ข้อความจากต่างมิติ-ก้าวกระโดดทางวิวัฒนาการครั้งยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ ไปสู่มิติที่ 5

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 30 มิถุนายน 2010.

1. richsi

richsi สมาชิก

ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ...ไม่รู้ว่าอะไร...แต่รู้สึกว่าเป็นนิมิตรอันดีแน่ๆ....ขอให้มีความสุขนะคะ....เพราะเราเป็นเพื่อนกัน ชิมิ...ชิมิ...:cool::cool:

2. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=QgFNHjXnkzY&feature=related]Britain's Got Talent 2011 - Probe me, use me - Jotta A - The Best Kids - YouTube[/ame]

3. richsi

ขอเล่าบ้างนะคะ...อันนี้ไม่ใช่ฝัน...ประมาณ 4-5วันที่ผ่านมา
    ช่วงก่อนหลับแต่ยังไม่หลับ หลังจากอ่านบทความของคุณChayutt
    ไม่รู้คิดเองหรือจินตนาการเองหรือเป่า...ขณะที่นอนหลับตาเพื่อที่จะ
    ได้นอนหลับจู่ๆ..ก็ได้เห็นลูกกลมรีสีแดงคล้ายลูกรักบี้แต่ตรงส่วนหัว
    และท้ายไม่ได้แหลมแบบนั้น ลูกกลมๆนั่นไม่กลมเกลี้ยงเหมือนประกอบ
    ไปด้วยรูปหกเหลี่ยมหลายๆรูป ประกอบเป็นลูกกลมๆ ลอยอยู่กลาง
    อากาศหมุนช้าๆ ตามเข็มนาฬิกาสักพักภาพนั้นหายไป...
    กลายเป็นเห็นเหมือนห้องโถงขนาดมหึมาลักษณะเป็นห้องวงกลมและ
    หลังคาโค้งลงเหมือนลูกโลกผ่าครึ่ง....มีแสงสีทองสว่างไสว
    เต็มห้องแต่มองแล้วเย็นตา...ภายในห้องตกแต่งเหมือนห้องประชุมขนาดใหญ่
    มีเวทีกลางห้องและมีบันไดโค้งคามรูปห้องหลายขั้น ตรงกลางเป็นห้องโถงโล่ง
    แต่รอบห้องประชุมมองเหมือนอัฒจรรย์ในสนามกีฬาบ้านเรา
    ใช่...เหมือนยิมเนเชี่ยมบ้านเราแต่ตกแต่งด้วยสีทองมั้งหมด...เห็นผู้ชายคนหนึ่ง
    ก้าวลงมาจากบนเวทีขนาดใหญ่นั่น..มองเห็นผู้ชายคนนั้นตัวเล็กนิดเดียวประมาณ
    ดินสอแท่งหนึ่ง...เป็นผู้ชายผิวขาวมากประมาณฝรั่งนั่นแหล่ะ...ร่างสูงแต่สมส่วน
    ผมสีทองยาวประบ่า...แต่ไม่เห็นรายละเอียดของใบหน้า...เค้าถามว่า...เห็นหรือยัง
    ...เห็นหรือเปล่า....เห็นใช่ไหม..รู้หรือยัง..ไม่ตอบ.เพราะไม่รู้ว่าคืออะไร....ได้แต่มองเฉยๆ..เขาไม่ได้ถามซ้ำ.ที่แปลกคือเหมือนต่างคนต่างมองเห็นกันจากที่ที่ต่างกัน..และเราก็ไม่รู้ว่าเขาอยู่ที่ไหน...เมื่อไม่มีคำตอบจากเราเขาก็ดูเหมือนจะมองเราเฉยๆ...เมื่อไม่มีอะไรก็เลยตัดสินใจลืมตาขึ้น..ภาพนั้นหายไปทันที...แต่ขอยืนยันว่าไม่ใช่ฝันจริงๆ....ขอรบกวนท่านผู้รู้ด้วยเถอะค่ะ...เมตตาบอกหน่อย...ว่าเป็นเช่นนี้เพราะอะไร?..คืออะไร?...
    ข้าน้อยมาทีหลังไม่รู้จริงๆ.....(ระยะเวลาที่เห็นนานพอสมควรทีเดียวจับรายละเอียดไม่ได้มากนักเพราะมัวแต่งงๆ ตื่นๆ) มีรายละเอียดมากกว่านี้อีกค่ะ...และงดงามมากแต่จำได้เท่านี้...

4. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    มา ตัวเอง เค้าขอกอด พร้อมทั้งจุ๊บแก้มซ้ายขวาเลย
    โหน่ารัก ให้กำลังใจสุดสุด โอ๊ยยยยย เจอเพื่อนน่ารักขนาดนี้เลยอ่ะ
    เนี่ยสะบักสะบอมกลับมาค่ะ โดนบังคับให้เล่นกีฬา เขียวช้ำไปหมด
    กลับมาเจอข้อความน่ารักขนาดนี้ หายเจ็บเลยค่ะ จุ๊บๆๆๆ
    (รักที่สุดเลยจ้า)

:cool::cool::cool:

5. tangOAH

เหมือนกันเลยตัวเอง ช่วงนี้โอ๋มีความรู้สึก
    แบบมีความสุขแบบสงบ สบายในใจอ่ะค่ะ
    มันไม่ขึ้นสุดลงสุดค่ะ
    แต่รู้สึกว่าเราเข้าใจแล้วว่าเราจะทำอะไรค่ะ
    รู้สึกแน่ใจแล้วว่าเราต้องการอะไร

6. richsi

กำลังพยามเดินตามคุณๆ...ได้วันล่ะคืบ...กำลังไล่อ่านบทความทีละหน้าสองหน้าคงอีกหลายหนึบอ่ะค่ะ...ไม่เป็นไรได้เริ่มดีกว่าไม่เริ่ม...มาช้าดีกว่าไม่มา...แต่ระหว่างทางก็เห็นอุปสรรคเยอะแยะเลยนะคะ...ไม่ง่ายเลยนะกว่าจะมีวันนี้...ต้องขอบคุณในความอดทนและความพยายาม ความมีน้ำใจอันประเสริฐของทีมผู้แปลทุกท่าน...ขอเป็นกำลังใจ...และขอติดตามอ่านตลอดไปค่ะ

7. richsi

เชื่อว่า...พลังแห่งความรัก....ส่งผลแล้วล่ะ...
    สงสัยได้รับจากคุณtangOAHนี่ล่ะสุด..สุด...
    งั้นขอส่งความรักคืนบ้างนะจร๊า....รักนะจุ๊บๆๆ(k)(k)(k)

8. richsi

ขอขอบคุณ...คุณชยุตนะคะที่นำเพลงไพเราะมาให้ได้รับฟัง....
    แต่ที่น่าทึ่งยิ่งกว่าคือ....พลังดึงดูดอันน่าอัศจรรย์ของเด็กตัวเล็กๆ
    และบทเพลงอันน่าทึ่ง...ฟังแล้วขนลุกเลย นี้คือ Star seed หรือเปล่าคะ?
    จะพยายามติดตามทุกวันค่ะ

9. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

:boo:
    เนียะนะถ้าถึงวันนั้นพี่ลินดาจะครวญเพลงนี้เลยนะ.......โปรดอย่าถาม ว่าฉานคือใครเมื่อในอดีต....,,,,,,เพลงโปรด
    เกิดทุนละป่าวน้องโอ๋ อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. tangOAH

พี่ลินดามาทีรัย เอาใจน้องไปเรยยยย เจ้าค่ะ
    ใช่ค่ะ วันนั้น เราจะไม่เหมือนเดิมแร้ววววว อิอิอิ
    เพราะเราเลือกได้ตามปรารถนา
    น้องให้พี่ลินดา สวยกว่าน้องหน่อยนึงอ่ะ (รักนะเนี่ย )
    จุ๊บๆๆ

11. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นประสบการณ์ที่เกิดขึ้นได้ยากทีเดียวล่ะครับ
    เป็นไปได้ว่า อาจเกิดจากการที่คุณ richs จดจ่อไปในระหว่างเขตข้อมูลของอดีต ปัจจุบัน หรืออนาคต โดยไม่เจตนาน่ะครับ
    และเป็นจังหวะที่เกิดการขยายตัวของสติสัมปชัญญะอย่างฉับพลันทันใด
    ผ่านม่านบางๆของผนังความถี่หรือมิติเวลาเข้าไปได้น่ะครับ

เหมือนการที่เราเดินทางสำรวจเข้าไปใน "หีบห่อของกาลเวลา"ที่แตกต่างกันได้ อะไรแบบนั้น
    ทำให้เราเห็นพวกเขาแบบที่ไม่ใช่การเห็นด้วยสายตาปกติ แต่ก็ไม่สามารถที่จะสื่อสารกับรูปธรรมนั้นได้ ในขณะนั้นน่ะครับ

กำลังแปลข้อความท่านเมตาตรอน
    เกี่ยวกับเรื่องคล้ายๆแบบนี้อยู่เหมือนกัน...เรืองมันซับซ้อนน่ะครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2011
  12. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยจะเอาหน้ารับลูกบอลล่ะสิ ฮ่าๆ
    กว่าจะเล่นให้พริ้วไหวได้นี่ ต้องผ่านอะไรที่บอบช้ำหน่อยล่ะ สู้ๆ อิอิ:cool:

13. Isreal

Isreal เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011
    แม่นแล่วค๊า ^^ เราทุกคน ณ ที่นี้ เป็นส่วนหนึ่งซึ่งกันและกันทั้งหมดหละค่ะ
    เราเชื่อเหลือเกินว่าสิ่งดีๆกำลังเกิดขึ้นกับทุกๆคน และในช่วงเวลานี้เราอาจจะ
    ได้มีประสบการณ์แปลกใหม่ทางจิตวิญญาณบ่อยขึ้นด้วยค่ะ

14. Isreal

Isreal เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011
    *0* มาๆๆ เดี๋ยวเราช่วยจุ๊บๆให้หายไวๆนะคะ ^^
    ;aa19

15. tangOAH

ใจร้ายยยยยย
    พี่เดรด คุณโซ่ พี่ชยุต ช่วยโอ๋ด้วยค่ะ
    พี่มี๊ดดดดด เยาะเย้ยน้องอ่ะ แงๆๆๆๆๆ

16. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

https://www.youtube.com/watch?v=AM4oGVBJJZ4&feature=player_embedded#

<object style="height: 390px; width: 640px"><param name="movie" value="https://www.youtube.com/v/AM4oGVBJJZ4?version=3&feature=player_detailpage"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowScriptAccess" value="always"><embed src="https://www.youtube.com/v/AM4oGVBJJZ4?version=3&feature=player_detailpage" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="360"></object>

พลังเสียงของเด็กคนนี้สุดยอมมากๆครับ
    ผมฟังแล้วฟังอีก ฟังยังไงก็ไม่เบื่อเลย

น่าทึ่งมากๆ..Indigo boy..

...............................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2011
  17. Meadwalker

Meadwalker เป็นที่รู้จักกันดี

มาทายาหม่องหน่อยมา พี่ Mead เค้าหยอกเล่นน่ะ อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

18. Senju

Senju Active Member

12 กันยายน 2010
    สัมผัสได้ถึงความรักที่เบ่งบานครับ ^^
    :z4:z4:z4

19. axzon47

axzon47 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2006
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2011
  20. Senju

Senju Active Member

12 กันยายน 2010
    มีเพลงมาฝากน่ะครับ ^^
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=6blFDrMCTDo]มีดอกไม้มาฝาก นัดดา วิยกาญจน์ - YouTube[/ame]
    fairy3fairy3fairy3