คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    กราบคุณแม่บุญเรือนครับ..
    สวัสดีวันพระครับทุกๆท่าน....

------------------------------------------------------------------------------
    จงเดินให้ถูกทิศ ดำเนินชีวิตให้ถูกทาง เก็บวางสิ่งของให้ถูกที่ ใช้คนและสิ่งของให้ถูกงาน

2. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    เฝ้าด้วยคน....อิอิ (^_^)

3. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

มีพรรคพวกเพิ่มขึ้น แบบนี้เจ๋งครับพี่นอร์

4. sontaree

sontaree เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2012
    กราบเท้าคุณแม่บุญเรือน

สวัสดีวันพระค่ะคุณเชษฐ์และทุกคน
    ทำงานเสร็จแล้วแวะเข้ามาอ่านกระทู้ไปไวมากเลยค่ะ

5. chabay

chabay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ไปไวจิงงๆๆกระทู้นี้ สวดยอดคับๆๆๆๆๆๆ

6. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    :cool: วันนี้วันดี เป้นบทพูสูจน์ว่า ถ้าเรานับถือ คุณแม่จริง ท่านก้มาโปรดจริงๆ ^^

7. chabay

chabay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อฐิฐานขอท่านเลยคับ ส่วนตัวผมนั้นขอปุ๊ปได้ปั๊ปตลอดไม่เกิน 24 ชม. ไม่ได้พูดเวอร์แต่เป็นแบบนี้จิงๆ

8. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็รู้สึกอย่างนั้นครับ โดยเฉพาะพักหลังนี่รู้สึกว่า เวลาขออะไรจากท่านจะได้เร็วมาก

9. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    เรื่องราวชีวิตคนบางวันมันก็มีให้ทุกข์ใจได้แบบไม่คาดฝันเหมือนกันนะเนี่ย เฮ่อ แต่เดี๋ยวมันก็คงผ่านไปขอบารมีคุณแม่บุญเรือนช่วยลูกศิษย์หลานศิษย์ด้วยสาธุ

10. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

มาแอบเฝ้าเป็นเพื่อนครับ อิออิอิ

11. auto1471

สาธุ ขอบอกว่าจิงครับ ช่วงฉลอง 100 หน้า ผมก้อขอนิดๆครับ
    ผลที่ได้
    (ผมขอ อะไรก้อได้ ที่ไม่ใช่พลอยหรือศิลาน้ำ มีหมดแล้ว)

เป็นคราบน้ำขึ้น ตอนนี้แห้งมากก้อสวยเลย โมทนาสาธุบุญกับผู้ให้อีกครั้ง

12. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบารมีคุณแม่บุญเรือนช่วยให้เรื่องทุกข์ใจที่เกิดขึ้นกับพี่ณิจงหายไปราวปลิดทิ้ง และขอให้มีแต่สิ่งที่ดี ๆ เข้ามาแทนที่ด้วยเทอญฯ

ผมเอาใจช่วยนะครับพี่ณิ

13. auto1471

อันนี้ก้ออีก 1 เหตุการ์ณหลังจากที่รู้ว่าได้พุทโธน้อย พิมพ์เล็กแล้ว
    ไปตักบาตรอุทิศให้คุณแม่ มันเหมือนมีเลขวิ่งขึ้นมาแต่ไม่ชัด
    จนไปดัก ปล้น น้องเชษฐ แถวชลบุรีแล้ว ช่วงที่น้องเชษฐขับ
    รถออกไปรู้สึกแบบเดียวกันเลย จึงสอบถามที่มาซะ
    ผลอย่างที่เห็น เกือบมากๆๆๆ แต่ได้น้ำจิ้มเล็กน้อย 55555

โมทนาสาธุบุญที่เกิดให้คุณแม่ด้วย

14. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆค่ะ ลูกศิษย์คุณแม่สู้ๆค่ะ^^pity_pig

15. jaguarnusing

ยินดีกับคุณ auto1471 อีกครั้งครับ พระฟอร์มดีมากครับ:cool::cool:

16. kanpatsavee

ยินดีด้วยค่ะ :cool::cool::cool:

17. Norragate

เมื่อคืนฝันแปลกครับ....
    ฝันว่ากำลังเดินอยู่ในท่ามกลางหมู่คณะสงฆ์ ที่ไหนก็ไม่รู้...แต่ภูมิประเทศมีแต่หน้าผาสูงชัน....การเดินทางก็ลำบากมากๆ.....พอเดินมาได้สักพักก็เจอหน้าผาชันแห่งหนึ่ง..ท่านต่างก็พยายามปีนขึ้นตระเกียกตระกายขึ้นไปให้ได้.....พอถึงคิวผม..ผมก็ไม่รู้จะทำยังไง ปีนเท่าไรก็ไม่ถึงฝั่ง...หันหลังกลับไปดูก็ยังพบพระสงฆ์อีกจำนวนมากที่ยืนดูนิ่งๆ ว่าเราจะขึ้นไปได้มั้ย จนผมเหนื่อย และนั่งพักบวกกับความผวาที่จะทำยังไงให้เดินตามพระสงฆ์ที่ขึ้นไปแล้วนั้นให้ทัน....จู่ๆก็มีพระอยู่ 1 รูปนำจีวรตนเองออกมาม้วนๆให้เหมือนเชือกและโรยลงมาให้ผมจับ เพื่อปีนขึ้นไปบนหน้าผานั้นจนได้....พอขึ้นไปถึง...ผานั้นก็ถล่มลงมา,ต่างคนต่างตระเกียกตระกาย..ภาพในฝันดูน่ากลัวและหวาดหวั่นมากๆ...รอบด้านมืดไปหมด.....แต่ความพยายามของพระสงฆ์ทั้งหลายที่อยู่รายล้อมผมก็ยังไม่ลดความพยายาม...จนในที่สุดก็มีพระรูปแก่ๆ รูปหนึ่งเดินออกมายืนต่อหน้าผม พร้อมกับบอกให้ผมเดินไปหยิบกรวดหินเม็ดเล็กๆสีดำ+สีเขียวแก่มาให้ท่าน...ผมก็งง ไม่รู้จะไปหามาจากไหน...เดินวนไปวนมาอยู่แถวนั้นอยู่พักใหญ่ก็เจอหีบใบหนึ่ง..จึงเปิดดูว่าข้างในมีอะไรบ้าง...พอเปิดปุ๊บก็พบหินกรวดเม็ดเล็กๆสองสีจริงๆ...จึงหยิบไปให้ท่าน...ท่านไม่ใช้มือรับ...ท่านนำจีวรมาแผ่ออก..ให้ผมวางใส่ในนั้น..สักพักท่านก็บริกรรมคาถาอะไรไม่รู้...นานมากๆ...อยู่ๆก็มีหน้าผาใหญ่ๆเคลื่อนเข้ามาประชิดเหล่าหมู่สงฆ์และผม....ท่านบอกให้ทุกคนขึ้นไปบนผานี้ให้ได้...หากผ่านพ้นผานี้ไปได้....ก็เป็นอันถึงจุดหมาย...ผมงงมาก ได้แต่ยืนดูว่าจะทำยังไง,วิธีไหนที่จะปีนขึ้นไปได้หมดล่ะเนี๊ยยยย??????? เพราะมันสูงชันมากๆๆๆๆๆๆ...ยังไม่ทันจะได้เริ่มปีน..นาฬิกาผมก็ปลุก...แปลกดีครับ...ไม่เคยฝันอย่างนี้มาก่อน...จะว่าปิติ ก็ปิติ จะว่าหวาดกลัวก็เหมือนจะใช่...

หวังว่าคงไม่เบื่อกับความฝันแปลกๆของผมนะครับ....(^^)

18. jaguarnusing

ส่วนตัวผมว่าหากฝันเห็นพระสงฆ์นั้นถือเป็นเรื่องดีครับคุณนอร์ แล้วยิ่งท่านมาคอยช่วยเหลือนำเราขนาดนี้ ผมมองว่าหากสิ่งใดที่คุณนอร์คิดจะทำหรือทำไปแล้วยังไม่เป็นไปอย่างที่คาดหมาย ขอให้คุณนอร์ตั้งใจทำและอธิษฐานขอให้ผู้ที่มีเมตตาต่อคุณนอร์ยื่นมือมาช่วยเหลือเถิด แล้วจะมีคนมาคอยช่วยเหลือคุณนอร์ครับ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ อิอิ)

19. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ออโต้ครับ ถ้างวดหน้ามาอีกรบกวนแจ้งด้วยนะ จะขอเกาะพี่ไปด้วยยยย
    ^^"

20. Norragate

ขอบคุณครับคุณนุ....ผมเองก็ภาวนาของให้เป็นเช่นนั้น....สาธุๆๆๆ (^_^)