ข้อความจาก กลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา)(ปิดกระทู้)

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย สุดใจเขากะลา, 9 สิงหาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. p.apichart

p.apichart เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2007
    เรียนตามตรงนะครับว่าเรื่องช่วงเวลาที่จะเกิดภัยพิบัตินั้น ผู้ที่ได้รับการฝึกตลอดจนผู้ที่ผ่านข้อมูลจากระบบของต่างดาวได้ของทางกลุ่มฯ ไม่ทราบจริงๆ ว่าจะเกิดขึ้นเมื่อไร จะว่าทราบแล้วปกปิดข้อมูลก็หามิได้ (ตัวผมเองก็ยังอยากจะทราบเหมือนกันครับ) เรารับทราบกันเมื่อประมาณ 10 ปีที่แล้วตอนที่ยังไม่มีข่าวต่างๆ รวมถึงภาวะโลกร้อนด้วยซ้ำ ว่าจะเกิดภัยพิบัติขึ้นในอนาคตอันใกล้นี้ ซึ่งภัยพิบัติที่จะเกิดก็ร้ายแรงจนมนุษย์เราไม่สามารถช่วยตัวเองได้ จนผู้ที่มีคุณธรรมและมีความเจริญทางเทคโนโลยีสูงๆ จากดาวดวงอื่นจากจักรวาลอื่นที่เขารู้ว่ามันจะเกิดขึ้นในโลกของเราต้องมาให้ความช่วยเหลือ

ถ้ามีเวลาได้อ่านกระทู้นี้ทั้งหมดก็คงจะทราบใกล้เคียงกันกับผมละนะครับ ช่วงนี้คงต้องติดตามข่าวสารกันบ่อยๆ แต่อย่างไรก็ตามเราช่วยกันปฎิบัติธรรมและทำความดีกันมากๆ ดีกว่าครับ สมมุติว่าถ้ามันไม่เกิดอะไรขึ้นจริงก็เป็นมงคลกับตัวเราเอง ครอบครัว สังคม และประเทศชาติด้วยนะครับ

2. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ระวัง 5 ปีโลกวิกฤต!! แม่เหล็กเปลี่ยนขั้ว -

3. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

..มีข้อมูลอยู่เป็นพันๆหน้า เดี๋ยวจะบอกแหล่งข้อมูลให้ไปหาอ่านข้างล่างนี้นะครับ ซึ่งจะมีที่เป็นข้อมูลทาง internet และที่เป็นหนังสือ ลองไล่อ่านดูไปเรื่อยๆนะครับ คิดว่าซัก 1 เดือนก็คงจะอ่านจบได้กระมัง
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif] [/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]1. หนังสือชุดจิตจักรวาลของ อ.ปริญญา ตันสกุล ซึ่งเป็นผู้ที่ได้รับการติดต่อสื่อสารจากนอกโลก ไม่ใช่จากมนุษย์ต่างดาวนะ แต่เป็น "จิตจักรวาล" คือจิตวิญญาณชั้นสูงที่อยู่นอกจักรวาลของเรา ซึ่งมีอยู่มากมายมหาศาลครับ ชุดนี้มีอยู่ 16 เล่ม (แต่ตอนนี้อาจจะมีเพิ่มขึ้นอีกหลายเล่มแล้วมั๊ง) ในร้านหนังสือซีเอ็ดก็น่าจะพอหาได้ แต่อาจจะไม่ครบทุกเล่ม ในหมวด นิวเอ็ช หรือจิตวิทยา หรือหมวดศาสนา ไม่แน่ใจ เล่มที่แนะนำคือเล่มที่ 1 และ 2 ครับ ส่วนเล่มอื่นๆต้องอ่านหลังจากอ่านเล่มนี้ก่อนครับ อันนี้จะเป็นข้อมูลหลักใหญ่ แหล่งแรกที่อยากแนะนำเลยครับ[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif] [/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]2. จากนิกายอนุตรธรรม ของศาสนาพุทธ มหายานครับ มีเวปไซด์ด้วยนะ http://www.vithi.com/ แต่ในเวปไซท์อาจจะไม่ได้กล่าวถึงเรื่องนี้โดยตรง แต่อาจจะแทรกอยู่ในโอวาสของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ เช่น อรหันต์จี้กง เป็นต้น[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]3. ในเวปไซท์พลังจิต www.palungjit.org มีเรื่องนี้อยู่เพียบ เช่น[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]3.1.ประเทศไทยจะเกิดอุบัติภัยอย่างที่ทำนายกันจริงๆหรือไม่[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=3906[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]ซึ่งกระทู้นี้น่าจะครอบคลุมข้อมูลเรื่องนี้ไว้ทุกแง่ ทุกมุมมากที่สุดนะ อยากแนะนำให้อ่านมากๆ[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]3.2. ฤาษีหิมพานต์บรรพตอนุโทนากับกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติhttp://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=92125[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]นี่ก็เป็นอีกข้อมูลหนึ่งย่อยๆ ที่พี่โพสต์ไว้เองครับ[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]3.3. พุทธพยากรณ์ และภัยพิบัติโลก นี่ก็สำคัญครับ พลาดไม่ได้[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=77144[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]3.4. รวบรวม Link ต่างๆที่เกี่ยวข้องกับการเกิดภัยพิบัติ ทั้งในและต่างประเทศ[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=64808[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]3.5.ข่าวสารจากจิตจักรวาล[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=66981[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]3.6.[​IMG]แผนที่โลกใหม่:the water world[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=88470[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]3.7.ข้อมูลหนึ่งเกี่ยวกับภัยพิบัติ[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=68015[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]3.8.เสียงเตือนจากพระกรรมฐาน! รีบๆพากันสร้างกุศลทำบุญ ปฏิบัติธรรมภาวนา[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=74497[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]3.9.อิสลาม กับความเชื่อภัยพิบัติ[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=67133[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]3.10.[​IMG]พุทธพยากรณ์โลก - หลวงพ่อ ฤาษีลิงดำ[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=63227[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]3.11.ปรากฏการณ์ แกนโลกพลิก ตายเก้ารอดหนึ่ง [/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=77757[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]อันนี้เป็นข้อมูลของสายพระอาจารย์รัตน์ ซึ่งท่านมีพลังจิตสูงมาก และท่านมีความเชี่ยวชาญในการนำพลังของรูปทรงปิรามิดมาใช้รักษาโรค อันนี้ก็อยากให้อ่านดู[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]3.12.คำตอบในเรื่องภัยพิบัติ จากหลวงพ่อสิริ [/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=87108[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]อันนี้ก็ยิ่งน่าสนใจไม่แพ้กันครับ[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]3.13.พลังจิตพิชิตภัยพิบัติwww.palungjitrescuedisaster.com[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]เวปนี้ก็มีทุกเรื่องที่อยากรู้เกี่ยวกับภัยพิบัติโดยเฉพาะเช่นเดียวกันครับ[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]3.14.คำพยากรณ์ แม่พระฟาติมา ฤๅปริศนา ยังคงเป็น ปริศนาต่อไป [/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]http://www.palungjitrescuedisaster.com/showthread.php?t=265[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]คำพยากรณ์เกี่ยวกับภัยพิบัตินี้ พุทธ คริสต์ อิสลาม ต่างก็มีเหมือนกันครับ อันนี้เป็นของคริสต์ครับ ลองอ่านดูนะครับ[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]3.15. ข้อความจาก กลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา)[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=86674[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]อันสุดท้ายนี้แนะนำสุดๆครับ และคิดว่าน่าเชื่อถือมากที่สุด (สำหรับผม) ก็ว่าได้ครับ[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]สรุป..[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]แหล่งข้อมูลที่พูดถึงเรื่องนี้ ได้แก่[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]1. จากคำพยากรณ์ทางศาสนา ทั้งพุทธ คริสต์ อิสลาม[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]2. จากคำพยากรณ์ของโหรต่างๆ รวมถึงนอสตราดามุสด้วย[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]3. จากญานทัศนะของครูบา-อาจารย์ พระ ฤาษี ต่างๆของไทย[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]4. จากมนุษย์ต่างดาว มาบอก[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]5. จากจิตวิญญาณชั้นสูง นอกโลก นอกจักรวาลของเรามาบอก[/FONT]

4. ukrin

ukrin เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    บันทึก "วิทยาศาสตร์ทางจิตมหัศจรรย์ ในมุมมองของมนุษย์โลก"

5. ukrin

อา.25-12-48 วันนี้ตื่นเที่ยง มีวงกลมอะไรแปลกๆที่ข้อมือขวา เป็นวงกลมๆ เล็กกว่าเหรียญ 25สตางค์เล็กน้อย คล้ายรอยช้ำ แต่เป็นวงกลม อยู่จนจางไป จางไป และหายในที่สุด ประมาณ 5 วัน

6. ukrin

ส. 31-12-48 ตื่นเกือบตีสี่ รีบเก็บผ้าเดินทางไปนครสวรรค์ บ้านพี่สุดใจอยู่ใกล้วัดสันคู ต.นครสวรรค์ตก ถึงเวลา9.30 น. พักผ่อน เวลา 16.30 น. ทั้งบ้านเลย พากันไปโชกุนหมูจุ่ม กลับเข้าบ้าน 20.30น.ลงรถเห็นแม่เล็กแหงนมองฟ้า แล้วพูด "ขอบใจมากที่บินมาให้ดู ไม่ได้เจอกันนาน" แต่เราว่าเป็นเครื่องบินนะ คืนนี้ทุกคนรอเคาน์ดาวน์กัน ตามtv ที่สนามศุภฯ และกินเค็กด้วยกันทั้งเด็ก และผู้ใหญ่ เราอยากไปเขากะลามากนะ แต่ยังไม่ได้ไปคืนนี้ ไม่เป็นไร ใจเย็นๆ ใจเย็นๆ

7. ukrin

"สวัสดีปีใหม่ 2549 วันที่เรา ประทับใจที่สุดในชีวิต"

8. ukrin

ตื่น6.30น. ไปตลาดนัดใกล้ค่ายจิระประวัติ กลับเข้าบ้าน 11.00น. จากนั้นไปตลาดน้ำบางประมุง โกรกพระ ตลาดอยู่ในคลองหลังวัด เป็นเรือนแพ มีของกินพอประมาณ อากาศดี น้ำเยอะ ปลาแยะ กลับ14.30น. จากนั้นไปชัยนาท แวะซื้อเค็กไว้สำหรับคืนนี้ด้วย กลับถึงบ้าน 17.00น. รีบอาบน้ำ ไปเขากะลา อยู่ใกล้บึงบอระเพ็ด รถกระบะ 1 คัน มีเรา ยายเล็ก พี่สุดใจ พี่สมจิตร โสภา วาสนา ชูชาติ มิ้ง หมดบ้านเลย ขึ้นเขามืดพอดี ขึ้นเขา ไหว้พระเรียบร้อยแล้ว รอดูอย่างเดียว เวลา16.30น. มีเสียงร้อง "ตกลงมาแล้ว" เรามองไม่ทัน สักครู่ร้องอีก "มาแล้ว มาแล้ว" คืนนี้ข้างแรมเพิ่งจะผ่านวันพระ ดาวเต็มฟ้าเลย เราเห็นแล้ว เปิดไฟแว็บ แว็บ แว็บ แว็บคล้ายเครื่องบินนะ คิดว่าเป็นเครื่องบินแหละ สักครู่มาอีกแล้ว มาทางบึงบอระเพ็ด เสียงไม่มีนะ เครื่องบินไม่มีเสียง ภายใน 1 ช.ม. นับได้เกือบ 10 ลำ พี่สุดใจบอกให้เราสังเกต สีไฟ (เราตาบอดสี) วิธีกระพริบ เพดานบิน ความเร็ว ทุกคนที่มาบนเขา มากันบ่อยแล้ว ดูไปดูไป ยายเล็กก็พูดว่า "สงสัยมีอยู่แค่ 3 ลำ ทยอยบินมา แล้วก็ดับไฟ กลับไปตั้งหลักบินมาใหม่" ไม่เกิน 10 นาที มาเลย 1 ลำ ด้านหน้า ซ้ายด้วย ขวาด้วย ลำหน้าอยู่เหนือหัวก็มีอีกลำตามมา กระพริบไฟ ซ้าย-ขวา ซ้าย-ขวา เราก็พูดมั่ง "ขอช่วยกระพริบไฟ หน้า-หลัง ให้ดูหน่อยครับ" พอพูดจบ ที่บินอยู่ข้างบนก็กระพริบไฟ หน้า-หลัง หน้า-หล้ง 2ครั้ง เขาจัดให้ จากนั้นกระพริบตามปกติ ถูกใจที่สุด ยังมีอีกลำตามมา ทั้งหมดเป็น 5 ลำ สักครู่ มีบินสวนมา 1 ลำ สนุกมากจริงๆ จากนี้ไม่ค่อยมีบินแล้ว เราก็กินเค็กกัน ข้างบนพัก ข้างล่างพัก ตกลงว่านับได้ 17ลำ เวลา 20.48น. สมพิศโทรมาคุย เราบอก ไม่ได้ทำงาน อยู่ต่างจังหวัด จะเล่าเรื่องจานบินให้ฟัง เสียงโทรศัพท์ดังสนั่นคล้ายเสียงผึ้งยักษ์ บวกกับเสียงระบบสั่น แต่โทรศัพท์ไม่สั่น ดังมากๆ ทุกคนได้ยิน เราต้องปิดเครื่อง เพราะแบตเป็นศูนย์ กลัวพังด้วย 10นาทีลองเปิดใหม่ แบตมาแล้วใช้ได้ตามปกติ จากนี้ไปสักครู่เราก็พากันลงเขา ขากลับเห็นบินสวนกับเรา 2 ลำ บินตามเรา 1 ลำ ถึงบ้าน นั่งคุยกับพี่สุดใจ มาอีกแล้ว 2 ลำ โสภามาสมทบด้วยอีกคน คืนนี้กว่าจะนอนตี2เลย

9. p.apichart

[​IMG]...ถูกต้องอีกแล้วนะคร้าบ...คุณณพงษ์ สังข์ผาด หรือคุณโตครับ มีความสนใจเรื่องUFO มาก และได้อาสาเข้ามาช่วยพี่สุดใจจัดบู้ทที่งานวิทยาศาสตร์ทางจิต ครั้งที่ 10 เมื่อปี2548 จนมาถึงปัจจุบันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      16.1 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      22.2 KB
      เปิดดู:
      62
  10. p.apichart

<TABLE class=tborder id=post772222 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] เมื่อวานนี้, 01:38 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #353 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>O.A.T<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_772222", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 05:33 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 3,821 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 712 ครั้ง ใน 63 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->

พลังการให้คะแนน: 79 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_772222 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ greatmans [​IMG]
    อยากไปจังเลย แต่รถเสียต้องเอารถไปซ่อมครับ วันเสาร์พอดีเลย ยังไงหวังว่าคงมีโอกาสได้ร่วมงานนะครับ ช่วงนี้มันแปลกๆๆยังไงชอบกล รถเสีย ถูกตำรวจจับ ของหาย อยากจะบ้าตาย
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ไม่ต่างกันเลยครับ เหมือนอะไรจงใจหรือใคร((evil2) )แกล้งยังไงก็ไม่รู้

ต้องขอออกตัวก่อนนะครับ เพราะดูท่าแล้วบางทีผมก็อาจจะไม่ได้ไปร่วมงานบุญครั้งนี้ด้วยครับ
    เพราะมีภาระกิจ คือญาติผู้ใหญ่จะต้องเข้าโรงพยาบาลเพื่อรับการผ่าตัดต้อในวันศุกร์พอดี ต้องพักที่ร.พ.เป็นเวลา5วัน ซึ่งผมกับแฟนจะต้องหน้าที่นอนเฝ้าคนป่วย ความจริงจะต้องเข้าร.พ.เมื่อศุกร์ที่แล้ว กะว่ายังงัยก็ไม่ชนวันงาน แต่ต้องมีเหตุหลายอย่างทำให้เลื่อนมาตกชนวันงานพอดี
    และตัวตัดเส้นเลือดที่สำคัญเลยคือมีปัญหาเรื่องมันนี่ครับ เลยช่วงนี้จะขยับตัวไปไหนไม่ค่อยจะได้
    และเรื่องอื่นๆอีกจิปาถะ

หากผมยังพอมีบุญวาสนาอยู่ภายในวันสองวันนี้ก็อาจจะมีอะไรฟลุ๊กๆทำให้ได้ไปร่วม ไปช่วยงาน

แต่ถ้าหากผมไม่สามารถไปได้แล้วจริงๆยังงัยผมต้องกราบขอโทษพวกพี่ๆล่วงหน้าด้วยนะครับ ที่ไม่สามารถไปช่วยงาน ร่วมงานได้... โดยส่วนตัวแล้วผมก็ไม่อยากจะพลาดและรู้สึกเสียดายมากเหมือนกัน เพราะผมต้องการไปร่วมงานบุญครั้งนี้จริงๆครับ..

ใจอ่ะเต็มร้อยครับ แต่เหตุปัจจัยอื่นไม่เอื้อเอาซะเลย...เศร้า..(cry)
    <!-- / message --><!-- sig -->

สมาชิก"Aspn"เปลี่ยนยูสเซอร์ใหม่เป็น"O.A.T คร้าบบ..

แหมคิดว่าจะได้ไปคุยกันที่งานวันที่ 27 นี้ซะหน่อย ขอให้สถานการณ์คลี่คลายไปในทางที่ดี และประสบกับความสำเร็จทุกสรรพสิ่งที่หวังหรือตั้งใจนะครับ ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

11. ๋Zeus@

๋Zeus@ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2006
    วันแห่งความทรงจำ...

ศุกร์ที่ 26 ตุลาคม 2550 เวลา 09:21 นาที

มีเสียงมือถือดังขึ้น เป็นเบอร์ที่ไม่รู้จัก...
    พร้อมกับเสียงผู้หญิงคนนึงในสาย...

7 ปี...ในที่สุด...ก็ได้คุยกับ "พี่สุดใจ" เป็นครั้งแรก นับแต่ร่วมงานกันมา

"ด้วยความยินดีและภูมิใจอย่างยิ่งครับ ที่ได้ร่วมงานกับพี่และทีมงานอีกครั้ง"

ขอบคุณพี่สุดใจ,คุณวาสนา พี่โสภา และคุณลุงจ่าเชิดมากครับ

ปล.ท่านอื่น ๆ อ่านแล้ว อาจจะ งง...
    ผมกับทีมงานเขากะลา ไม่เคยพบและคุยกันเลยครับ ตลอด 7 ปีที่ผ่านมา
    แต่เราใช้
    - จดหมาย,พัสดุ
    - Video
    - จนสุดท้าย คือ CD-ROM
    ตามลำดับการพัฒนาทางเทคโนโลยี....
    ในที่สุด เราก็มีมือถือโทรคุยกัน....

"นู๋อยากเห็น UFO มั่งค่ะ"

12. vinai

vinai Active Member

อยากจะขอร่วมเป็นสมาชิกกลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา)ได้อย่างไรครับ..ผมสนใจมาก ผมได้ฝึกจิตมาประมาณ 10 ปีแล้ว ขอคำแนะนำกับคุณสุดใจด้วยครับ.Email PD-I12@kceinter.co.th 084-147-0336

13. vinai

กลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา)

อยากจะขอร่วมเป็นสมาชิกกลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา)ได้อย่างไรครับ..ผมสนใจมาก ผมได้ฝึกจิตมาประมาณ 10 ปีแล้ว ขอคำแนะนำกับคุณสุดใจด้วยครับ.Email PD-I12@kceinter.co.th 084-147-0336

14. vinai

15. p.apichart

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dogsman [​IMG]
    ต้องการไปร่วมฝึกโทรจิตที่เขากะลา..มีระเบียบ..กฎเกณฑ์อย่างไรบ้างครับ..ข้อข้อมูลหรือเบอร์โทรติดต่อด้วยครับ..คุณสุดใจ..

ขออนุญาตตอบคำถามแทนพี่สุดใจนะครับ เนื่องจากตอนนี้ไม่ได้มีการเปิดรับผู้เข้ารับการฝึกแล้ว ตั้งแต่ปีพ.ศ.2542ครับผม การฝึกตามระบบจากต่างดาวหากคุณdogsman ได้อ่านที่มาที่ไปตามที่ผมno.9 ได้เขียนเล่าประวัติเรื่องการสรรหาบุคคลผู้เข้ารับการฝึกไปแล้วนั้น คงจะทำความเข้าใจได้ดีขึ้น โครงการฝึกนี้ ผมขอเรียนให้ทราบอีกครั้งหนึ่งว่า ไม่มีใครคนใดคนหนึ่งในกลุ่มฯ เป็นผู้ดำเนินการเลยนะครับ เป็นการสื่อมาจากมนุษย์ต่างดาวสั่งให้ทำทั้งสิ้น

การฝึกก็ไม่ได้ฝึกโทรจิตหรอกนะครับ เป็นการฝึกในด้านการปล่อยวางตัวตนในขั้นต้น หรือจะเรียกว่าการปฏิบัติธรรมก็ได้ เหตุที่ต้องฝึกปล่อยวางตัวตน ก็เพื่อรองรับการติดตั้งอุปกรณ์จากต่างดาว เพราะเมื่อมีการติดตั้งอุปกรณ์ซึ่งเป็นเทคโนโลยีไฮเทคจากต่างดาวแล้ว การรับข้อมูลที่มนุษย์ต่างดาวสื่อสารลงมาเพื่อทำงานในเวลาที่เกิดภัยพิบัตินั้น จะต้องมีความแม่นยำ ผู้ฝึกจึงต้องปล่อยวาง ไม่ยึดว่านั่นเป็นความคิดของเรา เป็นตัวเรา เป็นแค่ข้อความจากระบบผ่านอุปกรณ์มาที่ผู้ฝึกเท่านั้น หรือบางครั้งอาจมีการเห็นภาพล่วงหน้า มองทะลุผ่านกำแพง เข้าออกมิติ หรืออาจมีอะไรที่แตกต่างออกไปมากมายดังตัวอย่างที่ผู้ฝึกเคยพบเจอมา ผู้ฝึกก็จะไม่ยึดว่าเรามีอำนาจพิเศษ เพราะมันเป็นเพียงเทคโนโลยีจากต่างดาวที่นำมาใช้ทำงานในเวลาที่เกิดภัยพิบัติเท่านั้น การปล่อยวาง ก็เพื่อที่จะได้ไม่มีตัวเรา ไปยึดอุปกรณ์เหล่านั้นว่าเป็นของเรา จนทำให้มีตัวตนมากขึ้นกว่าเดิมนั่นเองครับ

และการฝึกจำเป็นต้องใช้เวลามาก ระบบจากต่างดาวจึงต้องจัดเตรียมความพร้อมด้านบุคคลากรเสียตั้งแต่เบื้องต้น ก่อนหน้านี้ร่วม 10 ปีทีเดียวครับ ซึ่งต้องเป็นช่วงเวลาที่เหมาะสม อย่างเช่นในเวลา ณ ปัจจุบันนี้ บุคคลที่ถูกฝึกมาจนมีความพร้อมแล้ว ก็จะเริ่มทำงานตามที่ระบบจากต่างดาวสั่งให้ทำ ซึ่งงานในตอนนี้ก็เป็นงานเผยแพร่ข้อมูลให้ได้มากที่สุด ไม่ได้หมายถึงว่าให้คนจำนวนมากๆ มารับรู้นะครับ หมายถึงข้อมูลที่ทางกลุ่มฯ มีอยู่ เผยแพร่ออกไปให้ได้มากที่สุด โดยให้ยืนยันว่า “แจ้งเพื่อทราบ” เฉยๆ ครับผม
    <O:p
    ผมถือโอกาสขอบคุณ คุณ
    dogsman แทนพี่สุดใจเป็นอย่างสูงเลยนะครับ ที่กรุณาให้ความสนใจข้อมูลของทางกลุ่มฯ และต้องขออภัยเป็นอย่างสูงอีกเช่นกัน ที่ตอบข้อคิดเห็นช้าไปหน่อยครับผม<O:p

<TABLE id=post780022 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_780022 class=alt1>สวัสดีครับคุณvinai ยินดีแทนพี่สุดใจเป็นอย่างยิ่งครับที่กรุณาให้ความสนใจ เนื่องจากผมเคยตอบคุณdogsman แทนพี่สุดใจในประเด็นที่คล้ายกันนี้ไว้แล้วตามข้อความข้างต้นครับ แต่ทางกลุ่มเปิดกว้างสำหรับการเผยแพร่ข้อมูลต่างๆ ที่มาที่ไปตั้งแต่ต้นที่ผ่านมาจนถึงปัจจุบัน ลองมาพบกันที่งานสัมมนา "รวมพลคนพลังจิตติดต่อ UFO" ที่จะจัดขึ้นในวันที่ 11 พฤศจิกายน 2550 นี้ซิครับ สามารถสอบถามพูดคุยกับพี่สุดใจได้โดยตรงเลย รายละเอียดของงานและการสำรองที่นั่งอยู่ที่กระทู้ข้างล่างนี้ครับ
    http://palungjit.org/showthread.php?t=95407

<!-- / message --></TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2>[​IMG] </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt1 align=right><!-- controls --></TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มิถุนายน 2009
  16. thao

thao เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบครับสนใจมานานแล้วแต่ไม่ค่อยมีโอกาส อยากให้ช่วยแนะนำวิธีการเบื้องต้น ที่เราสามารถจะติดต่อกับเขาน่ะครับ

17. p.apichart

<TABLE class=tborder id=post780055 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] วันนี้, 11:57 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#450 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>เกษม<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_780055", true); </SCRIPT>
    สมาชิก กิตติมศักดิ์

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 04:35 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 4,297 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 17,568 ครั้ง ใน 1,498 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 2056 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_780055 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ประตูของมิติ

ในงานประชุมพุทธภูมิครั้งนี้ ผมได้มีโอกาสฟังการบรรยายของ อ.สุดใจ แห่งเขากะลา ท่านได้เล่าเรื่องประตูของอีกมิติหนึ่งที่ซ้อนกันอยู่ในโลกมนุษย์เรานี้ ว่าคนเราสามารถทะลุข้ามไปอยู่ในอีกมิติหนึ่ง แต่เป็นสถานที่เดียวกันได้ โดยการอาศัยการช่วยเหลือของมนุษย์ต่างดาว ซึ่งวิธีนี้มีความสำคัญมากในการช่วยเหลือคนในช่วงเกิดภัยพิบัติ ว่าสามารถจะพาคนไปหลบในอีกมิติหนึ่ง (ในช่วงเกิดภัยพิบัติ) คล้ายๆ กับการเดินทางข้ามเวลาไปในอดีตและอนาคต ของสถานที่แห่งเดิมนั้นได้

ทำให้ผมนึกถึงการแสดงมายากล ของเดวิด คอปเปอร์ฟิลด์ ว่าเขาก็มีความสามารถเคลื่อนย้ายวัตถุใหญ่ๆ ไปอยู่ในอีกมิติหนึ่ง แล้วเรียกกลับคืนมาอยู่ในมิติเดิมได้ เช่นการทำให้เทพีแห่งเสรีภาพของสหรัฐอเมริกา หายวับไปกับตาต่อหน้าผู้คนที่อยู่ในสถานที่นั้นนับเป็นพันๆ คนได้ การทำให้เครื่องบินทั้งลำหายไปจากวงล้อมของคนที่ยืนจับมือกันล้อมเครื่องบินนั้นได้ การยกรถไฟทั้งขบวนให้ลอยขึ้นไปในอากาศ แล้วหายวับไปกับตาของคนที่ยืนดูอยู่หลายพันคนได้ และไม่ใช่การใช้กระจกหรือวัตถุอะไรมาบังตาด้วย เพราะสามารถให้คนเข้าไปเดินค้นหาเครื่องบิน และรถไฟทั้งขบวนในบริเวณที่มันเคยตั้งอยู่ได้ด้วย

ในกลุ่มของอาจารย์สุดใจ ก็มีคนที่มาความสามารถทำเช่นนี้ได้หลายคน โดยอาศัยอุปกรณ์ของมนุษย์ต่างดาวที่มอบให้ กับผู้ที่ได้ถูกคัดเลือกให้มาทำหน้าที่นี้ คอยช่วยเหลือผู้คนยามเกิดภัยพิบัติใหญ่ ในเวลานั้นเราคงได้เห็นสิ่งเหล่านี้เกิดขึ้นอย่างแน่นอน นับว่าเป็นตัวช่วยอีกทางหนึ่งที่เพื่อนต่างดาวของเรา ได้เตรียมไว้ช่วยเหลือมนุษย์โลก ให้มีโอกาสรอดชีวิตจาก มหาภัยพิบัติล้างโลกในครั้งนี้ครับ
    <!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    <!-- / attachments --><!-- edit note --><HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1>แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เกษม : วันนี้ เมื่อ 03:15 PM.

<TABLE class=tborder id=post780458 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] วันนี้, 05:32 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#451 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>no.9<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_780458", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 05:35 PM
    สถานที่: จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
    ได้ให้อนุโมทนา 4,056 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 1,068 ครั้ง ใน 86 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 117 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_780458 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เกษม [​IMG]
    ประตูของมิติ

ในงานประชุมพุทธภูมิครั้งนี้ ผมได้มีโอกาสฟังการบรรยายของ อ.สุดใจ แห่งเขากะลา ท่านได้เล่าเรื่องประตูของอีกมิติหนึ่งที่ซ้อนกันอยู่ในโลกมนุษย์เรานี้ ว่าคนเราสามารถทะลุข้ามไปอยู่ในอีกมิติหนึ่ง แต่เป็นสถานที่เดียวกันได้ โดยการอาศัยการช่วยเหลือของมนุษย์ต่างดาว ซึ่งวิธีนี้มีความสำคัญมากในการช่วยเหลือคนในช่วงเกิดภัยพิบัติ ว่าสามารถจะพาคนไปหลบในอีกมิติหนึ่ง (ในช่วงเกิดภัยพิบัติ) คล้ายๆ กับการเดินทางข้ามเวลาไปในอดีตและอนาคต ของสถานที่แห่งเดิมนั้นได้

ทำให้ผมนึกถึงการแสดงมายากล ของเดวิด คอปเปอร์ฟิลด์ ว่าเขาก็มีความสามารถเคลื่อนย้ายวัตถุใหญ่ๆ ไปอยู่ในอีกมิติหนึ่ง แล้วเรียกกลับคืนมาอยู่ในมิติเดิมได้ เช่นการทำให้เทพีแห่งเสรีภาพของสหรัฐอเมริกา หายวับไปกับตาต่อหน้าผู้คนที่อยู่ในสถานที่นั้นนับเป็นพันๆ คนได้ การทำให้เครื่องบินทั้งลำหายไปจากวงล้อมของคนที่ยืนจับมือกันล้อมเครื่องบินนั้นได้ การยกรถไฟทั้งขบวนให้ลอยขึ้นไปในอากาศ แล้วหายวับไปกับตาของคนที่ยืนดูอยู่หลายพันคนได้ และไม่ใช่การใช้กระจกหรือวัตถุอะไรมาบังตาด้วย เพราะสามารถให้คนเข้าไปเดินค้นหาเครื่องบิน และรถไฟทั้งขบวนในบริเวณที่มันเคยตั้งอยู่ได้ด้วย

ในกลุ่มของอาจารย์สุดใจ ก็มีคนที่มาความสามารถทำเช่นนี้ได้หลายคน โดยอาศัยอุปกรณ์ของมนุษย์ต่างดาวที่มอบให้ กับผู้ที่ได้ถูกคัดเลือกให้มาทำหน้าที่นี้ คอยช่วยเหลือผู้คนยามเกิดภัยพิบัติใหญ่ ในเวลานั้นเราคงได้เห็นสิ่งเหล่านี้เกิดขึ้นอย่างแน่นอน นับว่าเป็นตัวช่วยอีกทางหนึ่งที่เพื่อนต่างดาวของเรา ได้เตรียมไว้ช่วยเหลือมนุษย์โลก ให้มีโอกาสรอดชีวิตจาก มหาภัยพิบัติล้างโลกในครั้งนี้ครับ

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านอีกครั้งหนึ่งนะครับสำหรับงานบุญที่ยิ่งใหญ่ที่เพิ่งผ่านพ้นไปด้วยความสำเร็จอย่างดียิ่ง และขอกราบขอบพระคุณพี่เกษม และทีมงานทุกๆ ท่านแทนพี่สุดใจเป็นอย่างสูงนะครับ ที่ได้กรุณาสละเวลาอันมีค่าให้ความสนใจรับฟังข้อมูลของทางกลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา) จนมืดค่ำถึงแม้ว่าจะเหนื่อยจากการจัดงานมาแล้วทั้งวันก็ตาม

เนื่องจากในช่วงนี้พี่สุดใจยังอยู่ในระหว่างฝึกตามระบบของมนุษย์ต่างดาวอยู่อย่างต่อเนื่องตั้งแต่ต้นเดือนตุลาคมที่ผ่านมา จึงไม่สดวกในการมากราบขอบพระคุณพี่เกษมและทีมงานทุกๆ ท่านได้ด้วยตนเองในกระทู้นี้ และได้มอบหมายให้ผมทำหน้าที่แทน พร้อมทั้งUPDATEข้อมูลในกระทู้ของพี่สุดใจไปด้วยอีกส่วนหนึ่งครับ

จากข้อความที่พี่เกษมกล่าวถึงโดยยกตัวอย่างการแสดงของ เดวิด คอปเปอร์ ฟิลด์ เป็นตัวอย่างที่ดีมากทีเดียวครับ เป็นตัวอย่างที่คนทั้งโลกได้ประจักษ์ด้วยสายตาของตนเองแล้วว่าสามารถทำได้ มีได้ ถึงแม้ว่าจะออกมาในรูปแบบของการแสดงมายากลก็ตาม ดังนั้นผมจึงใคร่ขออนุญาตพี่เกษมนำข้อความของพี่ที่ได้ยกตัวอย่างไว้นี้ไปลงในกระทู้ของพี่สุดใจอีกส่วนหนึ่งด้วยนะครับ เพื่อประโยชน์กับผู้ที่สนใจ และเป็นการที่ผมได้แจ้งให้พี่สุดใจรับทราบข้อมูลไปด้วยครับ

ขอกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงอีกครั้งหนึ่งครับ
    <!-- / message -->

</TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls --><TABLE id=table1 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD align=left><!-- Start Post Groan Hack -->[​IMG] <!-- End Post Groan Hack --></TD><TD><!-- Start Post Thank You Hack -->[​IMG] <!-- End Post Thank You Hack -->[​IMG] <!-- / controls --></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ตุลาคม 2007
  18. แม่นายมล

แม่นายมล เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนดูทีวีการแสดง ของเดวิด คอปเปอร์ฟิลด์ คิดเหมือนคุณเกษม เลย

คือนึกเรื่อง การซ่อนโดยใช้มิติ ที่พี่สุดใจ มาเล่าที่นี้ ดูยังไงก็ไม่คิดว่าเป็นมายากล

บอกว่าเป็นการแสดงมายากล มันไม่ขัดความรู้สึกของคนทั้งโลก

ก็เป็นการคิด ที่รู้เท่าทันจิตมนุษย์นะ

19. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2007
  20. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ล่าสุดคืนวันที่ 26 ต.ค.50 เวลา 3 ทุ่มเศษ

มี UFO ปรากฎตัวออกมา1ลำ เหนือยอดไม้ข้างดวงจันทร์
    เรืองแสงเป็นรูปทรงแปลกตา (บันทึกภาพโดยคุณbnbk กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยฯ)
    พี่สุดใจและกลุ่มเขากะลาได้ถูกรับเชิญมาร่วมเปิดปรียานันท์ธรรมสถาน
    ที่เขตจังหวัดอุทัยธานี + นครสวรรค์ เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2007
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้