ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. nattanicha7

nattanicha7 สมาชิกใหม่

16 สิงหาคม 2009
    สวัสดีคุณพี่ศศิ และคุณน้องอภิญญา และพี่ๆ น้องๆ ชาวเรือนพญานาค ทุกท่านนะคะ
    ปกติจะแอบเฝ้าสังเกตุการรับคอยรับข่าวสาร คำสอน คำแนะนำ จากคุณพี่ศศิ คุณน้องอภิญญา และพี่ๆ น้อง ๆ ชาวเรือนพญานาค อยู่เสาหลังเรือนมานานวันนี้ขอเข้ามาแนะนำตัวหน้าเรือนกะเค้าบ้างนะคะ และขออนุญาติสมัครเป็นแฟนคลับด้วยคนค่ะ

2. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    ยินดีกับน้องจิ๊บนะจ๊ะ...มีข่าวดีเสมอ คุณแม่คนใหม่

อนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมบริจาคเพื่อ server ใหม่ของพลังจิตค่ะ
    พรุ่งนี้จินกะจะโอนเข้าไปทำบุญบ้าง

ขอบคุณคุณเจนนี่นะจ๊ะ ที่จุดประกายให้อยากทำบุญตามบ้าง
    (เมื่อก่อน อ่านแล้วผ่านไปตลอดค่ะ) แฮ่ะๆ

อ้อ..สมัคร fC น้องเข้าไปเรียบร้อยแล้วด้วยค่ะ
    คอมพ์ที่บ้าน 3วันดี 4 วันไข้ ไว้ใจไม่ค่อยได้
    กลัวตกเรือไททานิคค่ะ อิอิ

พี่ศิสบายดีไหมคะ...

ช่วงนี้ฤดูกาลกฐิน
    อย่าลืมทำกันนะคะพวกเรา
    บุญใหญ่มาก.. กฐิน
    (เคยอ่านเจอ ว่าใครเป็นเจ้าภาพทอดกฐิน จะได้เกิดมาเป็นเศรษฐี 500 ชาติ)

พี่ชาติลุคใหม่..
    หล่อจนไม่กล้าคุยด้วย 555

บายค่ะ

3. gentenaar

gentenaar เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2008
    สวัสดีค่ะพี่ๆน้องๆกัลยาณมิตรแห่งเรือนพญานาคราชทุกท่าน

มารายงานตัวค่ะ หลังจากไปนอนที่โรงบาลหนึ่งคืนให้หมอเอาซีสที่รังไข่ออกไปแล้ว ก็กลับมาพักฟื้นที่บ้านเกือบเป็นปกติแล้วค่ะ ขอขอบพระคุณในกำลังใจที่ทุกท่านได้ส่งมาให้

เกือบหนึ่งอาทิตย์หายไป หน้ากระทู้วิ่งไปตั้งสิบหน้าคงต้องเข้ามาทะยอยอ่าน พยายามไม่อยู่หน้าจอคอมนานๆ

ขอให้ทุกท่านมีความสุขกายสุขใจนะค่ะ

บุญรักษาค่ะ

4. โนอาร์

โนอาร์ Active Member

20 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีครับคุณพี่ศศิ และคุณน้องอภิญญา บอกตามตรงว่า วันนี้เป็นวันแรกที่เปิดอ่านกระทู้นี้ แล้วสนใจ...คงเป็นเพราะบุญธรรม กรรมส่ง จึงทำให้ผมคลิกมาอ่านกระทู้นี้ ก็เลยอยากมาร่วมสนทนา ร่วมตอบปัญหากับทางกลุ่มท่าน ขอสมัครสมาชิคด้วยคนนะครับ (สมัครให้แฟนกับลูกได้หรือเปล่าครับ ? จะแยกรูปมาให้ ) ผมขออนุโมทนาบุญ กับท่านที่เป็นผู้เสียสละอย่างแท้จริง....ได้ได้มนุษย์ปุถุชนได้สนใจธรรมะมากขึ้น ขออนุโมทนาครับ...:cool:

