ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

พี่มด เช็ค PM หน่อยนะค๊าบ^_^

2. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแทรกเครื่องรางนิดนึงนะครับ ขวดนี้ผมได้มานานมากแล้วครับ ได้จากพี่ที่ใจดีท่านนึงครับ บอกว่าน้ำมันนี้ได้มาจากอาจารย์ชาวกระเหรี่ยงใช้แต้มหน้าผาก ข้อห้ามคือห้ามทานเหล้า ปฏิบัติได้สาวตึม แต่ผมก็ยังไม่กล้าใช้เป้นกิจลักษณะเพราะยังดื่มอยู่บ้าง หลังๆงดแล้วว่าจะนำกลับมาใช้อีกครับ ในขวดเป็นเหมือนว่านอะไรสักอย่าง และมีเหมือนกิ่งไม้สลักยันต์ผูกด้ายแดง-ขาว หัวท้าย เคยใช้นานแล้วแต่ก็เงียบๆอาจใช้ไม่ถูกวิะีครับ พี่ๆท่านใด เคยเห็นบ้างครับ แนะนำกันได้ครับ ผมเก็บไว้หลายปีแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นว่านดอกทองหรือป่าวครับ เคยได้ยินพี่ที่เล่นว่าน เค้าบอกว่า ปีไหนออกดอกทั้งตัวผู้ตัวเมีย ต้องเก็บดอกนั้นไว้ในน้ำมันจันทร์ จะไปหาสาว ให้เอาป้ายคอ ทาตัวไป ได้เรื่องครับ

4. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่แน่ใจนะครับ พี่เขาได้มาจากเพื่อนที่ไปเอามาจากอาจารย์ชาวกระเหรียงในป่าครับ เขาใช่เองนี่ประสบการร์สาวๆเยอะ ผมเอามาไม่ค่อยได้ใช้ช่วงนั้นยังดืมอยู่ไม่กล้าใช้ กลัวผิดสัจจะครับ เลยเก็บยาวมานึกขึ้นได้ว่ามีของดีทำไมไม่นำมาใช้ เลยขอบุชาสักหน่อยครับ

5. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ดูลักษณะแล้วไม่น่าจะเป็นว่านดอกทองตัวหลักนะครับ

เพราะจำได้ว่าตอนที่ศึกษาเรื่องว่าน

ตระกูลว่านดอกทองจะมีประมาณ ๑๒ ชนิด

ที่เด่นสุดจะมีเพียง ๒ ชนิด คือดอกทองตัวผู้ และ ดอกทองตัวเมีย

ที่เหลือมี ๑๐ ชนิด จะพอได้ แต่ไม่แรงเท่า ๒ อย่างแรก

และที่สำคัญ ใช่ว่าจะปลูก จะเด็ดดอกกันง่ายๆ

วิธีปลูกก็ลำบาก ต้องดูแลอย่างดี จะรดน้ำต้องมีคาถา จะเด็ดก็ต้องมีคาถา

ต้องดูฤกษ์ ดูยาม วันที่จะเด็ดด้วย

ไม่งั้นจะไม่แรงพอ

พอได้มา จะดูแลให้สดนานที่สุดต้องในในน้ำมันจันแท้ๆ ไม่ใช่ของผสมตามร้านขายยาทั่วไป

แล้วแค่เอาน้ำมันจันมาแต้มๆ ก็มีพลังแรงแล้วครับ

ดูๆแล้วถ้าพวกสายกระเหรียง สายพม่า สายเหนือ จะนิยมว่านไก่แดงมากกว่าครับ

มีดีสองทาง ทั้งเมตตาเสน่ห์ และโภคทรัพย์ ครับผม

ปล. แค่ความรู้หางอึ่งในหัวนะครับ อย่ายึดเป็นข้อเท็จจริงทั้งหมด

6. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ว่านไรไม่รู้ ใช้แล้วได้เรื่องเป็นพอ 555

7. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

....

เห็นหลายท่าน ไปร่วมบุญ กับลูกอม ลป.ทิม

อนุโมทนาบุญกันด้วยนะครับ ^^

8. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ไรอ่ะไม่เห้นรู้เรื่องเลย

9. ลูกมังกร

ผมบังเอิญเปิดไป เปิดมา

โดยปกติ ดูห้องนี้เสร็จก็จะปิด บังเอิญเห็น กระทู้เกี่ยวกับ ลป.ทิม เลยนั่งอ่านเพลินๆ อ่านไปอ่านมา เห็นเค้าให้ร่วมทำบุญ เลยได้ มาเป็นเจ้าของลูกอม

