ดูดวงฟรีด้วยทิพจักขุญาณ (รับเฉพาะผู้เดือดร้อน)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ทิพโสต, 11 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ทิพโสต

ทิพโสต เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2013
    เรื่องตะกรุดท่านที่ร่วมบุญมาใหม่นี้ผมจะจัดส่งให้เช้าพรุ่งนี้นะครับเนื่องจากติดภาระกิจครับคาดว่าemsวันศุกร์น่าจะได้รับครับ

2. sosorno

sosorno Active Member

26 มิถุนายน 2013
    ขออนญาติส่งคำถามทาง PM นะคะ รบกวน่วยชี้แนะด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

3. ป้าเม้าท์

ป้าเม้าท์ เป็นที่รู้จักกันดี

ป้าเข้าใจแล้วค่ะ "ยิ่งอยาก ยิ่งอด" ใช่ไม๊คะ

4. ทิพโสต

ป้าส่งชื่อนามสกุลไว้ในพีเอ็มใหม่ครับเย็นนี้จะเเผ่เมตตาไปให้เผื่อจะดีครับ

5. ทิพโสต

ถามได้ครับยินดีครับ

6. ทิพโสต

ประกาศอย่างเป็นทางการ ขอผู้สมัครอบรมทิพจักขุญาณในวันอาทิตย์ที่สองของเดือนกรกฎาคมครับใคร สนใจฝึกเพื่อได้รู้ว่านรกมี สวรรค์มี พระนิพพานมี ลงชื่อไว้ในพีเอ็มผมครับ เราจะได้ไม่ต้องถามใครครับรู้ได้ด้วยตนเองครับ คุณสมบัติที่จะเรียนได้คือ ต้องมีความเชื่อมั่นในคุณพระรัตนไตร ต้องมีศรัทธาในพระพุทธศาสนา ต้องเคยนั่งสมาธิมาบ้าง เเละที่สำคัญคือต้องไม่มาเพื่อลองครับ เพราะถ้ามาเพื่อลองมันจะเสียเวลาคุณเปล่าๆครับ เรียนให้ทุกๆท่านทราบนะครับ การสอนนี้จะสอนตั้งเเต่การเคลียจิตใต้สำนึกที่ไม่ดีออกจากจิตครับ เเละถ้าใครสนใจเรื่องการฝึกจิตตานุภาพตือสามารถพิสูจน์พลังจิตได้เช่น วิชาคงกระพัน เมตตามหานิยม พื้นฐานของการทำคุณวิชา วิชาเหล่านี้อาศัยคุณพระครับมิใช่ไสยศาสตร์ชั้นต่ำ ก็ให้อยู่ต่อในรอบบ่าย
    เราจะเปิดสองรอบครับ รอบเช้าทิพจักขุญาณ รอบบ่ายจิตตานุภาพครับ สาธุ

7. ทิพโสต

1มีโอกาสได้บรรจุอย่างเเน่นอนครับ ถ้ามีเวลาให้ไปปฎิบัติธรรมสักหนึ่งอาทิตย์ ถ้าทางชลบุรีให้ไปปฎิบัติธรรมกับพระอาจารย์ตั๋น วัดบุญญาวาสครับ รับรองว่า ปฎิบัติธรรมกับมาเเล้วจะมีเเต่สิ่งที่ดีเข้ามาอย่างเเน่นอนครับ เเล้วให้หมั่นยกบุญให้เจ้ากรรมนายเวรครับ
    2 อย่างเเรกคือหามาได้เเล้วต้องรู้จักประหยัดครับ เรื่องรวยไม่รวยนี้ต้องอาศัยเรื่องทำทานเป็นตัวนำครับ เเต่ชีวิตคุณไม่อดไม่อยากครับ เเต่ให้รักษาศีลห้าให้ได้ครับ ศีลคืออริยทรัพย์ ถ้ามีศีลเเล้วไม่จนอย่างเเน่นอนครับ หมั่นสมาทานเเล้วรักษาให้ดีครับ โดยเน้นเรื่องสุราครับถึงนานๆกินทีก็ไม่ควรครับ
    3 ไปปฎิบัติธรรมรักษาศีลกลับมาชีวิตคุณจะดีครับ

8. ทิพโสต

1ไม่ทราบว่าตอนนี้สำเร็จยังครับ คาดว่าน่าจะยังครับ ดวงคุณมาทางนี้ดีเเล้วครับถือว่าเป็นคนช่างคิดเเละมีความคิดที่ช่างสร้างสรรค์ช่างจินตนาการครับ ถ้าต้องการให้สำเร็จ ปล่อยปลาเเล้วยกบุญให้นายเวรครับ เเละยกบุญให้องค์พิฆเนศเเล้วขอพรจากท่านจะสำเร็จทุกประการครับ
    2 ต้องใช้ความเพียรครับ พอมันคิดก็ดึงกลับมาอยู่กับสิ่งที่เราทำครับ อย่าไปตามมันครับ จิตที่ตามหรือส่งออกนั้นมันคือเหตุเเห่งทุกข์ครับ ค่อยๆฝึกไปครับดูลมหายใจเข้าออกครับ อานาปานุสตินี้เหมาะกับจริตคุณครับ

9. Oucomlove

Oucomlove เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2013
    ---------------------------
    ผมขอสมัครด้วยได้ไหม ครัฟ

10. ทิพโสต

ยินดีครับ

11. ชธิษา

ชธิษา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณ คุณทิพโสตมากเลยคะ
    ซึ่งเป็นจริงอย่างที่คุณทิพโสตบอกคะ ยังไม่สำเร็จคะ และดิฉันจะทำตามที่คุณทิพโสตแนะนำมานะคะ
    ขอบพระคุณอีกครั้งคะ

12. ทิพโสต

ท่านใดที่ข้ามไปถามมาใหม่ได้ครับ

13. ทิพโสต

ท่านที่เคยถามเเล้วผมไม่ได้ตอบโปรดเเจ้งด้วยนะครับ เพราะคำถามเยอะมากครับมาทั้งในพีเอ็มในกระทู้ เลยสับสนครับ ถ้ามีอะไรที่เดือดร้อนสามารถถามได้ครับจะพยายามตอบให้ละเอียดครับ

14. sosorno

sosorno Active Member

26 มิถุนายน 2013
    ส่งคำถามไปใน PM แล้วนะคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

15. ทิพโสต

เดี๋ยวจะเข้าไปตอบให้ครับ ติดธุระเดี๋ยวเช้ามาตอบครับ

16. ทิพโสต

งานใหม่ของคุณมีโอกาสได้อยู่นะครับ อย่าเครียดครับตัดความเครียดโดยการภาวนาไหว้พระสวดมนต์ครับ ครูบาอาจารย์ที่รักษาคุณเยอะพอสมควรครับ ผมว่าคุณก็พอที่จะรู้เหมือนกัน ให้ลองอธิฐานขอพรจากหลวงปู่ทวดครับ มีความเกี่ยวพันกับท่านนะครับ ถ้าขอเเล้วจะสำเร็จได้อย่างรวดเร็วครับ เเล้วอย่าลืมยกบุญให้ครูบาอาจารย์ด้วยครับ มีโอกาสได้อย่างเเน่นอนครับรับรองครับ ให้ถวายผ้าไตรจีวรพระองค์ไม่ต้องใหญ่มากสักองค์ปล่อยปลาตามกำลังของเรา เเล้วจะผ่านวิบากกรรมนี้ไปได้โดยเร็วครับสาธุ

17. ทิพโสต

ถ้าไม่รังเกรียจ ขอชื่อนามสกุลผมจะช่วย เเผ่เมตตาให้ครับอาจช่วยได้บ้างครับ

18. piralrat

piralrat เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้สอนทางไกลใช่ไหมคะ ตอนแรกนึกว่าเรียนทางไกลได้

19. appcool

appcool สมาชิก

ขอถามคุณทิพโสตเพิ่มเติมครับ
    1.บวช 7 วัน แทนการ ปฎิบัติธรรม 7 วันได้ไหมครับ
    2.ผมบูชาพระสีวลี และหลวงพ่อโสธรอยู่ ดีไหมครับ มีคำแนะนำในการบูชาไหมครับ
    3.ในวันที่ 5 ก.ค.56 จะมีคนนำเงินมาช่วยปลดหนี้ให้กับคุณแม่ และช่วยเหลือเรื่องรถ เค้าจะช่วยเหลือไหมครับ คุณแม่เกิด 10 พ.ย. 2507 ครับ
    4.ที่คุณทิพโสตบอกว่ามีโอกาสได้บรรจุ มีคนช่วยเหลือหรอครับ
    5.ผมควรทำงานอยู่ที่ชลบุรี หรือ ปราจีนบุรี ครับ
    ขอบพระคุณคุณทิพโสตมากๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2013
  20. ทิพโสต

1มีโอกาสได้บวชก็ย่อมดีสิครับ
    2 ดีครับ ก็ให้ยกบุญให้เทวดาที่ปกปักรักษาที่ดูเเละหลวงพ่อโสธรครับ เเล้วขอรจากท่านครับ เพราะเทวดาประจำหลวงพ่อโสธรท่านมากครับเเละศักสิท
    3มีโอกาสได้ครับ
    4 ใช่ครับ มีคนช่วยครับ
    5 ปราจีนบุรีครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้