ตรวจกรรม กับ อ. "คนวัด" ผู้มีญาณระเบิดจิต

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 13 พฤศจิกายน 2009.

1. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์เอดมาหาสองครั้งแล้วแต่ก็ยังไม่ได้ดูอีกสงสัย กรรมเยอะเลยยังไม่ได้ดุ สาธุ

2. funplom

funplom สมาชิกใหม่

ได้โทรคุยกับอาจารย์แล้วคะ ต้องยอมรับเลยค่ะ ว่าที่เคยให้อาจารย์ท่านอื่นดู ที่ผ่านมายังไม่เคยมีคำตอบที่รู้สึกตรงใจเท่าอาจารย์คนวัดเลย ขออนุโมทนาในความเมตตาของอาจารย์ที่ช่วยตอบปัญหาให้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากคะ...

3. kiddee tamdee

kiddee tamdee Active Member

4 พฤศจิกายน 2009
    มาลงชื่อด้วยคนค่ะ

มาลงชื่อด้วยคนค่ะ ขอบคุณนะคะ ได้คุณกับ อ. แป๊บนึงเมื่อสองวันก่อน มีเรื่องจะถามต่อค่ะ

4. auttapun

auttapun สมาชิกใหม่

ขอทราบที่อยู่ บ้าน อาจารย์ครับจะไปหาครับ

5. undfined

undfined เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    ลงชื่อในบอร์ดนี้หรอคับ
    งั้นผมขอลงชื่อด้วยคนคับ

6. lucky_girl

lucky_girl เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    ไม่เห็นมีใครมาเล่าเลยว่าดูแล้วเป็นไงอ่ะ แบบละเอียดๆ อ่ะ

7. undfined

undfined เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    ผมยังไม่ได้คุยกับอาจารย์เลย ได้แค่ทักทายอะ

8. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    ลงชื่อจองไว้ด้วยคร้าบบบ

9. inkpan

inkpan เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อจองไว้ด้วยอีกคนครับ

10. zea2516

zea2516 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ลงชื่อครับ ขอบคุณครับ

11. นะเมตตา

นะเมตตา เป็นที่รู้จักกันดี

หูยยย ขาประจำทั้งน้าน

คุณ lucky ไวเหมือนเดิมนะจ๊ะ ทั้งคุย ทั้ง review ;)

12. lucky_girl

แหมนะ คุณ นะเมตตา จิงจิงๆ ก็จะไม่ review นะ แต่คนดูเยอะ แต่มาแชร์กันน้อยเหลือเกิน เราเลยจัดไปนะ อิอิ

13. mod_x-ray

mod_x-ray เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    ลงชื่ออีกทีวันนั้นได้ถามคำเดียวเองครับ

14. tenis

tenis เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    ลงชื่อด้วยคะ

15. lucky_girl

อดใจไม่ไหว เลยต้องมา..

แหมนะ ไม่มีใคร review บางเรย ว่าเป็นไงบ้าง งั้นขอทำหน้าที่ "เคยๆ" ละกันนะ ..หลังจากที่เราได้ add พี่วัดไป เริ่มแรกก็เฉยๆ นะ ก็ชวนคุยโน้นนี่ ไม่ได้ดูดวงเลย ไม่มีการตั้งคำถามใด แต่ปรากฎว่า ในระหว่างที่คุยตั้งแต่วันแรกที่กระทู้นี้มีขึ้น จนถึงวันนี้ แกทักไรหลายๆ อย่างมา ซึ่งเราอึ้งน่ะบางทีว่ารุ้ได้ไง ประกอบกับมีเพื่อนๆ ส่ง pm มา เราก็เลย "อดใจบ่ไหวเด้อ.. ใจแตกอีกแล้ววว" ขอปรึกษาพี่เขาหน่อย อย่าเรียกว่าดูดวงเลย ..ก็เดิมๆ เรื่องงาน ถามว่าทำไมดูอีกละ ดูแต่งานๆๆๆๆ ก็บอกแล้วว่า ได้ๆๆๆ ไปไหว้โน้นนี่ เพิ่มบารมีซิ ได้แน่! เอ่อ คุณๆ ค่ะ ดิฉันอยากรุ้ว่า เพิ่มบารมีอย่างเดียวนี่ พี่ฝรั่งแกจะรับดิฉันมั๊ยคะเนี่ย ถ้าดิฉันติดลบภาคปฎิบัติอ่ะ! เพราะเรารุ้ตัวไงว่าเราระดับไหน (แหมพูดเหมือนเก่งนะ ต้องเพิ่มเป้นคำว่าระดับ 'ต่ำ' แค่ไหน อิอิ) ถามว่า เรามั่นใจป่ะ เราไม่มั่นใจนะ ต่อให้ร้อยหมอดูมาบอกก็เฮอะ ทีนี้เราเลยคุยกะพี่วัดว่า "พี่ นู๋จะได้ไปมะ" พี่วัดนะ เราชอบมากเลย (เอาอีกแล้ว) ..อันนี้จิงๆ นะ พี่แกพูดถึงความเป็นเราได้แบบใช่เลยอ่ะ แกบอกว่า "เกณฑ์การเปลี่ยนงานมีนะ เงินเพิ่มด้วย เราเองก็มีทางเลือกเยอะนะ แต่ว่ารอหน่อยได้มะ พี่ไม่อยากให้เรารีบคว้าแบบทีเดียวอ่ะ ค่อยเป็นค่อยไปได้มั๊ย จะให้ได้ทันใจมันไม่ได้หรอก ส่วนเกณฑ์จะไปเริ่ม 18 ธันวานี้นะ" ..เราแบบ เฮ๋ยย เราไม่ได้พูดไรมาก แต่พี่แกรุ้ใจเราเลย เราเองอ่ะนะ ยังไม่พร้อม "บินสูง" นะ แต่ใจนี่ มันไขวคว้าเหลือเกิน ตามที่พี่แกบอกอ่ะ เราอยากคว้าหมับเลย อิอิอิ แต่ก็นะ เราก็รุ้ว่าต้องรอ" เราถามต่อว่า "เอ๊ะ หรือว่าต้องเพิ่มบารมีนะ" แกบอกว่า "คนเรานะ อยุ่ที่ความพร้อม สิ่งแวดล้อมช่วย บุญวาสนาคือส่วนประกอบ ..เรามีบุญแต่ขาดความพร้อมมันจะได้ป่าวล่ะ บุญเหมือนเชื้อเพลิง แต่ถ้าไม่มีที่ใส่เชื้อเพลิงจะได้ป่าวล่ะ มีน้ำมันแต่ไม่มีรถมาเติม มันก็หมดความหายนะ" เอาซี่ โดนใจ lucky_girl สุดฤทธิ์อ่ะ เราเลยแกล้งถามแบบ..ไม่อายเลยนะ "นู๋เป็นคนเก่งมะ" ฮ่าๆๆ ..ส่วนใหญ่ คุณๆ จะเคยอ่านช่ายมะว่า "ฮูยย lucky_girl เธอนี่มันเก่งง เทพมากก สุดดๆๆ กรี๊ดๆๆ" ไรเงี้ย แต่ขอโทด พี่วัดไม่ได้พูดแบบนั้น และเราว่า นั่นแหละตัวเราเลย แกบอกว่า "เรามุ่งมั่นดีนะ เชื่อมั่นตัวเองแบบชั้นไม่แคร์ใคร ชั้นทำดีที่สุดแล้ว พอใจหรือไม่ก็ช่าง" นี่แหละ.. นี่แหละ.. ช่ายยยยเลย โดนใจชั้นเลยยย ประมาณนี้เลยยยย นี่แหละเราของแท้ ไม่ใช่เทพไรมากมาย พอประมาณ แต่เต็มที่นะ เริศค่ะ.. เริ่มเห็นยัง ว่าค่อนข้างต่างกะหมอดูที่เราเคย review เราวกกลับมาเรื่องงานต่อ ..บอกก่อนว่า เราไม่เคยบอกพี่วัดปัญหางานนะ บอกแบบละเอียดๆ อ่ะ รวมถึงความรุ้สึกเราด้วย ..เราถามว่า ได้ย้ายอ่ะ ไทยหรือเทศ "แกบอกเทศนะ ดีกว่าด้วย เพราะไทยอ่ะ ทางตันแล้ว เราเบื่อแล้ว แถมสังคมไม่ดี เพื่อนนำทุกข์มาให้นะ อีกอย่างมีคนมาแย่งงานด้วย" ป้าดดดดด เทพมากๆๆ ละเอียด แบบนี่เลยนะ ความรุ้สึกเรา ..บริษัทไทยมันตันแล้วสำหรับเรา และเราน่ะสัญญากะตัวเองว่า ที่ที่เราอยู่ปัจจุบันจะเป็นบริษัทคนไทยที่สุดท้าย ต่อไป go inter only!!!! สุดยอดแฮะ.. (แต่เรื่องไปต่างประเทศ แกพูดซีเรียสเลยนะ เรายังนึกในใจ เฮ้ยย จะได้ไปจิงหรอเนี่ย) ..สักพัก แกถามเรา "เอาฝรั่งจิงหรอ" เราบอก "จิงดิ ชายไทยเขาไม่ชอบแบบนู๋นะ อิอิ" แกเลยให้เราเอารุปขึ้น แกบอกว่า "อืม หน้าเหมือนดาเอ็นโดรฟินเลยนะ" ฮ่าๆๆ เราบอก "แหมนะ บางคนก็บอกหน้าเหมือนเหม่ยลี่พี่เคน (แอบอายฟร่ะ) บางคนก็บอกเหมือนแหวนแหวน แอมบาสซะเด้อของเรนนน" ก็ฮา กันไปนะ ..แกบอกต่อไปว่า "จะได้แฟนฝรั่งนะ แต่ปัจจุบันยังไม่ใช่ ที่ใช่จะมาใน 3-4 ปีข้างหน้า เป็นพวกทำธุรกิจเงินทุน-หมุนเงิน ตัวเราเองทำธุรกิจด้านนี้รวยเลยนะ" หือ?? หรือเราจะมีแฟนมาจากเกาะเคแมน..ฟอกเงินสะบัดเรยย อิอิ บร้า มะช่ายย เราเลยว่า อะไรก็ได้ เพราะยังไงๆ เราเตรียมฮุบกิจการแฟนอยู่ละ ฮ่าๆๆ แกบอกว่า "สาเหตุที่เราต้องการจะเดินทางไปต่างประเทศ หรือ มีแฟนต่างประเทศ เพราะเรามีเขตบุญที่สร้างไว้ในต่างแดน พี่บอกได้แค่นี้ พูดมาแสบปาก" มิน่าล่ะ โอนตังค์เข้าบัญชี องค์การ UNESCO ดวงดีทันตาเลยแฮะ สงสัยจะจิง ..ปกตินะ เวลาเราดูดวง ถ้าหมอบอก ข้างบนไม่ให้บอกนี่ เราไม่เชื่อนะ แต่กะพี่วัด เราเชื่อแฮะ มันเป็นความรู้สึกนะ แปลกดีเหมือนกัน เราเลยบอกว่า "พี่วัดมีจานท่านนึง (จานณัฏฐ์) บอกนู๋ว่า ต่อไปจะได้ทำงานการกุศลองค์การต่างชาติ แบบช่วยเหลือคน" แกว่า "ใช่นะ ประมาณ 37-38 อ่ะ เราจะมีเกียรติมากนะ เรื่องจิงนะ" เราเลยคิดว่า โอเค งั้นก็รอไปก่อน ตอนนี้ก็โดนเกลียดไปก่อนละกัน อิอิอิ ..เราเลยว่า เราไม่ค่อยเชื่อ เพราะเรามันคนธรรมดา แกว่า "มันเป็นกรรมลิขิตนะ" ..คุณๆ ต่อไปเราจะแข่งกะแองเจลีน่าป่าวนะ รับเด็กมาเลี้ยงบานเลย หน้าตาก็คนละทางเลยนะแต่ละคน แต่แหม..สวยกะเอ็กซ์ไม่เท่าแองจี้ไม่เป็นไร ได้สามีหล่อขนาดนั้นก็พอใจละ ว๊ากกก อ่ะล้อเล่นน (ไม่เอาหรอก เอาของเขามานะนั่น oops!) หลังจากนั้น ก็เป็นการคุยเล่นๆ นะ ถามโน้นนี่ ตามประสา แล้วจึงมารู้ว่า จิงๆ แกชื่อ "พี่ต้น" (อีกแล้วคุณๆๆ ในเว็บนี้ 3 ต้นละนะเนี่ยยย ที่ดูแบบญาณ-ณาญ-จิตสัมผัส เง้อ~) ปล. คนนี้เรานำเสนอเลยนะ เราว่าโดนอ่ะ และเราว่าพี่เขาเก่งจิงๆ นะ เรื่องใกล้ๆ นี่เจ๋งเลย (ส่วนเรื่องไกลๆ ไม่รุ้อ่ะ) "อันนี้กล้ายืนยัน" (ปกติ เราไม่ค่อย confirm นะ) ที่สำคัญ พี่เขาพร้อมช่วยทุกคน โดยไม่มีการ "คัด" ระดับทุกข์ เหมือนที่เจอๆ กันนะ ..เราเลยให้คะแนน 9.4554356 นะ (อิอิ มันจะจุดทดนิยมไม่ฟร่ะ!) ที่เหลือกันเหนียวนะ อิอิ

16. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ช่ายๆๆ อ คนวัด มีชื่อเล่นว่า

"ต้น"

ตอนแรกก็กะจะตั้งกระทู้ว่า อ ต้น คนวัด
    แต่กลัวคนจะสับสน เพราะมีตั้ง หลายต้น

แต่หากจะเรียกชื่อต้น ต้องจำแนกให้ชัดเจน

ต้นใหญ่ = อ คนวัด อายุ 40
    ต้นกลาง = ต้น พรหมพันกร อายุ 39
    ต้นน้อย = พราหณ์น้อย อายุ 21

17. lucky_girl

นู๋เห็นหน้าแกแล้ว ยังแอบแซวเลย ว่า
    "เอ่อ พี่นี่ หน้าบอกยี่ห้อมากเลยนะ ว่าบวชมาแล้ว!!"

18. hanbin

hanbin เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อครับ

19. tamama

tamama เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อด้วยขอรับ

20. ployk

ployk Active Member

25 สิงหาคม 2009
    ตามไม่ทันคิวคงเยอะแล้ว อ.คงเหนื่อยแน่
    ทุกคนที่เกิดขึ้นมาในโลกธาตุนี้ จะขาดอะไรก็ขาดได้ แต่ทุกคนจะไม่ขาดอยู่อย่างหนึ่งคือ ความทุกข์ มีทุกข์ได้ ก็ต้องมีสุขได้