ดูดวง ตรวจกรรม ศาสตร์ลายเส้นจิตผัส ไพ่พุทธญาณพยากรณ์...

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คนสามตา, 22 มิถุนายน 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เณรน้อย

เณรน้อย Active Member

ฝากดูด้วยคนครับ

ฝากดูด้วยคนครับ
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ผมเกิด 19 ตค 2517 8.30 กทม
    ชิวิตผมต่อจากนี้จะทำอาชีพอะไรดี อายุก็มากแล้ว ทำงานเป็นเซลส์มานานแล้ว ตอนนี้ขายแอลกอฮอล์ให้บริษัทอยู่ครับ
    ค้าขายสินค้าอะไรดี และ งานหลังจากนี้งานประจำจะรุ่งไม๊
    ถ้าผมหางานประจำใหม่ ผมจะอยู่กรุงเทพ หรือ ตจว ดีครับ

เนื้อคู่ ต่อไปผมจะได้เจอปีไหน เดือนไหน จะได้แต่งงานหรือไม่
    ต่อไปผมจะไปทางธรรมได้ดีแค่ไหนครับ
    ฝึกดูดวงจะรุ่งไม๊ครับ
    <!-- / message -->

2. dekjo

dekjo Active Member

9 มิถุนายน 2007
    สู้ๆๆนะคะ เอาใจช่วยเต็มที่ค่ะ

3. นายพิสิฐวงศ์

นายพิสิฐวงศ์ สมาชิก

24 พฤศจิกายน 2006
    เพศ ชาย
    เกิดวัน พุธ
    วันที่ 17
    เดือน กรกฏาคม
    พ.ศ. 2506
    เวลา 09.45 น.
    อยากทราบเรื่องคู่ครอง ผมมีแฟนอยู่คนนึ่ง รู้จักกันเดือนพฤษภาคมที่ผ่านมานี้แล้วได้เสียกันแล้วอยู่ด้วยกัน เดือนแรกก็รักกันดี แต่พอเดือนต่อไป มีปากเสียงทะเลาะกันประจำ บอกเลิกแล้วก็ดีกันหลายหนแล้วแต่ตอนนี้อยู่ด้วยกัน เพราะผมสงสารเธอ อยากทราบว่า เราจะได้อยู่ด้วยกันตลอดไปมั้ย หรือว่าไม่นานเราจะต้องแยกกันไป จะได้ทำใจได้ครับ แฟนเกิดวันพุธ วันที่ 14 เดือนมิถุนายน พ.ศ.2532 ปีมะเส็ง เวลา 05.00 น. ครับ ห่างกับผม 26ปีครับ และอยากว่าอนาคตผมจะมีความเป็นอยู่ที่สะบายมั้ยครับ เพราะตอนนี้จนมีแต่หนี้สินครับ
    ขอให้คุณลุงคนสามตา มีแต่ความสุข ความเจริญในทุกๆด้านของชีวิตครับ
    จากคุณเล็ก

4. princenathaniel

princenathaniel สมาชิกใหม่

10 สิงหาคม 2008
    รบกวนช่วยตอบด้วยครับ

ผมเกิดวันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2517 เวลา 11.10 วันอาทิตย์ ปีขาล

ตอนนี้อยุ่ต่างประเทศ
    คนรักผู้ชายต่างประเทศ เกิดวันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2490 วันเสาร์ ปีกุน

-คนรัก ของผม จะเลือกใคร ระหว่าง ผม กับ ผู้หญิงคนนั้น, ครับ? คนรัก ตอนนี้ห่างกันโดยไม่ได้พูดหรือติดต่อกันมา 4 เดือนเต็ม ... เขาดูจะเงียบไป แต่อยากทราบว่าเขาต้องการจะหายจากเราไปเลย หรือว่ายังให้เรารอเขาครับ?

-ผมควรถอดใจจากผู้ชายคนนี้ได้แล้วใช่ไหม เพราะรู้สึกท้อแท้มากสงสัยจะไม่มีหวังหรือควรจะสู้ต่อไปดี ยืนหยัดกับความรู้สึกที่เรามีต่อเขา?

สุดท้ายนี้ก็ขอให้อำนาจคุณพระศรีรัตนะตรัยจงปกป้อง คุ้มครอง คุณลุงให้พ้นจากภยันอันตรายท้งปวง มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง และคิดสิ่งใดก็ให้สมปรารถนานะครับ ลุงหมอ.

ขอบคุณครับ

5. คนสามตา

คนสามตา เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008
    ................ขออภัยในความไม่สะดวก.................