5. ห้องโภคา

ห้องโภคา สมาชิก

24 กรกฎาคม 2007
    สวัสดีครับคุณศศิและคุณน้องอภิญญารวมถึงชาวเรือนพญานาคทุกท่าน

เพิ่งกลับจากบางกอกและดีใจที่ได้ไปสักการะเสด็จพ่อช้างเอราวัณกลับมาก็ดีใจอีกเพราะว่าเจ้าเรือนพญานาคเปิดปั๊กกะตูให้ชาวพญานาคได้เข้าไปอยู่จริงๆสักทีครับ ฮิฮิ ดีใจ และได้สมัครแฟนคลับแล้วครับในวันนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2009
  6. Jhumlongrak

Jhumlongrak สมาชิกใหม่

13 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีคะพี่ศิและคุณน้องอภิญญา คุณป้าทุกท่าน พี่ๆ ทุกท่านคะ
    ยินดีต้อนรับคุณป้าคัดเค้ากลับเรือนด้วยนะคะ ลักษ์ก็เข้าออกเรือนโพสได้บ้างไม่ได้บ้าง ก็คิดถึงกันบ้างนะคะ คุณป้าดีดีไม่สบายเหรอคะ
    หายเร็วๆ นะคะ แต่เห็นว่าติดธุระแล้วกลับมาเร็วๆ นะคะ ลักษ์คิดถึงจังเลยคะ น้าบุษคะ ท่านเสด็จพ่อช้างเอราวัณช่างเมตตาน้าบุษจังเลยนะคะทำให้เห็นรูปพี่เจนนี่ระยิบระยับด้วย อนุโมทนาด้วยคะ

7. อ้างว้าง

อ้างว้าง เป็นที่รู้จักกันดี

catt20

สวัสดีครับทุก ๆ ท่าน...รู้สึกดีใจครับที่มีสมาชิกในเรือนเพิ่มขึ้น..ได้เห็นชื่อเสียงเรียงนาม...

-Happy Smile_-Happy Smile_

8. u janhom

u janhom สมาชิก

สวัสดีค่ะคุณพี่ศศิและน้องอภิญญาและป้าๆพี่ๆในเรือนแห่งนี้ทุกๆท่านค่ะ นกได้สมัครสมาชิกไว้แต่ไม่ได้เข้ามาคุยด้วย แต่นกเป็นแฟนคลับเรือนแห่งนี้ค่ะ วันไหนถ้าเข้าเว็บไม่ได้รู้สึกว่าอย่างไรไม่รู้ นกเองก็ขอเกาะตามเสาเรือนด้วยคนนะค่ะ

9. kadkao

kadkao เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    มื่อนี่ขอเข้ามาแวะเฮือนก่อนเด้อ

ก่อนอื่นขอต้อนรับสมาชิกใหม่ที่คัดเค้ายังไม่รู้จักเลย
    -คุณนก u janhom
    -คุณโนอาร์
    -คุณ nattanicha7
    -คุณห้องโภคา
    -คุณ narayana2514
    -คุณ Phinns เพชรบูรณ์ อยู่ใกล้หนูจิ๊บไทรแก้วเลย

-อนุโมทนาบุญกับน้องตัวเล็กแลพี่ชาย
    ที่ส่งแผนที่ให้คุณศิแลคุณน้องอภิญญา

-อนุโมทนากับน้องตุ้มด้วยนะ อย่าลืมที่คุณศิบอกเรื่องการทำบุญให้ดี
    จักได้อานิสงส์แห่งบุญเพิ่มอีกโข

-คุณบัว คัดเค้ายินดีสนับสนุนบริจาคเพื่อบ้านที่เราอยู่(ชั่วคราว)
    เพื่ออนุชนรุ่นหลังด้วยเนาะ

-คุณทวีธรรมประตูผี แหม...ที่แท้ก็เป็นเด็กซ่าประตูผีนี่เอง
    คิดว่าอยู่ประตูมอญเสียอีก ประตูผีก็อยู่แยกไลงวัดใหญ่(โรงเรียนจ่าการบุญ)
    ถ้าประตูมอญก็อยู่แยกถัดไปหลังวัดใหญ่นั่นแหละ
    เราอยู่กันคนละฝั่งน้ำน่าน แต่ใจเราตรงกันที่มาเรือนนี้
    เป็นข้าพระบาทในพระองค์ดำคือกันล่ะเด้อพี่น้อง...

-ขอบคุณนะคุณชาติ หนูลักษณ์ที่คึดฮอดกันอย่างแรง
    (อีสานกับใต้ก็แหลงได้นะเจ้าคะ)
    -หนุ่มเอ๊าะแอ๊ะส่งที่อยู่ให้ด้วยเด้อถึงคิวแล้ว
    ขอบคุณนะที่คิดถึงกัน

---สำหรับตัวหนังสือสีแดงที่คุณศิใช้สำหรับประกาศบ้าง
    เพื่อสร้างจุดสนใจให้เห็น ให้ตระหนักไว้ในจิตในประเด็นที่บอก
    อย่าให้จิตปรุงแต่งต่อเลยนะเจ้าคะ ---

สีแดง ไม่น่ากลัว อย่างที่คิด
    จิตหลงผิด น่ากลัว กว่ามากหลาย
    ไหลตกต่ำ ดำมืด ในอบาย
    กำจัดไป ให้ใจเรา ว่างเปล่าเอย.....

อย่าถือคัดเค้านะเจ้าคะ
    ฟังธรรมสบายสไตล์คุณศิในเรือนนี้แห่งเดียว
    คัดเค้าถูกฝึกมาจากคุณศิแลคุณน้องมากมาย
    ในเรื่องธรรมแลสติ จึงอยากบอกต่อเท่านั้นเองเจ้าค่ะ
    หวัดดีตอนเช้าทุกคนก่อนลงมือเฮ็ดการเฮ็ดงานต่อ

10. kadkao

บุญระหว่างที่ทำในพรรษาเรียนเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาได้เลยเจ้าค่ะ
    ขออานิสงส์แห่งบุญนี้จงสำเร็จแก่ทุกท่านด้วยเทอญ.....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      75.7 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      84.2 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      63 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      65.7 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      82.4 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      68.8 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      57.7 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      53.3 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      71.5 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      72.4 KB
      เปิดดู:
      52
  11. kadkao

ภาพทำบุญอีกชุดนะเจ้าคะ

ขนาดไฟล์:
      84.9 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      37.1 KB
      เปิดดู:
      30
      ขนาดไฟล์:
      57.8 KB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      734.2 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      795.8 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      777.1 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      790 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      652.1 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      616.2 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      623 KB
      เปิดดู:
      38
  12. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    มีข่าวมาฝากเพื่อนๆในเรือน

ก่อนอื่นขออนุโมทนากับคุณคัดเค้าด้วยค่ะ
    ได้เมลล์นี้มาเลยนำมาให้ชาวเรือนอ่านกันค่ะ
    พระราชดำรัสให้แจ้งให้ทราบ "ถ้าเขื่อนศรีนครินทร์..แตก!!! ช่วยส่งต่อด้วยครับ

โปรดดู attached file ด้วยนะครับ
    สำคัญนะช่วยอ่านด้วย ~!!!!

ด้วยพระมหากรุณาธิคุณขององค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
    ที่ท่านทรงมีพระราชดำรัสให้แจ้งประชาชนให้ทราบ
    '
    ถ้าเขื่อนศรีนครินทร์..แตก!!!

นายสิทธิชัย โควสุรัตน์ (มท.3)

'
    อยากชี้แจงให้นักท่องเที่ยวทราบว่าถ้าแผ่นดินไหวแล้วทำให้เขื่อนแตก
    น้ำก็จะใช้เวลาเดินทางไปยังที่ต่างๆประมาณ 15 ชั่วโมง นักท่องเที่ยวยังสามารถหลบหนีได้ทัน'

นายสิทธิชัย กล่าวว่า การตรวจเขื่อนครั้งนี้
    เนื่องจากประชาชนจังหวัดกาญจนบุรีและพื้นที่ใกล้เคียงวิตกว่าหาก
    เกิดแผ่นดินไหวอาจส่งผลกระทบต่อผู้ที่อยู่ในแนวลุ่มน้ำของจังหวัดได้
    เพราะจังหวัดกาญจนบุรีเป็นที่ตั้งของ เขื่อนกักเก็บน้ำขนาดใหญ่ 2 แห่ง
    คือ เขื่อนศรีนครินทร์ และเขื่อนวชิราลงกรณ์ ตั้งอยู่บนแนวแขนงรอยเลื่อน
    ศรีสวัสดิ์ และรอยเลื่อนเจดีย์สามองค์
    ที่แยกจากแนวรอยเลื่อนสะแกงในประเทศพม่า. -สำนักข่าวไทย

ประเด็นสำคัญสำหรับเรื่องนี้ก็คือ
    ด้วยพระมหากรุณาธิคุณขององค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
    ที่ท่านทรงมีพระราชดำรัสให้แจ้งประชาชนให้ทราบ 'ความจริง' ตรงจุดนี้
    กรณีเขื่อนศรีนครินทร์ ซึ่งหากเกิดแผ่นดินไหว ตรงรอยเลื่อน และเขื่อนแตกออก

'
    ผลก็คือ'

-
    ด้วยพลังงานของน้ำ ที่มีปริมาณมหาศาล ตัว จ. กาญจนบุรี
    และพื้นที่ใกล้เคียงในแนวเส้นทางน้ำหลากลงมาราบเป็นหน้ากลองแน่นอน
    มีเวลาอพยพ 5 ชั่วโมง ดังนั้นท่านที่อยู่ในพื้นที่เสี่ยงต้องมีการเตรียมตัว กันเอาไว้บ้างแล้วครับ

- เป้ฉุกเฉิน
    -
    แผนอพยพของครอบครัว..เส้นทางอพยพ

-
    จังหวัด ที่อยู่ในเส้นทางน้ำในระดับต่อลงมา ย่อมเกิดผลกระทบตามไปด้วยแน่นอน
    และระดับพลังงานการ ทำลายล้าง ไม่น้อยกว่าสึนามิ

-
    สำหรับกรุงเทพมหานคร หากเขื่อนศรีแตก มีเวลาอพยพ 35 ชั่วโมง
    ซึ่งต้องคำนวนเผื่อกรณีที่ รวบรวมคนทั้งครอบครัว เผื่อรถติดหาเส้นทางอพยพ
    ที่ไม่สวนกระแสน้ำเพราะน้ำวิ่งมาตามถนนสายหลักอย่างเพชรเกษมแน่นอน
    ที่สำคัญหากน้ำทะเลหนุน ระดับน้ำที่คำนวนเอาไว้อาจสูงเกิน 2 เมตร หรือตึก 2 ชั้นได้
    ดังนั้นตั้งสติเอาไว้ ใช้ปัญญาพิจารณา หาแนวทางป้องกันตัวเองอย่าได้ประมาทในการทั้งปวงครับ

อย่างที่พี่ศิบอกเสมอๆ มีสติกับทุกอย่างนะคะ;aa47

13. annlee

annlee สมาชิกใหม่

ขอขอบคุณป้าคัดเค้าที่มาบุญมาฝาก ไม่เคยถือป้าคัดเค้าเลยชอบมากเวลาป้า
    คอยสอนและคอยเตือนคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2009
  14. Phinns

Phinns สมาชิกใหม่

สวัสดี พี่ๆๆ น้องๆๆ ชาวเรือนพญานาคทุกท่านครับ ก็ขอขอบคุณคุณป้าคัดเค้ามากเลยนะครับ ที่ต้อนรับอย่างอบอุ่นนะครับ จริงๆๆแล้วบ้านเกิดผมอยู่ เพชรบูรณ์ครับ แต่ว่าไม่ค่อยได้กลับเท่าไหร่นะครับ แต่ว่าผมมาทำงานที่ อุตรดิตถ์ครับ แล้วก็ตอนนี้ก็ไปมาระหว่างพิษณุโลกกับอุตรดิตถ์นะครับ ถ้ามีโอกาสคงได้พบเจอคุณป้าคัดเค้าที่พิษณุโลกบ้างนะครับ ที่จริงผมแวะมาเรือนทุกวันนะครับแต่ว่าไม่ค่อยออกมาเท่าไหร่นะครับ

15. ddalways

ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยความคิดถึง..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 เมษายน 2010
  16. sasiriya

sasiriya เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณคุณอ้างว้าง สำหรับการนำข้อมูลรับสมัครสมาชิกเข้าสู่เวปศศิริยะ....

