คลิป ฮือฮา!! หญิงปริศนา ย้อนเวลา เดินคุยโทรศัพท์มือถือ ในหนัง ชาร์ลี แชปลิน

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Dave007, 29 ตุลาคม 2010.

1. muumui

muumui สมาชิก

10 กันยายน 2010
    การเเสดงก็ยังเป็นการเเสดงอยู่วันยังค่ำ อย่าลืมนะว่าเป็นหนัง จะทำอะไรก็ได้

ยังงั้ล หนังสตาวอร์ ปานนี้คงมียานเอาวกาศบินเล่นเเล้วแถมยังมีมนุษย์ต่างดาวด้วย

เดียวผมก็ทำมั้งเลยเลย เมื่อ 10ปีที่เเล้ว ผมเห็นมนุษย์ต่างดาวที่หนังสตาวอร์

2. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    พยายามใช้สติปัญญากันเยอะๆๆนะจ๊ะ...

thaiput007@hotmail.com

3. นมสดปั่น

นมสดปั่น เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    มันก็แค่เครื่องช่วยฟังแค่นั้นเอง เป็นชาวพุทธใช้สติปัญญาให้มากกว่านี้หน่อยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. UGIAkira

UGIAkira สมาชิก

22 กุมภาพันธ์ 2006
    ผมว่าไม่ได้ถือโทรศัพท์หรอกครับ

ที่เห็นดำๆ น่าจะเป็นเงาของมือมากกว่า

สังเกตุึตอนสุดท้ายดีๆครับ จะเห็นได้ว่าในมือ เหมือนไม่ได้ถืออะไรเลย

5. singhol

singhol เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2009
    นานาจิตตัง สรณังคัจฉามิ

6. Kinglondon

Kinglondon Active Member

14 กันยายน 2010
    กระทู้น่าสนใจครับ แต่ผมเชื่อว่าไม่น่าจะใช่มาจากอนาคต ผมเห็นด้วยกับคุณ GUYTHUM เพราะโดนปกติแล้ว พวกสายลับหรือพวกทางการทหารเค้าจะใช้เทคโนโลยีได้ก่อนชาวบ้าน
    ยกตัวอย่างเรื่อง internet ตอนสงครามเวียดนามมั้งถ้าจำไม่ผิด พวกทหารอเมริกันเค้ามีใช้กันแล้ว หรือสงครามก่อนหน้านั้นจำไม่ได้นะครับไม่ชัวร์ แต่เคยได้ข่าวมาว่า พวกการทหารเค้าใช้มาก่อนหน้าชาวบ้านเป็น 10 ปี เป็นไปได้อาจจะเป็นวิทยุแบบคุยกันมากกว่าไม่ถึงขั้นโทรศัพท์มือถือ ถ้าวิทยุแบบคุยกัน 2 คนมันก็ไม่เป็นปัญหาครับเรื่องผู้ให้บริการคลื่น
    แล้วข้างในมันก็ไม่มีอะไรมากสมัยนี้ไปซื้ออุปกรณ์มาทำเองยังได้จะเอาเล็กๆไม่ใช่ปัญหาทำไม่ยากครับ เคยเรียนทำวิชาไฟฟ้าตอนเด็กๆ ไม่ใช่เทคโนโลยีซับซ้อนอะไร อีกอย่างสมัยนั้นก็น่าจะทำทรานซิสเตอร์ได้แล้ว ผมหมายถึงตัวต้านทานนะครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องไฟฟ้ามากคืนคุณครูไปหมดแล้ว แต่รู้ว่าทำไม่ยาก อีกอย่างวิทยุติดตามตัวนี้ตัดไปได้เลย เพราะพึ่งอ่านมาว่าคนที่ทำวิทยุแบบเล่นเทปขณะเล็กนี้ของยี่ห้อ Sony ครับ รุ่น walkman สมัยนั้นน่าจะมีอย่างเก่งก็แผ่นเสียง ไม่น่าจะมีเทป น่าจะเป็นเครื่องส่งวิทยุมากกว่า แบบส่งได้ไม่ไกล เสียงเบาจึงจำเป็นต้องแนบหูไว้ (แต่ที่ดูอาการของผู้หญิงคนนี้น่าจะคุยกับใครมากกว่าที่จะบ่นหรือร้องเพลงเรื่อยเปื่อย สังเกตุดูดีๆครับ ผมว่าเค้าคุยกับใครจริงๆ) แต่คงยังไม่ถึงขั้นย้อนเวลามานะครับ ผมว่า