...............ไม่ได้ตอบหลายวันติดงานหลายที่จริงๆ................

................แล้วจะกลับมาตอบ นำคำตอบที่พิมพ์ไว้แล้วมาลงให้ครับ...........

ลุงสามตา

6. sio191

sio191 เป็นที่รู้จักกันดี

กระผม เพศชาย เกิดวันที่ 17 สิงหาคม 2528 เวลา 6.43 น. ปีฉลูครับ
    อยากขอคำแนะนำดังนี้ครับ
    1.การงาน
    2.ความรัก/(มีคนตามตื้อ จะแก้ไขได้อย่างไร?)
    (คนที่กำลังคบ เป็นคู่ที่ดีใหม)
    3.สุขภาพ
    4.แนวทางในการปฎิบัติธรรมครับ(ตอนนี้สับสนครับว่าจะจับตรงไหนดี)

ขอบพระคุณครับ
    ขออำนาจพระรัตนตรัย โปรดจงคุ้มครองลุงสามตานะครับ ^__^

7. zalanghe

zalanghe สมาชิกใหม่

ชีวิตคน ก็เหมือนการ "คน" คนไปก็คนมา เรื่อยๆอยู่อย่างนั้น

เดี๋ยวก็รู้สึกสุข เดี๋ยวก็รู้สึกทุกข์

ความจริงแล้ว ไม่มีทั้งสุข ไม่มีทั้งทุกข์

จิตของเราเองนั่นแหล่ะที่ปรุงแต่งมันขึ้นมาเอง

คนที่เกิดมาโชคดีที่สุดนั้น ไม่ใช่คนที่มีพร้อมไปซะหมดทุกอย่าง

หากแต่อาจจะเป็นคนที่ไร้ซึ่งทุกสิ่งทุกอย่าง...

แต่ว่าเขาผู้นั้นสามารถที่จะดำรงชีวิตอยู่ได้อย่างเป็นสุขใจ.

8. taw_wan

taw_wan เป็นที่รู้จักกันดี

1.การงาน/งานเงิน อีก3-5ปีข้างหน้าจะเปลี่ยนแปลงไปในทิศทางใด ถ้าไม่ดีครวแก้ไขอย่างไรดีคะ (กลัวลำบากค่ะ)
    2.ความรัก จะเจอคู่เมื่อไร และ จะได้แต่งเมื่อไรคะ
    3.โชคลาภ
    4.การปฎิบัติธรรม ชี้แนวทางด้วยค่ะ
    รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2009
  9. momogo

momogo เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007

ไปทำมาแล้วค่ะ

ไปถวายสังฆทานสด สังฆทานแห้ง
    และก็ปล่อยปลาดุก 2 กิโลฯ ค่ะ

อนุโมทนาบุญด้วยกันนะคะ ทุก ๆ ท่าน
    คุณลุง เพื่อน ๆ

10. kwanaw

kwanaw สมาชิกใหม่

27 กุมภาพันธ์ 2007
    รบกวนด้วยค่ะ

๑.เพศ หญิง
    ๒.วันเกิด พฤหัสบดี
    ๓.วันที่ 4
    ๔.เดือน กันยายน
    ๕.พ.ศ. 2529
    ๖.ปี ขาล
    ๗.เวลา 12.18

1.เลือก...ถามเรื่องทั่วไป เป็นเรื่องที่สำคัญที่สุด ให้ตั้งคำถามไม่เกิน ๒ คำถาม

คุณลุงหมอคะ หนูมีคำถามจะปรึกษาดังนี้
    1.พ่อกับแม่หนูจะสบายเมื่อไหร่คะ หนูเองเป็นลูกที่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่
    2.เรื่องหน้าที่การงานค่ะ เมื่อเรียนจบจะมีงานทำมั๊ยคะ เป็นงานแบบไหนจึงจะดี

หนูจะถามเรื่องความรักด้วยได้มั๊ยคะ ที่จริงหนูพรรณนาไว้มากมาย.. ความรักจะมีเกณฑ์สมหวังมั๊ยคะ ต้องทำอย่างไร ทำยังไงกับมือที่สาม คนรักเป็นคนแบบไหน ลักษณะเป็นยังไง จะเจอเมื่อไหร่คะ เคยเจอแล้วแต่เค้าก็ไปแล้วค่ะ ขอบพระคุณคุณลุงมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 สิงหาคม 2008
  11. tirajung

tirajung เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2008
    ขอความกรุณาด้วยค่ะ
    ๑.เพศ หญิง
    ๒.วันเกิด เสาร์
    ๓.วันที่ 25
    ๔.เดือน กันยายน
    ๕.พ.ศ. 2514
    ๖.ปี กุล
    ๗.เวลา ประมาณ ตี 01.00-03.00น.

