ต่อไปนี้พายุทั่วโลกจะทวีคูณ แผ่นดินไหวมากมาย ภูเขาไฟจะระเบิดครั้งใหญ่ อุกกาบาต!

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย echonight, 16 กรกฎาคม 2010.

1. fernezzo

fernezzo เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2008
    สิ้นปีนี้ Sky Line จะลงโรงแล้ว รอดูนี่ก็ดีนะครับ

2. ตันติปาละ

ตันติปาละ เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ไฟมีดับ ศรัทธามีเสื่อม โลกมีสูญ

ไฟย่อมสว่าง ศรัทธาย่อมเกิด โลกจุติใหม่

ไม่มีอะไรแน่นอนได้ในโลกนี้ แต่ที่แน่นอนคือทุกคนต้องตาย

ท่านทำสิ่งนี้หรือยัง

การไม่ทำบาปทั้งปวง

การทำกุศลให้ถึงพร้อม

การทำจิตของตนให้ผ่องใส

ถ้าท่านทำแล้ว 3 สิ่งนี้ จึงได้ชื่อว่าชาวพุทธที่ศรัทธาในพระพุทธเจ้า

3. ChainQLel2

ChainQLel2 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    รู้สึกจะมาครบแล้วนะครับ พายุ แผ่นดินไหว ภูเขาไฟระเบิด อุกกาบาต แต่เหลืออีกอย่าง ทวีคูณ ปีนี้ยังขนาดนี้ ปีหน้าจะขนาดไหน!!!

ปล. เศรษฐกิจโลกปีนี้จะล้มไหมหรือต้องรอปีหน้าทีเดียวเลย

4. fernezzo

ถูกครับ :cool:
    เริ่มเห็นผลบ้างแล้วสิ

5. fernezzo

ผมว่าทวีคูณ น่าจะหมายถึงเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นรุนแรงและมากมาย ถี่ถ้วนกว่าปกติแบบทวีคูณนะครับ เช่น หนาวทวีคูณ น้ำท่วมทวีคูณ อะไรนี้ป่าว

6. echonight

echonight เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2010
    ผมกลับมาเตือนทุกคนหน่อยนะครับว่า หนักแน่ครับกลางปีนี้ ทั้งสงครามทั้งภัยพิบัติ

7. ยัย fame

ยัย fame เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ echonight แค่มาเตือนเหรอ..ช่วยบอกวิธีเตรียมตัว..เพื่อการดำรงชีพต่อไป...หรือว่าไม่ต้องเตรียมอะไร...เพราะเท่าที่อ่านข้อความของคุณ..นี่ก็ตายหมดโลกเลยนะ ในส่วนตัวคิดว่าจะต้องเกิดภัยพิบัติร้ายแรง..หรือสงครามแน่ แต่จากมนุษย์บนโลกด้วยกันเองนี่แหละ
    เข้ามาเล่นในเวปพลังจิตนี่้..มีหลายความเชื่อมาก ๆๆๆๆๆ จนสับสนไปหมด มีทั้งมนุษย์ต่างดาว ผู้ญาณวิเศษ เกจิอาจารย์ต่าง ๆ เกี่ยวกับศาสนา หรือดาวเนบิรุ บ้างคนบอกประเทศไทยจะมีผู้มีญาณวิเศษเลื่อนภัยพิบัติ จะเป็นมหาอำนาจบ้างละ (เข้าข้างประเทศตัวเองอย่างเดียวเลย)

8. ยัย fame

ยัย fame เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ถ้ากลางปีไม่เกิดอะไรรุนแรงอย่างที่กล่าว คงไม่ใช้มุก..ทีว่า..มีผู้วิเศษมาช่วย..เอาไว้ หรือผู้มีบารมีมาช่วยเลื่อนให้มันไม่เกิดนะ (เพราะมีบางคนใช้มุกนี่ตลอดเลย)

9. fernezzo

สิ่งที่พี่เห็นนี้มันเป็นช่วงนี้ต่างหากล่ะครับ 555+ ผมว่าพร้อมแล้วนะ อีกไม่กี่วัน... ขอให้ประชุมเสร็จโดยเร็วนะครับ (kiss)

10. fernezzo

มาทีได้เรื่องเลยนะคับ (y) อีกไม่กี่วันแล้วสินะ ... ให้เตรียมตัวทางด้านจิตวิญญาณกันให้มากหน่อยนะครับ อย่าเตรียมแต่ด้านฟิสิกคัลอย่างเดียวล่ะทุกคน (kiss)

with love

11. นายตถาตา

นายตถาตา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าคุณโดนเป็นคนแรกแน่ครับหนักด้วย แค่มาเตือน

12. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่เตือน ตอนนี้ก็กำลังเป็นอยู่

13. เดมีดี

เดมีดี เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2010
    เผามายา เตือนมานานแล้วนิ
    คิดว่าเราเป็นไดโนเสา ก็ได้นะ.....มันกำลังจะสูญพันธุ์
    วัฐจักร หมุนมาอีกรอบ
    ไม่รู้เกิดใหม่ หน้าตาจะเป็นอย่างไร.......

14. AFIKLIFI

AFIKLIFI Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2010
    ไอ้บ้า ไปตายไป๊

15. AFIKLIFI

AFIKLIFI Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2010
    มึงอย่าวิ่งหนีนะ หากน้ำท่วมคนเลวๆอย่างมึง

16. Kenna

Kenna สมาชิก

เห็นด้วยอย่างแรง

ร่างกายมนุษย์ถูกสร้างมา ด้วย เทคโนโลยีที่สูง มาก และวัตถุดิบก็หายากมากๆ และ ทุกอย่างก็ต้องมีวัน สลาย เมื่อ งานมันจบ ทุกอย่างที่ สร้างสมมุติมา ก็จะสลายตัวไป สรุป สิ่งที่มีค่าที่สุดก็คือตัวคุณเอง ใช้มันให้เกิดประโยชน์สุงสุด
    แล้วเมื่อ จิตบริสุทธิ์ จะได้พบกับคนที่สร้าง มนุษย์ขึ้นมา

17. supahron_lee

supahron_lee Active Member

7 พฤศจิกายน 2010
    ถ้า วิวอิ้งได้ข้อมูลมาตามรูป ก็คาดว่า มี 2 จุด ใกล้เคียงกับที่คุณ วิวอิ้งมา แล้วเกิดไปเมื่อสามวันก่อนนี้แล้ว และเดือนก่อน แต่ที่หลายๆข้อมูลพูดถึงที่จะตามมาคือ จุดทางด้านแคลิฟอร์เนียครับ

จริงเท็จอย่างไร เป็นจริงหรือไม่ ต้องรอดูกันต่อไป หนังม้วนนี้ยังไม่จบครับ ไปแระแว๊บ ขอณุญาติกลับหลุมก่อน

18. fernezzo

โอ้ โห ! มีหลุมหลบภัยกันแล้วหรอครับ -0- สุโค่ย~เน้ :cool:

19. echonight

echonight เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2010
    เตรียมจิตใจให้พร้อมครับ สำหรับเรื่องนี้ยังไงก็ยืนยันคำเดิม แทบไม่มีใครหนีพ้นได้เลย การเตรียมการที่ดีที่สุดในตอนนี้ตือ เตรียมพร้อมจิตวิญญาณให้มั่นคง คือไม่ทำให้จิตวิญญาณตกต่ำ และพร้อมที่จะยกขั้นตัวตนและจิตวิญญาณให้สูงขึ้นอยู่เสมอ เพราะวันนั้นมันไกล้เข้ามามากโดยที่พวกคุณไม่รู้ตัว..

และสำหรับข่าวคราวของวันที่ 21 พ.ค. 2011 นี้ที่ว่าเป็นวันสิ้นโลกนั้น ..ไม่ใช่ครับ เป็นเพียงการเริ่มต้นของนาฬิกาแห่งวัฎจักรในบทวิววรณ์เท่านั้น ช่วงนี้คือช่วงเวลาแห่งการแร็พเจอร์หรือรวบรวมผู้คน และสลักตราที่สำคัญใบทวิวรณ์จะเริ่มถูกเปิดขึ้นในช่วงเวลานี้ แผนการณ์ต่างๆได้เริ่มต้นขึ้นแล้ว

ซึ่งในเดือนตุลาคมนี้ จะเป็นเดือนแห่งจุดเปลี่ยน ที่แท้จริง..
    จงรักกันให้มากๆ