คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. baipoo

baipoo เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือนที่เคารพยิ่ง และสวัสดีเพื่อนๆ กัลยาณมิตรทุกท่าน พักนี้ไม่ค่อยได้เข้ามา แถมวันนี้เวปเป็นไรก็ไม่ทราบ เข้าไม่ได้ทั้งวัน คงต้องตามอ่านย้อนหลังตากลับแน่ๆ ^^

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับพี่ไพฑูรย์ พี่ก็รักษาสุขภาพมากๆนะครับ
    Code:

สวัสดีครับน้องเอท

สวัสดีครับน้องบอล

3. prom20

prom20 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    กราบคุณแม่ครับ
    สวัสดี พี่เชษฐ์และพี่ๆทุกท่านครับ เพิ่งกลับมาถึงบ้านครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาบ่อยครับ งานชุกครับ...ขอตัวไปทำธุระก่อนนะครับ...ขอให้คุณเเม่รักษาทุกๆท่านและกระผมด้วยครับ...สาธุ

4. pukajunk

pukajunk เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบารมีคุณแม่บุญเรือน และสวัสดีลูกๆ หลานๆ คุณแม่ทุกๆ ท่านนะครับ วันนี้เข้าเวปบอร์ดไม่ค่อยได้เลยครับ

5. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    กราบ กราบ กราบคุณแม่บุญเรือนที่เคารพยิ่งค่ะ
    และเข้ามาทักทายพร้อมกับราตรีสวัสดิ์ทุกท่านนะคะ
    วันนี้ไปธุระมาเพิ่งกลับมาไม่นานค่ะ มานั่งไล่อ่านตาลายเลยค่ะกระทู้ไปไวค่ะไม่เข้ามาสองวันฮือๆ
    วันนี้แวะไปกราบหลวงปู่ดู่ที่วัดสะแกมาด้วยค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยกันนะคะ
    พอดีไปช่วยน้องสาวหาหอพักค่ะ ตระเวณหาแถวๆนิคมโรจนะค่ะเลยได้แวะไปวัดสะแก
    อีกวันสองวันคงว่างแล้วค่ะจะได้เข้ามาติดตามทักทายทุกท่านนะคะ
    และขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านทีได้ไปทำบุญกันมานะคะ ^^

6. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ณิ ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับผม

7. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    วันนี้ส่งของให้พี่เชษฐ์นะครับ
    เปนน้ำใจเล็กๆจากผมครับ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2012
  8. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    สวัสดีครับพี่ๆลูกหลานคุณเเม่ทุกๆท่าน ถึงเวปจะล่มมาทั้งวัน เเต่เมื่อถึงเวลาหลานเเม่ก็ต้องพยายามเข้ามาประจำการทำหน้าที่ดูเเลกระทู้ให้กับท่านพี่คร๊าบบบบ denceedenceedencee

9. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    กราบกราบกราบคุณแม่บุญเรือนที่เคารพยิ่ง
    สวัสดียามเช้าวันพฤหัสบดีนะคะทุกท่าน
    และสวัสดีค่ะ คุณนุ ดีใจด้วยนะคะวันนี้เจ้าหญิงน้อยๆจะมาหาแล้วใช่มั้ยคะ ^^

10. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:สวัสดีครับ คุณ ณิ และทุกๆท่าน
    ขอร่วมโมทนาบุญกับ ทุกๆท่านด้วยครับ

11. kora20

kora20 เป็นที่รู้จักกันดี

กรบเท้าคุณย่าที่เคารพ

สวัสดีคุณเชษฐ์และเพื่อนทุกท่านครับ

ขอบารมีธรรมของคุณย่าคุ้มครองทุกท่านนะครับ

12. pukajunk

pukajunk เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบารมีคุณแม่บุญเรือนที่เคารพ และสวัสดีลูก หลานคุณแม่ทุกๆ ท่านครับ

13. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน ด้วยความเคารพ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ และพี่น้องทุกท่านครับ
    ขอให้โชคดีทุกท่านนะครับ วันนี้มีภารกิจ ว่างๆ จะแว๊บเข้ามาติดตามครับ

14. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:กราบๆๆ คุณ แม่บุญเรือน ครับ
    สวัสดีครับ ทุกๆท่าน
    รวยกันนะครับ

15. aomrt107

aomrt107 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพอย่างสูง
    และสวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ

16. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ขอให้บารมีคุณแม่....คุ้มครองทุกท่านนะครับ
    ...............................................
    แอบห้นพี่โป้มาเล่นนะ อิอิ

<table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 6 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> dinso, poman, kora20</td></tr></tbody></table>

17. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ธรรมะ สะกิดใจ...ได้ดี เพราะถูกด่า

ฉันมีดี เพราะถูกด่า น่าหัวไหม?
    ยิ่งดีใจ เพราะถูกด่า ดูน่าหัว
    ...​

ใครจะด่า สักเท่าไร ไม่เคยกลัว
    เรื่องจะชั่ว อย่างเขาด่า นั้นอย่าเกรง

ใครมีดี คนก็คิด ริษยา
    หาแง่ด่า กันโขมง ล้วนโฉงเฉง
    เมื่อยปากเข้า ปากก็มุบ หุบปากเอง
    ยิ่งครื้นเครง คือฉันท้า ให้ด่าฟรี

ฉันเป็นคน ได้ดี เพราะคำด่า
    กลายเป็นสิ่ง นำมา ซึ่งศักดิ์ศรี
    ด่าเท่าไร ก็เห็นไม่ จริงสักที
    เลยได้ดี เพราะถูกด่า น่าหัวครัน ฯ

: พุทธทาสภิกขุ

18. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    _/\_ กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยเศียรเกล้า...สวัสดีคุณเชษ น้องอี๊ด พี่พจน์ น้องตั้ม พี่หมูน้อย พี่ขวัญชัย พี่ไพฑูรย์ พี่ kora20 และลูกๆ คุณแม่ทุกท่านนะครับ...

19. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    และสวัสดีพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ...

สุขเพราะให้ ทุกข์เพราะอยากได้

20. degwad

degwad เป็นที่รู้จักกันดี

ขอน้อมกราบท่านแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ด้วยศรัทธายิ่ง

สวัสดีครับกัลยาณมิตรทุกคน ลูกขอพรจากเมตตาบารมีท่านแม่ฯช่วยคุ้มครองลูกหลานท่านแม่ฯ ให้มีความสุขและรวยๆกันมากๆขึ้นทุกๆวัน ด้วยเทอญ สาธุ