หมดแล้ว จองพระพิราพปางปาฏิหาริย์ ไฟเบอร์ 5 นิ้ว 999 บาท บรรจุมวลสาร จากเวียงนาคราช ภาพสวย

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ransang, 27 พฤษภาคม 2012.

1. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007

ไว้ผมตอบอีกทีนะครับ...................แต่พระพิราพทานอาจารย์ใครจะลองทำก็ระวังนะครับองค์ปู่ค่อนข้างเข้มงวดนะครับ โดนอะไรมาผมไม่รับประกันนะครับ อิ อิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2012
  2. ชายชุดขาว

ชายชุดขาว เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2007
    เด๋วขออนุญาตคงทำได้ครับ

โมทนา

3. PapAEz

PapAEz Active Member

ท่าน อ.มีรับเพ้นท์สีมั้ยครับ ขอบคุณคับ :)

4. ใจ พเนจร

ใจ พเนจร เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครั๊บ.. ผมก็คิดว่ามีแบบ ขนาด 5 นิ้ว..พื้นที่ มี จำกัด อีก ประการ คือ กำลังทรัพย์ ใจจริงผมชอบปางนั่ง น๊ะครั๊บ...

สุดท้าย ขอ อนุโมทนา บุญกับ พี่น้องทุกท่านที่ได้ร่วมเป็นกำลัง งานบุญในครั้งนี้ทุกท่านครั๊บ...

5. ชายชุดขาว

อยากได้เหมือนกัน แต่เป็นปางยืนครับ :cool:

6. pizzeria

pizzeria เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    ขอสำรองจององค์ปู่พระพิราพ ขนาด 5 นิ้ว 1 องค์ สีทอง ครับ<!-- google_ad_section_end -->

7. ransang

อยากรบกวนให้ช่วยแจ้งสีที่ต้องการ มีสีเงิน กับสี ทอง

ถ้าท่านใดไม่แจ้งผมขอทำสีเงินให้นะครับ

8. atha

atha เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    ขอสำรอง 1 องค์ครับ มาจองไม่ทัน.....ถ้าได้ขอเป็นสีทองครับ

9. oracle_Park

oracle_Park เป็นที่รู้จักกันดี

เสียดายจังคับ
    อยากบูชาไว้ที่บ้านสักองค์คับ ปางปฏิหารย์สวยงามคับ...
    ถ้ามีเหลือรบกวน PM แจ้งด้วยคับ...

10. ransang

ขณะนี้นี้ผมมีผู้สนใจสอบถามมามากมาย แต่อยากจะบอกว่าขณะนี้มีอีก 20 องค์ก็คงไม่พอ เนื่องจากว่าขณะนี้คณะศรัทธาองค์ปู่สายของช่างได้เริ่มทราบข้อมูลแล้ว และเริ่มมีการสอบถามและขอจองกันตมลำดับ ซึ่งขณะนี้จำนวนของช่างที่จองไว้ 15 องค์ นั้นไม่พอแน่นอนเพราะจำนวนนี้มีผู้จองไว้เต็มแล้ว ถ้ารวมกับผู้ที่ขอสำรองจากกระทู้นี้ก็ยิ่งไม่พอครับ

ต้องขออภัยท่านที่จองเข้ามาทีหลังแต่หากมีจำนวนท่พอจะแบ่งให้ได้ผมจะนำมาแบ่งให้แน่นอนครับ และยิ่งราคาแบบให้บูชาราคานี้หาไม่ได้แน่นอนหลาย ๆ คนบอกว่าราคาต่ำมาก ๆ ผมถึงไม่แปลกใจที่มีคนขอบูชาหลายองค์

11. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมสีทอง 1 องค์สีเงิน 1 องค์ครับ

12. ใจ พเนจร

ใจ พเนจร เป็นที่รู้จักกันดี

จริง ๆ ปางยืน โดนใจ อย่างแรงครั๊บ..แต่ว่าไม่ค่อยมีคนสร้างน๊ะครั๊บ..
    ยิ่งถ้าได้ปางธุดงค์ ยิ่งงามครั๊บ..แต่คงต้องขึ้นอยู่กับวาสนาบารมี ผู้ที่จะสร้างครั๊บ...ผมก็ เคยคิดจะสร้างบูชาคุณเหมือนกัน แต่ติด ที่ กำลังทรัพย์ และ ครูบาอาจาร์ย.พระบริสุทธิ์ นี้ละครั๊บ...
    ก็ว่าจะขอ อาศัยใบบุญ พี่ ransang นี้ละครั๊บ..เพื่อพี่ ๆ ท่าน จะสร้างบูชาคุณ จะได้ร่วมบุญ....อนุโมทนา สาธุ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2012
  13. ransang

โอ้ไม่ถึงขนาดนั้นนะครับ ต้องขอบารมีองค์ปู่พิฆเณศท่านที่จะดลให้จัดสร้าง แต่ช่วงนี้ท่านอาจารย์ก็มีโอกาสและมีส่วนที่จะเกี่ยวข้องกับท่าอยู่ด้วยครับ แต่เอาเป็นว่าคอยติดตามงานของท่านอาจารย์ต่อไปนะครับว่าจะมีสิ่งใดมาให้ร่วมสร้างคุณความดีกันอีกนะครับ

