ข้อความจาก กลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา)(ปิดกระทู้)

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย สุดใจเขากะลา, 9 สิงหาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. สุดใจเขากะลา

สุดใจเขากะลา เป็นที่รู้จักกันดี

ออกเดินทางจากอาคารฝักข้าวโพด เวลา 08.30 นาฬิกา

โดยมีพี่สุดใจ อาจารย์นีโม่ อาจารย์ ukrin พร้อมกันที่อาคารฝักข้าวโพด และเริ่มออกเดินทาง

ไปรับ อาจารย์ SUTASSEE และอาจารย์จักษวัชร์ ก่อนมุ่งหน้าไปสามร้อยยอด ประจวบคีรีขันธ์

นอกจากภารกิจรักษาผู้ป่วยแล้ว อาจารย์จักษวัชร์ ก็ต้องรับหน้าที่รักษายานพาหนะด้วย

โดยขั้นต้น ก็คือเติมลมยางให้รถยนต์

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2009
  2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขออนุโมทนากับคณะแพทย์แผนอนาคต (อ.นีโม่, อาจารย์ป้าสุดใจ,อ.ยูคริน,อ.จักษวัชร์และ อ. SUTASSEE )ที่ได้เดินทางไปรักษาพ่อกำนัน ที่สามร้อยยอด ประจวบคีรีขันธ์ ด้วยครับ

สามร้อยยอด ประจวบฯ เป็นอีกสถานที่หนึ่งที่มี ประตูมิติ อยู่แถวศาลเจ้าพ่อสามร้อยยอด มีลุงขจร เป็นผู้ดูแล บริเวณนั้น จะมีดวงไฟล่องลอยไปมาให้เห็น และเป็นบริเวณที่มีพระธาตุในหิน มากที่สุด จนเป็นที่เลื่องลือไปทั่วประเทศ (ติดตามอ่านเรื่องราวหินพระธาตุเขาสามร้อยยอด ได้ที่ลิงค์นี้ครับ http://palungjit.org/showthread.php?t=23020 )

ตอนนี้ผมโดนไวรัส Spyware Protect 2009 เล่นงานจน window ใช้การไม่ได้ ต้องหันมาอาศัย Mozilla Firefox แทน ต้องระวังกันนะครับ

เดี๋ยวต้องปรึกษา หมอหนุ่ย แพทย์แผนอนาคต(แผนกคอมฯ)
    ขณะนี้ได้รับคำปรึกษาเบื้องต้นจากหมอจุก แล้ว รอการส่งต่ออยู่ครับ

3. p.apichart

p.apichart เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2007
    เครื่องผมเองก็เพิ่งมีปัญหาเหมือนกันครับอาจารย์ เข้าInternet ก็มีแต่Errorมากมาย เลยไปDownload Internet Explorer 8 มาจาก http://www.microsoft.com/windows/internet-explorer/default.aspx ฟรีครับ เป็นการLoad Internet Explorer ใหม่ลงเครื่อง แล้วมันจะลบของเก่าให้เอง หลังจากนั้นก็เข้าWeb ได้ฉิวเลย แต่ไม่ทราบว่าของอาจารย์จะอาการเดียวกับของผมที่เคยเป็นรึเปล่านะครับ

4. บุญญสิกขา

บุญญสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ
    <O:p</O:p
    ข้าพเจ้าขอกราบมหาโมทนาในบุญกุศลทั้งหลายเหล่านี้ด้วยความจริงใจ ขอให้อำนาจแห่งการมหาโมทนามัยนี้จงส่งผลเป็นกระแสบุญอันบริสุทธิ์หลั่งไหลสู่ดวงจิตของทุก ๆ ท่าน ที่มีส่วนร่วม และข้าพเจ้านับแต่นี้ด้วยเทอญ
    <O:p</O:p

"เขาสามร้อยยอด" เคยแอบได้ยินผู้ใหญ่ท่านเปรยว่า การที่คนไปขุดเจาะหินออกมามาก มีผลต่อภาคใต้ - เทพไท้จะไม่มีที่อยู่ .. " จะช่วยรณรงค์กันได้อย่างไรค่ะ ?

ผจญกันหมดเลย ของตัวเอง ลงไปถึง MP4 ด้วยค่ะ ขอให้ทุกอย่างสบายหายดี เข้าที่เข้าทางโดยไวนะคะ สาธุค่ะ

จู่ๆ เมื่อคืนฝันถึง คุณ MOUNTAIN ให้สงสัยค่ะ

เป็นหน่วยส่งกำลังใจเล็ก ๆ rabbit_ นะคะ
    ขอความชุ่มเย็น เทศกาลสงกรานต์ นำพาความสงบสุขสู่ทุก ๆ ท่านค่ะ :)

http://palungjit.org/showthread.php?p=2026805#post2026805

[music]http://palungjit.org/attachments/a.559381/[/music]​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2009
  5. สุดใจเขากะลา

สุดใจเขากะลา เป็นที่รู้จักกันดี

เครื่องคอมของอาจารย์เม้าท์ และคุณ no.9 มีปัญหาเหมือนกันหรือคะ?

ของพี่สุดใจ กำลังมีปัญหาอยู่เช่นกัน เครื่องคอมฯ บูธไม่ขึ้น พยามหลายครั้ง พอบูธขึ้นแล้ว กำลังลงข้อมูล จู่ ๆ เครื่องก็บูธใหม่เอง กำลังลงข้อมูลอยู่ เครื่องก็บูธใหม่เองอยู่เรื่อย ๆ เลยทำให้ข้อมูลที่ยังไม่ทันโพสหายหมดหลายครั้งแล้ว ตั้งแต่เช้า เลยลงข้อมูลได้นิดเดียวเท่านั้น

และพอจะนำโน๊ตบุคมาใช้แทน โน๊ตบุคที่เคยใช้อยู่ประจำ กลับบูธ window ไม่ขึ้นเสียยังงั้น สรุปว่าเสียพร้อมกัน 2 เครื่องเลย

ตอนนี้ อาจารย์หนุ่ย แพทย์แผนอนาคต เลยงานเข้าเสียแล้ว ต้องรับปรึกษาปัญหาคอมฯ เรียกว่า รักษาตามอาการคอมฯด้วย หลังจากอาจารย์จักษวัชร์ ต้องดูแลรักษาตามอาการรถยนต์มาก่อนหน้านี้แล้ว

พอดีกับที่เช้าวันนี้ คุณวิจิตร ได้โทรมาแจ้งว่า โบนัสออก และได้บริจาคเงินจำนวน 3,000 บาทเข้ามูลนิธิฯ เพื่อให้แผนกข้อมูลและตอบปัญหาชีวิต ใช้ประสานงาน และใช้ในส่วนที่จำเป็น

ซึ่งก็คงพอดีกับที่คอมฯ มีปัญหา อาจต้องนำมาใช้ซ่อมในส่วนนี้ด้วย

ซึ่งต้องขออนุโมทนกับคุณวิจิตรด้วยอย่างยิ่งค่ะ ที่สนับสนุนให้งานของแผนกข้อมูลและตอบปัญหาชีวิต ดำเนินไปได้อย่างต่อเนื่องตลอดมา

รวมทั้งได้อุปกรณ์ที่รับบริจาค จากคุณ Digital ยิ่งทำให้งานของระบบสะดวกมากขึ้น มีประสิทธิภาพมากขึ้น และยังได้รับการสนับสนุนการบริจาคในส่วนอื่น ๆ อีกหลายอย่างจากคุณ Digital ที่ให้การสนับสนุนแผนกข้อมูลฯ มาอย่างต่อเนื่อง ทำให้งานของระบบดำเนินต่อไปอย่างมีประสิทธิภาพ ต้องขออนุโมทนาด้วยอย่างยิ่งค่ะ

และช่วงบ่ายนี้ อาจารย์หนุ่ย จะเข้ามาดูคอมฯให้พี่สุดใจที่มูลนิธิฯ ค่ะ

เย็นนี้ อาจจะมีการนัดอาจารย์นีโม่ คุณแตง ไปดูภาพยนต์เรื่อง ผจญภัยฝ่าหุบเขามรณะ (RACE TO WITCH MOUNTAIN) กัน หากใครจะมาร่วมชมภาพยนต์พร้อมกัน ขอเชิญค่ะ

ตอนนี้ คอมฯ ยังพอใช้ได้บ้าง ติด ๆ ดับ ๆ บ้าง ก็จะพยายามทะยอยลงข้อมูลให้หมด ก่อนที่จะเปลี่ยนเวอร์ชั่นใหม่

จะลงภาพให้หมดก่อน รายละเอียดจะมาเพิ่มเติมภายหลังค่ะ

6. สุดใจเขากะลา

แวะทานอาหารที่สมุทรสาคร ซึ่งอาจารย์จักษวัชร์แนะนำ เห็นสถานที่แล้วรู้สึกคุ้น ๆ

ปรากฏว่า เป็นปั๊มเดียวกันกับที่เคยนัดเจอกับคุณ Chayutt เป็นครั้งแรก เมื่อต้นปี 2551 เพื่อที่จะเดินทางไปอาศรมบูรพาป่าละอู ของอาจารย์แอ๊ด นั่นเอง

อาจารย์ SUTTASSEE เจ้าภาพใหญ่ เลี้ยงข้าว และกาแฟ ทีมแพทย์แผนอนาคต

7. สุดใจเขากะลา

จุดแรกที่ไปถึง คือดูสถานที่สำหรับจะตั้งศาล ที่บ้านของน้องชายอาจารย์ SUTASSEE

8. MOUNTAIN

ยินดีต้อนรับ คุณบุญญสิกขา สู่ห้องเขากะลา ครับ

และขออนุโมทนากับกิจกรรมทุกกิจกรรมที่เป็นกุศล ที่คุณบุญญสิกขา กำลังดำเนินอยู่และได้ดำเนินไปแล้ว ด้วยครับ

9. Fleurdelis

Fleurdelis เป็นที่รู้จักกันดี

Kaokala wallpaper pic1 set1 test! test!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ตุลาคม 2009
  10. MOUNTAIN

ตอนนี้ผมโหลด Firefox 3 เวอร์ชั่นใหม่ ภาษาไทยล้วน มาใช้แทน ไปก่อน
    รู้สึกว่าใช้ได้ดีครับ แต่จะมีวายร้ายไวรัส Spyware Protect 2009 ขึ้นมากวนอารมณ์ขันธ์ เป็นระยะๆ เหมือนมาเป็นเพื่อนใกล้ชิดแบบนั้นเลยครับ
    ดีครับ ได้ดูอารมณ์ขันธ์ มันเผลอรำคาญ แต่ไม่ทันได้ขุ่นมัว เป็นเมื่อก่อน เสร็จอารมณ์ขันธ์มันไปนานแล้วครับ

อาจารย์ป้า จะลองใช้ Firefox เวอร์ชั่นใหม่ดูก็ได้นะครับ ใช้ดีไม่แพ้ของเดิม
    เข้าไปโหลดได้ฟรีครับ

11. juksawat

juksawat เป็นที่รู้จักกันดี

ดูอาการแล้ว ไวรัสแน่นอน ......

ไม่ต้องกลัวครับผมชอบเล่นกับไวรัสอยู่บ่อยๆ แต่เนื่องจากผมอยู่บ้านไกลไม่สะดวกที่จะเดินทางไปที่มูลนิธิฯ รบกวนเพื่อนๆที่มีละแวกบ้านอยู่ใกล้ๆรามคำแหง ช่วยไปแก้ไขให้หน่อยครับ..........และเพื่อเป็นการไม่ประมาท ขอความกรุณา copy ข้อมูลที่อยู่ drive เดียวกับระบบปฎิบัติการ (drive c) ไปไว้ที่ drive อื่นก่อนครับ เผื่อจะต้องลง windows ใหม่

ส่วนภาพยนต์เรื่อง ผจญภัยฝ่าหุบเขามรณะ (RACE TO WITCH MOUNTAIN) ก็ตั้งใจจะไปดูในเย็นวันนี้เช่นเดียวกันครับ เพื่อนๆท่านใดจะร่วมชมก็ขอเรียนเชิญครับที่ เซ็ลทรัล พระราม 2 .............

12. MOUNTAIN

ขออนุโมทนา มหาอนุโมทนา กับ พี่วิจิตร และ อาจารย์ Digital มาอย่างแรง อีกครั้งครับ

งานนี้ถ้าไม่มีแรงสนับสนุนจากทั้งสองท่านอย่างสม่ำเสมอ งานของแผนกข้อมูลและตอบปัญหาชีวิต คงดำเนินไปได้อย่างไม่สะดวกนัก นับเป็น
    มหากุศลที่ทั้งสองท่านได้บำเพ็ญมาโดยตลอด

สาธุครับ

13. MOUNTAIN

ผมลองโหลด ดูแล้วครับ จารย์ โนนาย แต่ไม่สำเสร็จ โดน ไวรัส กวนตลอดครับ

ขอบคุณอาจารย์ที่แนะนำมา ครับ

<table class="tborder" id="threadslist" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"><tbody id="threadbits_forum_2"><tr><td class="alt1" id="td_threadtitle_86674" title="-ขอขอบคุณ webmaster.palungjit.org ที่ตอบรับพี่สุดใจ จากกลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา) เป็นสมาชิกใหม่ในวันนี้ ...">แนะนำ ข้อความจาก กลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา) (17 คน กำลังดูอยู่) ([​IMG] 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 ... หน้าสุดท้าย)
    [​IMG] สุดใจเขากะลา
    </td> <td class="alt2" title="จำนวนตอบ: 7,932, จำนวนอ่าน: 374,277">
    วันนี้ 01:45 PM
    โดย MOUNTAIN [​IMG]
    </td> <td class="alt1" align="center">7,932</td> <td class="alt2" align="center">374,277</td></tr></tbody></table>

14. nanasaratamma

nanasaratamma เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญกับพี่สุดใจ อ.เม้าท์และคณะแพทย์แผนอนาคตและผู้ที่เกี่ยวข้องทั้งหมด
    ทั้งมวลนับตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน และอนาคตด้วยค่ะ

15. สุดใจเขากะลา

คอมพิวเตอร์ เริ่มรวนมากขึ้น

พี่สุดใจจะลงภาพทั้งหมดไว้ก่อน รบกวนอาจารย์จักษวัชร์ช่วยมาบรรยายรายละเอียดของภาพ ในแต่ละเหตุการณ์ให้เพื่อน ๆ ได้รับทราบด้วยก็แล้วกันนะคะ

16. สุดใจเขากะลา

..... รักษาผู้ป่วย(ต่อ)

17. สุดใจเขากะลา

รักษาผู้ป่วย(ต่อ)

18. บุญญสิกขา

บุญญสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นภาพ ที่ได้ไปช่วยเหลือกันแล้ว อยากร้องไห้ ไม่อยากให้ใครๆ ทุกข์ยากกันเลย นะคะ
    แม้ไม่ได้ไป ขอส่งแรงใจ สนับสนุนบุญใดใด ที่ได้ร่วมแรงกัน นะคะ

ขอบุญรักษาทุกท่านค่ะ สาธุ

19. Pasika

Pasika Active Member

17 ธันวาคม 2007
    ขออนุโมทนาสาธุกับคณะแพทย์แผนอนาคตทุกท่านด้วยนะคะ

สุขสันต์วันปีใหม่ไทยค่ะ

ต้องรีบกลับบ้านก่อนค่ะ ก่อนที่เค้าจะปิดรถไฟฟ้าบีทีเอสกัน

20. Inner Smile

Inner Smile เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    Spyware protect 2009 เป็น Spyware
    ลองใช้โปรแกรมข้างล่างนี้จัดการครับ......ขอให้โชคดีครับ

1. SUPERAntiSpyware (Free Edition)
    http://www.superantispyware.com/download.html

2. Malwarebytes' Anti-Malware (ฟรี)
    http://www.malwarebytes.org/mbam.php <!--MsgFile=2--> <!--StatusPicture=0--2--> <!--StatusVideo=0--2--> <!--MsgVideo=2-->

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้