หมดแล้ว ตะกรุดยันต์เกราะเพชร วัดเขาวง รุ่นพิเศษ ร้อยแปดพันเก้า

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จารุ, 25 กันยายน 2012.

1. pathiwat25

pathiwat25 เป็นที่รู้จักกันดี

งั้นพี่ worrawat_v สงเคราะห์พิมพ์ต่อเป็นนิทานก่อนนอนก็ได้ครับ ผมอ่านข้อความที่พี่พิมพ์ออกมาเป็นนิทานครับ

2. Step&Time

Step&Time เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    มั่นคงดั่งขุนเขา
    เสโล ยถา เอกฆโน วาเตน น สมีรติ
    เอวํ นินฺทาปสํสาสุ น สมิญฺชนฺติ ปณฺฑิตา
    ภูเขาหินแท่งทึบไม่สั่นสะเทือนเพราะลม ฉันใด
    บัณฑิตย่อมไม่หวั่นไหวในนินทาและสรรเสริญ ฉันนั้น

3. econcu38

econcu38 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    ผมเชื่อในองค์หลวงพ่อวัดท่าซุงอย่างหมดใจครับ
    :cool::cool::cool::cool::cool:

4. ดุสิตาลัย

ดุสิตาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

ในฐานะที่เพิ่งร่วมบุญกับคุณจารุเป็นครั้งแรก ผมขอถามคุณยูไลตรงๆ แบบนี้ครับ ว่าคุณได้ทราบหรือฟังข่าวใดที่ไม่ดีไม่งาม เกี่ยวกับคุณจารุหรืองานบุญที่คุณจารุทำ ที่คุณเห็นว่าจะเป็นการหลอกลวงประชาชนหรือไม่?

หากคุณมีข้อมูลหรือเบาะแสใด เปิดออกมาเลยครับ ถามทีละขยักกั๊กทีละตอนแบบนี้ คนอ่านอย่างผมอึดอัดครับ ทำเหมือนกับมีลับลมคมในอะไรก็ไม่รู้

เปิดเผยให้ผู้อื่นได้ทราบจะได้เป็นพระคุณครับ

แต่ถึงอย่างไร ผมก็ไม่สละสิทธิ์จองตะกรุดทองคำนะครับ ^-^

5. worrawat_v

worrawat_v เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    ผมส่งเป็น PM ไปให้ดีกว่าครับ
    ไม่อยากทำให้เป็นสาธารณะมากเกินไป
    หากเล่าออกมา ผมเองก็เสียวจะหัวขาดอยู่มิใช่น้อยครับ :cool:

6. pathiwat25

pathiwat25 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆๆ อนุโมทนามิครับท่านพี่ worrawat_v

7. Amp119

Amp119 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2011
    ผมก็อยากทราบเหมือนกันครับรบกวน PM ด้วยครับพี่ :)

8. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    ผมหวั่นไหว ตรง 21 ล้านครับ เอื้อก :'(

9. worrawat_v

จริง ๆ แล้ว นินทา สรรเสริญ เป็นเรื่องปกติในโลกนะครับ
    เคยมีคนถามหลวงพี่เล็กว่า ตัวเขาเองโดนผู้อื่นนินทา ทั้ง ๆ ที่ไม่ได้ทำผิด จะแก้ไขอย่างไรดี?
    หลวงพี่ท่านก็เมตตาตอบว่า ถ้ายังโ่ง่ไปยึดติดกับเรื่องแค่นั้น ก็ยังต้องเกิดอีกนาน ขนาดนินทา สรรเสริญ ซึ่งเป็นของหยาบยังละไม่ได้ แล้วจะไปละกิเลส (น่าจะเป็นสังโยชน์) ซึ่งละเอียดกว่าได้อย่างไร?

ผมเองก็เห็นคนมาโพสต์ว่าคุณจารุเยอะแยะ แ่ต่ก็ยังไม่เข้ามายุ่ง เพราะคิดว่าอาจจะไม่สมควร
    แต่ยิ่งนานไป ก็ยิ่งมีมาก ก็เลยคิดว่าคงจะปล่อยให้คุณจารุรับอยู่คนเดียวไม่ได้แล้ว
    หากคุณจารุเกิดถอดใจไปดื้อ ๆ นี่แย่เลย เดี๋ยวงานจะขาดช่วงลง
    ที่สำคัญ ลูกศิษย์ลูกหาที่เพิ่งเข้ามาใหม่หรือบุคคลภายนอก บางคนอาจจะไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไร เกิดเขาเห็นว่าสายเราทำงานไม่เป็นเรื่อง เอาแต่ทะเลาะกัน ก็มีแต่จะเสื่อมศรัทธาไปเปล่า ๆ

สิ่งที่ผมเอาออกมาเล่าในวันนี้ ก็เป็นความจริงในส่วนที่ผมได้รับรู้มา
    หากท่านใดรับรู้ความจริงส่วนอื่น ก็ขอให้เอาออกมาเปิดเผย ตรงไป ตรงมา
    หลวงพ่อของเรา ท่านเป็นคนตรง ทำอะไรก็ทำในที่แจ้งเสมอ
    สิ่งที่ผมได้โพสต์ออกมาในวันนี้ หากกระทบกระทั่งถึงใคร ผมขออโหสิกรรมด้วยนะครับ

สิ่งสำคัญที่ต้องการเห็นคือ ลูกหลานหลวงพ่อทุกคนมีความสามัคคี ร่วมแรงร่วมใจกันทำงานเพื่อพระศาสนาให้ลุล่วงไป ให้พระศาสนานี้ตั้งมั่นอยู่ได้ครบ 5,000 ปี ตามพุทธพยากรณ์ (หลวงพ่อเราท่านลาพุทธภูมิก็เพื่อการณ์นี้มิใ่ช่หรือครับ?) เราทุกคนมีความตั้งใจที่ดี ก็ขอให้มีความสามัคคีแล้วมุ่งหน้าไปในทิศทางเีดียวกัน มาช่วยกันทำงานคนละเล็กละน้อยในส่วนที่ตนเองจะทำได้ เพื่อทำให้พ่อได้ภาคภูมิใจในตัวลูก ๆ หลาน ๆ บ้างเถอะครับ ใครทำได้มากก็ปล่อยให้เค้าทำไป เราทำได้น้อยก็พลอยยินดี ผลบุญมันจะได้เกิดแก่เราครับ

10. ทีฆา

ทีฆา เป็นที่รู้จักกันดี

บุญใครบุญมัน ใครทำใครได้
    ทำบุญใหญ่ทั้งทีต้องเจอมารบ้างเป็นธรรมดา
    พี่จารุมาถูกทางแล้ว ถ้ากำลังใจหมด ผมก็ขอเป็นกำลังใจให้ด้วยอีกคนครับ:cool:

ปล. พี่ worrawat_v ผมขอหลังไมค์ด้วยอีกคนนะครับ:cool:
    ขออนุโมทนาบุญพี่จารุ และทุกท่านที่มีส่วนร่วมในงานบุญนี้ครับ

11. meemioh

meemioh เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2011
    มันถูกต้องแล้วถ้าคุณจะสงสัย แต่จะขอมายืนยันอีกคนค่ะ เพราะอยู่ในเหตุการณ์ตลอด และรูปที่ถ่ายนี่ก็ถ่ายเองกับมือ อยากดูวีดีโอตอนหลวงพี่พระปลัดนิพพานตำมวลสารไหมค่ะ ถ้าอยากดูมาแอทเป็นเพื่อนกันก็ได้ แล้วมาดูในเฟส จะลงไว้ให้ค่ะ
    เพราะพระปัจเจกทองคำ 3 องค์สุดท้ายพวกคณะเราได้เป็นคนบูชามาเองค่ะ มีน้อง Comodo กับพี่เอโกจเร อยากได้มาหาทีวัดก็ยังไม่ได้เลย แล้วจะมีมาแอบใส่ได้อย่างไร เพิ่มเติมจากอารามบอย อีกอย่างหลวงตาท่านไม่ชอบเน้นเรื่องพวกนี้แต่ท่านก็ยังเสด็จมาให้เป็นปาฏิหาริย์ค่ะ ไม่งั้นคงไม่มีคำว่า พุธโธอัปมาโณ ธรรมโมอัปมาโณ สังโฆอัปมาโณหรอกค่ะ

12. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    ถ้ายังโ่ง่ไปยึดติดกับเรื่องแค่นั้น ก็ยังต้องเกิดอีกนาน ขนาดนินทา สรรเสริญ ซึ่งเป็นของหยาบยังละไม่ได้ แล้วจะไปละกิเลส (น่าจะเป็นสังโยชน์) ซึ่งละเอียดกว่าได้อย่างไร?
    สาธุ สาธุ สาธุ กระผมยังโง่อยู่มากเลย ขอน้อมรับมาฝึกจิตตนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2012
  13. worrawat_v

นี่ถ้าหลวงตาท่านบอกว่า 28 ล้าน รับรองว่าคนในงานได้เฮกันแน่ครับงวดนี้ แต่ 21 ล้านก็ดี เบาลงหน่อย พี่จารุก็เฮไปก่อนนะครับ :cool:

14. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    นี่ขนาดเบาะครับ:'(

15. tanakarn

tanakarn เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนส่งนิทานมาให้ผมอ่านด้วยคนนะครับ ขอบคุณครับ

16. Paraiso

Paraiso เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011
    แจ้งโอนลำดับที่ 343 ค่าตะกรุดเงิน 2 ดอกค่ะ ที่อยู่จัดส่ง PM ให้คุณ NAVASREE ใช่หรือเปล่าคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      31
  17. dooddd

dooddd เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    ถ้าเล่าไม่ได้ ขอพิมพ์บอกได้มั้ยเอย ถ้าได้หลังไมค์สักทีนะ :cool:

18. KRISDAPHOTIGANIT

KRISDAPHOTIGANIT เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนขอทาง pm.ด้วยคนครับขอบคุณครับ:cool:

19. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    เนื่องจากได้รับ มอบหมายจาก วัดเขาวง ให้สร้าง
    ตะกรุดยันต์เกราะเพชร รุ่นพิเศษ คุณจารุจึงขอเชิญท่านผู้มีจิตศรัทธา
    ร่วมทำบุญกับหลวงตาวัชรชัย วัดเขาวง ครับ

ตะกรุดยันต์เกราะเพชร รุ่นนี้ได้ขออนุญาตจากท่านหลวงพี่เล็ก
    เข้าพิธีเป่ายันต์เกราะเพชร วันที่ 20 ตุลาคม 2555 นี้
    ซึ่งท่านหลวงพี่ได้อนุญาตเรียบร้อยแล้ว[​IMG]

ทุกสิ่งทุกอย่าง พระจัดสรรครับ
    สำหรับตะกรุดทองคำ ทองหนึ่งบาท ทำได้แค่ 4 ดอก แต่ที่สำคัญกว่านั้น ไม่ใช่แผ่นทองคำแล้วครับ แต่เป็นแผ่นชนวนทองคำล้วน ด้วยอานุภาพแห่งพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง ท่านเคยบอกไว้ว่า วัตถุยิ่งสูงค่ายิ่งมี เทวดารักษาเยอะ และทองคำเป็นโลหะที่สามารถ รับ พลังพุทธานุภาพได้ดีที่สุด อีกทั้ง ชนวนทองคำ ต่างมาจากจากพระสำคัญ หลวงพ่อสมเด็จองค์ปฐม ท่านมาเป็นปฐมฤกษ์ พระพุทธเจ้าทุก ๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า ซึ่งล้วนมาจากเนื้อทองคำทั้งสิ้น ซึ่งเป็นครั้งแรกครับ ที่ตะกรุดจะมีมวลสาร เป็นปาฎิหารย์แบบนี้ พระท่านจัดสรรครับ ยังมีอีกเยอะครับที่ท่านยังไม่เปิดเผย ต้องรอจนถึงวันที่ 20 ตุลาคม ทุกอย่างจะเฉลย ออกมา ครับ ทั้งเนื้อเงิน และเนื้อทองคำ

ผมยังคิดว่า ค่าร่วมทำบุญขนาดนี้ ได้มวลสารที่ คนอย่างเราจะวิ่งไปแสวงหา ชาตินี้ยังไม่รู้จะได้หรือเปล่าเลยนะครับ

หมดเขตสั่งจอง 15 ตุลาคม 2555
    ชำระเงิน ไม่เกิน 31 ธันวาคม 2555
    รับวัตถุมงคลตั้งแต่ 20 ตุลาคม ถึงวันที่ 10 มกราคม 2556

สรุปรายการพุทธาภิเษก

วันที่ 7 พุทธาภิเษก ที่ สำนักฟื้นฟูจิต หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต
    วันที่ 14 บวงสรวงที่วัดเขาวง โดยหลวงตาวัชรชัย
    วันที่ 20 เข้าเป่ายันต์ วัดท่าขนุน
    วันที่ 20 พุทธาภิเษก วัดท่าซุง
    4 พิธี 4 วัด แต่เกิน 4 พระอาจารย์ครับ

สำหรับ รายชื่อพระที่ผมจะถวายมีดังนี้ครับ[​IMG]

ชุด 3 กษัตริย์ คือ ตะกรุดทองคำ ตะกรุดเงิน ตะกรุดนาก ครับ

1. ท่านหลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต
    2. ท่านหลวงพ่อเจ้าคุณพระภาวนาฯ วัดท่าซุง
    3. ท่านหลวงพ่อพระครูวิลาศกาญจนธรรม วัดท่าขนุน
    4. ท่านหลวงตาวัชรชัย วัดเขาวง
    5. ท่านหลวงชลอ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์
    6. ท่านหลวงพ่อวิรัช วัดธรรมยาน
    7. ท่านพระอาจารย์......... อุทัยธานี
    8. ท่านหลวงพ่อหนุน วัดพุทธโมกข์
    9. ท่านหลวงพี่สมบัติ วัดสร้อยทอง (ท่านเสียสละเวลา มาดูการจัดสร้าง ทุกขั้นตอน)
    -----------------------------------------------
    ตะกรุดทองคำ

10. หลวงพี่ยุคลธรณ์
    (ท่านได้มอบโอกาสให้คณะเราได้เป็นต้นบุญหลวงพ่อองค์ปฐม มาหลายวาระ [​IMG])

ตะกรุดทุกดอกมีใบ cert รันหมายเลขให้ กำลังปรับแต่งประมาณตามรูป แล้วประทับตราวัด

[​IMG] [​IMG]

Update 18/10/55 กระทู้ที่ 1956

ไฟล์ที่แนบมา:

20. jirayu_ok

jirayu_ok เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาติดตามงานบุญครับ :cool: