ข้อความจากต่างมิติ-ก้าวกระโดดทางวิวัฒนาการครั้งยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ ไปสู่มิติที่ 5

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 30 มิถุนายน 2010.

1. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังเพลงเพราะๆกันไปแล้ว
    เราเปลี่ยนโหมดมาติดตามข่าวสารกันสักหน่อยนะครับ
    เพราะสถานการณ์โลกเองมีแนวโน้มไปในทิศทางที่
    ทาง Galactic (GFL) เค้าได้สื่อสารอยู่เสมอน่ะครับ

-----------------------------------------------

ช่วงนี้เราคงได้ยินข่าวกันอยู่สองสามชิ้น เกี่ยวกับเศรษฐกิจของกรีซ เยอรมนี อีตาลี่และฝรั่งเศส
    กับความไม่แน่นอนทางการเงิน ที่ยังไม่สงบกับภาวะหนี้สินระหว่างประเทศ
    พร้อมๆกับการเคลื่อนไหวของผู้คนจำนวนมากทั่วโลกที่ประท้วงความไม่เป็นธรรมจากธนาคารและภาครัฐฯ
    มีผู้ที่ไม่รู้ว่าสิ่งนี้คือ"การล่มสลายของระบบเก่า" ที่อาจช็อกในหมู่ชาวยุโรปและทั่วโลกในไม่ช้านี้
    และการมาถึงของ NESARA ที่เขามีการเตรียมพร้อมไว้ตั้งแต่ปี 2001 แล้วน่ะครับ
    ในที่สุด ก็จะต้องมีการประกาศเพื่อตั้งค่าสำหรับระบบใหม่ (ถ้าติดตามข้อมูลต่างมิติฯ)
    เราคงพอเข้าใจถึงสิ่งที่เกิดขึ้น ดังนั้นมันจะไม่ใช่เรื่องแปลกสำหรับพวกเรานะครับ

ถึงตอนนั้นหลายคนอาจจะรู้สึกเหมือนกำลังจะจมน้ำ
    แต่เราอาจเป็นความรู้สึกที่จะโผล่พ้นจากพื้นผิวน้ำซะมากกว่า
    ตอนนี้เริ่มมีข่าวถึงการโยกเงินจำนวนมหาศาลออกจากระบบกันแล้ว
    สัญญาณต่อไปคือการปิดตัวของธุรกิจ หรือบริษัทขนาดใหญ่ๆ
    พร้อมกับมีการปล่อยข่าวลวงออกมาเป็นระยะๆ เพื่อจะยื้อยุดระบบเดิมๆเอาไว้

สำหรับช่วงเวลาที่มีความวุ่นวายมากในโลก ที่กำลังจะมาถึง
    ท่านมหาเทพไมเคิลได้แนะนำว่า .....

ในตอนนั้น พลังงานจะขาดแคลน สิ่งอุปโภคบริโภคก็จะขาดแคลนอย่างหนัก
    ไฟฟ้าอาจไม่มีใช้พักใหญ่ๆ ควรจะแสวงหาวิธีการทุกรูปแบบเพื่อลดกิจกรรมที่ไม่จำเป็น
    และใช้เวลามากขึ้นในการนั่งสมาธิและใช้เวลาในการอ่านข้อมูลดีๆกันไว้น่ะครับ
    จนกว่าสถานการณ์โลกที่จะเริ่มเปลี่ยนเป็นความวุ่นวายที่ลดน้อยลง...

จะมีการจัดตั้งรัฐบาลใหม่ จะมีทั้งการจัดการบรรดาผู้มีแผนการณ์ลดประชากรโลก
    ที่ตอนนี้เค้าร่างคดีความและเตรียมพยานหลักฐานในศาลระดับโลกไว้พร้อมหมดแล้ว
    เห็นข่าวแล้วหลายคดีครับ ทั้งเรื่อง 9/11 คดีสังหาร JFK ฯลฯ
    ไปดูข่าวที่เขาสรุปมาที่นี่ได้ครับ

Thank You White Knights: 2011-11-24 Ben Fulford-The lawsuit that could end the gangster rule of Western civilization

ดังนั้นสิ่งที่เรากำลังอ่านกันอยู่นี่ไม่ใช่เรื่องธรรมดาหรอกนะครับ หากสังเกตสิ่งที่เกิดขึ้น
    หลายเหตุการณ์ กำลังมุ่งเดินไปตามสิ่งที่เขาสื่อสารมาตลอด แม้จะล่าช้าไปบ้าง
    ก็แจ้งข่าวเอาไว้ และขอให้ทุกคนเข้มแข็งและมีความสะดวกสบายเล็กๆน้อยๆกันได้ ท่ามกลางพายุเหล่านี้
    ด้วยความรู้สึกที่ดี ความรักความสามัคคีที่เราจะประคับประคองกันไปน่ะครับ

รวมทั้งการปรากฎของ UFO ก็ยังมีให้เห็นอยู่ตลอด
    มี VDO ที่บันทึกไว้ล่าสุดมาฝากด้วยครับ...

Incredible UFOs Burn Over Russia? 2011
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=t8t6GDUrLuQ&feature=player_embedded"]Incredible UFOs Burn Over Russia? 2011 - YouTube[/ame]#!

UFO over Kuban, Russia Nov 21, 2011
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=etEGJneKCDQ&feature=player_embedded"]НЛО на Кубани - YouTube[/ame]

Oakland in California on Tuesday, 22nd November 2011
    บันทึกโดยผู้หญิงและเด็กที่ขับรถไล่ตาม UFO

ตอน 1

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=CjYCq_lo40w&feature=player_embedded"]UFO Chased in Oakland, CA - 11/22/2011 - Part 1/2 - YouTube[/ame]​

ตอน 2
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=7zBIUewIqNk&NR=1"]UFO Chased in Oakland, CA - 11/22/2011 - Part 2/2 - YouTube[/ame]​

สำนักข่าว Mead Nations.......*-*

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2011
  2. nahpee

nahpee เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    ...ตอนนี้คงต้องแวะเวียนมา update ข้อมูลทุกวันครับ
    ...ขอบคุณ คุณmead และนักแปลจิตอาสาทุกๆท่านที่เปิดโลกแห่งการเรียนรู้
    ...สถานการณ์ทั่วโลกมีความชัดเจนขึ้นเรื่อยๆ
    ...ยิ่งพูดถึงระบบธนาคาร มันส่อเค้ามาจะ 5 ปีแล้วและจะชัดเจน
    ...วันที่ 15 สิงหาคม2555 พ.ร.บ.ธนาคารไทยทุกที่ไม่ประกันเงินฝากลูกค้าเกิน 1 ล้านบาท:บัญชีแล้ว
    ...นั่นหมายถึงอะไร????ก็หมายถึง CEO ระบบธนาคารรู้อนาคตล่วงหน้ากันแล้วไม่ยอมเสี่ยงกัน
    ...พวกคนรวยก็คงต้องหาที่เก็บเงินในบ้านอย่างเช่น ปลัด...???ที่เป็นข่าวหน้าสื่อฯ
    ...อืมมมมมมม!!!!ก็คงต้องใช้สติและปัญญาที่จะหาทางออกที่ดีที่สุด
    ...เพื่อเตรียมพร้อมรับสถานการณ์ในอนาคตที่กำลังจะเกิดขึ้นกันต่อไปครับ

3. mead

ขอบคุณคุณ naphee ที่ให้ข้อมูลพิเศษเพิ่มเติมนะครับ
    จะคอยรายงานข่าวสถานการณ์ควบคู่ไปกับข้อความต่างมิติด้วยน่ะครับ
    ความล้มเหลวของระบบธนาคารหรือสิ่งที่ต้องเผชิญกันนี้ อีกสักอีก 3-4 เดือนที่มันจะเห็นชัดขึ้น
    ถ้าเรามีความเข้าใจสถานการณ์แทนที่จะตระหนกตกใจ เราก็รับมือได้
    ในที่สุดมันจะผ่านไปได้ และเป็นก้าวกระโดดผ่านระบบเหล่านี้ครับ

เรามาทำความรู้จักกับ NESARA กันอีกนิดนะครับ (ที่ท่านมหาเทพไมเคิลพูดถึง)
    ท่านบอกว่ามันคือหลักการฟื้นฟูโลก และเป็นแผนแม่บทของจักรวาล
    หัวใจของ NESARA คือการนำไปสู่​​ปฏิบัติการใน "การแบ่งปัน"
    ซึ่งมันมีอยู่แล้วในรูปแบบที่อยู่ระหว่างการดำเนินการ เป็นวิธีการพัฒนาใหม่ๆของเอกชนทั่วโลก
    ที่ภาครัฐและเอกชนจะช่วยในการปรับแต่งระบบการเงิน และเศรษกิจเพื่อความอุดมสมบูรณ์

และเมื่อใดที่ "สิ่งมีชีวิตต่างมิติ" เปิดเผยสถานะของเขา ออกมาให้เป็นที่รู้จักกันทั้งโลก
    ระบบเศรษฐกิจโลกที่เอารัดเอาเปรียบจะหยุดลง สิ่งที่มีค่าหรือมีมูลค่าสูงจะมีการเปลี่ยนแปลงอย่างรวดเร็ว
    จะมีการนำระบบการเงินมาร่วมกันเพื่อความมั่งคั่งและความพร้อมของสิ่งที่เป็นทรัพยากรบนโลก
    ที่จะมีผสมผสานกันในการวางแผนสากลสู่ความเป็นหนึ่งเดียวกันทั้งหมด
    เป็นการเปลี่ยนแปลงเพื่อก้าวสู่โลกใหม่ที่งดงาม ซึ่งทั้งหมดจะอยู่ในความสงบ ความจริง ความรัก และความสุขน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2011
  4. โลกสมมุติ

โลกสมมุติ Active Member

16 พฤษภาคม 2011

จากข้อความนั้นที่คุณอ้างอิง คือดิฉันค่อนข้างตกใจ+แปลกใจน่ะค่ะ
    ส่วน user ของดิฉันที่ใช้ว่าโลกสมมุตินั้น มันก็คือรู้สึกตามนั้นจริงๆ
    ค่ะ อย่างที่คุณน้าพีได้ว่าไว้นั่นแล่ะค่ะ
    ถึงแม้จะเป็นสมาชิกได้ไม่นาน ดิฉันก็มีuserนี้อันเดียว และก็ไใช้
    อันนี้มาโดยตลอดเหมือนกัน

ยินดีที่ได้รู้จักเช่้นกันค่ะ แต่ดิฉันเชื่อแน่ว่า ทุกสรรพสิ่งในจักรวาลนี้ล้วนเชื่้อมโยงถึงกันอย่างแน่นอน

5. mead

มาดูการเลื่อนระดับของนกครับ อิอิอิ
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=dJ4Nnr0MXKY"]Pixar For the birds original - YouTube[/ame]

Invention of Love (2010)

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=PTdzCAGH3lU&feature=related"]Invention of Love (2010) - Animated Short Film - YouTube[/ame]

6. nahpee

...สวัสดีครับ คุณโลกสมมุติ
    ...ทุกอย่างบนโลกใบนี้ก็เหมือนฉากละคร
    ...เมื่อถึงบทที่จะต้องเข้าฉากก็ต้องเล่นกันไปครับ
    ...ยินดีครับทุกสรรพสิ่งมักเชื่อมโยงและสัมพันธ์กันเสมอเมื่อถึงเวลา

7. mead

วันนี้นั่งทำงานไปก็ได้ยินเสียงใครบ่นว่า "วันนี้กระทู้เงียบจัง"
    รู้สึกได้จริงๆครับ เหมือนมีใครติดตามอ่านกันตลอดทั้งวัน

ยังไงก็จะช่วยทำหน้าที่ดูแลกระทู้นี้กันให้ตลอดรอดฝั่งผ่านข้ามปี 2012 แน่ๆครับ
    มันเป็นหนึ่งในความรับผิดชอบไปซะแล้ว

ช่วงนี้คุณชยุตก็กำลังง่วนกับกระทู้ Almine
    น้องโซ่ คุณเดรด ก็กำลังจัดบ้านใหม่ให้เข้าที่อยู่น่ะครับ
    ส่วมผมก็ขอเวลาเคลียร์งานอีกสักหน่อย
    ระหว่างนี้ก็อาจมีข้อความสั้นๆให้อ่านกันนะครับ...
    มีอะไรก็พูดคุยกันไปก่อน อยากฟังเพลงคุณเดรดก็บอกได้ อิอิ

8. lomdadbaimai

lomdadbaimai เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    สวัสดีค่ะ คุณ mead คุณ ชยุต คุณ เดรด น้องโซ่ เหล่านักแปล และนักอ่านทุก ๆ ท่าน

เห็นข้อความนี้ เหมือนโดนจับได้จังเลยค่ะ ช่วงน้ำท่วม ถึงบ้านเราจะไม่ท่วม แต่มันได้พัดความรู้สึกแย่ ๆ มากับสายน้ำนะคะ ข่าวดีคือ หลังจากจิตตกพักใหญ่มากๆๆๆ หลัง ๆ เราเริ่มทำใจได้เร็วขึ้นค่ะ

สิ่งหนึ่งที่ทำให้เราดีขึ้นได้ อย่างเห็นได้ชัดก็ต้องบอกว่า เพราะกระทู้ของคุณ ๆ นี่เองนะคะ ช่วยเราไว้ได้มากค่ะ พออ่านเยอะ ๆ ติด ๆ กัน แล้วค่อย ๆ คิด จะพบมุมมองใหม่ค่ะ มุมมองที่ไม่เคยจะคิดมอง ขอบพระคุณอีกวาระนะคะสำหรับน้ำใจเอื้อเฟื้อ และบทความดี ๆ ที่กรุณาสละเวลา มาแปลให้ได้อ่านค่ะ

9. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    โอ๋อ่ะเข้าใจคุณสุดสุดเลยค่ะ
    เชื่อป่ะว่าเพราะข้อความเหล่านี้ค่ะทำให้โอ๋มองความทุกข์ในแบบวิธีใหม่ค่ะ
    มองว่าก็เป็นเพียงแค่ประสบการณ์หนึ่งที่เราเลือกมาแล้ว มีหน้าที่เข้าใจและผ่านพ้นให้ได้
    ชีวิตมีความ สุขมากขึ้นๆ ทุกๆวัน นับวันก็เหมือนค้นพบครอบครัวของเรา (เป็นครอบครัวใหญ่แต่อบอุ่นมากมากเลยค่ะ)
    ขอต้อนรับเข้าสู่ครอบครัวที่มีพี่ๆน้องๆน่ารักใจดี อบอุ่นแห่งนี้ค่ะ อิอิอิ

:cool::cool::cool:

10. tangOAH

ใครอยากฟังเพลงเพราะๅ ของพี่เดรดอีก ช่วยโอ๋ยกมือหน่อยค่ะ
    (อย่ายกในใจอย่างเดียวนะคะ ช่วยโอ๋ด้วยเถอะค่ะ)ยกคนเดียวมันเหงาอ่ะค่ะ

อิอิอิ :cool::cool::cool:

11. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นเอามาก ยายคนนี้ น่ารักจังเลย อิอิ.. (ผมเข้ามาช่วยยกมือครับ อยากฟังมากๆ เสียงคุณเดรตใสเหมือนระฆังเลยนะครับ ผมฟังตั้งหลายรอบแน่ะ มีเพลง"ความรัก"บ้างมั้ยครับ ช่วงนี้ต้องฟังแนวนี้ฮะ55+)

12. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ผมลืมบอกเรื่องสำคัญ ผมรู้จักพี่ชยุตกับคุณมี๊ดแล้วนะครับ 55+น่ารักทั้ง2ท่านเลยฮะ.. ท่าทางใจดีทั้งคู่.. (พี่ชยุตดูขรึมไปนิดดนึง แต่คุณมี๊ดดูจะอารมณ์ดี 24ชั่วโมง ผมดูจากภาพน่ะฮะ555+
    พอดีว่าผมบังเอิญไปเจอโดยไม่ได้ตั้งใจครับบ..

13. tangOAH

รอดแล้วค่ะ อย่างน้อยมีเพื่อนเพิ่มอีกหนึ่งเสียง
    นึกว่าจะเก้อซะแร้วววว
    ขอบคุณนะคะ จุ๊บๆ(น่ารักไม่เปลี่ยนเช่นกันนะคะคุณหน่ะ)
    รบกวนเพื่อนๆช่วยออกเสียงอีกหน่อยได้ป่ะคะ นะนะนะ

:cool::cool::cool:

14. nahpee

...ผมยกให้ทั้งใจเลย กับเสียงร้องของคุณ kindred เหมาะกับกระทู้ที่นี่มาก
    ...ขนาดภรรยาผมเขาได้ยินผ่านๆเขายังบอกว่าเพลงนี้ใครร้อง..ไพเราะจัง..อิอิ
    ...ยังไงรบกวน update มาไว้กระทู้สุดท้ายทุกครั้งด้วยก็ดีครับ
    ...ทำให้อ่านข้อมูลผู้แปลไปก็มีรอยยิ้มในใจเล็กๆไปด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      100.6 KB
      เปิดดู:
      73
  15. mead

โอ้โห...จะฟังกันจริงเหรอเนี่ย แฟนคลับคุณเดรดยกมือกันตรึมเลยนะครับ
    แต่มีเหตุขัดข้องทางเทคนิคเล็กน้อยน่ะครับ...ทางต้นสังกัดไม่ยอม อิอิ
    ต้องขอโทษแฟนเพลงที่ซื้อบัตรเข้าชมด้วย
    ขอจัดเพลงนี้มาแทนให้แล้วกันนะครับ หาฟังที่ไหนไม่ได้เหมือนกัน
    ดึกๆขอกล่อมด้วยเพลงนี้ คงจะถูกใจกันนะครับ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1782689/[/MUSIC]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2011
  16. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

...................................................................................................

ขนาดไฟล์:
      4.7 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      9.2 KB
      เปิดดู:
      76
  17. nahpee

...ไม่เป็นไรครับ คุณ mead
    ...ผม save&write on desktop&cd เรียบร้อย
    ...cd ไว้ฟังบนรถพรุ่งนี้มีทริปเดินทางทำบุญกับภรรยายาวไปถึง 6 ธ.ค.
    ...มีเสียงคุณ kindred เป็นเพื่อนร่วมเดินทางตลอดทริปครับ

ขนาดไฟล์:
      199.4 KB
      เปิดดู:
      89
  18. Isreal

Isreal เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011
    ตั้งแต่วันแรกที่ได้รู้จักกระทู้นี้ รู้สึกเลยว่าเราจะไม่เหงาอีกแล้ว
    ขอบคุณความรัก ความอบอุ่น ความเอื้ออาทรที่มีให้กัน
    และขอบคุณจักรวาลแห่งนี้ที่แบ่งปันพื้นที่เล็กๆไว้ให้เรา
    ได้เรียนรู้ และได้รู้จัก "รัก" ^^

;43

19. mead

ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณนิวว์ นึกว่าเราเคยพบกันที่ไหนซะอีก :cool:

จริงๆคุณชยุต ก็ดูเป็นคนจริงจังพอสมควร แต่ก็กันเองมากนะครับ
    แต่ถ้าได้คุยด้วยล่ะก็ สมองเราจะแล่นเป็นเรือใบโต้ลมเลย
    เพราะประสบการณ์คุณชยุตแน่นปึ้ก และตรงไปตรงมา
    เวลาเจาะประเด็นไหนทีไร ก็เหมือนกับพระป่าเลยทีเดียวครับ

เป็นบุคลิกที่มีพัฒนาการจากประสบการณ์ล้วนๆ
    จากที่เคยปฎิเสธเรื่องราวนอกกรอบเหล่านี้ ชนิดที่หาใครเทียบไม่ติดในตอนนั้น
    แต่กลับหันมาทำความเข้าใจ และเปิดใจกว้างอย่างไม่น่าเชื่อครับ
    เคยมีโอกาสนั่งคุยด้วยกันกับคุณชยุต คุณเดรด ที่เขมรเกือบโต้รุ่ง
    วันนั้นรู้สึกว่านี่แหละ คนเนี่ยใช่เลยยยย.... :cool:

20. mead

ทุกคนที่เข้ามาที่นี่ ก็ทำให้เราอบอุ่นขึ้นเช่นกันครับ
    ความรักและแสงสว่าง ที่ทุกคนช่วยกันจุดขึ้นมา ทำให้เราสัมผัสได้จริงๆ
    คุณ Isreal คุณลมแดดใบไม้ คุณน้าพี น้องโอ๋ และทุกท่านก็เป็นส่วนหนึ่งของพวกเรานะครับ
    ยินดีที่ได้พบกัน ขอบคุณโลกและจักรวาลที่ทำให้เรามีวันนี้ครับ