ตะกรุดหนังเสือหลวงพ่อเอื้อน วัดวังแดงใต้ นครศรีอยุธยา

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย T~PREACH, 25 กรกฎาคม 2010.

1. magictao

magictao เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้นี้ผมต้องการเผยแพร่บารมีของหลวงพ่อเอื้อน ถ้าจะมาชู...ใครก็เชิยไปตั้งกระทู้ใหม่เอาน่าจะดีกว่า

อีกอย่างก็ฟังจากหลวงพ่อท่านพูดมา ไม่เชื่อก้ไปถามเองจะดีกว่า

ขอบคุณ

2. magictao

จะนับถือกันอะไรยังไงก็ไม่ได้ว่าอะไรหรอก ในเรื่องของศรัทธามันห้ามกันยาก เปลี่ยนความคิดกันก็ยาก แต่แค่อยากให้เกียรติกระทู้กันบ้าง

เหมือนกับว่าถ้าไม่นิมนต์ ....มาเสก แล้วพิธีจะไม่ขลัง

แต่ไหนแต่ไรมาหลวงพ่อเอื้อนท่านก้ปลุกเสกเดี่ยว วัตถุมงคลของท่านเพียงลำพังมาตลอด ก็เห็นมีประสบการณ์มาตลอด เว้นไว้แต่เหรียญรุ่นแรกพิมพ์ใหญ่ที่มีหลวงพ่อตาบ อาจารย์ของท่านร่วมเสกด้วย

ขอเถอะครับต่างองค์ ต่างไม่รู้จักกัน ถ้าคิดจะดันกัน กระทู้อื่นที่มีคนตั้งเอาไว้อยู่แล้วมีมากกมาย

พูดแค่นี้แหละ

3. จัณฑาล

จัณฑาล สมาชิก

17 ธันวาคม 2010
    ผมไปนั้งเทียนเขียนตรงใหนไม่ทราบ เข้าใจไปเองหรือป่าวคุณ โปรชัว์วัตถุมงคลของวัดเขียนมาแท้ๆ หาว่าผมนั้งเทียน จะว่าก็ไม่ว่าคนที่เค้าพิมพ์โปรชัว์โน้น เข้ามาดีๆแท้ๆ แค่ทักว่าสายพรหมอย่างอาจารย์สายทองมาเสก ของขึ้นๆมาเชียว อะไรว๊า งงจัง แปลกได้อีกนะเนี้ย แล้วจะบอกว่า ไม่ได้ต้องการจะเชียร์ใครในกระทู้คุณ แต่เมื่อมีเหตุการณ์เกิดขึ้นแล้วอีกองค์ประกอบหลากหลาย มันก็จำเป็นต้องพูดถึง เรื่องถามหลวงพ่อ ผมไม่ถามหร๊อก ไม่ได้ไกล้ชิดจนต้องเสนอหน้าไปถาม เพราะถ้ามันไม่เป็นความจริงก็ไม่ต้องออกโปรชัว์มาโฆษณา เท่านั้นก็จบ หรือถ้าจะตั้งกระทู้แล้วกลัวคอมเม้นต์ที่ไม่ถูกใจ ก็อย่าตั้งจะดีกว่าคุ้ณ

4. ลูกศิษ

ลูกศิษ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    หลวงพ่อเอื้อนท่านเก่งมานานไม่ต้องโฆษณาก็ดังครับ แม้แต่หลวงพ่อสืบ วัดสิงห์ ที่นครชัยศรี จ.นครปฐม จะสร้างวัตถุมงคลยังต้องมาขอคำปรึกษาหลวงพ่อเอื้อนที่วัดวังแดงใต้และก็มักจะนิมนต์หลวงพ่อเอื้อนมาร่วมเสกด้วยทุกครั้ง แต่ที่รู้มาหลวงพ่อเอื้อนเก่งตะกรุดครับและน่านับถือมากมาก

5. ลูกศิษ

ท่านปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ อยู่อย่างสมถะ เมตตาทุกคนที่ไปกราบท่านที่วัดผมไปมาแล้วย่อมรู้ได้ครับว่าของจริง

6. จัณฑาล

สาธุคับ หลวงพ่อท่านเก่งคับ หลวงพ่อสืบท่านถึงยกให้เป็นอาจารย์
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมไม่ได้กล่าวดูถูกดูแคลนอะไรหลวงพ่อเลยคับ
    เพียงแต่พุดถึงอาจารย์สายทอง มาร่วมเสกวัตถุมงคลชุดนี้เท่านั้น
    คุณผู้ตั้งกระทู้ก็เดือดพล่านเสียแล้ว

7. ลูกศิษ

ผมพิจราณาดูแล้วคุณจัณฑาล ไม่ได้มีเจตนาที่ไม่ดี หลายอาจารย์มาร่วมเสกย่อมดีเป็นทวีคูณไม่ใช่หรอครับ

8. จัณฑาล

ขอบคุณคับที่เข้าใจ เรื่องดีนั้นดีแน่นอนครับ
    แต่ผมเพียงแต่พูดถึงเกจิที่ร่วมปลุกเสกเท่านั้น
    ไม่ได้จะหมายถึงหลวงพ่อต้องพึ่งบารมีคนอื่น
    ปลุกเสกหลายๆองค์ อย่างน้อยๆก็ได้รับ
    ความเป็นศิริมงคลแด่วัตถุมงคลครับ :cool:

9. A7272

A7272 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆครับสำหรับข้อมูลเชิงลึก ขออนุญาติถามว่า ตะกรุดหนังเสือดำที่ผมโชว์ เป็นของหลวงพ่อเอื้อน หรือเปล่าครับ? รบกวนด้วยครับ

10. โอ๋ชัยนาท

โอ๋ชัยนาท Active Member

6 พฤศจิกายน 2010
    เห็นด้วยครับ คุณจัณฑาล ไม่ผิดแต่อย่างใดเลย

มีแต่คุณ magictao นี้แหละครับ ที่บ้าพลัง พูดอะไร โยงไปคนละเรื่องเลยครับ

คุณนั่นแหละที่จะทำให้หลวงพ่อท่าน

เสื่อมเสียชื่อเสียง

หรือจะเป็นแบบนี้รึเปล่า ศิษย์มีครู เหมือนงูมีพิษย์

11. magictao

แล้วแต่จะคิดคับคุณ รู้แต่เพียงว่าทำอะไรก้ได้อย่างนั้นครับ

12. magictao

เอาเถอะ แล้วแต่คุณจะคิด แต่ผมก็ยังคิดอยู่ดีแหละครับว่าคุณไร้มารยาทในการเล่นกระทู้ เพราะผมก็คิดว่าคนที่คิดเช่นผมก็มีเยอะแยะถมไป

ส่วนคนที่คิดเช่นคุณจะมีอีกกี่คนผมไม่ทราบ แล้วไม่อยากรับรู้ด้วย

ในกระทู้ .... เห็นมีตั้งไว้เยอะแยะหลายอันควรเข้าไปให้ถูกจุดน่าจะดีกว่า

ผมเพียงแต่บอกว่าท่านไม่รู้จักกัน ก็เท่านั้น

และที่จะให้ผมไปว่าคนที่เค้าทำโบว์ชัวร์ ก็ไม่รู้จักอ่าดิ

แต่คิดไปคิดมามันก็แปลกดีเนอะ เจ้าภาพเค้านิมนต์เกจิอาจารย์ที่ท่านเป็นของจริงมาเสกตั้งหลายองค์ แต่ไม่ยักกะพูดถึง เจาะจงเอาแต่ ... มาพูดอย่างเดียว มันก็เลยแปลก ๆ ดี

ผมว่าหลายคนก็คงคิดเช่นผมครับ

หลวงพ่อจ้อย หลวงพ่อรวย หลวงพ่ออุดม ฯลฯ ทำไมไม่สรรเสริญท่านบ้าง ท่านเหล่านี้ท่านดีจริง ๆ นะครับ

13. จัณฑาล

ขอบคุณคับที่เข้าใจ แต่ผมไม่เข้าใจผู้ตั้งกระทู้คับ ว่าเค้ากำลังคิดอะไรอยู่
    มาถึงก็ใสๆๆๆอย่างเดียวเลย วัยรุ่นเซร็งไปเลยคับ

14. จัณฑาล

ความจริงตั้งใจจะพุดถึงทุกองค์ แต่มันมาสดุดที่เหรียญพระพรหมซะก่อน และเกจิองค์อื่นๆก็มีชื่อเสียงโด่งดังกันไปหมดแล้ว อาจารย์สายทองเป็นเกจิที่อายุน้อยที่สุดในพิธีนี้ เป็นที่น่าจับตามอง มันก็เท่านั้น เรื่องเสียมารยาทผมว่าผมมันไม่น่าจะเสียนะ เพราะคุณเองไม่ใช่เหรอที่นำโฆษณาชิ้นนี้มาลงกระทู้ ผมจะพูดถึงใครก็ได้ในพิธีปลุกเสก เพราะถึงยังไงโดยภาพรวมแล้ว นั้นก็คือพิธีปลุกเสกพระของหลวงพ่อเอื่อน ซึ่งนิมนต์เกจิองค์อื่นๆมาปลุกเสก ย่ำนะคับว่าพิธีนี้นิมนต์เกจิองค์อื่นๆมาปลุกเสก โดยการชื่นชม หรือจะให้ผมปรามาสพระสงฆ์องค์เจ้าที่มาเสกในพิธีของหลวงพ่อ เรื่องที่บอกว่า แค่บอกว่าหลวงพ่อไม่รู้จักกัน ก็เท่านั้น คุณกลับไปอ่านโพสของคุณที่เดือดใส่ผม เล่นเอาซะงงไปเลย อารายหว๊าาาา ถามอีกที เป็นไรมากป่าวคุ้ณณณณณ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2010
  15. จัณฑาล

ผู้ใดทำใจให้ถึงความเป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากทุกข์ทั้งปวง<!-- google_ad_section_end -->

เอาลายเซ็นต์ที่พิมพ์เอาไว้เท่ห์ๆ หัดเอามาคิดบ้าง

16. จัณฑาล

นี้คือโพสแรกและโพสที่2ของคุณที่ตอบผม คิดว่าคงไม่คิดจะย้อนกลับไปดูตัวเอง

ก็เลยจำเป็นต้องนำมาประเคนให้ถึงที่ เผื่อจะนึกอะไรออกบ้าง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2010
  17. magictao

เอาเป็นว่าผมเข้าใจการทำ BUZZ MARKETTING ของคุณละกันน่ะครับ

18. magictao

การตลาดแบบผึ้งแตกรัง (Buzz Marketing)

เครือข่ายชุมชนออนไลน์ (Social Network) อย่าง facebook, twitter, myspace และอื่นๆ ยังคงมาแรงแซงโค้งการสื่อสารในรูปแบบอื่นๆ เพราะมีการเติบโตอย่างรวดเร็ว facebook ใช้เวลาเพียง 5 ปีในการสร้างชุมชนที่มีประชากร 250 ล้านคน
    เครือข่ายเหล่านี้จึงเป็นที่จับตามองของนักธุรกิจการตลาดทั้งหลายเพราะถือว่าเป็นช่องทางการสื่อสารอันทรงพลังที่สามารถสร้างปฏิสัมพันธ์กับผู้บริโภคได้เป็นอย่างดีครับ

ด้วยเหตุนี้เครือข่ายชุมชนออนไลน์จึงสามารถจับกระแสการเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นบนโลกได้อย่างรวดเร็ว ในลักษณะแบบผึ้งแตกรัง หรือที่เรียกว่า Buzz นั่นเองครับ ยกตัวอย่างเช่น การจากไปแบบกระทันหันของ Stephen Gately สมาชิกวง Boyzone เมื่อเร็วๆนี้นั้น ผมได้รับทราบข่าวนี้จากชุมชนใน twitter ก่อนที่จะได้รับข่าวอย่างเป็นทางการเสียอีก และเพียงอีกไม่กี่นาทีต่อมาชื่อของเขาและคำว่า “Boyzone” ก็ได้กลายเป็น Trending Topics (หรือเรื่องที่กำลังมาแรง) ใน twitter ขึ้นมาทันที ขณะที่ search box ในกูเกิลยังคงแนะนำหัวข้อในการ search ตามปกติไม่มีการพูดถึงเรื่องนี้แต่อย่างใด

หัวใจสำคัญที่ทำให้เครือข่ายชุมชนออนไลน์ทรงอิทธิพลและมีความรวดเร็วมากขนาดนี้ก็เพราะมันเป็น user-generated content หรือข้อมูลที่ผู้บริโภคส่งเข้ามาเองครับ ลองคิดดูสิครับว่าระหว่างจำนวนแบรนด์ทั้งหลายหรือจำนวนสำนักข่าวทั้งหลาย เมื่อเทียบกับจำนวนผู้บริโภคทั้งโลกรวมกันนั้นอย่างไหนจะมีมากกว่ากัน กี่เท่า?

เมื่อเร็วนี้ก็มีปรากฏการณ์สำคัญของชาว Twitter ในบ้านเรา ซึ่งเรียกว่า “ปรากฏการณ์วาวี” นั่นคือการรวมตัวของ “ชาว Twitter” หรือ “เหล่า Tweeple” ทั้งหลาย ที่ร้านกาแฟแห่งหนึ่งชื่อ “วาวี” นับเป็น Buzz Marketing หรือ การตลาดแบบผึ้งแตกรังที่น่าสนใจเป็นอย่างยิ่งเพราะมีการทวีตถึงคำว่า “Wawee” นับพันครั้งในเวลาเพียงไม่ถึงสองวัน และมีผู้ใช้ทวิตเตอร์มารวมตัวกันเกือบร้อยคนเลยทีเดียว (จากwww.mkttwit.com โดย @worawisut)

อีกปรากฏการณ์หนึ่งก็คือ “Web Wednesday” ซึ่งเป็นการรวมตัวของชาวเว็บและสื่อใหม่ (new media) ทั้งหลายโดยการนัดรวมพลผ่านทางสื่ออย่าง facebook และ twitter จากจุดเริ่มต้นของคนสองสามคน ครั้งล่าสุดที่ butter butter นั้นมีผู้เข้าร่วมงานหลายร้อยคนจนมีผู้ให้การสนับสนุนในด้านสถานที่อาหารเครื่องดื่มและของแจกต่างๆ โดยไม่มีการโฆษณาเข้ามาเกี่ยวข้อง
    ปัจจัยสำคัญที่นำไปสู่ความสำเร็จของ Buzz Marketing ก็คือคำว่า “Social Network” ของคนที่มีความสนใจและมีความสมัครใจที่จะแลกเปลี่ยนความคิดเห็นและทำกิจกรรมร่วมกัน ไม่ใช่ “Commercial Network” ที่เป็นเครือข่ายที่ถูกสร้างขึ้นมาเพื่อจุดประสงค์ทางการค้าครับ

ในยุคของผู้บริโภคที่รู้เท่าทัน (Consumer-in-the-know) ของเครือข่ายชุมชนออนไลน์นั้นไม่ใช่เรื่องง่ายๆ ที่นักการตลาดจะทำการสร้างภาพหรือยัดเยียดการขายสินค้าให้ผู้บริโภคอีกต่อไป…

…เพราะหากไม่ดีจริงก็จะไม่มีใครเชื่อ เผลอๆอาจส่งผลในแง่ลบได้ ในทางกลับกันหากมีดีจริงๆแล้วละก็แทบไม่ต้องโฆษณากันเลย เพราะฝูงผึ้งในชุมชนออนไลน์จะช่วยกันส่งเสียงบอกต่อเรื่องราวดีๆของคุณให้กระหึ่มกันไปเองครับ

19. จัณฑาล

HA HA HA เดาะภาษาปะกิด คนละทฎษฎีกันเลยคุ้ณณณณ แค่เรื่องขี้ปะติ๋ว มาสติแตกใส่ผม ดันเอาทฏษฎีผึ่งแตกเติกอะไรก็ไม่รู้มาโยง ปวดหัวเปล่าน่าคุ้ณณณ

20. magictao

วันที่ 1 ม.ค. เป็นวันที่หลวงพ่อปลุกเสกรูปหล่อ 5 นิ้วรุ่นแรกเสร็จพอดี อย่าลืมไปรับสำหรับผู้ที่สั่งจองไว้เท่านั้นนะครับ