จะหาเบี้ยพก พี่ๆแนะนำที่ไหนดีครับตอนนี้

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย hiddenbhume, 6 กุมภาพันธ์ 2014.

1. jamitcom

jamitcom เป็นที่รู้จักกันดี

ปัจจุบันผมใช้ ของหลวงปู่เพิ่มและหลวงปู่เจือ หากให้แนะนำที่ยังพอหาได้และราคาไม่สูงมากนัก ขอเชียร์เบี้ยแก้ของ หลวงพ่อตี๋ วัดหูช้าง ที่เชียไม่ไช่จะปั่นหรืออะไรเพราะผมไม่ไช่เซียนพระ แต่เพราะมีประสบการณ์กะแฟนของผมซึ่งมีคนทำคุณไสยไส่เธอ และหลวงพ่อตี๋ วัดหูช้างท่านสงเคราะห์ดูแลรักษาให้ พุทธคุณไม่แพ้วัดอื่นๆครับ

2. hiddenbhume

hiddenbhume เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2012
    ได้มาชุดแรกแล้วครับ หลวงปู่คง วัดกลางบางแก้ว ได้มาจากลูกศิษย์ไกล้ชิดของท่าน รับประกันแท้ตลอดชีพ ผมดูแล้วก็ว่าแท้
    ของท่านอาจารย์คง ไม่มีจำหน่ายที่วัดด้วยเหตุผลที่พี่ๆรู้กันอยู่แล้ว อาทิตย์หน้าของหลวงพ่อมีมาถึง และเดือนหน้าของหลวงพ่อพรจะได้มาครับ เด๋วจะเอามาให้ชมเพิ่มครับ
    ขอบคุณพี่ๆที่ช่วยสนับสนุนครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      237 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      255.1 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      272.1 KB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      270.1 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      386.1 KB
      เปิดดู:
      28
  3. นํ้าข้าว

นํ้าข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

หาเก่งจังเลยครับ

4. hiddenbhume

hiddenbhume เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2012
    พยายามตามเก็บครับพี่
    หลวงพ่อมีอายุ86 แล้ว เห้นว่าท่านจะไม่ทำอีกแล้วเพราะอายุมาก หลวงพ่อคงเป็นรุ่นสุดท้ายของวัดกลางบางแก้วที่ทันหลวงปู่เพิ่มมี 5 องค์ เหลือองค์เดียวคือหลวงพ่อคงนอกนั้นมรณะภาพหมดแล้ว
    หลวงพ่อพร เป็นลูกศิษย์วัดกลางเฟ้าห้องตำราวัดกลาง และปรนนิบัติหลวงปู่เจือหลายปี ก่อนท่านมาณะภาพ ตอนนี้เป็นเจ้าอาวาสวัดบางแก้ว เบี้ยท่านดูฤก เดือนนึงออกแค่ไม่กี่ตัว ต้องฝากศิษย์ไปช่วยเอามาครับ มีโค๊ดตอกตรงกลวงเบี้ย จารลึกมั่นคงสวยงามครับ
    นอกนั้นมีพระมหาศุรศักดิ์ และหลวงพ่อท่านอื่นๆ ผมค่อยๆเก็บเอาก่อนครับพี่
    เสียดายอย่างเดียว วิชาหลวงปู่รอดไปต่อที่วัดคฤหัสบดี ที่หลวงปู่ทัต แล้วก็หายไปจากกรุงเทพนี้เลย ไม่มีคณาจารที่รักษาวิชานี้ ขาดสายนี้แหละครั้ง เห้นวัดนายโรงวัดคฤหัสออกเบี้ยมาใหม่ แต่ผมไม่ค่อยชอบเลยเอาไว้ก่อนครับ
    ศึกษามาได้เท่านี้ครับพี่น้ำ อิอิ