*** ครบรอบ 2 ปี หลวงปู่มหาเจิม ละสังขาร ***

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย b243, 29 กันยายน 2013.

1. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

เสียดายไม่ได้ไป อิอิ

2. b243

b243 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามา และท่านที่ร่วมแจกด้วยครับ ดีใจกับทุกท่าน ที่มีศรัทธา ธรรมใดที่ครูบาอาจารย์ท่านบรรลุ ขอให้ทุกท่านบรรลุธรรมนั้นด้วยเทอญ

3. auricle

auricle เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานได้เดินทางไปรับอัฐิหลวงปู่มหาเจิมจากคุณ วัชรินทร์
    พอดีไปเป็นคนที่ 2 ต่อจากคุณ solopao ยินดีครับที่ได้พบครับ คุ้นชินกับชื่อในบอร์ด ได้พบตัวจริงกันเสียที จริงอยากพบปะพูดคุยกับเพื่อนๆอีกหลายคนด้วยครับ
    ตอนแรกกะคนจะเยอะมากๆ แต่ไม่ใช่อย่างที่คิด เลยอยู่รับ และเป็นเพื่อนคุยกับคุณ วัชรินทร์ ต่อสนุกดีครับได้พบปะแลกเปลี่ยนความรู้ทางธรรมกันอยู่นาน ผมอยู่คุยติดลมจนถึงประมาณ 1ทุ่มครึ่งได้
    ผมอนุโมทนาและชื่นชม กับคุณ วัชรินทร์ หลายครั้งที่เสียสละ นั่งรอเผยแผ่บารมีพ่อแม่ครูอาจารย์ อยู่ตั้งแต่ประมาณบ่าย3 จนถึงเที่ยงคืน
    และในครั้งนี้ ประมาณน่าจะ 5 โมงเย็นได้ ก็นับเป็นโชควาสนาอย่างยิ่ง ที่ได้พบตัวจริงเสียงจริง รุ่นใหญ่แห่งวงการ ทั้งคณะที่เดินทางกลับมาจากไปวัดทำบุญกัน นำทีมโดยคุณเจต คุณตั้ม และอีกหลายท่าน ที่เดินทางมารับอัฐิหลวงปู่ทำให้บรรยากาศ เริ่มคึกคักขึ้น แน่นอนรุ่นใหญ่มาทั้งทีต้องมี สิ่งมงคลมาฝากเพื่อนๆสมาชิกเพิ่มเติมอีก สำหรับท่านที่ได้ไปรับกันในวันนั้น รู้สึกดีมากๆครับที่พบปะตัวจริงกันครั้งแรกหลังจากได้รู้จักชื่อเสียงแต่ละท่านในบอร์ดมานาน ต้องขอขอบพระคุณในเมตตาไมตรีจิตของทุกๆท่านที่มอบให้แก่กันครับ
    และยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ได้รู้จักกับทุกๆท่าน โดยหวังเป็นอย่างยิ่งว่าโอกาสหน้าจะได้พบปะพูดคุยกับทุกท่านอีกครั้งครับ อนุโมทนาทุกท่านครับ

4. solopao

solopao เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ที่แท้คนที่สอง เป็นคุณ auricle นี่เอง
    (ตอนแรกผมนึกว่าเป็น คุณคนดีจ้า แหะๆๆ "^_^" )

5. b243

คนที่สองที่มารับ คือคุณ auricle ครับ

6. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

โอ๊ะ ผมอยากเจอคุณเจตจุงเบย น่าเสียดายๆ ยินดีกับทุกท่านที่ได้รับของมงคลด้วยนะครับ

7. solopao

solopao เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

น้าจิตรกร หมายถึง คุณเจตน์
    ที่เป็นตัวจริงเสียงจริง รุ่นใหญ่แห่งวงการ คนที่หล่อๆคนนั้นใช่มั้ยครับ 55555555

:D

8. din555

din555 เป็นที่รู้จักกันดี

นายกิตติศักดิ์ ร่มเกษ
    พิพิธภัณฑ์มวยไทยแห่งชาติ
    154 สนามกีฬาแห่งชาติ ประตู 16-17
    ถ.พระราม 1 ปทุมวัน กรุงเทพฯ 10330

9. b243

สวัสดีปีใหม่ ก็ถึอว่าเป็นของขวัญปีใหม่นะครับ ทานใดที่พลาดจากครั้งที่แล้ว ก็ มารับได้นะครับ

10. b243

ผู้ที่ต้องการรับ
    รายละเอียด อ่านหน้าแรก นะครับ

11. อ.จื่อโหย่ว

อ.จื่อโหย่ว ซินแสฮวงจุ้ย

28 พฤศจิกายน 2006
    สาธุครับ ขอรับ 1 ชุดครับ

12. kansakx

kansakx สมาชิก

แจกใน วันที่ 13 มกราคม 2557***รบกวนท่านที่มารับ pm ชื่อนามสกุล และยูเซอร์ด้วย ผมจะได้เตรียมไว้ให้เลย ***
    สถานที่ ณ ปิ๊กซี ตรงข้าม เซ็นทรัลเวิลด์ เวลาตั้งแต่ 15.30 ไปจนห้างปิด ผมจะอยู่ตรงศูนย์อาหารชั้นบนสุด เดินไปจนสุดทาง จะเห็นศูนย์อาหาร มีน้ำฟุ เดินเข้าไปตรงริมหน้าต่าง ข้างๆห้องน้ำจะมีห้องกันกะจก อยู่ผมจะอยู่ในนั้น ไม่ก็อยู่ริมกระจกห้องนั้น ใส่เสื้อยืดสีขาว กางเกงยาวสีดำ ห้อยพระเจ็ดองค์ หัวล้านๆ
    ถ้าจำไม่ผิดห้างปิด เทียงคืน ถ้าห้างปิดก่อนเที่ยงคืน ผมจะรออยู่หน้าปิ๊กซีจนถึงเที่ยงคืน หาผมไม่เจอ ก็โทรถามครับ 0841147146

....................................
    แจกในวันที่ 13 นะคะ จะเข้าไปรับค่ะ ขออนุโมนาบุญด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
    ชื่อ กชพร แก่นสาร์ user kansakx

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ธันวาคม 2013
  13. kasems

kasems เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ลงชื่อขอรับอัฐิ อังคาร หลวงปู่ด้วยคน
    ขอบคุณและอนุโมทนาด้วยครับ

14. b243

ครับผม อย่าลืมผะอบมาด้วยนะครับ

15. 3nfamily

3nfamily เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2010
    สาธุคะขอรับอัฐิหลวงปู่ไปบูชาเพื่อเป็นสิริมงคลด้วยนะคะ และขออนุโมทนาบุญและสวัสดีปีใหม่ด้วยนะคะ

16. maokorat

maokorat เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    ขอรับอัฐิหลวงปู่ไปบูชาเพื่อเป็นสิริมงคลด้วยนะครับ และขออนุโมทนาบุญและสวัสดีปีใหม่ด้วยนะครับ

17. b243

3nfamily
    "สาธุคะขอรับอัฐิหลวงปู่ไปบูชาเพื่อเป็นสิริมงคลด้วยนะคะ และขออนุโมทนาบุญและสวัสดีปีใหม่ด้วยนะคะ"
    maokorat
    "ขอรับอัฐิหลวงปู่ไปบูชาเพื่อเป็นสิริมงคลด้วยนะครับ และขออนุโมทนาบุญและสวัสดีปีใหม่ด้วยนะครับ"

สวัสดีปีใหม่ครับทุกท่าน มารับได้ครับตามวันเวลาเงื่อนไขที่กำหนด รายละเอียดอยู่หน้าแรกนะครับ

18. b243

ใครที่คิดว่าจะติดม๊อบ ก็ขื้นรถที่วิ่งทางด่วน ถ้าใกล้เรือ ก้นั่งเรือมา แล้วต่อbts มาลงที่ชิดลมหรือไม่งั้นก็สยาม แล้วเดินมาที่เซนทรัลเวอร์ล ไม่ใกลครับ ผมหวังว่าคงมากันได้

19. b243

มีเรือจอดตรงประตูน้ำ แต่ผมไม่รู้ว่าวิ่งไปถึงไหนบ้าง
    รู้แค่ว่าวิ่งคลองแสนแสบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2014
  20. b243

แจ้งข่าว ครับ เห็นข่าวว่า วันที่13นี้ จะมีการปิดกรุงเทพ แต่ให้รถเมลวิ่งได้หนึ่งช่องทาง
    อันนี้ผมก็เป็นห่วงท่านที่จามารับอัฐิหลวงปู่ ผมก็จะดูสถานการณ์อีกที่ ถ้าปิดกันจิงๆ ก็คงต้องเลื่อนออกไป แต่ถ้าหากรถเมล์สามารถวิ่งได้ อย่างที่เขาประกาศ ก็คงไปตามกำหนดเดิม
    แต่แน่นอน ผมไปในวันที่13 เหมือนเดิม แต่ผมจะไปสายหน่อย ประมาณหกโมงเย็น
    ถ้าเห็นว่าสถานการ์ไม่ดีก็คงต้องกลับ ไปแจกวันอื่นแทน ขอบคุณครับ