ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. wutthik

wutthik เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2007
    "แค่รู้ แค่เห็น แค่เข้าใจ แค่ไหน แค่นั้น" ครูบาอาจารย์ผมบอกมาครับอาจเป็นประโยชน์บ้าง(good) (good) (good)

2. ttoorrhh

ttoorrhh Active Member

แหมคุณทั้งหลายนี่ อย่าไปบีบคั้นให้เขาเกิดทุกข์อย่างนั้นสิ เขาก็มีการมีงานเหมือนกันนะ ไม่ใช่เป็นแม่หมอลูกหมออย่างที่เคยเห็น วันๆนั่งคอยคนมาดูลายมงลายมือ ตรวจนั่น ตรานี่ เพลาๆมั่งเถอะครับคุณผู้ขอทั้งหลาย

3. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอถามคุณศศิริยะ

คุณเคยบอกว่า ลูกสาวคุณสามารถดูรูปถ่ายคนแล้วอ่านกรรมได้เลย
    อยากถามว่า
    1 ถ้ารูปถ่ายนั้นเป็นตอนอายุ 1 ขวบเป็นทารกอยู่จะอ่านได้ไหม
    2 ถ้ารูปถ่ายนั้นเป็นตอนอายุปัจจุบัน แต่สวมหมวก ใส่แว่นดำ
    เอาผ้าเช็ดหน้าผูกปากไว้ จะอ่านได้ไหม
    3 ถ้ารูปนั้นเป็รูปภาพวาดเหมือน ไม่ใช่รูปถ่ายจริง จะอ่านได้ไหม

และอยากถามว่า ตอนที่ลูกสาวคุณเห็นภาพต่างๆเหมือนดูหนัง
    คือต้องการจะเห็นอะไร ก็ส่งจิตเพ่งไป แล้วภาพก็ปรากฏ
    หรือว่า ภาพมันออกมาเอง
    แล้วจะดูสิ่งที่ต้องการรู้ทุกเรื่องได้ไหม เช่น ตอน 3 เคยถูกมดกัด
    ตอน 5 ขวบเกือบจมน้ำ
    และดูอดีตชาติได้ไหม

แล้วที่บอกว่า เห็นเหตุการณ์ล่วงหน้า เช่น กรณีปฏวัติหรือ ภับพิบัติ
    อยากให้คุณช่วยบอกลูกสาวให้บอกเหตุการณ์สำคัญๆ ที่จะเกิดขึ้นต่อจากนี้ไปได้ไหมสัก เรื่อง 2 เรื่อง เช่นการเมือง หรือ ภัยพิบัติ

ถามเพื่อเป็นความรู้ครับ
    ขอบคุณครับ

4. meimaei

meimaei เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบกรรมเก่าของตนเองเช่นกันค่ะ ไม่ทราบว่าจะติดต่อได้อย่างไรคะ

เมล์ของดิฉัน p4_sakul@yahoo.com

5. เฮ้งตงเอี๊ยง

เฮ้งตงเอี๊ยง เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนคุณศศิริยะ พาน้องอภิญญาโปรดประชาฯ ในเว็บพลังจิตครับ

1. สมาชิกหลายท่านสงสัยในตัวน้อง จะได้คุยกับน้องเอง
    2. สมาชิกหลายท่าน ประเมินภาพน้องจากตัวคุณ ทำให้เข้าใจผิดได้
    3. สมาชิกหลายท่าน คงอยากสัมผัสบารมีของน้อง รวมทั้งผมเองด้วย

อยากได้พูดคุยกับน้องเขาตรงๆ คิดว่าคงไม่ยาก น้องอายุ 13 ปีแล้ว
    ไม่เด็กแล้ว ใช้อินเตอร์เน็ตได้ครับ คิดว่าคุณแม่คงสนับสนุนบุญตรงนี้นะครับ

ขอบคุณครับ

6. เฮ้งตงเอี๊ยง

เฮ้งตงเอี๊ยง เป็นที่รู้จักกันดี

การได้พบได้คุย ได้สัมผัสบารมีของน้องด้วยตนเอง
    จะทำให้หายสงสัย ไม่มีการปรามาสกันในเว็บครับ

จะได้หยุดกรรมตรงนี้ได้ เห็นด้วยไหมครับ?