และขอขอบพระคุณคุณตัวเล็กและพี่ชาย ที่อนุเคราะห์ส่งแผนที่ประเทศไทยมาให้ ท่านอื่น ๆ ไม่ต้องส่งมาให้แล้วนะคะ เรียนแจ้งมา ณ ที่นี้

แผนที่ที่ส่งมานั้น น้องมิได้นำมาใช้ในกิจกรรมการเรียนแต่อย่างใด แต่จะนำมาเพื่อประโยชน์ชาวเรือนแห่งนี้ในวันข้างหน้า อนาคตอันใกล้ แลไม่นานเกินรอ สาเหตุที่ต้องรบกวน เพราะน้องเป็นเด็กที่ไม่ดูอะไรจากหน้าจอค่ะ ทุกอย่างต้องพริ้นซ์ออกมาแบบชัดเจนให้เขา และเขาจะใช้เวลามองอย่างรวดเร็ว เขาจะไม่มานั่งมองทีละจุด ค่อย ๆ คลิกเลื่อนทีละนิด ไม่รวดเร็วทันใจคนรุ่นใหม่ เวลาน้องเขามองอะไร เขาจะเอานิ้วเขาปัด ๆ อย่างรวดเร็ว ฉะนั้นหากเป็นการดูจากหน้าจอคอม พี่ศิเองนี่ล่ะที่จะเป็นคนพลาด เพราะจำไม่ได้จำไม่ทัน เดี๋ยวไปจำผิดที่ทาง ชาวเรือนพญานาคจะวุ่นหนอ ๆ 555

และขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน มา ณ ที่นี้นะคะ

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามา ไม่ต้องลำบากหารูปส่งมาทั้งครอบครัวก็ได้นะคะ ส่งมาแค่ผู้ที่สมัครก็พอค่ะ แล้วคุณก็คอยเกี่ยวพ่วงคนในครอบครัวให้อยู่บนเรือนก็พอแล้วค่ะ

ที่สำคัญอย่าลืมสะสมบุญให้ตัวเองทุกวันกันได้แล้วนะคะ
    บุญไม่จำเป็นต้องทำด้วยเงินเสมอไปสำหรับผู้ไม่สะดวกในเรื่องของปัจจัย การเจริญสมาธิที่นิ่งแม้เพียงชั่ววินาทีด้วยจิตเบื้องลึก พลังบุญก็เกิดขึ้นมากมายได้เช่นกัน

เริ่มต้นใหม่นับแต่วันนี้กันได้แล้วนะคะ ก่อนที่จะสายเกินไปค่ะ

---------------------------------------------------
    www.sasiriya.com
    รับสมัครแฟนคลับน้องอภิญญา @ www.sasiriya.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2009
  17. บัวใต้โคลน

บัวใต้โคลน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009

พระรัตนะเจดีย์ กำลังสร้าง
    ขอเชิญร่วมสร้างศิลาจารึกพระธรรมไตรปิฏก หินแกรนิตลงทองภาษาไทย รอบพระเจดีย์ รอบวัด
    ณ วัดป่าหนองหลุบ ตำบลแดงใหญ่ อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น
    ซึ่งมี หลวงพ่อกิตติศักดิ์ กิตติสาโร เป็นเจ้าอาวาส
    เพื่อเป็นมรดกของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า และเป็นสถานที่ศึกษาพระไตรปิฎกของพุทธศาสนิกชน

.............................

บริจาคได้โดยการโอนเงินเข้าบัญชี
    พระกิตติศักดิ์ กิตติสาโร
    ธนาคารออมสิน สาขาถนนศรีจันทร์ จังหวัดขอนแก่น
    เลขที่บัญชี ๐๗ ๕๐๑๐ ๒๐ ๐๔๑๔๐๖ ๑

ติดต่อสอบถาม โทร ๐-๘๖๖๔๐๒๒๘๒

อนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมบุญทุกท่านครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

บัวใต้โคลน:boo:

ขนาดไฟล์:
      124.8 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      160.6 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      65.3 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      107.5 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      64.4 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      157.4 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      41.7 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      81 KB
      เปิดดู:
      32
  18. uwws

uwws Active Member

18 มิถุนายน 2009
    คุณศิเข้ามาแวะเวียนอีกแล้ว รู้สึกอบอุ่น..ไม่ได้ห่างหายไปไหนไกล

ภัยพิบัติรุมเร้าโลกอยู่เนือง ๆ รุนแรงขึ้นเรื่อย ๆ และจะวนกลับมาอีกเรื่อย ๆ
    น่ากลัวน่ะครับ (หวัด 2009 น่าจะกำลังจะกลับมาอีก) มนุษย์ที่สะสมบุญ
    ถึงจะผ่านผันวันที่โหดร้ายเช่นนี้ได้..
    เร่งสะสมความดี..กันน่ะครับ

