คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับ คุณsat103 ขอบคุณมากคัรบ ^^

2. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

3. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีวันเสาร์ครับพี่ช้าง

4. st-antique

ขอตัวไปทำธุระก่อนนะครับ ท่านใดมีเรื่องสงสัยโพสสอบถามไว้ได้ครับ กลับมาจะรีบตอบให้ครับ

5. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือนครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

6. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับน้องท็อบ :cool:

7. therock1977

therock1977 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลทางขาวที่ยังไม่เคยเห็นที่ไหนครับ:cool:

8. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพ
    สวัสดีคุณเชษฐ์และพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ
    เอาบุญมาฝากครับวันนี้ผมและครอบครัวไปทำบุญตักบาตรที่วัดสันป่าสักวรอุไรธรรมารามครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2012
  9. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอขอบคุณน้องท็อปที่นำข้อมูลดีดีมาบอกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2012
  10. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    เวป เดี้ยงพร้อมเนท เน่า เศร้าเลย...:'(

11. prom20

prom20 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    กราบพระคุณ คุณแม่บุณเรือน โตงบุญเติม...สาธุ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ พี่พจน์ พี่หนูน้อย พี่ล่องลอยลม พี่เเสท พี่สุคลทิพย์ พี่เดอะร็อค พี่โป้ น้องท็อป และทุกๆท่าน วันนี้เช้าผมตั้งน้ำอธิฐานแล้วครับ ผมกำสวดมนต์ก่อนแล้วตั้งน้ำครับ สบายใจครับ(deejai) พรุ่งนี้หลัง08.00น ได้กินแล้วครับ อธิฐานครอบคลุมทั้งหมดเลยครับ(kiss)

12. prom20

ต้องตั้งทุกๆวันเสาร์ใช่ไหมครับแม้ว่ามีหัวน้ำแล้วก็ตามก็ยังต้องตั้งวันเสาร์ เช้านี้ผมตั้งแล้วครับ อธิฐานครอบคลุมครับ เดี๋ยวใช้ได้ก่อน หมายถึงตั้งแต่08.00น.ของวันอาทิตย์
    ผมจะได้ให้หัวน้ำเเก่เพื่อนผมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กันยายน 2012
  13. prom20

ครับพี่เชษฐ์
    ทำครั้งแรกนี่ตื่นเต้นครับและอธิฐานครอบครุมมากๆ....เอาที่เป็นไปได้ด้วยบารมีพระธรรมของพระพุทธเจ้าที่คุณแม่บุญเรือนอธิฐานไว้ ธัมโมอัปมาโน บารมีพระธรรมไม่มีประมาณ...สาธุ
    และเเอบเกร็งๆว่าวันเสาร์ต่อไปจะตั้งได้ดีอธิฐานครอบคลุมเหมือนครั้งแรกไหม...กลัวคิดไม่ออก
    แต่ผมได้ขอคุณแม่อธิฐานให้ครอบคลุมว่าด้วยธรรมของพระพุทธเจ้าที่คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมอธิฐานไว้ ในศิลานี้และที่ลูกระลึกถึงและอาราธทนาพระคุณคุณแม่มานี้ ขอให้ศิลานี้แผ่รังสีบารมีพระธรรมของพระพุทธเจ้าที่คุณแม่อธิฐานธรรมมาโดยอัตโนมัติโดยไม่มีประมาณตลอดไป ในการตั้งน้ำครั้งหน้าหรือผู้ที่เอาหัวน้ำอธิฐานนี้ไป หรือผู้ที่ครอบครองศิลาในภายภาคหน้า...ที่ลูกอธิฐานขอพระคุณแม่บุญเรือนอธิฐานธรรมของพระพุทธเจ้าสงเคราะห์นี้ ขอให้เป็นกระแสธรรมและบารมีแผ่ไปจากศิลานี้หรือหัวน้ำอธิฐานนี้ไปโดยอัตโนมัติและโดยไม่มีประมาณไม่ว่าครั้งหน้าต่อไปจะอธิฐานอย่างไรก็ตามขอให้กระเเสเดิมอันเป็นมงคลนี้ติดตามครอบคลุมทุกๆอณู ทุกๆโมเลกุลหนาแน่นไม่มีประมาณตลอดไปสาธุ
    ขออภัยนะครับ สิ่งใดไม่สมควรแต่ตอนอธิฐานไม่รู้ผุดมาจากไหนครับมาอย่างนี้ครับ และครั้งหน้าเสาร์หน้าเวลาตั้งน้ำใหม่ผมว่าจะเอาทั้งน้ำเก่าด้วยส่วนศิลาก็เเช่ตลอดเวลาเเต่หัวน้ำเดิมคงไว้ตลอดไปจะเก็บใส่ขวดไว้ด้วยครับครั้งเเรกที่ประทับใจในการตั้งน้ำไม่รู้ผุดคำอธิฐานมาจากไหนไม่ตะกุกตะกักหรือสะดุดซักคำทั้งๆที่ไม่ตั้งท่องหรือตระเตรียมมาก่อน แล้วไม่รู้ถูกหรืออย่างไร การตั้งน้ำถูกอยู่แล้วเพราะผมเอาตามต้นฉบับที่พี่พจน์บอกมาทั้งหมด แต่ที่เล่านี้เฉพาะที่ผมอธิฐานเพิ่มเติมเอาครับ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กันยายน 2012
  14. wee99