4.เลือก... ปรึกษาเป็นการส่วนตัวสำหรับผู้ที่ไม่มีเงิน แต่มีทุกข์จริงๆ ตอบทันทีที่มีเวลา ฟรีทุกกรณี

12. nailart

nailart สมาชิก

หญิง26/02/2520 เวลา18.05 ปีมะเส็ง อยากทราบเรื่องการงานและกรรมวิบากค่ะ

13. คนสามตา

คนสามตา เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008
    แจ้งข่าวก่อนตั้งกระทู้ให้ลุงสามตาดูดวง

...แจ้งข่าว...

ลุงสามตา ปราถณาช่วยเหลือ ดูดวงให้ตามจริตทุกๆคน
    แต่ในกาลนี้ในเวลา ๔๕ วัน ผ่านมาแล้ว ๗ วัน

ยังมีงานใหญ่ที่จะต้องชำระจิตตนเองก่อนหมดเวลา
    จึงต้องละทุกๆอย่างไว้ตามจริตไม่ให้ตึงเกิดไป

ในช่วงเวลาดังกล่าว...จะมีเหตุการณ์ต่างๆ จะส่งผลต่อเราทุกคน...
    หรือบางส่วน บางภาคก็ตาม แต่ทำให้การเปิดจิต เปิดดวงแต่ละคน
    มีผลไปด้วย เมื่ออ่านดวงแล้ว มีจิตหนึ่งมาเตือนอยู่

อย่ามัวชักช้า ให้เข้าหาธรรม ชำระจิตเร็วๆได้เวลาชำระบางส่วนแล้ว
    ให้แผ่เมตตาใหญ่ ให้ชำระจิตตน ให้ตั้งมันในกุศกรรม
    ให้อโหสิกรรมต่อเขาทั้งหลาย ให้น้อมนำกายจิตเข้าหาพุทธะเร็วๆอย่าช้า

เมื่อรู้เช่นนี้แล้ว ลุงสามตาจึง มีความรูสึกสงสาร หดหู่ในวาระจิต
    แต่ก็ช่วยอะไรไม่ได้เลย ทุกอย่างจะดำเนินไปตามวาระ วิบากกรรม
    ของแต่ละบุคคล ภูมิภาค จังหวัด ประเทศ โลก จักรวาล มหาจักรวาล
    อนัตตจักรวาล นี้ย่อมจำแนกสรรพชีวิตไว้แล้วตามวาระกรรม

...เวลานี้ลุงสามตา...จึงขออนุญาติปล่อยว่าง วางอุเบกขาไว้ก่อน
    เพื่อเก็บสะสมหน่วยบุญ เพื่อสร้างสมจิตภาวนา ธรรมภาวนา
    สมาธิภาวนา สัมถะภาวนา วิปัสนาภาวนา เพื่อชำระจิตวิญญาณตน

...ขอให้ท่านทั้งหลายอย่าได้เสียเวลาอยู่กับอนาคตที่เกิดจาก สรรพทุกข์ทั้งหลาย
    ...ขอให้ท่านทั้งหลายอย่าได้เสียเวลาอยู่กับการ เสพสุข หลงอยู่กับ สรรพสุขทั้งหลาย
    ...ขอให้ท่านทั้งหลายเริ่มนับเวลา ตั้งสติระลึกนึกถึงกุศลที่ตนได้สร้างเถิด
    ...ขอให้ท่านทั้งหลายช่วยกันนอบน้อมจิตธรรม ชำระจิตตน ให้พ้นจากสรรพทุกข์ทางโลกโดยเร็ว
    ...ขอให้ท่านทั้งหลายน้อมนำพุทธะ ธรรมะ สังฆะ เข้าจิต เข้าหาตนเร็วๆเถิด
    ...ขอให้ท่านทั้งหลายตั้งสติไว้ น้อมปัญญาพุทธภูมิ พระนิพพานภูมิ ปัจเจกะภูมิฯเหล่าใดขอให้ท่านผู้เจริญในธรรมทั้งหลายรีบตั้งไว้เถิด
    ...ขอให้ท่านทั้งหลายอย่าได้ประมาทแล้วทุกวินาที เวลา เดือน ปี ที่กำลังผ่านไป

...ได้เวลาชำระแล้ว จิตใด อยู่ที่ใด วิญญาณจุติใดอยู่ที่ใด ขอให้ได้ตั้งมั่นหมายเถิด....

