ตรวจกรรม กับ อ. "คนวัด" ผู้มีญาณระเบิดจิต

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 13 พฤศจิกายน 2009.

1. simirun

simirun Active Member

27 พฤษภาคม 2009
    เมื่อคืนได้คุยแล้ว แต่อาจารย์ดูให้ไม่ได้ อาจารย์บอกว่ากระแสคลื่นมันขาดไม่ชัดเจนเลยไม่กล้าตอบ แบบนี้อาจารย์บอกว่าเจอน้อยมาก 100 คน เจอ 10 คน

2. katie-day

katie-day สมาชิก

28 สิงหาคม 2007
    ขอลงชื่อด้วยคนคร่าา

3. Alakazampkma

Alakazampkma เป็นที่รู้จักกันดี

คุณต้น พราหมณ์น้อย

พราหมณ์น้อย 21 ที่ไม่ใช่ 21 อายุคือตัวเลข พราหมณ์บอกครับ
    อนุโมทนาสาธุ กับ อ.คนวัดอีกครั้งนะครับ

4. lekjung13

lekjung13 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2009
    ได้พูดคุยกับพี่เค้าแล้วเมื่อคืนนี้เอง...เป็นกันเองดีค่ะ มาทดสอบพลังกับเราด้วย (พลังพี่เค้าดีค่ะ ขนาดเมื่อวานนี้ดูไปแล้วตั้ง 120 กว่าคนยังทายรอบ ๆ บริเวณที่เราอยู่ได้ใกล้เคียงมาก ๆ) พี่เค้าบอกอยากทดสอบถ้าอยู่ไกลมาก ๆ เวลาทักออกไปเป็นยังไงน่ะค่ะ

อยากจะ Copy ที่ได้คุยกับพี่เค้าเมื่อคืนมาให้อ่านกันจังเลย แต่ copy ไม่ได้ เสียดายจัง
    อยากให้ทุก ๆ คนได้อ่านน่ะค่ะ...

เมื่อคืนนี้พี่เค้าก็ได้คอยตักเตือนในเรื่องความรักด้วย (ให้ใช้สติในการรักใครซักคน)
    ตอนนี้คลื่นพลังทางนี้ส่อเค้าไม่ดีเท่าไหร่ (ดีน่ะไม่ส่งกลิ่นด้วย) หุ ๆ ๆ ๆ
    แต่ก็ได้รับปากพี่เค้าไว้แล้วจะใช้สติในเรื่องความรัก...

มีอีกหลายเรื่องที่ได้คุยกับพี่เค้า อยากให้ได้อ่านกันน่ะแต่ว่า Copy ไม่ได้
    ฮือ ๆ ๆ ๆ ๆ help me pls.....

เมื่อตะกี้ก็แอบทักทายกันเล็กน้อย ยังบอกพี่เค้าเลยว่ากำลังจะโพสข้อความลงใน
    กะทู้ของพี่รัก(ไร้พ่าย) พี่เค้าก็โมทนามาด้วย (อยากเห็นหน้าพี่เค้าทาง msn พี่เค้า
    ก็ส่งมาให้ดู...ยังจะมากังวลว่าเราเห็นหน้าแล้วกลัวเราจะนอนไม่หลับ)
    ...ไม่ต้องกลัวนอนไม่หลับหรอกค่ะ...แต่รีบหลับตาปี๋เลยหล่ะ...555555...

ขอขอบคุณพี่ต้นมากน่ะค่ะ ที่ให้คำปรึกษาดีๆ เยอะแยะมากมาย

..........................
    ขออำนาจพระรัตนตรัย จงบันดาลให้พี่ต้นพบแต่ญาติมิตรที่ดี เพื่อนธรรมที่ดี
    เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมน่ะค่ะ... Love มากมายค่ะ...

