ข้อความจากต่างมิติ-ก้าวกระโดดทางวิวัฒนาการครั้งยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ ไปสู่มิติที่ 5

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 30 มิถุนายน 2010.

1. axzon47

axzon47 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2006
    ทำไมวันนี้ ดอกรักบานมากมาย เต็มกระทู้เลย ตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว อิอิ 21 12 2011

2. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ทำงัยได้คะ ก็คนในครอบครัวเรา รักกัน
    รักกัน แล้วก็รักกันนี่คะ อะไรอะไร มันก็เลยออกมาเป็น
    สีสันของความรักไปหมด เฮ้อ มีความสุขจริงๆเลย
    ปี 2012 เหรอ ก็คงจะเป็นปี ที่เต็มไปด้วยความรักแน่ๆ อิอิอิ

:cool::cool::cool:

3. tangOAH

อย่าเศร้าดิ เมื่อเช้าก็ส่งกำลังใจให้
    เพื่อนไม่เคยทิ้งเพื่อนเลยนะ
    อยู่ในหัวใจเสมอ ตัวไม่ได้อยู่ลำพังนะ
    เค้าอยู่กับตัวเสมอ ยิ้มเถอะนะจ๊ะ

4. tangOAH

ไม่ค่อยเข้ามาเพราะป่วยเหรอจ๊ะ
    สู้สู้นะ โอ๋ก็รักทุกคนนะ
    ไม่อยากเห็นเพื่อนๆเศร้าหรือเป็นอะไรไปเลยค่ะ
    อยากมีพรวิเศษ เพื่อช่วยปัดเป่า เรื่องแย่ๆให้ทุกคนได้จังเลยค่ะ
    รักนะคะ เป็นกำลังใจให้เสมอ

5. Senju

Senju Active Member

12 กันยายน 2010
    ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้น่ะครับ ^^
    ส่วนคำถามว่าทำไมนั้นบางทีก็ตอบได้ยากมากๆแต่ไม่ว่าทำตอบจะออกมาอย่างไรผมจะอยู่กับคุณเสมอ

6. dalin

dalin เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2010
    ตามไม่ทันเลย งิงิ ขอบคุณผู้แปลทุกท่านนะคะ :cool:

7. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

สุขๆ เศร้าๆ กันบ้างชีวิตก็งี้ล่ะนะ
    ถ้าต่อมน้ำตาทำงานหนักความเพราะซาบซึ้งใจก็ป็นเรื่องที่ดีครับ
    ก็มีบางฉาก-มีบางเพลงที่โดนใจ อบอุ่นใจ หรือแม้แต่คุยกับใครบางคนอยู่ดีๆ น้ำตาก็ซึมเอาง่ายๆ ช่วงนี้เป็นบ่อยเลย

แต่ถ้าเป็นความเศร้าโศก เสียใจ ก็ต้องอดทนกันหน่อยล่ะ
    ลองมองหาสิ่งดีๆที่ซ๋อนในเหตุการณ์นั้นให้พบก่อน เปลี่ยนเกียร์ ย้ายออกจากสภาพจิตใจที่รู้สึกแย่ๆ
    ไปยังศูนย์กลางของหัวใจที่สูงขึ้นไป แล้วค่อยย้อนกลับมามองดูใหม่
    จะช่วยเข้าใจข้อจำกัดและมองเห็นความเป็นจริงได้ดีขึ้น
    มาช่วยกันส่งความรักความอบอุ่นให้ทุกๆคนที่นี่ ได้มีรอยยิ้มที่สดใสกันจ๊ะ

น้องโอ๋นี่ก็ที่น่ารักจริงจรีิ๊ง อ่านแล้วก็อมยิ้มตลอด
    รับแขกไปเลย มอบให้เป็นหน้าที่เราน่ะ อิอิ
    ยินดีต้อนรับ คุณ Dalin ด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      47.9 KB
      เปิดดู:
      36
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2011
  8. dalin

dalin เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2010
    สาธุ อนุโมทนาด้วยกับคุณชยุตและทุกๆท่านด้วยนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ อาเมน นมัสเตร:cool:

9. Akornlokudorn

Akornlokudorn Active Member

13 ธันวาคม 2011
    โมทนาสาธุ ครับ มอบความรัก ความเมตตา ให้สรรพสิ่ง โดยไม่มีเงื่อนไข Give only & only Give

10. Isreal

Isreal เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011
    เมื่อคืนฝันแปลกๆอีกแล้วค่ะ เพื่อนๆเป็นกันไหมคะ?
    ฝันว่าเรากับแฟนกำลังเดินอยู่บนถนนตอนนั้นเป็นเวลากลางคืน
    เรามองขึ้นไปบนท้องฟ้ามีเมฆเต็มไปหมดเลย
    ทันใดนั้นก็มีแสงสีรุ้งฉายผ่านก่อนเมฆลงมา
    นึกออกไหมคะคือฉายจากหลังก้อนเมฆแบบหนังกลางแปลงอะค่ะ
    บนนั้นเป็นประกาศรับสมัครผู้ที่สนใจยกระดับจิตวิญญาณ
    เข้าศึกษาต่อ
    ในระดับปริญญาโท (แหมยังกะสมัครเข้ามหาลัยงั้นแหละ)
    ย้ำ ว่าโดยสมัครใจเท่านั้น วันเวลาที่ประกาศ อ่านไม่ออกง่ะ
    เขียนเป็นภาษาอะไรก็ไม่รู้ ยึกๆยือๆเต็มไปหมด - -"
    แต่ประมาณว่าสนใจปุ๊บก็รับปั๊บเลย ไม่จำกัดจำนวน แล้วฉากที่เห็น
    มันใหญ่มากอะค่ะ เห็นดวงจันทร์นี่เล็กเป็นเข็มหมุดเลย แล้วมันเหมือน
    จริงมากๆ ในฝันยังบอกแฟนเลยว่า โห เธอดูดิ ใหญ่กว่าพระจันทร์ตั้งเยอะ
    เครื่องฉายมันจะขนาดไหนเนี่ย แล้วเราก็ตื่น(แบบงงๆ)
    แอบดีใจลึกๆว่าเราได้มาถูกทางแล้วแถมพาแฟนไปได้อีกคนด้วยอะ (deejai)
    ถ้าฝันต่อแล้วได้เข้าเรียนจริงๆคาดว่าจะได้เจอเพื่อนๆนั่งเรียนกัน
    เต็มคอร์สแหงๆเลยค่ะ ^^

11. mead

ประสบการณ์ในฝันคุณ Isreal มีเงื่อนงำน่าสนใจดีครับ
    สองวันมานี้ก็มีฝันถึงการเดินทางไปบนยานอวกาศที่มนุษย์สร้างขึ้นเองด้วย
    มีสัญญลักษณ์สีเขียว ติดที่อกเสื้อของทุกคน มีผู้โดยสารมากหน้าหลายตา
    บรรยากาศในนั้นก็ดูอบอุ่นและมีความสุขกันมาก
    เหมือนว่ากำลังจะไปท่องเที่ยวในมิติต่างๆเลยน่ะครับ

12. tangOAH

วันนี้ก็วันที่ 22 ธันวาคมแล้วนี่เนอะ
    รู้สึกโล่ง และสุขใจเป็นพิเศษค่ะ
    สงสัยว่าพลังงานที่เข้ามากระทบในช่วงนี้
    จะมีแต่พลังงานที่ก่อให้เกิดแต่ความสุขในใจ
    ช่วงนี้ เห็นเลข 000 บ่อยมาก เมื่อครู่ก็บังเอิญเห็นอีกแล้ว อิอิอิ
    ทำให้รู้สึกมั่นใจกับบางสิ่งมากยิ่งขึ้น
    รัก รัก รัก ทุกๆคน ที่สุดเลยค่ะ จุ๊บ จุ๊บ จุ๊บ

13. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

14. mead

อีกเพียงหนึ่งปีก็จะถึง 21ธันวาคม 2012 วันที่เกี่ยวข้องกับการเลื่อนระดับแล้วนะครับ
    ทุกอย่างก็ดูเหมือนจะกำลังเร่งวันเร่งคืน ทั้งการเปิดเผยข้อมูลจำนวนมากที่เกิดขึ้นในหลายประเทศ
    ทั้งเยอรมัน ออสเตรเลีย ฯ และก็กำลังพูดถึงกันมากขึ้นเรื่อยๆด้วยนะครับ
    เห็นข่าวแวปๆว่ามีประธานาธิบดีคนหนึ่ง ได้ออกมาพูดว่า
    เขาเคยถูกไปเรียกตัวติดต่อถึงภายในยานอวกาศของต่างดาวมาแล้ว
    รวมทั้งการเร่งเร้าจากภาคประชาชนทั่วโลก (99 % ที่ถูกครอบงำ) เพื่อความเสมอภาคและเสรีภาพที่แท้จริง

มีความคิดเห็นบางส่วนของ SaLuSa ที่ได้กล่าวว่าเมื่อเร็วๆนี้มาฝากครับ :

"จำไว้ว่า 21.12.12 เป็นการยกระดับที่สำคัญ แต่ก็เป็นเพียงจุดเริ่มต้นของวงจรของประสบการณ์อื่นๆ
    เป็นโอกาสสำหรับอารยธรรมของคุณ ที่จะปลดปล่อยคุณออกจากความเป็นทวิภาวะ
    และจะไม่มีการกลับไปดำเนินการอีกต่อไปในมิติที่ต่ำกว่า"

"ในขณะที่ สิ่งที่จะเปิดเผยในปีนี้ ที่คุณจะเห็นความสมบูรณ์ของหลักฐานที่พิสูจน์ได้
    ในแง่ของการเป็นส่วนหนึ่งของเรา ที่จะถูกสร้างขึ้นเพื่อการเลื่อนระดับนี้
    มันเป็นความจริง ซึ่งพระเจ้าได้ทรงกำหนดไว้ ให้มันเกิดขึ้นกับจุดสูงสุดที่กำหนด
    เพื่อการจัดวางตำแหน่งที่มีประสิทธิภาพในวันที่ 21 ธันวาคม 2012
    จากตรงนั้นคุณก็จะยังคงวิวัฒนาการในมิติที่สูงขึ้นไปอย่างสม่ำเสมอ
    ที่แต่ละคนจะสวยงามมากยิ่งขึ้นและรักความสงบยิ่งกว่า ใครคนหนึ่งเมื่อก่อนนี้"

เราอยู่ที่นี่ กับอีกหนึ่งปีเท่านั้นเอง ที่เราจะค่อยๆห่างออกจากความเป็นทวิภาวะกันแล้ว
    เราอาจไม่ได้เห็นมันอีกเลย เพราะมันจะกลายเป็นเพียงความทรงจำเท่านั้น
    เราจะมุ่งไปสู่มิติที่สูงขึ้นไปจนกับร่างกายผลึกแก้วใหม่ ที่จะดูอ่อนเยาว์ลง
    และรู้สึกถึงการดำรงอยู่ตรง "ส่วนบนของโลก" ใบนี้กันแล้ว
    เตรียมสวัสดีปีใหม่ กับปีที่มีความสุขในยุคทองกันได้เลยครับ

Top of The World
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=m8TEgdKSrv8&feature=fvwrel"]http://www.youtube.com/watch?v=m8TEgdKSrv8&feature=fvwrel[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2011
  15. tangOAH

รออยู่ค่ะพี่มี๊ดดดด น้องอ่ะ คอลลาเจนจะหมดจากร่างกายอยู่แล้ว
    ร่างกายทรุดโทรมลงทุกวัน ด้วยเหตุนานัปการ อิอิอิ

จะได้สวยเหมือนคนอื่นๆเค้าซะที มีความสุขจริงจริ๊งงงง ตั้งโอ๋เอ๊ยยย

:cool::cool::cool:<!-- google_ad_section_end -->

16. mead

เขาหมายถึงจิตใจที่สวยงามยิ่งขึ้น...และอ่อ่นเยาว์ลงน่ะตั๋งโอ๋
    DNA ก็จะค่อยๆถูกปรับสภาพให้พร้อมใช้งานขึ้น ถูกรีเฟรชกันใหม่
    เราจะได้รับประสบการณ์ใหม่และปาฏิหาริย์หลายอย่างในชีวิต
    เพียงแค่เราสามารถเข้าไปพักพิงในพลังงานใหม่นี้ได้
    ทราบว่าพลังงานใหม่นี้จะเข้าที่จริงๆก็ราวปี 2017 นั่นแหละครับ
    รอกันได้อยู่นะครับ

และสิ่งที่ทำได้ดีที่สุดในตอนนี้ คือการโอบกอดตัวเอง รักตัวเองให้มากที่สุด
    ใช้ชีวิตอย่างมีความสุขบนความรักที่ไร้เงื่อนไข รักบรรดาผู้ที่อยู่รอบๆตัวเราทุกๆคน
    แล้วจักรวาลก็จะนำพาเราไปเองหล่ะครับ

17. tangOAH

ก็น้องอยากสวยเหมือนคนอื่นเค้าบ้างนี่นา
    จะได้มีแรงใจ ในการวิวัฒน์ต่อไปงัยเจ้าคะ อิอิอิ

18. Isreal

Isreal เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011
    เราว่าคุณโอ๋สวยออกมาจากภายในอยู่แล้วอะ ทั้งสวยทั้งน่ารักแบบนี้
    ไม่รักไม่หลงให้รู้ปายยยย สวยแต่เปลือก มีรึจะสู้สวยที่ใจชิมิ ชิมิ

(kiss)

19. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=2_Kwk_nK-Ds&feature=related]China Got Talent -11yr orphan (inner mongolia province草原孤兒 烏達木 中國達人秀 - YouTube[/ame]

20. richsi

richsi สมาชิก

สวัสดีทุกคนค่ะ.....
    วันนี้รู้สึกดีอย่างประหลาด....ความรู้สึกโล่งโปร่งสบายอย่่างบอกไม่ถูก...รู้สึกมีความสุขจังเลยค่ะ....เป็นความสุขจากภายในนะคะทั้งที่ชีวิตประจำวันไม่เปลี่ยนแปลง....ขอให้ทุกท่านที่อยู่ในห้องแห่งแสงสว่างนี้มีความสุขล้นโดยถ้วนทั่วกันนะคะ....