สงสัย อุทิศบุญ ให้พรายบ่อย เลยดวงดี อิอิ

10. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ผมเหมือนกันเลย วันพระไหว้พระสวดมนต์นั่งสมาธิตามปกติ มองรูปหล่อหลวงปู่ไม่รู้นึกยังไงเลยขอของดีท่าน เมื่อวานกลับบ้านมาเกือบสองทุ่มเข้าเว็ปเจอข้อความส่วนตัวร่วมทำบุญกระทู้หลวงปู่จากพี่ใจดีท่านหนึ่ง ตอนแรกคิดว่าไม่ทันเพราะดึกแล้ว
    ก็ไปทำบุญดูไม่ทันไม่เป็นไร แต่ยังถือว่าโชคดีที่ยังทันครับ พูดแล้วยังขนลุกเลยครับ ไม่นึกว่าบารมีหลวงปู่จะส่งผลมาถึงรวดเร็วขนาดนี้
    ปล.ยินดีกับคุณลูกมังกร ป๋าบังรอน เสี่ยวีด้วยครับ:cool:

11. วีรวัช

อุ๊ย มีคนเห็นเราด้วย 555

12. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

หุหุ ผมแอบเหล่พี่วีอยู่นะ เอิ๊กกกกกกกกก

ยินดีกับทุกท่านที่ได้รับของดีๆ ครับ:cool:

13. ลูกมังกร

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ทั้งพี่เก่ง พี่วี พี่ตี่ และทุกๆๆท่าน

14. kengnaja

ยินดีกับพี่คนกันเองด้วยครับ:cool::cool::cool:

15. วีรวัช

555 เอ ได้กันหลายคนนี่นา ดีใจด้วยครับ :cool:

16. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ได้กันถ้วนหน้า ดีๆ ครับ สาวๆ จะได้ตรึมๆ อิอิ

ขอถามพี่ๆ ครับ ช่วยเล่าขุนแผนครูบาสุบินองค์นี้ให้หน่อย

ไม่ทราบประวัติ รู้แต่ว่าของครูบาสุบิน แหะๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      142 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      138.9 KB
      เปิดดู:
      74
  17. วีรวัช

ผมเน้นเรื่อง โชคลาภเงินทองมากกว่าครับ เลยอยากได้ของที่ทัน ครูบาอาจารย์ไว้บูชา

:cool:

เรื่องสาวก็งั้นๆ จะมีมาก็ไม่ว่ากัน 555

18. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    ดีใจเช่นกัน กับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญกับหลวงปู่ทิม และพ่อพราย
    เราได้ก็ดีใจอยู่แล้ว พอเห็นเพื่อนๆได้กันหลายคนก็ยิ่งดีใจใหญ่
    ใครอยากได้ก็ลองแวะเวียนติดตามได้ครับ
    แต่ถ้าอยากรู้ว่าประสบการณ์เป็นไงต้องถามป๋าเก่ง29 ครับ อิอิ

19. วีรวัช

ไม่ต้องรอให้ถามน่า เหลามาโลดดดดดดดดดด อิอิ:cool:

20. kengnaja

เคยนำลูกอมผงพรายของหลวงปู่ทิมของพี่ท่านนึงไปให้พระอาจารย์ที่นับถือดู(ตอนนี้ไปธุดงค์แล้วไม่รู้ท่านจะกลับมาอีกหรือเปล่า)
    ท่านบอกว่ามีกุมารอยู่ข้างในและแรงมาก(ซึ่งท่านไม่ทราบว่าเป็นของหลวงปู่ทิม)
    ลูกอมนี้ทำจากกระโหลกเด็กใช่ไหม เอาแค่ส่วนกระโหลกมาทำนะ
    บูชาดีๆหมั่นทำบุญอุทิศให้จะได้โชคลาภหรือแล้วแต่อฐิฐาน
    อีกลูกนึงเอาของน้องไปให้ผู้มีจิตสัมผัสดูเค้าบอกมีเด็กอยู่ข้างในซักพักแม่เค้าเดินมาดู
    แม่เค้าหวงลูกมาก แม่เค้าอยู่ทีวัดเฝ้าวัดอยู่
    ลูกสุดท้ายเค้าบอกมีกุมารสองตนและแรงเหมือนกัน
    จึงสรุปได้ว่าลูกอมหลวงปู่ท่านดีจริงมีจิตวิญญาณสถิตย์อยู่ภายในทุกลูก
    ขอให้หมั่นทำบุญอุทิศให้เค้าและหลวงปู่แล้วจะดีเอง
    ความเชื่อและประสบการณ์ส่วนบุคคลครับ ลองพิจารณาดู