คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. กิตติกรณ์_ต่าย

กิตติกรณ์_ต่าย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ไม่ทราบมีแผนที่และเบอร์โทรศัพท์ วัดวชิราลงกรณ์ไหมครับ อยากไปที่บ้านสามัคคีวิสุทธิ์มากครับ อยากมีโอกาสได้เข้าเยี่ยมชมบ้านสามัคคีวิสุทธิ์ บ้านแห่งประวัติศาสตร์ที่มีความสำคัญเกี่ยวเนื่องกับคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมเมื่อครั้งที่ท่านยังมีชีวิตอยู่ ขอเป็นธรรมทานสำหรับลูกหลานคุณแม่และบุคคลผู้สนใจได้เข้าเยี่ยมชมครับ

2. นายเท่ห์004

นายเท่ห์004 สมาชิก

ขอสอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับ การที่ไหว้คุณย่าบุญเรือนด้วยผลไม้ต่างๆ เช่น ส้มโอ กล้วย มีผลอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

3. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

เรื่องนี้เคยลงไว้แล้วครับ ลองอ่านดูข้อมูลเก่าๆที่ลงไว้นะครับ

4. ลิปโป้

ลิปโป้ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2011
    สาธุๆๆๆๆ

5. นายเท่ห์004

นายเท่ห์004 สมาชิก

ครับเห็นล่ะครับขอบคุณครับที่แนะนำ

6. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    โทรถามที่เบอร์นี้เลยครับผม พระอาจารย์สิทธิ วัดวชิราลงกรณ์ปากช่อง 081-492-2983:cool:

7. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

จากรายการของขวัญที่ตั้งไว้แต่ต้น ด้วยคิดว่าจะมีคนผู้เข้ามาร่วมกิจกรรมเกิน 50 คนอย่างแน่นอน แต่เมื่อไล่เรียงดูแล้วจำนวนผู้ที่เข้ามาร่วมกิจกรรมเมื่อวานนี้มีเพียง 40 ท่านเท่านั้น ผมจึงขออนุญาตตัดของขวัญรางวัลสุดท้ายออกเพื่อให้จำนวนตรงกับผู้ที่เข้าร่วมลุ้นรับของขวัญครับ ประมาณ 3 ทุ่ม ผมจะทำการอธิษฐานขอให้คุณแม่ฯได้ช่วยเลือกผู้ที่เหมาะสมกับของขวัญต่างๆก่อนจะทำการจับฉลากในลำดับถัดไป ขอให้ทุกท่านได้ตั้งจิตอธิษฐานขอพรจากคุณแม่ฯให้ได้รับของขวัญตามตั้งใจไว้ครับ

8. ลิปโป้

อนุโมทนาบุญกับจิตที่เป็นกุศลของพี่เชษฐ์ด้วยครับ

9. กิตติกรณ์_ต่าย

กิตติกรณ์_ต่าย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบพระคุณและขออนุโมทนาบุญครับผม

10. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมครับ สวัสดีพี่st-antique, พี่รุ่ง และลูกศิษย์คุณแม่ทุกๆท่านครับ ขอให้โชคดีมีแต่ความสุข ร่ำรวย ร่ำรวย กันทุกคนนะครับ

11. st-antique

สำหรับลูกหลานคุณแม่ฯทีร่วมกันลงประสบการณ์กันนั้น ผมขอเวลาในการอ่านสักหน่อยครับและจะประกาศชื่อผู้โชคดีที่ได้รับของขวัญพิเศษไปบูชากันต่อไป

12. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***กราบ กราบ กราบ คุณแม่ครับ***สวัสดีครับ น้อง เชษ และ ทุกๆท่าน รวยๆๆๆ****

13. ลิปโป้

มารอลุ้นครับ วาสนาจะถึงมั้ยหนอออ:cool:

14. st-antique

จะทำการบอกกล่าวคุณแม่ฯและจับฉลากแล้วนะครับ อธิษฐานขอพรจากคุณแม่ฯได้เลยครับ ^^

15. nittayawet

nittayawet สมาชิก

ขอแสดงความยินดีกับท่านที่ผ่านเข้ารอบครับ

16. st-antique

รายชื่อของขวัญและชื่อผู้โชคดีที่ได้รับของขวัญแต่ละชิ้น มีดังนี้

ของขวัญชิ้นที่ 1 ถุงขาวเจ้าทรัพย์ใบใหญ่ bearkery
    ของขวัญชิ้นที่ 2 ถุงม่วงพ่วงทรัพย์ใบเล็ก Rak-Maae
    ของขวัญชิ้นที่ 3 ลูกอมปูนเสก yungya
    ของขวัญชิ้นที่ 4 ลูกอมปูนเสก am12
    ของขวัญชิ้นที่ 5 ลูกอมปูนเสก g-paragon
    ของขวัญชิ้นที่ 6 ศิลาน้ำ แควใหญ่
    ของขวัญชิ้นที่ 7 ศิลาน้ำ puniw
    ของขวัญชิ้นที่ 8 ศิลาน้ำ nott17
    ของขวัญชิ้นที่ 9 ศิลาน้ำ sereenon
    ของขวัญชิ้นที่ 10 ศิลาน้ำ Liverpat
    ของขวัญชิ้นที่ 11 ข้าวตอกพระร่วง ลูกน้ำเค็ม
    ของขวัญชิ้นที่ 12 ข้าวตอกพระร่วง meteekit
    ของขวัญชิ้นที่ 13 ข้าวตอกพระร่วง jackkky
    ของขวัญชิ้นที่ 14 ข้าวตอกพระร่วง กิตติกรณ์_ต่าย
    ของขวัญชิ้นที่ 15 ข้าวตอกพระร่วง fronzentrixz
    ของขวัญชิ้นที่ 16 ข้าวสารหิน แหม่มจ้า
    ของขวัญชิ้นที่ 17 ข้าวสารหิน Nipon 57
    ของขวัญชิ้นที่ 18 ข้าวสารหิน rs83
    ของขวัญชิ้นที่ 19 ข้าวสารหิน toeyzawarasin
    ของขวัญชิ้นที่ 20 ข้าวสารหิน ajsquare
    ของขวัญชิ้นที่ 21 หินปัจเจกพุทธเจ้า ไปคนเดี่ยว
    ของขวัญชิ้นที่ 22 หินปัจเจกพุทธเจ้า ลิปโป้
    ของขวัญชิ้นที่ 23 หินปัจเจกพุทธเจ้า R-LEK
    ของขวัญชิ้นที่ 24 หินปัจเจกพุทธเจ้า @ชาวบ้าน
    ของขวัญชิ้นที่ 25 หินปัจเจกพุทธเจ้า โอมนคร
    ของขวัญชิ้นที่ 26 หินปัจเจกพุทธเจ้า Tay1977
    ของขวัญชิ้นที่ 27 หินปัจเจกพุทธเจ้า นายเท่ห์004
    ของขวัญชิ้นที่ 28 หินปัจเจกพุทธเจ้า aomrt107
    ของขวัญชิ้นที่ 29 หินปัจเจกพุทธเจ้า myOle
    ของขวัญชิ้นที่ 30 หินปัจเจกพุทธเจ้า พี่เหงี่ยม
    ของขวัญชิ้นที่ 31 พลอยเสก วิถีเพชรVTP
    ของขวัญชิ้นที่ 32 พลอยเสก kengeg
    ของขวัญชิ้นที่ 33 พลอยเสก Tee-1234
    ของขวัญชิ้นที่ 34 พลอยเสก ojoel
    ของขวัญชิ้นที่ 35 พลอยเสก Preaw-111
    ของขวัญชิ้นที่ 36 พลอยเสก นสิทธิ
    ของขวัญชิ้นที่ 37 พลอยเสก ampolj
    ของขวัญชิ้นที่ 38 พลอยเสก dinso
    ของขวัญชิ้นที่ 39 พลอยเสก Mikadomind
    ของขวัญชิ้นที่ 40 พลอยเสก noona2491

ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่ได้รับของขวัญอันเป็นมงคลยิ่งที่คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เมตตาอธิษฐานธรรมบรรจุไว้ให้ไปบูชาในโอกาสพิเศษนี้ ผมมั่นใจครับว่าของขวัญต่างๆที่แต่ละท่านได้รับคุณแม่ฯได้จัดสรรให้ตรงตามความเหมาะสมของแต่ละท่านแล้ว เมื่อท่านได้รับไปแล้วขอให้ทำบุญตักบาตรอุทิศบุญกุศลถวายคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เพื่อแสดงความกตัญญูกตเวทีต่อครูอาจารย์ที่เราเคารพรักและศรัทธายิ่งด้วยครับ และขอให้บูชา เก็บรักษาของเหล่านี้ไว้ให้ดี ของบางชิ้นอาจจะดูเล็กน้อยไม่มากมูลค่าแต่เป็นของที่เป็นมงคลยิ่งและสูงค่ามากกว่าขนาดหรือจำนวนอย่างแน่นอนครับ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เมตตามอบพรให้ลูกหลานทุกท่านมีโชคชัย ดำเนินชีวิตด้วยความราบรื่นไร้โรคาพยาธิทั้งปวงมาแผ้วพาน ประกอบการงานใดให้ราบรื่นสำเร็จด้วยดี ให้มั่งคั่งมั่งมีด้วยเงินทองโภคทรัพย์นานา หลากไหลมาดุจแม่น้ำคงคาไม่รู้ขาดสายตลอดไปด้วยเทอญ

ปล.สำหรับท่านที่ได้รับของขวัญในโอกาสพิเศษนี้ ขอให้ท่านส่งข้อความเข้ามาแจ้งชื่อของขวัญที่ได้รับ พร้อมแจ้งชื่อ นามสกุล เพื่อจัดส่งของด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2014
  17. st-antique

สำหรับท่านที่ช่วยหาหน้าที่มีลิงค์จากเว็บพลังจิตไปยังเฟสบุ๊คมีด้วยกัน 3 ท่าน คือ

คุณ ww2010
    คุณ Mug2556
    คุณ Tay1977

ทั้ง 3 ท่านนี้ผมจะมอบเพชรหน้าทั่งให้เป็นของขวัญครับ ขอบคุณมากครับที่ช่วยค้นหาข้อมูลที่ต้องการ

18. st-antique

ท่านที่ลงประสบการณ์ตั้งแต่วันที่ 1 กันยายน ถึง 7 กันยายน ที่ผ่านมาก รอลุ้นกันอีกรอบนะครับว่าใครจะเป็นผู้โชคดีได้รับของขวัญไปบูชาเสริมความเป็นสิริมงคลและความเจริญก้าวหน้าให้ชีวิต ขอเวลาอ่านสักหน่อยครับแล้วจะรีบมาแจ้งให้ทราบอีกครั้ง ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ได้ช่วยกันเผยแพร่ประสบการณ์ความเมตตาที่ได้รับจากคุณแม่ฯ เพื่อร่วมกันเผยแพร่เกียรติคุณของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ให้ขจรขจายยิ่งขึ้นไปครับ

19. ลิปโป้

ขอบคุณมากๆครับ พี่เชษฐ์ คุณแม่ท่านคงเลือกให้แล้วครับ

20. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    ขอแสดงความยินดีกับผู้ที่ได้รับของมงคลไปบูชากันนะครับ และขอขอบคุณท่านพี่เชษฐ์ที่จัดกิจกรรมดีๆแบบนี้ ซึ่งจัดมาเป็นตลอดทุกปีไม่เคยขาด :cool::cool::cool: