คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

วันนี้ขอตัวพักผ่อนก่อนนะครับทุกท่าน พรุ่งนี้ต้องไปเตรียมของส่งให้ลูกค้าอีกหลายรายการ ตอนแรกวันนี้จะนำเรื่องราวเกี่ยวกับคุณแม่ฯท่านมาลงให้ทุกท่านอ่านเพิ่มเติม แต่ปรากฏว่าเครื่องสแกนมีปัญหาเล็กน้อยเลยไม่สามารถจะสแกนข้อมูลได้ ต้องขออภัยทุกท่านอย่างมากครับ หากทำการแก้ไขเสร็จจะรีบนำข้อมูลที่ติดค้างไว้มาลงให้ทุกท่านได้อ่านศึกษากันทันที สำหรับค่ำคืนนี้ ขอให้ทุกท่านนอนหลับฝันดี ราตรีสวัสดิ์ครับ

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับน้องเอก พี่ได้รับซองจดหมายที่จัดส่งมาให้พี่แล้วครับ วันอังคารพี่จะจัดส่งกลับให้นะครับ อนุโมทนาบุญ ในการร่วมจัดทำรูปคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เพื่อแจกจ่ายให้ท่านอื่นได้นำไปบูชาด้วยครับ

3. prom20

prom20 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    อนุโมทนาด้วยครับพี่เอท ผมยังไม่เคยไปกราบท่านที่วัดอาวุธเลยครับ มีเเต่ระลึกถึง...เเต่ก็ได้อยู่นะระลึกได้ทุกๆที่
    แต่ใจของผมก็ยังอยากไปกราบรูปปั้นของท่านครับ แต่สักวันต้องมีโอการครับ...สาธุ

4. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่ครับ

เมื่อวานที่พาแฟน ลูก และน้องสาวแล้วก็เพื่อนน้องสาว ไปกราบคุณแม่ที่วัดอาวุธ ทำให้แฟนผมศรัทธาในคุณแม่มากครับ เป็นการไปกราบท่านครั้งแรกของครอบครัวผมเลย เพื่อนของน้องสาวผม เคยฝันนานแล้ว เช้ามาก็ถามว่ามีพระชื่อบุญเรือนมั้ย ผมบอกว่าพระไม่น่ามี ถ้ามีก็น่าจะเป็นคุณแม่บุญเรือน ผมจำไม่ได้แล้วว่าฝันว่ายังไง หลังจากนั้นที่ผมได้รับผ้ายันต์พระฉิมพลี ที่พี่เชษฐ์ส่งมาให้ผมก็เลยมอบต่อให้น้องสาวไป แล้วผมก็ได้รับล็อคเก็ตคุณแม่ แบบเล็ก เป็นล็อคเก็ตใหม่ที่มีฝให้บูชาในตู้ครับ ผมก็ให้น้องสาวแขวนอยู่ เพราะเข้าใจว่าเค้าคงมีความสัมพันธ์อะไรลึกๆ อยู่ ตอนนี้น้องเค้าก็แขวนอยู่ครับ

5. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ครับน้องเอกนานๆ ผมจะได้ได้มีโอกาสไปในเมืองกับเค้าซักทีก็เลยถือโอกาสไปกราบครับ แหะๆๆๆๆ ที่วัดวงบมากครับ ตอนแรกไม่กล้าเข้าไปกราบเท้าด้านหลังคุณแม่ ก็เลยถามคุณแม่ชีที่ดูแล ท่านบอกเข้าไปได้ก็เลยได้กราบเท้าคุณแม่ครับ

6. st-antique

ได้รับแล้วครับ

:cool::cool::cool::cool::cool:

อนุโมทนาบุญ กับน้องเอทด้วยครับ

7. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    สวัสดียามค่ำคืนครับพี่ลูกหลานคุณเเม่ทุกท่าน วันนี้วันพระสวดมนต์ก่อนนอนกันหรือยังครับ ^^

8. st-antique

สวัสดีครับน้องท็อป ฝากบ้านด้วยนะครับวันนี้ พี่ขอตัวไปนอนก่อนครับ ^^

9. หลานเเม่

ขออนุญาติตอบเสริมที่ท่านพี่เชษฐ์ได้ตอบไปเเล้วในบางส่วนนะครับ รูปชุดนี้เป็นของที่ด้านบนศาลาคุณเเม่บุญเรือน วัดอาวุธ ทำออกมาจำหน่ายครับผม ท่าผมจำไม่ผิดน่าจะทำมาประมาณ 2 ปีมาเเล้ว ออกมาเรื่อยๆครับ มีทั้งหลังปั๊มยันต์พุทโธ ยันต์นะอะหัง ไม่มียันต์ รวมทั้งหลังยันต์หลังพระประจำวัน ถ้าศรัทธาท่านจริงๆห้อยเดี่ยวได้เลยครับ ขึ้นชื่อว่าเป็นรูปของคุณเเม่ท่านไม่ต้องห่วงครับ ความศักสิทธิ์มีเเน่นอน ^^

10. หลานเเม่

ได้เลยครับท่านพี่ เเต่ผมก็คงอยู่ไม่นานครับ เพราะพรุ่งนี้ต้องไปมหาลัยอีกเเล้วว

11. st-antique

ขอบใจมากครับสำหรับข้อมูลที่นำมาเสริมให้

ไม่เป็นไรครับ เอาแค่พอประมาณพอครับ ^^

12. หลานเเม่

ครับผมท่านพี่ ^^ :cool::cool::cool:

13. GM_1980

GM_1980 เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2012
    กราบคุณแม่บุญเรือน สวัสดีพี่ๆ ตอนเช้าวันจันทร์ ขอทุกคนโชคดีน่ะครับวันนี้ ถ้ามีประสบการณ์ก็อย่าลืมมาเล่าให้ฟังน่ะครับจะรอฟัง (smile)(smile)

14. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบคุณแม่เช้าวันเศรษฐี
    โชคดีมีเงินใช้เด้อพี่น้อง:cool:

15. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    กราบคุณแม่ยามเช้าครับ

สวัสดีพี่ขวัญเรือน พี่โป้ พี่เชษฐ์ คุณพล คุณGM 1980 ด้วยเน้อ....

<table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 6 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> dinso, GM_1980, คิดถูก, poman</td></tr></tbody></table>

16. kora20

kora20 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบเท้าคุณย่าที่เคารพ

สวัสดีคุณเชษฐ์และลูกหลานคุณย่าทุกท่าน

ขอบารมีธรรมของคุณย่าคุ้มครองทุกท่านในวันต้นสัปดาห์

17. therock1977

therock1977 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    ขอบคุณพี่เชษฐ์และหลานแม่สำหรับข้อมูลครับ

18. คิดถูก

คิดถูก เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2012
    กราบคุณย่าบุญเรือน โตงบุญเติมที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีลูกหลานคุณย่าทุกท่านค่ะ

เล่นหวยรัฐ จัดให้ ในวันนี้
    จงโชคดี ทุกคน จนอย่าเห็น
    ให้มีลาภ มีโชค ในตอนเย็น
    เลขใครเด่น ขอให้รวย ช่วยอวยพร

ปล. เลขดังมาก 914 14 41

19. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ตลาดปิดแล้ว ซื้อขายไม่ทันอ่าครับพี่อี๊ด
    :':)':)':)':)'(

20. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน....
    สวัสดีครับพี่เชษฐ์และทุกๆท่าน