.................................................................................................

การออกคำทำนายอื่นใดบุคคลใดที่ติดค้างไว้ ลุงสามตาจะทำนายให้ตามวาระ
    จะไม่คำนึงเวลาใด ในระยะ ๔๕ วันนี้ จะมีคนทุกข์มากกว่าท่านทั้งหลายอีกมากมาย
    ให้ใช้เวลาส่วนมากชำระจิตตนเอง ทาน ศีล ภาวนา สมาธิ แผ่เมตตาใหญ่ออกไป
    ให้บุคคลเหล่านั้นด้วยเถิด...

...ขอให้ได้ พุทธะ ธรรมะ สังฆะ กันถ้วนทั่วเถิด....

ลุงสามตา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2008
  14. เบญจกันยา

เบญจกันยา สมาชิกใหม่

สู้...สู้...นะคะ คุณลุงสามตา

ยังเป็นกำลังใจให้คุณลุงอยู่นะคะ :)

15. ยอดขุนพล

ยอดขุนพล สมาชิก

25 สิงหาคม 2006
    อ้าวๆ กำ พอผมทำท่าจะมาถาม แง้ๆ อดเลยเรา

16. harukanaru

harukanaru สมาชิกใหม่

17 สิงหาคม 2008
    วันเกิด พุธกลางคืน เพศหญิง ( แต่เป็นไบค่ะ )
    วันที่ 17 เดือนกันยายน 2529 ปีขาล เวลา 21.47 ค่ะ
    เลือกข้อ1ค่ะ

ตอนนี้รักคนๆนึงมากๆอยู่ เป็นรักข้างเดียวค่ะ กับเค้าเคยเป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน แต่มีเหตุการณ์ทำให้เค้ากับเราได้เข้าใจผิดกัน เลยไม่ได้พูดคุยกับเค้ามาปีนึงแล้ว แต่ก็ยังรักแล้วก็นึกถึงเค้าอยู่ค่ะ
    อยากทราบว่า ความสัมพันธ์จะสามารถกลับมาเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันเหมือนเดิมได้มั้ยคะ พอมีวิธีช่วยอย่างเช่นพวกการทำบุญรึอะไรไหม แล้วจะมีสิทะพัฒนาความสัมพันธ์เป็นแบบคนรักกับเขาได้รึเปล่าค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ >+<"

17. sirichatpich

sirichatpich สมาชิกใหม่

18 สิงหาคม 2008
    รบกวนด้วยค่ะ

เพศ หญิง เกิด จันทร์ 5 พ.ค. 2512 ปีระกา เวลา 10.20 น.
    สับสนชีวิตอยู่ค่ะ อยากทราบ
    1.เรื่องชีวิตคู่ ไม่ทราบจะทำอย่างไรต่อไป ตอนนี้กลับมาคบกับแฟนเก่าอยู่ แต่ยังลืมคนใหม่ไม่ได้
    2.เรื่องการงาน เงิน หนี้สิน

ขอบคุณค่ะ

18. momogo

momogo เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมทนาค่ะ สาธุ

หนูก็จะชำระจิตตัวเองตามคำแนะนำของคุณลุงค่ะ

อาจจะมากบ้างน้อยบ้าง ก็สุดแล้วแต่ค่ะ

แต่ก็จะทำต่อไปค่ะ

ขอบคุณค่ะ

19. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

พฤหัสบดี 23 ก.ค. 2524 เวลา 09.14 สถานที่เกิดกรุงเทพ ปีระกา
    1. จะตายตอนอายุกี่ปี
    2. ตอนนี้จะทำยังไงกับชีวิต
    3. ผมควรออกจากสถานที่ปัจจุบันใช่หรือไม่ อนาคตเปงยังไง แนะนำทางนิพพานอย่างด่วนให้ด้วย

20. angeltk

angeltk สมาชิกใหม่

อนุโมทนากับลุงสามตาค่ะเป็นสิ่งที่ดีบางครั้งเราคงต้องสั่งสมบุญของตัวเราเองก่นเปรียบเหมือนมีข้าวสารอยู่ในมือยามเจอผู้อดอยากก็สามารถแบ่งปันให้เขาได้โดยไม่เดือดร้อนแต่หากตัวเราไม่มีต่อให้สงสารอย่างไรก็ช่วยไม่ได้

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้