ข้อความจากต่างมิติ - อะไรจะเกิดขึ้นในวันที่ 11-11-11 นี้ & ยุคแห่งพลังงานคริสตัลไลน์

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 4 พฤศจิกายน 2011.

1. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ขอบคุณค่ะพี่ชยุต
    อยากให้เปลี่ยนแปลงไวไวจังค่ะ
    โลกใบนั้นคงเต็มไปด้วยความสุข ของทุกทุกคน

:cool::cool::cool:

2. MindRenewal

MindRenewal Active Member

คงไม่มีอะไรเกี่ยวกับผู้ที่มีวันคล้ายวันเกิดวันนี้ใช่ไหมค่ะ

3. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ไม่มีความสำเร็จใด หรือพัฒนาการใดๆ
    ที่ได้มาเพราะความขี้เกียจหรอกนะครับ

โดยเฉพาะถ้าใครที่กำลังอยู่บนเส้นทาง
    แห่งการแสวงหาสัจธรรม
    หรือแสวงหาคำตอบของชีวิตอยู่ด้วยหละก็
    นั่นแหละ..ยิ่งต้องไขว่คว้า
    ยิ่งต้องแสวงหาหนักกว่าคนปกติเข้าไปอีก

ดูอย่างครูบา อาจารย์ หรือพระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลาย
    หรืออย่างพระศาสดาทั้งหลายสิครับ
    พวกท่านลำบากกันเพียงใด
    พวกท่านต้องใช้ความเพียรกันมากเพียงใด
    ถึงจะบรรลุได้ถึงขั้นนั้น..

.......................................

4. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

Platinum Crystal เท่าที่ท่านบอกมานี้
    มีอยู่แค่อันเดียวครับ

แต่ว่า Master Crystal อื่นๆนั้น
    มีอยู่อีกหลายชิ้นครับ ซึ่งถ้าผมจำไม่ผิด
    ทุกชิ้นถูกกระตุ้นการทำงานไปหมดแล้ว
    เหลือชิ้นนี้เป็นชิ้นสุดท้ายครับ

.............................

5. Chayutt

โครงข่ายพลังงานแม่เหล็กโลก จะค่อยๆเปลี่ยนไป
    และถูกแทนที่ด้วยโครงข่ายพลังงานครอสตัลไลน์ครับ

แต่ทุกอย่างก็จะค่อยเป็นค่อยไป
    และไม่ใช่ว่ากระบวนการแทนที่โครงข่ายฯที่ว่านี้
    เพิ่งจะเริ่มต้นขึ้นหรอกนะครับ มันเริ่มมานานแล้ว
    และทุกๆวันที่ๆมีตัวเลขตอง ของแต่ละปี
    การกระตุ้น และการเปลี่ยนแปลงต่างๆของมัน
    ก็จะเพิ่มระดับขึ้นเรื่อยๆ เท่านั้นเองครับ

และจะเสร็จสิ้นสมบูรณ์ ในวันที่ 21-12-12 ครับ

ส่วนเรื่องของคริสตัลตามธรรมชาตินั้น
    แม้ว่าข้อความนี้ท่านยังไม่ได้กล่าวถึงมากนัก
    แต่ผมก็คลับคล้ายคลับคราว่า
    มันก็จะถูกกระตุ้นไปด้วยเหมือนกันครับ
    โดยอัตโนมัต อย่างกรณีของเพชรที่ท่านกล่าวถึงนั่นไงครับ

และรวมถึงมันมีข้อความก่อนหน้านี้ที่พูดถึง
    "กระโหลกคริสตัล" ท่านว่า ของจริงที่เป็น original นั้น
    มีอยู่ 13 อัน แต่พอพวกมันถูกนำออกมากระตุ้นแล้ว
    พลังงานของมันก็แผ่ออกไปกระตุ้นกระโหลกคริสตัลปลอม
    ที่ทำขึ้นมาจากคริสตัลจริงๆชิ้นอื่นๆไปด้วย
    จนทำให้กระโหลกคริสตัลเลียนแบบเหล่านั้น
    มีพลังแบบเดียวกันกับมันไปด้วย
    แม้ว่าจะไม่เข้มข้นมากเท่ากับของ original ก็ตาม

อะไรทำนองนั้นหนะครับ..ดังนั้น
    พวกคริสตัลตามธรรมชาติ หรือคริสตัลเจียรไนยทั้งหลาย
    ก็น่าจะทำนองเดียวกัน คือ จะค่อยๆถูกกระตุ้น
    และมีอานุภาพมากขึ้นเรื่อยๆตามไปด้วย

........................................

6. Masquerader

Masquerader เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2007
    ศักยภาพ หรือความสามารถ พื้นฐานของทุกสิ่งจะมีการเปลี่ยนแปลง รวมทั้งมนุษย์ด้วย หรือว่าอย่างไร?

7. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา สาธุครับ...พูดจาแบบนี้ ต้องอนุโมทนา ฮะ..(ธรรมชาติไม่ได้สร้างเรามา ให้เราอยู่แบบสบายๆนะฮะ เขาสร้างเรามาเพื่อให้เรียนรู้ กลับไปสู่บ้านหลังเก่า.. ที่เราเคยจากมา.. ทุกคนมีบ้านหลังเดิมทั้งนั้นล่ะครับ อยู่ที่ว่าจะมีปัญญากลับบ้านถูกหรือป่าว?เท่านั้นเอง 555+ ขำครับบ..)

8. fullner

fullner เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นเรื่องดีใช่หรือไม่

9. เดชเดชะ

เดชเดชะ สมาชิก

18 กันยายน 2010
    แล้วเข้าข่าย การเปลี่ยนแปลงของโลก ที่พูดถึงภัยพิบัติของโลกไหมค่ะ
    แต่ถ้ามีแต่เรื่องดีก็จะดีมากค่ะ เป็นการเปลี่ยนแปลงที่น่ายินดีค่ะ
    จะรออ่านค่ะ

10. blue dolphin

blue dolphin สมาชิก

6 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณมากนะคะ สำหรับข้อมูลดี ๆ ที่มีประโยชน์ค่ะ

11. CLUB CHAY

CLUB CHAY เป็นที่รู้จักกันดี

แบบนี้ก็แสดงว่าคริสตัลทุกอันทั่วโลกก็มีพลังเพิ่มขึ้นสิ
    คงต้องหามาติดบ้านไว้สักอันสองอันบ้างแระ

ขอถามคุณชยุตอีกอย่างครับ
    แล้วลำพังตัวแท่งคริสตัลนี้ เราควรตั้งไว้โล่งๆ ก็ดีอยู่แล้ว
    หรือว่าหากนำเอารูปทรงปิระมิดมาครอบแท่งคริสตัลไว้อีกชั้นนึงจะทำให้พลังของทั้งสองอย่างมาทำให้พลังโดยรวมเพิ่มขึ้นไม๊ครับ?

fly_pig

12. Chayutt

ข้อมูลแบบนี้ มีทั้งที่เป็นข้อความจากต่างมิติที่คุณ kindred เคยแปลและโพสต์ไว้แล้ว
    และที่เป็นข้อมูลจากเวปอื่นๆ ที่เขาหาวิธีนำมันมาใช้ประโยชน์เจอหนะนะครับ
    ลองค้นหากระทู้ของคุณ kindred เรื่องเกี่ยวกับ Vogel crystal ดูนะครับ

แล้วก้ลองค้นหากระทู้ของใครนะ เกี่ยวกับการสร้างอุปกรณ์ที่ชื่อ organite หนะครับ
    เขามีเอาคริสตัลมาใช้ประโยชน์ในการสร้างประจุบวกและทำให้อากาศดีด้วยนะครับ

ส่วนผมก็ใช้อยู่เกือบทุกวันหนะแหละครับ กำไว้ทั้งสองมือ เวลานั่งสมาธิ
    และวางไว้หน้าคอมฯ เวลาทำงานด้วยครับ

............................................

13. Chayutt

เข้าไปอ่านในกระทู้นี้นะครับ แค่ช่วงราวๆ 30 โพสต์แรก
    ก็น่าจะพอที่จะทำให้คุณกระจ่างแจ้งในคำถามที่มีอยู่เกี่ยวกับภัยพิบัติได้แล้วหละครับ

"ข้อความจากต่างมิติ-ก้าวกระโดดทางวิวัฒนาการครั้งยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ-ไปสู่มิติที่-5"

http://palungjit.org/threads/ข้อควา...ยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ-ไปสู่มิติที่-5-a.246190/

............................................

14. mojito544

mojito544 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2011
    :z17:z17:z17:z17 อะไรนะ ว่าไงนะที่ไหนน้ำจะท่วมหรอคับ

15. เฮียเครียด

เฮียเครียด เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกสิ่งทุกอย่างต้องรอเวลา................

16. AngelHeart

AngelHeart เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลที่มีประโยชน์ เป็นอีกหนึ่งปัจจัยที่จะต้องนำพิจารณา เพื่อความอยู่รอด ^^

17. ผ่านมาจริงๆ

ผ่านมาจริงๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ตอนนี้หลายๆคนได้เห็นรหัสของเลข 11 11 11 หรือเลขตองอื่นๆกันแล้ว

แต่ถ้าเป็นเลขแบบ 28 48 อะไรอย่างนี้ มีความหมายมั้ยค่ะ

เห็นแล้วสะดุ้งเล็กๆทุกที

18. Isreal

Isreal เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011
    ขอบคุณคุณชยุตมากๆค่ะ ^^

19. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

การทำสมาธิโลกที่ 11/11/11

ในช่วงเวลา 11/11/11 ที่จะถึงนี้ มาชวนกันปลุกวิสัยทัศน์ผ่าน inter-dimension กันดีกว่าครับ
    ด้วยการทำสมาธิสัก 20-30 นาที ในช่วงวันศุกร์ที่ 11 ต่อเนื่องถึงวันที่ 13 ยิ่งดี
    ในช่วงที่มีการขยายตัวของพลังงาน เราสามารถเป็นผู้ร่วมสร้างได้น่ะครับ
    เป็นการเพิ่มอัตราการสั่นสะเทือนให้สูงขึ้นทั่วโลกที่เค้ามีนัดหมายกันไว้แล้ว เริ่มวอร์มกันตั้งแต่ตอนนี้ก็ได้ครับ

เพื่อสัมผัสถึงความสัมพันธ์ระหว่างสสารและพลังงาน
    ระบบส่งกำลังของแสง การเคลื่อนไหวของพลังงาน (แพลตตินั่มคริสตัล)
    ผ่านต่อมใต้สมองและจักระที่ซับซ้อนของเรา
    จักระที่ 4 ที่จะมีบทบาทสำคัญในเรื่องนี้มากที่เดียว
    ทำตามสบายๆตามที่คุ้นเคยและเป็นธรรมชาติน่ะครับ

20. lagus

lagus เป็นที่รู้จักกันดี

พูดถึงคริสตัล ลองไปดูที่อำเภอเถิน จ.ลำปางนะครับ เค้ามีคริสตัลทั้งหมู่บ้านเลยแถวนั้นเรียก"โป่งข่าม" แร่ควอทซ์ (Quartz)จะเยาะมาก หลายคนสนใจลองหาข้อมูลดูนะ