ตะกรุดหนังเสือหลวงพ่อเอื้อน วัดวังแดงใต้ นครศรีอยุธยา

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย T~PREACH, 25 กรกฎาคม 2010.

1. magictao

magictao เป็นที่รู้จักกันดี

ของที่เสกนาน ๆ มักจะมีอานุภาพมากกว่า

พลังจิตของคนเรามีบางช่วงแข็งแกร่ง บางช่วงอ่อน ไม่แน่นอน เพราะฉะนั้นต้องให้เวลา อย่าใจร้อน

"หลวงพ่อเอื้อน"

2. chatbu88

chatbu88 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008

ขอบคุณพี่ magictao มากครับ
    สงสัยคงจะได้ ตะกรุดโทน กับหนังเสือดอกเล็ก ราคาไม่เดือดร้อนกระเป๋าตังค์เกินไป มาใช้ก่อนแน่นอนครับพี่ :cool:

3. magictao

ขอโทษครับ ผมเพิ่งทราบเมื่อวานเองว่าดอกละหมื่นเป็นหน้าผากเสือครับ ถ้าเป็นหนังเสือธรรมดา 3 พันครับ

4. pizzeria

pizzeria เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    จากกรุงเทพเดินทางไปอย่างไรครับ รถประจำทางนะครับ
    แล้วทางวัดมี รับส่งไปรษณีย์มั๊ยครับ
    ขอบคุณครับ

5. magictao

ง่ายมากครับขึ้นรถตู้ที่อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ สายท่าเรือ รถตู้จะจอดหน้าวัดวังแดงใต้เลยครับผม

6. pizzeria

pizzeria เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    ขอบพระคุณมากครับ คุณmagictao

7. อาจาร์ ๑

อาจาร์ ๑ สมาชิก

25 กรกฎาคม 2010
    จอง องค์ละเท่าไหร่หรอครับ

8. magictao

2500 ครับ ชำระตอนจอง 1000 บาทครับ

9. ลูกศิษ

ลูกศิษ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    ของดีดีที่ช่วยคุ้มครองชีวิตเราได้ผมไม่คิดว่าแพงเลยครับ อิอิ เลื่อมใสหลวงพ่อเอื้อนครับ

10. magictao

ถูกต้องครับ ท่านเป็นพระโบราณ ทำแบบโบราณ ตะกรุดจะเอาแผ่นมาให้ท่านจารเด๋วนั้นอย่าหวังเลยจะได้ ดีไม่ดีจะโดนท่านไล่ตะเพิดเอา ท่านบอกเสียชื่อฉันคนทำหมด

11. ลูกศิษ

ลูกศิษ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    วันนี้ผมไปที่วัดมาครับนั่งรถตู้ที่อนุสาวรีย์สายท่าเรือ ค่ารถ100เดียวเองครับ ไปถึงวัดพอดีหลวงพ่อกำลังฉันท์เพล ก็เลยเดินดูที่ตู้วัตถุมงคลรอครับเลือกอยู่นานสุดท้ายได้ตะกรุดโสฬส3ชั้นกับมีดหมอฝักงาช้างมาบูชาสมอยากครับ อิอิ ท่านอัธยาศัยดีครับทักทายเป็นกันเองเข้าพบง่ายไม่เรื่องมากน่าเลื่อมใสครับ แต่ตะกรุดค่อนข้างหนักแน่นครับ ตะกรุดหนังเสือของท่านที่วัดยังพอมีครับ แต่เงินไม่พอเลยไม่ได้มาอ่ะ แค่นี้ก็อุ่นใจแล้วครับเวลาไปไหนไกลไกล แนะนำให้ไปกราบท่านที่วัดครับ

12. จัณฑาล

จัณฑาล สมาชิก

17 ธันวาคม 2010

หลวงพ่อเอื้อนออกเหรียญพระพรหมด้วยนี้เอง จึงนิมนต์อาจารย์สายทองมาเสกด้วย :cool:

13. magictao

ขอโทษนะครับผมกราบเรียนถามหลวงพ่อเอื้อน เรื่องการเสกพระพรหมในพิธีวันเพ็ญ เรื่องนิมนต์พระองค์นั้นมา ไม่ใช่ดำริของหลวงพ่อครับ แล้วท่านก็ไม่ได้รู้จักเป็นส่วนตัวด้วย กรุณาเข้าใจให้ถูกต้องด้วย ลำพังหลวงพ่อเอื้อนองค์เดียวก็เสกให้ขลังได้ครับ

14. จัณฑาล

ใครจะไปรู้ล่ะครับว่าเป็นดำริของหลวงพ่อหรือปล่าว ก็เห็นว่าออกเหรียญพระพรหมและมีอาจารย์สายทองร่วมปลุกเสก ก็เขียนไปตามที่เห็น เป็นอะไรมากหรือปล่าวครับ

15. magictao

ถ้าไม่รู้ก็อย่าพิมพ์มามั่ว ๆ มันจะทำให้เสียมาถึงหลวงพ่อ วัตถุมงคลทุกอย่างยกเว้นตะกรุด เป็นการสร้างของลูกศิษย์ทั้งสิ้น หลวงพ่อท่านเสกให้อย่างเดียว

เพราะฉะนั้นการเขียนตามที่เห็นควรใช้วิจารณญาณด้วย และควรสืบหาข้อมูลที่ถูกต้องด้วย เพราะจากข้อมูลที่คุณนำมาลงเหมือนกับว่าหลวงพ่อเอื้อนไม่มีความหมายถึงต้องไปนิมนต์คนอื่นมาเสก แท้ที่จริงไม่รู้จักกันด้วยซ้ำไป และจริง ๆ แล้ววัตถุมงคลทุกอย่างของหลวงพ่อ ๆ ท่านปลุกเสกเดี่ยวอยู่ในห้องของท่านครับ

16. จัณฑาล

เออแปลกนะ เอารูปมาโชว์ พอคนเค้าคอมเม้นก็ว่า เอารูปออกไปดีกว่านะ ใครสร้างใครทำผมไม่รู้ รู้แต่ว่า วัตถุมงคลออกในนามวัด หลวงพ่อเอื่อนปลุกเสก และจัดพิธีปลุกเสก นิมนต์เกจิอาจารย์มาร่วมปลุกเสกหลายองค์ ผมก็ว่าไปตามที่มีปรากฎในรูป ถ้ามันไม่ถูกก็ไม่ต้องเอารูปมาลง อาจารย์สายทองข่าวว่าแกเก่งพรหม เป็นศิษย์หลวงปู่สี แล้วมีรูปแกมานั้งปรก ใครเค้าจะคิดเป็นอื่น ถ้าไม่ใช่นิมนต์สายพรหมมาเสก ในใบโฆษณาเค้าก็เขียนชัดเจนว่า เหรียญพรหมของอาจารย์สายทองมีประสบการณ์ และเชี่ยวชาญการเสกเหรียญพรหมในสายวัดสะแก ถามใครก็ได้ เขาคิดยังไงกับการเห็นใบโปรชัว์ แปลกคนจริงนะ มีอะไรในใจหรือป่าวคุณ อยู่ดีๆก็เดือด บ้าป่าว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2010
  17. จักรวาร

จักรวาร เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2010
    หลวงพ่อสายทอง องค์ไหนครับ

18. จัณฑาล

องค์นี้เลยคับ ข่าวว่าแกเป็นลูกศิษย์หลวงปู่สี วัดสะแก ได้วิชาพรหมมาจากหลวงปู่สี เสกพรหมได้ เสกพรหมเป็น เรื่องตะกรุดเค้าก็ว่าไม่เป็นลองใครในอยุธยาเลยคับ เรียกว่าเก่งเลยล่ะคับ สำหรับองค์เนี้ย:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2010
  19. จักรวาร

จักรวาร เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2010
    น่าเลื่อมใสดีครับ:cool:
    พอรู้ทางไปวัดหรือเปล่าครับ เขาร่ำลือกันว่าถ้าพระเกจิอาจารย์องค์ไหนเสกพระพรหมได้ แสดงว่าอาจารย์องค์นั้นท่านมีเมตตาและจะเด่นทางด้านโชคลาภ เผื่อฟลุ๊คผมจะได้ขอหวยจากหลวงพ่อบ้าง อาจจะโชคดีร่ำรวย ถูกหวยรวยโปว์ก้ได้
    ใครจะไปรู้ล่ะ เรื่องแบบนี้กรรมใคร กรรมมัน ต้องไปกราบหลวงพ่อให้ได้แล้ว
    :boo:

20. magictao

ผมว่าคุณไปกราบเรียนถามหลวงพ่อเอื้อนเองจะดีกว่าที่จะมาอวดรู้นั่งเทียน เชียร์อะไรของคุณนี่ล่ะครับ

แล้วก็กระทู้นี้ผมต้องการที่จะประกาศคุณานุบารมีของหลวงพ่อ