5. สัจจวาจา

สัจจวาจา Active Member

13 พฤศจิกายน 2008
    !!!แจ็กพ็อต!! คุณคือผู้โชคดี *****LUCKY WOMAN 2009 ********
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    เรานับเป็นคนโชคดี 1 ในหลายพันล้านคนเลยละ เพราะว่าอะไรนะเหรอ!! ก็เราได้คุยกับพี่ อ. คนวัดนะสิ
    - เรื่องที่เราปรึกษาพี่เขา ก็จะปรึกษาปัญหาร้อนในอะ ที่เราเป็นบ่อยมากๆ พี่วัดบอกประมาณว่าร้อนในที่เราเป็นไม่ใช่เกิดจากโรคเวรโรคกรรม แต่มันเกิดจากธาตุเรามันทำงานผิดปกติ และอีกอย่างคือเรากินยาปฏิชีวนะมาเยอะแล้ว แล้วส่วนมากกินไม่ครบคอร์สตอนนี้ดื้อยา เลยต้องพึ่งสมุนไพรดีๆนี่เอง วิธีง่ายก็คือ หารางจืดมากิน และได้เราได้หาอ่านสรรพคุณใน Google ได้บอกว่าขับพิษ แก้ร้อนใน เราว่าจะหามากินนะ ถ้าได้ผลยังไงจะมาเล่าสู่กันฟังละกัน ว่าได้ผลไหม !!!
    และพี่ อ.คนวัดได้บอกเราด้วยละว่ารางจืดเนี่ย จะช่วยแก้ปัญหาผดผื่น สิวแก่เราได้ด้วย
    โปรดติดตามตอนต่อไปนะคะ
    .........ว่าเรียลลิตี้โชว์ครั้งนี้จะเป็นอย่างไร ???

ฝากไว้อีกอย่างหนึ่งนะคะ พี่เขาไม่ได้มาบอก แต่เราถามพี่เขาเอง ว่าบัญชีพี่เขาคืออะไร
    คือแบบว่า บุญคุณคน คนรู้บุญคุณคนก็ต้องรู้จักทดแทนใช่ไหมละ เราจึงอยากบอกเพื่อนที่พอมีฐานะทางการเงินคะ
    บัญชีพี่อ.คนวัดเขาไม่มีบัญชีคะ เน้นความสมถะ แต่มีบัญชีคู่บุญของอ.คนวัดนะคะ ร่วมทำบุญแก่พี่เขาได้นะคะ เพราะว่าพี่เขาก็ต้องอาศัยปัจจัย 4 ในการดำรงชีพ
    เราไม่ใช่หน้าม้านะคะ บอกไว้ก่อน แต่เราอยากให้เพื่อนๆที่ได้ดู ตอบแทนพี่เขาบ้างคะ
    อีเมลล์หนู : ma.niaz@hotmail.com คะ
    สำหรับผู้ที่มีจิตกุศลอันยิ่งใหญ่ สามารถโอนไปยังบัญชีต่อไปนี้คะ
    ที่ชื่อบัญชี : น.ส. นุชจิรา โชติเยวชวัฒน์
    ธนาคารกรุงไทย สาขา สะพานใหม่ดอนเมือง
    ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 065-1-41596-9

กราบ..อนุโมทนา สาธุกับทุกๆท่านนะคะ

ขอบคุณคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤศจิกายน 2009
  6. lucky_girl

lucky_girl เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    สงสัยว่าคุณ สัจจวาจา จะเป็นนักเขียนหน้าใหม่ซะแล้วละมั๊ง เอาใจช่วยค่ะ ส่วนเราต้องหลบไปเข้าถ้ำก่อนแล้ว

7. jarung18

jarung18 เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่ออีกคนครับ

8. therd2499

therd2499 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    อ.ครับรับแอตผมด้วยนะครับกำลังจะแอตไปครับ

9. auttapun

auttapun สมาชิกใหม่

ผมคุยกับ อ. แล้วครับ ผมมีปัญหาเรื่องงาน อ. บอกวันเลยอะ ว่าจะได้งานวันไหน อันนี้ต้องคอยดูต่อไป แต่ที่รู้สึก อ. เป็นกันเองมากๆ เมตตาสูงมาก และนับถือครูบาอาจารย์เดียวกันด้วย ( ท่านเป็นพระอยู่แถวชัยภูมิ ) ขอเสริมนิด ถ้ามีโอกาสไปกราบ หลวงปู่ขาว พุทธรักขิตโต สำนักสงฆ์วิปัสสนาคุณคำ จ.สกลนคร องค์นี้พระอริยเจ้าครับ อ. บอกมา ผมก็เคยไปกราบหลวงปู่แล้ว หลวงปู่มีอนาคตังสญาณทำนายผมล่วงหน้า 3 ปีถูกหมดเลย ยอมเลยครับ นับถือสุดหัวใจเลยครับองค์นี้

10. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    หากช้าไปทุกท่านอย่าใจร้อนนะครับ เพราะอาจารย์สุขภาพไม่แข็งเเรงเท่าไหร่ด้วยสงเคราะห์เพื่อนมนุษย์เยอะมากไม่มีเวลาพักผ่อน อาจารย์ถึงบอกว่าช่วงนี้งดสงเคราะห์เกี่ยวกับคนที่โดนคุณไสยชั่วคราวเพราะเหนื่อยมาก
    สำหรับผมยังไม่เคยได้คุยกับอาจารย์เลยครับได้แต่ทักทายในกระทู้นานแล้ว ได้ร่วมบุญกับอาจารย์หลายครั้งใครมีโอกาศก็แวะอ่านกระทู้ของอาจารย์ได้ครับ

11. j.chaisat

j.chaisat เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ขอขอบพระคุณอาจารย์ครับ แม้อาจารย์จะไม่รับสาย แม้อาจารย์จะไม่อ่านข้อความที่ผมส่งไปก็ตาม ยังไงก็พยายามคุยกับอาจารย์ต่อไปครับ (เผื่อว่าอาจจะมีบุญสัมพันธ์อยู่บ้างครับ)สักวัน.........................................................................................ขอพรให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงเพื่อจะได้ช่วยคนต่อไปครับ

12. lekjung13

lekjung13 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2009
    วันพระขอให้เป็นวันพักผ่อนของพี่ต้นเค้าเถอะค่ะ...
    1 เดือนได้พักสัก 4 วัน

...............................

และอีกอย่างนึง พี่เค้าบอกว่าวันพระเป็นวันที่เปิดได้
    ไม่มาก ก็เลยไม่อยากทักทายอะไรมาก เดี๋ยวพลาด

...............................

ถ้าคนไหนพี่เค้ายังไม่ตอบรับ ก็ขอให้เข้าใจหน่อยน่ะค่ะ
    เพราะว่ามีคนติดต่อให้พี่เค้าช่วยเยอะมาก ๆ

...บางครั้งอาจจะไม่ทันใจ แต่พี่ต้นก็ช่วยทุกคนค่ะที่ติดต่อเข้าไป...
    ไม่ได้นิ่งดูดายอะไรหรอกค่ะ ไม่ทันจริง ๆ

13. inkpan

inkpan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อตรวจกรรมไว้ด้วยอีกคนครับ

14. panu_832

panu_832 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2005
    แอดผมอีกคนนะครับอาจารย์

15. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    อ คนวัด เหนื่อยกายเพื่อช่วยคน แต่ปิติใจครับ

โมทนากับ อ ที่เสียสละช่วยคนจริงๆ

16. นส.โชติกา

นส.โชติกา สมาชิกใหม่

19 พฤศจิกายน 2009
    ขอจองตรวจดวงกับอาจารย์คนวัดด้วยค่ะ

ขอลงชื่อจองตรวจดวงกับ อาจารย์คนวัดด้วยค่ะ

17. rinry

rinry เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    ขอลงชื่อด้วยคนค่ะ add MSN ไปแล้วค่ะ

18. nobisang

nobisang สมาชิกใหม่

19 กันยายน 2005
    อาจารย์ให้มาลงชื่อ ผมไม่ทราบว่าถูกกระทู้หรือเปล่า
    ยังไงซะ ก็ขออนุโมทนากับอาจารย์และทุกคนที่กระทำดี มีจิตใจผุดผ่องในเวบนี้ทุกคนครับผม ขอบคุณคุณรักไร้พ่าย ที่ให้อะไรดีๆ ตามอ่านอยู่เรื่อยแหละผมน่ะ...ขอบอก :cool:

19. นส.โชติกา

นส.โชติกา สมาชิกใหม่

19 พฤศจิกายน 2009
    ได้คุยกับอาจารย์ทางเอ็มแล้วค่ะ ท่านใจดีมากๆ แนะนำและรู้สึกเป็นกันเอง รู้สึกสบายใจที่ได้คุยกับท่าน ขอบุญกุศลที่ท่านได้ช่วยเหลือคนที่ทุกข์ใจ ส่งผลให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรง และได้สร้างบุญช่วยเหลือคนต่อๆไปนะค่ะ

ขอบคุณอาจารย์ค่ะ จาก หญิง คนที่่คุยกับอาจารย์ วันที่ 19 พ.ย ตอนค่ำค่ะ

20. luxury

luxury เป็นที่รู้จักกันดี

เหนื่อยกายแต่สบายใจ..ใช่ไหมค่ะคุณต้นวัดเนอะๆๆ