ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. ณฐมณฑ์ (ไม่ได้ล็อคอิน)

ณฐมณฑ์ (ไม่ได้ล็อคอิน) บุคคลทั่วไป

แวะมาบอกน้องเพ็ญค่ะ ว่าเมื่อคืนพี่ณฐมณฑ์อุทิศกุศลหลังฌานสี่ให้เจ้ากรรมนายเวรหนูแล้วนะคะ คราวนี้โฟกัสตรงค่ะ เขารับทราบแน่นอน

2. คนเก่า

คนเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2004
    สวัสดีนางฟ้าวันจันทร์ครับ วันมหาเสน่ห์นะเนี่ย

ลืมทักทาย อ.มิกกี้ ทำเท่ทุกรูปเชียว ออกการวิสัยพุทธภูมิอยู่นิ มีกริยาที่ไม่ค่อยจะ low profile ชอบเป็นจุดสนใจ หรือศูนย์กลาง จึงทำตนเป็นศิรานี แต่พอถึงเวลาของตัวเอง ต้องสะอื้นในอกอยู่คนเดียว เพราะไม่ค่อยได้ฝึกวาสนาการพึ่งคนอื่น พอผงเข้าตาตัวเองละแทบขาดใจ ทั้งหาคนช่วยไม่ได้ แถมยังขอให้ช่วยก็ไม่ค่อยเป็น น่าสมน้ำหน้าเน้าะ

ถ้าสร้างบารมีมานานๆหน่อย ซึ่งจะต้องเคยสร้างทั้งกรรมดีและกรรมชั่วอย่างชนิดซูเปอร์มหา heavy weight เป็นปัจจัยให้เจอวิบากตั้งแต่เล็กแบบกระอักมาตลอด แต่ก็รอดปากเหยี่ยวปากกามาได้อย่างน่าอัศจรรย์ ไม่ยักกะเสียคน ชนิดเจ้าตัวเองก็คงงงๆว่าทำไมตูข้าจึงผ่านมาได้ฟ่ะ มันน่าติดยาเสียผู้เสียคน หรือฆ่าตัวตายไปนานแล้ว เป็นด้วยพลังอึดและกำลังบุญที่มีแฝงอยู่มหาศาล ถ้ารู้จักนำออกใช้ในทางที่ดีก็จะอำนวยประโยชน์ให้ทั้งตนเองและผู้อื่นได้เป็นเอนกอนันต์

3. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    พี่นางฟ้าใจดี เเผ่ให้เจ้ากรรมนายเวรผมด้วยได้ไหมฮะ ผมเเผ่ให้ถูกวัน เเต่ก็เหมียนเดิม T_T

4. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

นายท่านคนเก่า...ช่วยหาประวัติคำสาปเขาพระวิหารยุคเกือบพันสองร้อยปีประมานนั้นน่ะมาให้ด้วยจะตรวจสอบค่ะว่าตรงกันบ่กับที่พระชรามาพาไปย้อนภพค่ะ...

Morning...NangFah...& everyone Na Ja....Anumothana Kusohn with NangFah Ka...Sathu...

5. Jin

dee ja khun yai

6. ณฐมณฑ์ (ไม่ได้ล็อคอิน)

ณฐมณฑ์ (ไม่ได้ล็อคอิน) บุคคลทั่วไป

สวัสดีค่ะคุณยายเจ้าเสน่ห์เท่เหลือร้ายของคุณหนูๆ ทั้งเวป สาธุค่ะ...

ได้ค่ะน้องJin คืนนี้ดึกๆ อนุโมทนากับการอุทิศกุศลของพี่แล้วอุทิศไปให้เจ้ากรรมนายเวรของน้องอีกทีนะคะ

สวัสดีค่ะคุณคนเก่า เลยพากันเรียกนางฟ้ากันเป็นแถว...คุณยายปากหวานเค้าปล่อยข่าวลือชมกันเกินปายยยมากกกกค่ะ
    ยายขา..เกิดเห็นหน้ากันละวงแตกทำไงคะ...คิคิ...