wee99 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน สวัสดีครับ คุณเชษฐ์ คุณขวัญเรือน คุณpoman คุณ promvihar และเพื่อนๆสมาชิกลูกหลานคุณแม่ทุกๆท่าน หลังเที่ยงวันเสาร์ครับ<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:TrackMoves/> <w:TrackFormatting/> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:DoNotPromoteQF/> <w:LidThemeOther>EN-US</w:LidThemeOther> <w:LidThemeAsian>X-NONE</w:LidThemeAsian> <w:LidThemeComplexScript>TH</w:LidThemeComplexScript> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> <w:SplitPgBreakAndParaMark/> <w:DontVertAlignCellWithSp/> <w:DontBreakConstrainedForcedTables/> <w:DontVertAlignInTxbx/> <w:Word11KerningPairs/> <w:CachedColBalance/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> <m:mathPr> <m:mathFont m:val="Cambria Math"/> <m:brkBin m:val="before"/> <m:brkBinSub m:val="--"/> <m:smallFrac m:val="off"/> <m:dispDef/> <m:lMargin m:val="0"/> <m:rMargin m:val="0"/> <m:defJc m:val="centerGroup"/> <m:wrapIndent m:val="1440"/> <m:intLim m:val="subSup"/> <m:naryLim m:val="undOvr"/> </m:mathPr></w:WordDocument> </xml><![endif]-->

15. wee99

wee99 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุโมทนาและขอแสดงความยินดีกับคุณ promvihar ด้วยนะครับ ที่ได้รับศิลาน้ำจากเพื่อนสมาชิกผู้เปี่ยมด้วยน้ำใจ เพื่อใช้ในการขอความอนุเคราะห์จากคุณแม่บุญเรือนตั้งน้ำอธิษฐานเพื่อใช้ในการรักษาโรค

16. st-antique

สวัสดีครับพี่เล็ก

:cool::cool::cool::cool::cool:

สวัสดีครับน้องกอล์ฟ

17. st-antique

สวัสดีครับพี่เสือ
    อนุโมทนาบุญ ด้วยครับพี่ _/\_

:cool::cool::cool::cool::cool:

สวัสดีครับพี่โป้
    เหตุนี้นี่เอง ว่าแล้วพี่โป้ถึงไม่ค่อยได้เข้ามาทักทายกัน ^^ ขอให้แก้ไขเสร็จโดยเร็วนะครับพี่โป้

18. st-antique

สวัสดีครับน้องเอก น้ำอธิษฐาน ดื่มได้หลัง 8 โมงเช้าวันพรุ่งนี้ครับ ^^

ใช่ครับ ตั้งวันเสาร์ แต่หากมีเหตุจำเป็นต้องใช้ระหว่างอาทิตย์ อาจจะขออนุญาตตั้งเป็นกรณีพิเศษก็ได้ครับ

เฉพาะข้อความในใบตั้งน้ำก็คลอบคลุมแล้วล่ะครับน้องเอก แต่สำหรับเรื่องอื่นที่ขอเพิ่มเติมนั้นก็ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลที่จะขอครับ

19. st-antique

สวัสดีครับคุณวีระ

20. degwad

degwad เป็นที่รู้จักกันดี

กราบท่านแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

สวัสดีครับลูกหลานท่านแม่ฯ ทุกๆคน