7. เฮ้งตงเอี๊ยง

(good)

รบกวนคุณ ศศิริยะ พาน้องอภิญญาโปรดประชาฯ ในเว็บพลังจิตครับ

1. สมาชิกหลายท่านสงสัยในตัวน้อง จะได้คุยกับน้องเอง
    2. สมาชิกหลายท่าน ประเมินภาพน้องจากตัวคุณ ทำให้เข้าใจผิดได้
    3. สมาชิกหลายท่าน คงอยากสัมผัสบารมีของน้อง รวมทั้งผมเองด้วย

อยากได้พูดคุยกับน้องเขาตรงๆ คิดว่าคงไม่ยาก น้องอายุ 13 ปีแล้ว
    ไม่เด็กแล้ว ใช้อินเตอร์เน็ตได้ครับ คิดว่าคุณแม่คงสนับสนุนบุญตรงนี้นะครับ

การได้พบได้คุย ได้สัมผัสบารมีของน้องด้วยตนเอง
    จะทำให้หายสงสัย ไม่มีการปรามาสกันในเว็บครับ

จะได้หยุดกรรมตรงนี้ได้ เห็นด้วยไหมครับ?

ขอบคุณครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

8. สายชน

สายชน เป็นที่รู้จักกันดี

What? ไม่เข้าใจ นินทราสรรเสริญทุกอย่างเป็นธรรมดาในโลกว่าเขาไม่ได้

9. คีตเสวี

คีตเสวี เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    กลหมากวางซ่อนแล้ว . . . . งามดี พ่อเอย
    ห่อนทราบความดังมี . . . . . หลบไว้
    หมู่ชนแซ่ฤดี . . . . . . . . . จิตรื่น ผ่อนตรม
    ถลำลึกเดินเข้าชี้ . . . . . . . สุดแก้ แพ้ภัย

10. Nana_7

Nana_7 สมาชิกใหม่

นานะ ว่า ปล่อยน้องเขาไปเหอะค่ะ อย่าสร้างกระทู้ใหม่ๆๆ แบบนี้เลย
    ดูแล้วสงสาร เขานะค่ะ ถ้าตอนนี้น้องเขาช่วยจริงอยู่ แค่ปากต่อปาก
    นานะ ว่าก็น่าดูแล้วนะค่ะ แถวบ้านนานะ มีคนคล้ายๆๆ แบบ น้อง เขานี้และค่ะ
    ไม่ได้โฆษณา แต่พูดกันปากต่อปาก จนตอนนี้ บ้านแทบแตก ค่ะ คนแห่ ไปกันมากมาย
    นานะ ว่า มาขุดในกระทู้แบบนี้ จะมีแต่ เสีย กับ เสีย ค่ะ ทุกอย่างย่อมมีคน เชื่อ และไม่เชื่อ ส่วนจะจริงเท็จแค่ไหน อันนี้ก็อยู่ที่ คนที่ไปหา ว่า เขาจะศรัทธา แค่ไหน

ส่วนการช่วยเหลือ 1000คน คงช่วยได้ไม่หมดหรอกค่ะ นานะ เคยไปหา คนที่คล้ายๆๆน้องแถวบ้าน
    สำหรับนานะ นานะว่า เขาทำนายถูกบ้าง ผิดบ้าง แต่ ท่านอื่นๆๆที่ไปหา เขาบอก ทำนายตรงทุกอย่าง
    อันนี้สงสัย นานะ คงจะมีกรรม ไม่ดีกับเขา จึงต้องไปเสียเงินให้เขา ส่วนคนที่บอก ดูถุกหมดก็มีมากมาย
    ก็แสดงว่า เขามีกรรมดี ร่วมกันมา จึงมาช่วยกันได้ ( ที่นานะกล่าว คือ คนแถวบ้าน นานะ นะค่ะ ไม่ได้หมายถึงน้อง อภิญญา13 )

ถ้าใครไปหาน้องเขา แล้วพบกับความผิดหวัง นานะว่า คุณคงมาใช้กรรมให้เขา
    แต่ถ้า คุณไปหาน้องเขา และได้รับคำตอบที่ดี ตรง ช่วยได้ ก็แสดงว่า คุณเคยสร้างกรรมดี
    ร่วมกันมา น้องเขาจึงช่วยได้

ไม่รู้นะ นานะ เข้าใจแบบนี้นะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2008
  11. tranquility_1981

tranquility_1981 สมาชิกใหม่

28 พฤษภาคม 2008
    Dear Mrs. Sasiriya and daughter,

My mom and me would be waiting for your reply even you are busy on something these days. I ve sent her pictures to one email on yahoo lately.

As my mom keeps bleeding all the times. She would love to do any ceremonies or make apologize to anyone, just let us know whom we needs to do for..

Always looking forward to hear from you,
    tranquility_1981

12. Nana_7

Nana_7 สมาชิกใหม่

เขียนภาษาไทยก็ได้นะค่ะ คุณก็อยู่เมืองไทย นิค่ะ หนูขี้เกียจเปิด พจนานุกรม
    นะค่ะ คิคิ

13. สวนะ

สวนะ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2008
    ได้ติดตามกรณีความพิเศษของน้องมาระยะหนึ่งแล้ว ก็เห็นใจตั้งคุณศศิริยะและตัวน้องนะคะ คิดว่าใจหนึ่งคุณแม่อยากเปิดเผยข้อมูลเพื่อช่วยเพื่อนมนุษย์ที่เดือดร้อน แต่ปรากฎว่าข้อเท็จจริงแล้วมีความจำนวนมากมายเลยทีเดียวที่ต้องการความช่วยเหลือและการแนะนำให้ถูกวิธีจากครอบครัวคุณศศิริยะ จนตอนนี้คงกลายเป็นปัญหาใหญ่ของครอบครัวไปแล้วว่าจะบริหารจัดการจากผู้ติดต่อได้อย่างไร.. เห็นใจค่ะ..

ถ้าครอบครัวศศิริยะเปิดตัวเป็นทางการเมื่อไร ก็จะเหมือนกรณีของน้องริชชี่ ที่เชียงใหม่ล่ะค่ะ กลายเป็นต้องออกรายการ..จัดสัมมนากันเลยเชียว..แล้วน้องก็บอกว่าก็เหมือนปุถุชนทั่วไปที่ยังต้องการความเป็นส่วนตัวอยู่..และต้องบริหารจัดการชีวิตส่วนตัวซึ่งความรับผิดชอบหลัก คือการเรียน.. แต่น้องก็ยินดีช่วยเมื่อมีโอกาส..

สาธุ ..สาธุ..สาธุ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2008
  14. vcom

vcom สมาชิกใหม่

27 กุมภาพันธ์ 2006
    อยากให้คุณศศิริยา ช่วยเป็นสื่อกลางให้ด้วยนะครับ ช่วยแนะนำให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ติดต่อมาที่นี่นะครับ visut_hk@hotmail.com

15. ซาตานคลั่ง

ซาตานคลั่ง เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2006
    คุณเองก็น่าจะทำได้

คุณอยากติดต่อสนทนากับพระอรหันต์ที่ท่านได้ละสังขารไปแล้ว ทำไมคุณไม่ขอบารมีพระมาช่วยล่ะ
    step แรก ขอบารมีพระ มาช่วยขัดเกลาจิต ให้สะอาดแจ่มใส่ที่สุด ให้ปราศจากกิเลสเครื่องเศร้าหมองจิต
    step ที่สอง ขอบารมีพระ ให้ช่วยพยุงจิต ให้มีทิพย์จักขุญาณที่สว่างแจ่มใส รู้ทุกอย่างได้ตามความเป็นจริง
    step ที่สาม ขอบารมีพระ ให้ช่วยให้สามารถสนทนากับพระอรหันต์องค์ที่คุณปรารถนาอยากจะสนทนาด้วย

ส่วนจะได้นานมากนานน้อย หรือแค่เสี้ยววินาที ก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณทรงอารมณ์สมาธิได้นานแค่ไหน น่ะแหละ

ลองดูนะครับ
    แต่ถ้าที่ผมตอบมาคนละเรื่องกะที่คุณอยากรู้

ก็ซอรี่อีกแล้วครับพี่น้องคร๊าบ

16. killer_q13

killer_q13 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณซาตานคลั่ง
    หากไม่ดูเป็นการรบกวน ในระหว่างผมรอน้องเค้าเมลล์กลับมา
    ผมขอคำแนะนำในการปฏิบัติธรรมให้ถูกทางและก้าวหน้าของผมกับแม่ผมด้วยครับ ...ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    โมทนา..สาธุกับทุกท่านด้วยครับ

17. ฤษีเหิร

ฤษีเหิร Active Member

มีคนถามผมว่าในค.ห.ข้างบนว่า..รู้ได้อย่างว่าเป็นโรคที่เกิดจากรรมเก่าของภรรยาผม...
    มีสตางค์รักษารักษามาหลายปีรักษาแบบแพทย์แผนตะวันตกและตะวันออก
    รักษามานานเพราะอะไรทำให้ไม่หาย..น่าคิด
    คนเกิดมาหลายภพหลายชาติต้องมีทั้งกรรมดีกรรมเลวติดตัวกันมาทั้งนั้น
    ระหัสเลขที่สัมพันธ์กันของดวงเกิดเช่นโลกาวินาสของเจ้าตัวไปตกที่
    ความเจ็บไข้ได้ป่วยโรคาของตนไปตกที่สิ่งที่เลวร้ายต่างหลายตัวไปตกที่มาตา
    อาจทำไม่ดีกับคุณแม่ในอดีตชาติก็เป็นได้..
    เงื่อนไขต้องรู้ว่าเขาเป็นใครต้องการชดใช้ด้วยอะไรจึงจะอโหสิให้เราเท่านั้น
    การใช้หนี้กรรมแล้วขออนุโมนาจึงเป็นหนทางแก้ที่เร็วที่สุด

18. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เริ่มมาถึงหน้า 20 แล้ว มีผู้ใดได้รับการติดต่อและช่วยเหลือจากน้องเขาแล้วบ้างค่ะ ถึงตอนนี้แล้วน่าจะมีบ้างแล้วนะค่ะ โปรดกรุณาช่วยยกมือหน่อย

19. kitkanna

kitkanna สมาชิกใหม่

ถึงคุณศศิริยะ และน้อง
    เนื่องจาก น้องและตัวคุณแม่อาจไม่มีเวลา หรืออาจมีข้อความในกระทู้ที่ส่งเข้ามามาก อาจทำให้ไม่ได้อ่านและตอบ ข้อความบางคน แต่ก็ ขอรบกวน ทั้ง2 คนช่วย ติดต่อกลับ มายัง seven129@hotmail.com เนื่องจากผมประสบปัญหาในชีวิต จนป่วยเป็นโรคซึมเศร้า และผมหวังว่าผมคงยังได้รับความเมตตาจาก น้องและตัวคุณแม่อยู่คับ ผมอาจอายุยังน้อยแต่ผมต้องการคำปรึกษาจริง ๆ และผมหวัง ว่าคงใด้รับคำตอบ และการช่วยเหลื่อ จากทั้ง2 คน ขอขอบคณล่วงหน้าครับ ผมจะรอ0872020721

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2008
  20. wutthik

wutthik เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2007
    ในหนังสือประวัติของหลวงปู่บุดดาตอนหนึ่ง หลวงพ่อสงฆ์ขณะบรรลุธรรมก็พูดออกมากับหลวงปู่บุดดาว่า "ไม่มีคนไปนรกไม่มีคนไปสวรรค์เน้อ" หลวงปู่บุดดาจึงได้เสริมว่า "มันจะมีนรก มีสวรรค์อย่างไร นั่นมันกิเลสต่างหากเล่า กิเลสหมด นรกก็หมด สวรรค์ก็หมดนะซิ" ต่อมาอีกหลายวันหลวงพ่อสงฆ์กล่าวกับหลวงปู่บุดดาอีกว่า"เอ๊ะทำไมมีคนไปนรก ไปสวรรค์ทำไมไม่มีคนล่ะ" หลวงปู่บุดดาท่านก็กล่าวตอบไปว่า "มันไม่มีมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว ตั้งแต่ดึกดำบรรพ์แล้ว ตั้งแต่พระพุทธเจ้าเทศน์ปฐมเทศนามาแล้ว นรก สัตว์สร้างเอาเอง สวรรค์สัตว์สร้างเอาเอง ไม่มีสัตว์สร้าง สัตว์จะไปสวรรค์ นรกได้อย่างไร" นี้คือคำพูดที่ออกจากปากพระอรหันต์ทั้งสองพระองค์

(||) (||) (||)