7. คนเก่า

แล้วจะให้ไปหาที่ไหนละจ๊ะยาย เรื่องชาติภพเก่าๆ ครูบาอาจารย์ท่านดุให้วางแล้ว

แถวสุรินทร์รึเปล่า แถวนั้นไม่เอาหนา สงกะสัยว่าคงไปทำเขาไว้เยอะ หลบๆไว้ก่อนดีฟ่า

8. ณฐมณฑ์ (ไม่ได้ล็อคอิน)

เค้าแวะมาแป๊บเดียวตามเคยนะจ๊ะคุณยายคนสวย...
    หลับสบายไหม....
    เจดีย์ฐานเหลี่ยมเป็นหินเรียงๆ ในนิมิตรน่ะเป็นเขาพระวิหารเหรอคะ

9. ณฐมณฑ์ (ไม่ได้ล็อคอิน)

จริงค่ะคุณคนเก่า...
    ยายคะ คุยเรื่องนิมิตร เรื่องอดีตชาติน่ะเสี่ยงกับการโดนจวกมากเลยค่ะ
    คนจะมองว่าเราติดอดีตชาติอ่ะค่ะ

10. คนเก่า

เข้ามาแข่งรัศมีเดือนกันเต็มที่เลยเชียว ตั้งแต่คนเกิดวันจันทร์ คนชื่อเดือน ชื่อเพ็ญ วุ่ย ขอเสียงเปียโนเพลงลาวดวงเดือนหน่อยเถิด ให้เข้าบรรยากาศสุดๆไปเลย

11. ณฐมณฑ์ (ไม่ได้ล็อคอิน)

น้องJinเป็นยังไงบ้างคะ
    เตรียมพร้อมทางใจไว้ปึ้กแล้วมั้ง ที่จะบวชน่ะค่ะ พี่ณฐมณฑ์โมทนาด้วยล่วงหน้านะคะ

12. DevilBitch

คุยตรงนี้หล่ะ NangFah...Yaiทำห้องรกไว้แล้วรับรองคนนอกที่ไม่เคยสัมพันกันมาก่อนนี่เปิดเตลิดแต่สามหน้าแรกน่ะค่ะ คุยแบบอิงนิยายนี่หล่ะค่ะ?.. ให้คนเค้าได้อ่านกันบ้างในสิ่งที่เค้ารับไม่ได้ จะได้ทราบว่าคนบ้าๆ อย่างพวกเราทำงานทำการดีๆแทบทั้งนั้น อาทิ หมอ (ผี)... นักวิเคาะ (สาวๆ)....[b-wai]

13. Jin

พี่คนเก่าเเม่นจริงๆครับ ผมกำลังจะได้ สด ปฐม มีดหมอชาตรี ของ ลพ ตะกรุด ลป เอี่ยม วัดสะพานสูง ตะกรุด ลพ กลั่น อยากได้อันไหนเลือกได้ ตามใจชอบครับ :p

ก็ดีครับพี่นางฟ้าใจดี วันนี้ผมร้ิองเพลงด้วย :( รอให้อารมณ์นิ่งกว่านี้ ผมจะลบเพลงให้หมดเลย

14. DevilBitch

Nangfah & Pu NiNe please on-line now...I have something to asking both of you Na ka...

15. ณฐมณฑ์ (ไม่ได้ล็อคอิน)

เวลาพี่ถือศีลแปดที่วัด พี่ก็เคยเผลอร้องเพลงคนเดียวหลายคน แหะ แหะ
    ค่อยๆ ฝึกไป ก็จะรู้ตัวเร็วขึ้นค่ะ

16. ณฐมณฑ์ (ไม่ได้ล็อคอิน)

โอเคค่ะ...คนดี

17. DevilBitch

ยายจะเตรียมของดีไว้ให้นะ พระเครื่องยายที่รับจากพระเกจิหลายๆท่าน ยายแจกคนหมดแล้วค่ะ เหลือสองเหรียนที่คงมีน่ะ เออ น้องกิตติคุณ ว่าที่ดอคเตอร์คนใหม่นี่ของขลังเพียบ ยายเข้าเขาแฝงกาย หรือจะให้ยายง้อคะว่าช่วยมาคุยเรื่องของขลังหน่อย

18. DevilBitch

เหมียนกัลเยย ชีรุ่นศีลกระเจิง!!!...55555!!!

19. ณฐมณฑ์ (ไม่ได้ล็อคอิน)

ฉงฉัยปู่ NiNe กำลังมัวร้องเพลงปอบผีฟ้าอยู่....
    ผีฟ้าเอย...แสนสุดโสภา...เตรงเตร๊งเตร่งเตรง.....

20. DevilBitch

[b-hi] ....:love: