ตะกรุดหนังเสือหลวงพ่อเอื้อน วัดวังแดงใต้ นครศรีอยุธยา

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย T~PREACH, 25 กรกฎาคม 2010.

1. ฉัตรเพชร55

ฉัตรเพชร55 Active Member

ตะกรุดหนังเสือไม่อยู่แล้วครับ นอกจากนั้นยังพอมีให้บูชาอยู่ครับ ยินดีต้อนรับครับผม ร้านค้าพระเครื่อง ออนไลน์ - อิสานบูรพา - 1<!-- google_ad_section_end -->

2. ฉัตรเพชร55

ตะกรุดทุกดอกผมแบ่งบูชาในราคาวัดเลยครับผม เพื่อเปิดโอกาศให้ผู้ที่อยากได้แต่อยู่บ้านไกลไม่มีเวลาไปแต่อยากมีไว้ใช้ครับพี่ แบ่งๆกันครับ ขอบคุณครับผม ร้านค้าพระเครื่อง ออนไลน์ - อิสานบูรพา - 1<!-- google_ad_section_end -->

3. ฉัตรเพชร55

ยินดีต้อนรับทุกสายด้วยความเป็นมิตรไมตรีครับพี่ ตอนนี้ยังพอมีเหลืออยู่ครับ (บางอย่าง) ช้าอดนะจ๊ะ เหลือน้อยแล้วครับ

4. A7272

A7272 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นไหม?บอกให้ จัดตัวท๊อปตั้งแต่ตอนแรกก็จบแล้ว(||)(deejai)(deejai)(deejai)

5. markerkab001

markerkab001 เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดโทน 3000 ที่วัดยังมีอยู่มั๊ยครับ ?
    ผมจะไปเอาและ

6. ลูกศิษ

ลูกศิษ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    ลองเสี่ยงดวงไปดูที่วัดครับหากจังหวะไม่ดีคงไม่มีให้บูชานะครับของดีใครก็หามาใช้หมดแหละ อิอิ

7. LLLOjOLLL

LLLOjOLLL สมาชิก

ไม่ทราบว่ายันต์โสฬสของหลวงพ่อเอื้อน เหมือนกับโสฬส สายสะพานสูงหรือปล่าวครับ อยากรู้จัง

8. one11

one11 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ที่วัดยังมีมีดหมอให้เช่าไหม

9. พุทโธ ภควา

พุทโธ ภควา เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2009
    สวัสดียามดึกครับ
    :love:

10. aeh saithong

aeh saithong สมาชิกใหม่

วันนี้ 12/3/54ผมไปกราบหลวงพ่อที่วัดมาครับ มีดหมอสวยมากครับด้ามละ 900 บาทมีดหมอปากกาด้ามละ500บาทผมบูชาเหรียญเก้าเหลี่ยมลงยามา1องค์ 300บาทครับ ผมมีวัตถุมงคลของท่านหลายอย่างเพราะผมไปกราบท่านตั้งแต่ทานยังไม่เป็นที่รู้จักทั่วไปส่วนมากจะรู้กันในหมู่คนระแวกนั้น ท่านสมถะเรียบง่าย ไม่ถือตัว ท่านจารย์อักขระอย่างช้าและปราณีต ที่สำคัญท่านไม่ใช้เครื่องจารย์ แต่ใช้เหล็กจารย์ ทราบมาว่าท่านไม่ต้องการให้อักขระขาดตอน หลัง จากนั้นท่านจะเสกให้อีกครั้ง ท่านจะพรมนำมนต์นานมากจนเปียกเพราะท่านสวดจบเมื่อใหร่ก็หยุดเมื่อนั้น ผมไปกราบท่านหลายครั้ง ทุกวันนี้ผมคล้องพระพรห์ม ของท่านตลอด ใช้ดีครับ การจะบูชาวัตถุมงคลสักองค์อย่าดูแค่ความวิเศษของวัตถุมงคล แต่ขอให้มองถึงพระที่เสกว่าท่านปฏิบัติดีแค่ใหน ผมเคารพในการปฏิบัติของท่านครับ

11. ลูกศิษ

ท่านนี้พูดถูกที่สุดใครไม่ลองใช้ของท่านหรือลองไปกราบท่านที่วัดก็คงไม่รู้ สาธุครับ

12. พุทโธ ภควา

ถูกต้องที่สุดครับ
    :cool::cool:

13. ClonXpertZ

ClonXpertZ สมาชิกใหม่

ตะกรุตหนังเสือรุ่นแรก

สมาชิกใหม่นะครับ พี่ๆพอหารูปตะกรุดหนังเสือยุคแรกของหลวงพ่อเอื้อนมาให้ได้ชมเป็นบุญตาใหมครับ เอาแบบหลากหลายเลยนะครับ ผมเช่าตะกรุดสามกษัตริย์จากพี่ ฉัตรเพรช55 มาหนึ่งดอก จาก Gโดยผมใช้ user : โจบูรพาเหล็กกล้า ที่จริง user ผมคือ clonxpertz พอดีโดนล็อกอยู่เลยเข้าไม่ได้ ตอนนี้ผมเก็บวัตถุมงคลของหลวงพ่อเยอะพอสมควร เจอเป็นเก็บขอให้เป็นของหลวงพ่อเอื้อน แต่หากราคาหนักไปก็ไม่ใหวครับ อยากได้ตอนนี้คือตะกรุดหนังเสือนี่แหละครับ สุดยอดปารถนา ตังส์ไม่พอเลยเอาสามกษัตริย์ก่อน

14. ลูกศิษ

ของหลวงเอื้อนนี่ใช้ดีทุกอย่างครับท่านทำมาให้เราใช้ย่อมดีหมดทุกรุ่นแต่จะให้ดีรอเก็บเงินไว้บูชาตะกรุดหนังเสือเต็มสูตรดีกว่าครับที่วัดยังมีตลอดดอกเดียวอยู่ทุกสถานการณ์ท่านเสกให้ทุกทาง ผมใช้อยู่ย่อมรู้ได้ครับ

15. chonburi fc

chonburi fc สมาชิกใหม่

17 สิงหาคม 2011
    รบกวนพี่ๆศิษย์หลวงพ่อเอื้อนหน่อยครับ

คือผมอยู่ชลบุรี จะนั่งรถไปหาหลวงพ่อไปต่อรถที่อนุสาวรีย์ เเล้วจะมีรถตู้มาถึงวัดหลวงพ่อรึป่าวครับ เเล้วถ้าไปต้องไปถึงช่วงไหน รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

16. พุทโธ ภควา

ต้องรอผู้รู้มาตอบแล้วครับ แต่รู้สึกว่ามีนะ ผมขับรถไปเอง เห็นรถตู้วิ่งผ่านแว็ปๆ

17. soravch

soravch เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    มีรถตู้จากอนุสาวรีย์ สายกรุงเทพฯ-ท่าเรือ-บ้านหมอ ผ่านหน้าวัดเลยครับ ส่วนขากลับต้องขอเบอร์โทรรถตู้เพื่อนัดแนะกันให้ดี เท่าที่ทราบรถออกจากตลาดบ้านหมอ สระบุรี น่าจะชั่วโมงละคันนะครับ

18. chonburi fc

chonburi fc สมาชิกใหม่

17 สิงหาคม 2011
    ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับ ผมจะต้องไปให้ได้

19. Arrayachon

Arrayachon สมาชิกใหม่

วันนี้ผมมีพระขรรค์หลวงพ่อเอื้อนมาให้ชมกันครับ
    พระขรรค์ด้ามนี้รับมาจากมือหลวงพ่อเอื้อนครับ ก่อนที่จะรับมาหลวงพ่อได้อธิฐานจิตประสิทธิคาถาให้อีกรอบครับ ด้ามพระขรรค์บรรจุตะกรุด1ดอกพร้อมอุดผงวิเศษ ปักเหล็กจารอักขระทั่วทั้งใบมีดครับ ความยาวรวมด้ามวัดได้16นิ้ว เรื่องพุทธคุณและกิตติศัพท์สำหรับพระขรรค์หลวงพ่อเอื้อนไม่เป็นสองรองใครเพราะท่านเรียนวิชาการทำมีดและพระขรรค์มาจากหลวงพ่อแจ่มวัดวังแดงเหนือ สืบวิชาคาถาอาคมมาจากหลวงพ่อตาบ วัดมะขามเรียง ตอนที่บูชามาเหลือเล่มเดียวครับ
    ผมเปิดให้ทุกท่านที่ต้องการบูชาต่อ ในราคา 5500 บาท พร้อมกับชานหมากหลวงพ่อเอื้อนครับ
    สนใจสอบถามที่ คุณเล็ก 081-6004941
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาร้อยเอ็ด
    ชื่อบัญชี อารยชน หร่องบุตสี
    เลขที่ 269-467235-9

20. Arrayachon

Arrayachon สมาชิกใหม่