14. ชายชุดขาว

อยากขอให้มีโชค จะได้นิมนต์องค์หน้าตัก 21 นิ้วไปที่บ้าน

15. lexation

lexation Active Member

โอนเงินให้แล้วน่ะครับ เมื่อวันศุกร์ที่8 ช่วงตอนเย็นๆครับ ยอดโอน 1150 บาทครับผม
    รายละเอียดที่อยู่ส่งทางPM น่ะครับ

16. ransang

สวดบูชาองค์ปู่แล้วทำบุญถวายองค์ปู่และบริวาร แล้วสวดคาถาเงินล้าน 30-50 จบ อย่างน้อยต่อวัน รับรองมีมาไม่ขาดสาย

<table id="post6217370" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175">
    สมาชิก PREMIUM

Groans: 2
    Groaned at 2 Times in 2 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 4
    ได้รับอนุโมทนา 4,739 ครั้ง ใน 837 โพส
    พลังการให้คะแนน: 466 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_6217370" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> ข้อมูลพิเศษครับ บทบูชาและอธิฐานต่ององค์ปู่พระพิราพจากท่านอาจารย์ครับ

ตั้งนะโม 3 จบ ต่อด้วย บทพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ

ลูก ขออัญเชิญพุทธบารมีแห่งพระพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้า พระโพธิสัตว์ พระอรหันต์พระอริยะเจ้า ตลอดจนบิดามารครูบาอาจารย์ทุกพระองค์ โดยมีสมเด็จพ่อพระพุทธเจ้าอโนมทัสสี พระอาจารย์หลวงปู่เมฆ กิตติสัทโท หลวงปู่เทพโลกอุดรทั้ง 5 และปู่พระพิราพมหาโพธิสัตว์ เป็นที่ตั้ง ขอทรงพระเมตตาขอให้เหล่าเทพพรหมเทวดาอารักษ์ ที่เกื้อกูล อนุเคราะห์ ค้ำชู ให้สัมมาอาชีพหน้าที่การงาน มีกิจการเจริญรุ่งเรือง มีความคล่องตัว มีกิน มีใช้ ได้เก็บสะสมเพิ่มพูน
    เพื่อเป็นปัจจัยนำไปเลี้ยงดำรงชีพตนเองและครอบครัว ได้สร้างบุญกุศลแก่พระพุทธศาสนาไม่ขาดสายสืบเนื่องต่อไป ไม่ว่าทำการสิ่งใด ขอให้สำเร็จ สมบูรณ์ ไม่ล่าช้า มีผู้ช่วยเหลือเกื้อกูล พร้อมทั้งกาย วาจา ใจ และกำลังโภคทรัพย์ ขอให้ปลดเปลื้องพันธะนาการหนี้สินที่ติดค้างได้ภายในเร็ววันด้วยเทอญ
    “ พระพุทธะ เมตตา อโหสิ กรรม หนอหนอออ (ลากเสียงยาว ภาวนา 3 จบ)”
    .................................................................................................................................................

คาถาบูชา “พระพิราพ” ปางปาฎิหาริย์ ( 3 , 7, 9 จบ) ทุกเช้า

“ จุติ จุตัง มหาลาภภัง มหาเทวา พระพิราพ ยักขะพันตาภัทภูริโต เวสสะ พุสะ พุทธัง อโรคยา ธาตุโย อะระหัง ลาโภ พุทโธ นะโมพุทธายะ ยะสะสุมัง ”

ขออัญเชิญพระบารมีองค์ปู่พระพิรา พท้าวมหายักษ์โพธิสัตว์ ผู้ทรงเป็นองค์ประสิทธิ์ประสาทวิชาสรรพเวทย์ ทรงมีฤทธานุภาพและมีโภคทรัพย์อันหาประมาณมิได้ เหล่าศัตรูอมนุษย์ภูติผีปีศาจอสูรกายต่างสยบนอบน้อมหวั่นเกรงกลัว อาถรรพ์อัปมงคลโรคภัยไข้เจ็บอันตรายร้ายแรงสิ้นสูญสลายหายไป ขอความสำเร็จสมบูรณ์พูนผลด้วยพระบารมีพระพุทธเจ้า 5 พระองค์

คาถาเงินล้าน

สัมปะจิตฉามิ สัมปะจิตฉามิ สัมปะจิตฉามิ
    นาสังสิโม พรหมา จะ มหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติ (คาถาปัดอุปสรรค)
    พรหมา จะ มหาเทวา อภิลาภา ภะวันตุ เม (คาถาเงินแสน )
    มหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันต ตเม (คาถาลาภไม่ขาดสาย)
    มิเตภาหุหะติ (คาถาเงินล้าน)
    พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ วิระทะโย วิระโคนายัง วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิทถิโย พุทธัสสะ มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม (คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า)
    สัมปะติจฉามิ (คาถาเร่งลาภให้ได้เร็วขึ้น)
    เพ็ง ๆ พา ๆ หา ๆ ฤา ๆ ( บูชา ๙ จบ ตัวคาถาต้องว่าทั้งหมด)

</td></tr></tbody></table>

17. ฉลามขาว

ฉลามขาว เป็นที่รู้จักกันดี

องค์ที่จองไว้ ขอเป็นสีทอง ครับ ....

และขอสำรองไว้อีก 1 องค์ ถ้าได้ ขอเป็นสีเงินครับ ....

18. sauce_pan

sauce_pan เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2011
    ของผมขอสีทองนะครับ

19. bothai

bothai เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2009
    ที่จองไว้ 1 องค์ขอเป็นสีทอง

20. lexation

lexation Active Member

แจ้งรายละเอียดPMไปแล้วน่ะครับ