ครูบากฤษดา วัดสันพระเจ้าแดง ลำพูน พระผู้เมตตาไม่มีประมาณ.........

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kang_som, 1 มกราคม 2013.

1. amnartk73

amnartk73 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    โอนร่วมบุญวิหารทานกับครูบาเรียบร้อยแล้วครับ โมทนาด้วยครับ

2. bayonet

bayonet เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2006
    "โชคดี โชคดีนะ ทุกคน และทั้งศิษย์ใหม่และศิษย์เก่า ทุกคนคือ ศิษย์เหมือนกันหมด ไม่มีใหม่มีเก่านะ"

สาธุ ขอน้อมรับพรด้วยคนครับ ขอบคุณ คุณโชติพัฒน์ มากเลยครับ

3. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ ครูบากฤษดา สุเมโธ ด้วยเศียรเกล้าเป็นที่สุด ขอบารมีครูบาสถิตเเก่ศิษย์ด้วยเทอญ

4. แฝงจันทร์

แฝงจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้องที่สุดครับ. สำนักมังกรฟ้า ศิษย์ทั้งเก่าใหม่ไม่มีแบ่งแยก วิถีผู้กล้าย่อมถูกเชิดชู

5. โชติพัฒน์

โชติพัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2010
    พระยอดขุนพลเพชรกลับครับ ครูบาท่านเมตตาปิดทองคำเปลวให้ ท่านบอกปิดแผ่นเดียว Art ๆ ดี เป็นธรรมชาติและขลัง เมตตา เสน่ห์ดีมากๆๆๆ รุ่นนี้
    และเมตตาจารด้านหลังให้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      75
  6. โชติพัฒน์

พระยอดขุนพลเพชรกลับครับ ครูบาท่านเมตตาปิดทองคำเปลวให้ ท่านบอกปิดแผ่นเดียว Art ๆ ดี เป็นธรรมชาติและขลัง เมตตา เสน่ห์ดีมากๆๆๆ รุ่นนี้
    และเมตตาจารด้านหลังให้ครับ

ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      83
  7. เหนือคาด

เหนือคาด เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2012
    ขอบคุณท่านโชติพัฒน์ ที่สละเวลามาแจ้งข่าวอันเป็นมงคลทั้งเรื่องสุขภาพของครูบาและความคืบหน้าในงานสร้างวัด เห็นครูบาท่านมีความสุข ไม่ป่วยไม่ไข้ คนใกล้ คนไกลก็นอนหลับฝันดี ท่านอวยพรให้พวกเราในเว็บโชคดี ผมก็ขอกราบอวยพรท่านผ่านหน้าเว็บให้ท่านพระคุณครูบาแข็งแรงยิ่งๆขึ้นไปทุกประการครับ

8. thanasade45

thanasade45 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคับ ผมเป็นทายาทคุณthanasade45 คับ จริงๆผมก็เข้ามาดูอยู่บ่อยๆคับ กระทู้ของครูบาท่าน(หลวงพี่) จริงๆถ้าพูดถึงเรื่องปาฏิหาริย์ต่างๆผมเชื่อคับเพราะผมสัมผัสประจักษ์แท้คับบางครั้งผมอยู่ไกลถึงอังกฤษท่านครูบา(หลวงพี่)ยังดูแลผมได้ แต่สิ่งนี้ยังอยู่อีกไกลจากฟากใจของผมคับ ครูบา(หลวงพี่)คือที่สุดแห่งใจผมแล้วโดยไม่ต้องมีสิ่งเหนือธรรมชาติอันใดเข้ามาเกี่ยวข้อง ท่าน(หลวงพี่)คือ หนึ่งในดวงใจผมและที่สุดแห่งจิตใจผมแล้วคับ ตัดสิ่งเหนือธรรมชาติออกไปก็คือจิตใจที่งามแท้หาที่สุดไม่ได้คับ

9. แฝงจันทร์

แฝงจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

จิตใจ คือ ที่สุดจริงแท้ครับ ในโลกใบนี้จะมีสักกี่คนที่จะโชคดีเป็นที่สุดได้พบกับคนที่มีความจริงใจที่แท้จริง ถ้ามีคงเป็นโชคดีที่เหนือคำบรรยายเลยน่ะครับ

10. bayonet

:cool::cool::cool::cool::cool:

11. ยอดธาตุ

ยอดธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2013
    ;34 สิ่งดี ที่มีค่า อยู่ที่ว่าเราจะรู้จักรักษามันไว้ได้สักเพียงใด เธอจงรักษาสิ่งนี้ที่ครองใจเธออยู่ไว้ให้ดีที่สุดเถอะหนูน้อย จิตถึงจิต ใจถึงใจ ถึงแม้นว่าร่างกายสะลายลง จิตที่มั่นคงนั้นย่อมดำรงอยู่ได้ฉันใดก็ฉันนั่น (kiss). สักวันหนึ่ง........สิ่งนี้ย่อมเที่ยงแท้แด่ใจเธอหนูน้อย;41 โชคดี

12. Chart 123

Chart 123 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    "โชคดี โชคดีนะ ทุกคน และทั้งศิษย์ใหม่และศิษย์เก่า ทุกคนคือ ศิษย์เหมือนกันหมด ไม่มีใหม่มีเก่านะ"

สาธุ ขอน้อมรับพรด้วยคนครับ

13. โชติพัฒน์

อีกรูปนะครับ ท่านเบิกบานมากครับ แข็งแรง มีความสุขมากๆครับ สิ้นเดือนนี้น้อมส่งครูบา ไปฮ่องกง ครับ
    ขอให้ลูกศิษย์ทุกคน ช่วยกันดูแลธาตุขันต์ ของท่าน ด้วยความรักสามัคคีกันนะครับ

ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      72
  14. ฐนกร

ฐนกร เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2010
    คุณโชติพัฒน์ หยุดงานมากราบครูบาฯหลายวันเลยนะครับ มากราบครูบาฯอย่างเดียวเลยหรือเปล่าครับ หรือมาหาใครด้วยหรือเปล่าครับ อิอิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มิถุนายน 2013
  15. สายบู๊

สายบู๊ เป็นที่รู้จักกันดี

;39 จิตหนึ่งอยากแท้ย้่งถถึง

16. TANAPATBANK

TANAPATBANK เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบน้อมรับพร ด้วยครับ โชคดี โชคดี รวย รวย รวย ขอบพระคุณพี่โชติพัฒน์ มากๆครับ ที่นำรูปและมาบอกกล่าวให้ลูกศิษย์ ทุกคน ได้ดูและได้รับรู้ข่าวท่านครูบาครับ รวมทั้งพี่ทุกท่านที่เข้ามาร่วม พูดคุย สนทนากันครับ รู้สึก อบอุ่นมากๆครับ อย่างที่คุณลามะพันปีได้เขียนกล่าวไว้ สำนักมังกรฟ้า ศิษย์ทั้งเก่าใหม่ไม่มีแบ่งแยก วิถีผู้กล้าย่อมถูกเชิดชู ลูกศิษย์ทุกคนเชิญเข้ามาร่วมแชร์ประสบการณ์ และโชว์วัตถุมงคลของท่านครูบาที่หาชมยากๆและแลกเปลี่ยนความรู้ กันนะครับ ตั้งแต่วันนี้ วินาทีนี้เป็นต้นไป รวมศิษย์ครับทั้งเก่าทั้งใหม่ หล่อหลอมรวมจิตใจศิษย์ทุกคนเป็นหนึ่งเดียว ครับ กราบแทบฝ่าเ้ท้าครูบากฤษดา น้อมรับพรจากท่าน ด้วยเศรียรเกล้า :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

17. bayonet

กราบน้อมส่งครูบากฤษดาครับ
    ถ้าจำไม่ผิด วันนี้ท่านเดินทางไปโปรดญาติโยม และ คณะศิษย์ที่ ฮ่องกง ครับ

18. สายบู๊

สายบู๊ เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพี่ ฉันเช้าที่ สุวรรณภูมิครับ
    ออเดินทาง 13.46 น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2013
  19. Chart 123

Chart 123 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    กราบนมัสการครูบาด้วยเศียรเกล้า

พี่ๆ ท่านใดมีข้อมูลพระกริ่งรุ่นนี้บ้างครับ

ขนาดไฟล์:
      102.7 KB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      105.9 KB
      เปิดดู:
      49
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2013
  20. Jip Jip LP

Jip Jip LP เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยอ่านเจอในเวปเมื่อก่อนครับ พระกริ่งรุ่น อุดมโภคทรัพย์ ปี 2552 ผิดถูกอย่างไร รอพี่ท่านอื่นมาแนะนำอีกทีนะครับ:cool: อาทิตย์หน้าผมกลับบ้านที่ลำพูนจะลองไปค้นดูเผื่อจะเจอบ้างครับ