ขนาดไฟล์:
      115.9 KB
      เปิดดู:
      387
  19. toey:)

toey:) สมาชิกใหม่

ผมแอบหลบอยู่ตามเสาเรือนมานานแล้วครับ
    วันนี้ได้โอกาสดีที่จะมาแนะนำตัวกับสมาชิกทุกท่านครับ
    รู้สึกดีใจที่ได้มาเป็นส่วนหนึ่งของสมาชิกในเรือนพญานาคแห่งนี้ครับ
    ผมตามอ่านมานานมากครับ มีข้อสงสัยที่คิดว่าสมาชิกท่านอื่น
    อาจจะสงสัยเหมือนผมแต่ยังไม่ได้มีใครถาม
    นั้นคือ มีสมาชิกท่านหนึ่งที่เป็นเด็กชายนั้น จำuser name
    ไม่ได้ อยากถามคุณศศิริยะว่า เด็กชายคนนี้ใช่
    เป็นเด็ก 1 ใน 7 หรือ 5 คน ที่จะลงมาช่วยเรื่องภัยพิบัติ
    ใช่หรือไม่ครับ
    เพราะถ้าใช่พวกเราก็คงจะอุ่นใจมากขึ้นนะครับ
    รบกวนช่วยตอบเรื่องที่ผมสงสัยด้วยนะครับ
    ขอให้คุณศศิริยะและคุณน้อง ช่วยสั่งสอนผมเกี่ยวกับธรรมะ
    ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

20. watwa-aram

watwa-aram เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีคะ พี่ศศิและคุณน้องอภิญญา ....
    กลับมาแล้วจ้า..จากการไปดูบั้งไฟพญานาค เอาบุญมาฝากก่อนแล้วกันเนาะ ร่วมอนุโมทนาบุญนะคะ
    -ร่วมทำบุญทอดกฐินวัดหินหมากเป้ง จ.หนองคาย
    -ร่วมทำถวายพระบรมสารีริกธาตุ วัดสระเกศ จ.เวียงจันทร์ สาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาว และ - ร่วมถวายปัจจัยทำบุญพิธีทอดกฐินพระราชทาน
    - ร่วมทำบุญทอดกฐินวัดเทสรังสี
    -ร่วมทำบุญทอดกฐินวัดป่าบ้านตาด
    - ตอนเช้าทำบุญตักบาตรเทโว
    ขอบุญใด ๆที่ข้าพเจ้าได้รับจงส่งผลให้ทุกท่านดังข้าพเจ้าทุกประการด้วยเทอญ....
    .......อิ่มบุญมากมายคะ.....มีหลาย ๆ เหตุการณ์ที่ไม่เคยพบเจอ ก็ได้สัมผัส พบเจอ
    ปาฏิหารย์มีจริง ๆ คะ..บอกไม่ถูก ต้องสัมผัสด้วยตนเอง........

....น้าบุษขอบคุณมากนะคะที่เข้ามาเตือน ตื่นเต้นมากได้รับข่าวดีกลับจากการทำบุญเลย
    รีบเปิดอ่าน แต่กำลังค้นหาภาพสวยที่สุดในชีวิตเลยคะ ..รีบๆๆ อยู่เดียวตกหล่น....อิอิ
    ...แม่คัดเค้าเสียดายจังไม่มีเบอร์โทรแม่ ไม่งั้นอาจได้พบกันสักที่นะคะ แต่คนเยอะมาก มองหาแม่คัดเค้าอยู่คะ..
    ..น้องเอาะยังไม่ได้รับคะ
    ...ป้าดีดีกลับมาจากโกอินเตอร์แล้วดีใจจัง เอายิ้มสยามไปแจกใครมาบ้างหนา..
    ...พี่จินไม่ได้โทรหาเลยขอโทษที ชีพจรลงเท้าทุกวันตื่นตี 4 ตี 3 กลับที่พักก็ 3-4 ทุ่มเลยคะ ไว้โอกาสหน้าเนาะเอื้อย..
    ....น้องธวินบอยส์ เดี๋ยวพี่วัชจะพยายามถ่ายรูปมาให้ในเรือนดูนะคะ ไม่รู้จะได้เรื่องรึปล่าวฝีมือไม่เข้าขั้น แต่จะเป็นเหรียญไม่มีธนบัตรจ๋า

.........ร่วมต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่านนะคะ.....สวัสดีตอนเช้าทุกท่านคะ