เสริมหน่อยนะครับผมว่าคน 80 ปีก่อนอัจฉริยะ ก็มีเยอะนะครับ อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์ (เยอรมัน: Albert Einstein) (14 มีนาคม พ.ศ. 2422 - 18 เมษายน พ.ศ. 2498) ปัจจุบัน 2553 80ปีก่อนไอสไตน์ก็ยังมีชีวิตอยู่ แค่เครื่องส่งวิทยุกระจอกๆ คงไม่เกินกำลังคนในยุคนั้นที่จะทำนะครับผมว่า
    และที่รู้มาไอสไตน์กับชาลีแชปปริ้นและมาริลีนมอนโล เป็นเพื่อนกันนะครับ

http://th.wikipedia.org/wiki/อัลเบิร์ต_ไอน์สไตน์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2010
  7. vergo shaka

vergo shaka เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ สมัยนั้นทำ สารกึ่งตัวนำได้สำเร็จแล้ว ถูกใช้แทนหลอดในงานแอคทีฟ กินไฟน้อย
    ตัวเล็กกว่า ....หลอดใช้ไฟจุดขากริด มหาศาลมาก แต่ ทรานซิสเตอร์ใช้ไฟไปไบอัส
    ตรงขา เบส 1ส่วน1000 แอมป์ แรงดัน ฟอร์เวิรด์ 0.7โวลต์
    ฉะนั้นจึงประหยัดไฟ กว่าหลอดมหาศาล ณ. พิกัดพลังงานเท่ากัน หรือเทียบ วัตต์/วัตต์
    ได้สบายๆและขนาดที่เล็กกว่ามาก จึงเหมาะที่จะพกพา ส่วน พวก R L C นั้น ไม่ว่า
    เทคโนโลยี่ทางอิเล็กทรอนิกส์จะก้าวหน้าแค่ไหนพวก R L C จะมีใช้ตลอด ไม่เปลียนตาม
    พวกอุปกรณ์แอคทีฟ..

8. จิตอารี

จิตอารี เป็นที่รู้จักกันดี

นานาจิตตัง คร่า คิดมากกกก ปวดเพ็งงอยยย เป่าๆ

9. จิตวิปริต

จิตวิปริต สมาชิก

14 มิถุนายน 2008
    ทันสมัยขนาดนั้นทำไมไม่ใช้ บูลธูช

10. noompop

noompop สมาชิก

6 พฤศจิกายน 2010
    ใช่คุยกะใครอ่ะสมัยนั้นมี เครือข่ายโทรสัพเเล้วหรออ่ะ หรือคุยข้ามยุคเวลามา ถ้าคุยข้ามยุดเวลามาก็เเสดงว่าคลื่นโทรสัพ ข้ามมิติเวลาได้ทำไมเราไม่ลองทดลองคลื่นโทรสัพเเล้วเอามาเป็นตัวข้ามมิติซะเลยล่ะ ถึงจะเรียกว่าพลิกวิกฤษให้เป็นโอกาศ คิดเเบบต่อยอดจริงมะ

11. new159852357

new159852357 สมาชิก

ถ้าเป็นโทรศัพท์จริงๆเเสดงว่าในอนาคตพวกเราประสบความสำเร็จเกี่ยวกับ time machine
    เเล้วพวกเราย้อนไปยังโลกอดีตเเละที่ต้องการเดินผ่านกล้องเพราะต้องการให้มนุษย์ในโลกปัจจุบันของเราเห็นว่าในอนคตพวกเราทำสำเร็จเเต่เรื่องเครือข่าวโทรศัพท์ข้ามมิตินี่ก็อาจจะเป็นได้เเต่คงต้องใช้เวลาในการค้นพบสิ่งใหม่ๆที่ทำให้เราติดต่อกันข้ามจักรวาลได้

12. sassyblue

sassyblue Active Member

แหมถ้าย้อนเวลาจิง ปีที่เค้าย้อนมา โทสัพคง ไฮกว่านั้น นั้นมานโทศัพแบบถือคนไนยุคที่ย้อนเวลาได้คงไม่ถือกันแล้วมั้ง

13. undefinedly

undefinedly สมาชิกใหม่

15 พฤศจิกายน 2010
    แล้วถ้าหญิงคนนั้นใช้มือถือจริง เธอจะโทรหาใครล่ะ?(มีคนถามก่อนรึเปล่าผมไม่รู้นะครับผมอ่านไม่หมด)

14. ice9nice

ice9nice สมาชิก

ตามความเป็นจริงไม่น่าจะเป็นไปได้ที่จะสามารถย้อนเวลาแล้วไปเดินอย่างนั้น เนื่องจากสสารมีจำนวนคงที่ แค่เปลี่ยนสถานะเฉยๆ ถ้าข้ามเวลาไปจริงๆก็ทำให้สมดุลเปลี่ยนไป อันนี้อ้างมาจากหนังสือครับ ความเห็นส่วนตัวก็ ถ้าทำอย่างนั้นได้จริงๆละก็เขาคงใช้มือถือกันมานานละนะครับคงไม่ปิดเป็นความลับมานาน จากที่เห็นจากวิดีโอผมคิดแล้วว่าอาจเป็นคนที่มีอาการทางจิต เดินคุยกันตัวเองโดยเอาอะไรมาบังแดดนะครับ

15. beverzone

beverzone เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    4
    ถ้าตัดต่อจริงๆก็ทำได้ง่ายมากครับด้วยเทคโนยีสมัยนี้
    ถ่ายคนกับ Green Screen แล้วปรับภาพเป็นแบบเก่าๆ
    แล้วตัดเลเยอร์ม้าขึ้นมาให้บังคนขณะที่เดินผ่านหลังม้า
    เหมือนนนวิ้งงง

16. yuth01

yuth01 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ทันสมัยกันจริงเลย .......................
    ของเรา 3G ยังไม่ได้ใช้เลย

17. kookkai_9559

kookkai_9559 สมาชิกใหม่

น่าสงสัย???? อาจจะฟังวิทยุขนาดเล็กก็ได้นะค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา: