**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ของท่านยังดี ของผมนี่สิเลข 00 แต่ถ้าออกมาจริงผมว่าต้องแก้บนกันเป็นการใหญ่เลยล่ะ

สุยกับมึ๊ย ของท่านนี่ผมเข้าใจว่าถ้าเป็นทางแถวบ้านผม ไม่รู้ว่าจะตรงกับคำว่า ฝัดด้งเปล่าหรือนะ ยังไงต้องลองถามคุณสุวัฒน์ดูก็แล้วกัน

แต่ตามความเข้าใจของผมเองนี่คงจะใกล้เคียง เฉียด เฉี่ยว และชวด ฉลู เอ๊ย...ไปกันใหญ่แล้ว ยกตัวอย่างเช่น ท่านซื้อ 90 แต่มันดันออก 00 เอาใหม่...เอาใหม่ดีกว่ากลัวไม่ชัดเจน คือท่านซื้อ 01 แต่มันดันออก 00 อะไรประมาณนี้แหละ (ยกตัวอย่างแต่ละทีก็ต้องเข้าข้างตัวเองไว้ก่อนแหละน้า)

ไม่รู้ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า เรื่องแค่นี้เองจะต้องไปเสียค่ายกครูทำไม ไอ้ครูก็ไม่รู้ว่าจะหนักหรือเปล่า ถ้าหนักก็คงต้องเสียค่ายกแพงเข้าไปอีก อย่างผมนี่คงเป็นครูลำบาก เพราะถ้าเกิดใครอยากจะมายก คงต้องเสียค่ายกครูเป็นค่ารถเครนแพงบบรรลัยเลยแหละน้าไข่เล็ก

ถ้าผมเข้าใจถูกขอให้ผมถูกหวยงวดนี้ด้วยเทอญ....สาธุ

2. Bakhamnoi

Bakhamnoi เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012

ถูกหวยแล้วต้องแก้เคล็ดด้วยนะ ด้วยการสละสีผึ้งออกไป
    ระวังนะถ้าไม่แก้เคล็ด เดี๋ยวจะเป็นเหมือนแม่ค้าล้อตเตอรี่ที่อุดรฯ.......
    ที่ออกข่าวใหญ่โตเมื่อไม่กี่งวดที่ผ่านมานี่เอง ที่บอกว่า เป็นแม่ค้าขายล็อต..แล้วขายไม่หมด เตรียมเจ๊ง
    สุดท้ายหวยออกมา ถูกชุดใหญ่ และรางวัล สุย....ได้ตั้ง 40 กว่าล้าน...

ล่าสุดเมื่อคืนนี้เอง....สดๆร้อนๆ ตายทั้งผัวทั้งเมีย....อุบัติเหตุ ถูกรถชน
    เห็นว่าแกขี่รถ จยย. ซ้อนท้ายกันไปทานข้าววันวาเลนไทน์ กำลังจะกลับเข้าบ้านรึไงนี่แหละ
    คนยังเสวนากันอยู่เลยว่า ยังขี่ จยย. อีกหรอ...ถูกตั้งหลายสิบล้าน....
    ถ้าเป็นผม ป่านนี้ไปซื้อสิบล้อมาขับสบายใจแล้ว...ปลอดภ้ยกว่าเยอะ....

อ้อ...หมายเหตุ...เห็นว่ารถที่ชนเป็นรถข้ามฝั่งมาจาก ลาว เป็นรถ ปอร์เช่ ซะด้วย คนรวยเจอคนรวยซะงานนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2013
  3. Hercules

Hercules เป็นที่รู้จักกันดี

ความตายเป็นเรื่องแน่นอน

ความตายเป็นเรื่องแน่นอน จะช้าจะเร็วเท่านั้น

4. attapon_1984

attapon_1984 Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2013
    สวัสดีสมาชิคทุกๆท่านครับ ผมอรรถพล ลำดับที่190 โอนผ่านคุณเดชชาติแล้วครับ น้องใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ สวัสดีคุณเดชชาติ ครับ

5. Bakhamnoi

ไม่รู้ผมสายตาฟั่นเฟือนรึป่าวนะ...แต่สังเกตเห็นด้านหลังพระกริ่งเนื้อนวะองค์นี้ แปลกกว่าองค์ที่เคยเห็น
    หรือว่าอาจมีอย่างนี้หลายๆองค์......แต่ผมไม่เห็น........

[​IMG][/url][/IMG]
    [​IMG][/url][/IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2013
  6. jirayu_ok

jirayu_ok เป็นที่รู้จักกันดี

องค์ข่างล่างสงสัยเนื้อเกินแปลกหายากเข้าให้แล้ว

7. Bakhamnoi

ถูกต้องครับ...กลายเป็นของหายากไปเลย....ใครมีเงินก็รีบตะครุบซะ..........
    เพราะดูมาหลายๆองค์ ไม่มีส่วนเกินแบบนี้....

8. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ตัวการันตรง ร์ หรือเปล่าครับน้า

9. Bakhamnoi

ครับ ผมเซิร์ชหามาหลายองค์ แล้ว พึ่งเห็นองค์นี้แหละ...แตกต่างชัดเจน
    เห็นออกให้ประมูลอยู่...ต่อไปจะกลายเป็นของแปลก หายากนะ....
    นอกซะจาก.....นานๆหลายปีไป เมื่อของปลอมออกมาระบาด...องค์นี้อาจตกเป็นจำเลยซะ...555555

10. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    กราบหลวงปู่พวงครับ
    ผมกำลัง คิดว่าจะถวายอะไรหลวงปู่ดี

11. tana_kan

tana_kan เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2010
    อันดับที่ 149
    โอนเงินแล้วนะครับ รายละเอียดตาม PM ครับ

12. jirayu_ok

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่พวง

13. jirayu_ok

แอบไปเห็นมา ชมรมศิษย์หลวงปู่พวง แห่งวัดน้ำพุ

(ping-love

ไฟล์ที่แนบมา:

14. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    แจ้งข่าวงานบุญเล็กๆของกลุ่มพวกเราศิษย์หลวงปู่พวงวัดน้ำพุสามัคคีครับ

งานบุญที่ผมได้เชื้อเชิญทุกคนร่วมกันทำบุญ ก็คือ ร่วมกันสร้างจตุรมุขครอบเสาหลักเมืองของบ้านน้ำพุครับ ซึ่งสภาพนั้นมีความทรุดโทรมมาก
    จึงจะขอแรงทุกคน คนละไม้ คนละมือ ครับ ร่วมกันเพื่อเป็นบุญแห่งวิหารทาน

เสาหลักเมือง นี้มีมายาวนานผู้ใหญ่ในพื้นที่หลายคนบอกว่า เกิดมาก็ได้เห็นกันแล้ว มีความศักสิทธิ์มาก ใครมาบนบานอะไรก็มักจะได้สิ่งนั้นตลอด
    มีพิธีกรรมภายในวัดน้ำพุสามัคคี หรือ งานโรงเรียนวัดบ้านน้ำพุสามัคคี ต้องมีการทำพิธีต่อเสาหลักเมืองแห่งนี้ ถือเป็นปูชนียสถานอันทรงคุณค่าของเทือกเขารังแห่งนี้ครับ

ผมจึงได้อาสาเป็นหัวเรือชักชวนเพื่อนพ้องน้องพี่ในบ้านแห่งนี้ร่วมกันอาสาทำบุญกันเพื่อหาเงินไปบูรณะให้แล้วเสร็จสมดังตั้งใจ
    จะเป็นเมื่อไหร่นั้น เดี๋ยวจะมาแจ้งกันอีกทีครับ

การยกศาลาการเปรียญ ช่างยังไม่มาเลยครับ ถ้ามีการเริ่มยกศาลา จะไปเก็บภาพมาชมกันเรื่อยๆครับ

หลวงปู่พวงได้บอกผมว่า " บุญของใครก็ของมันนะ ถ้าได้ทำบุญกันเนื้อนาบุญผลมันจะส่งไวมาก "

อยากขอแรงร่วมบุญ ร่วมกัน เป็นบุญทางวิหารทาน

ขอเริ่มกติกาแล้วกันครับ
    งานบุญนี้ เพื่อรวบรวมปัจจัยไปสร้างสร้างจตุรมุขครอบเสาหลักเมืองบ้านน้ำพุ

ท่านที่ลงชื่อเอาไว้ ผมจะขอแรงร่วมบุญกันคนละ 1000 บาท ช่วยแนบค่าส่งด้วย 100 บาทครับ ^_^ หากท่านใดไม่พร้อม สามารถสละสิทธิ์ได้ครับ

เริ่มโอน 25 มกราคม - 25 กุมภาพันธ์ 2556 ถ้าเกินถือว่า สละสิทธิ์ครับ

รายชื่อผู้ร่วมบุญ จำนวน 200 ท่าน (ขอที่อยู่จัดส่งด้วยครับ)

Update กระทู้ที่ 10553 วันที่ 16/02/56 จากจำนวนท่านที่โอนทั้งหมด 159 ท่าน

*** หมายเหตุ แจ้งที่อยู่จัดส่งมาที่ผม suwat.su ได้เลยครับ ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2013
  15. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ร่วมสนุกอีกรอบนะครับ วันที่ 16 ก.พ 56 ที่จะถึงนี้ครับ รางวัลยังเหมือนเดิมครับ แต่คนละองค์กับในรูปนะครับ ใช้รูปเก่าไปก่อนครับ
    แต่มีข้อแม้ว่า ถ้าท่านใดที่จะได้รับรางวัลจากงวดนี้ แต่ยังไม่ได้โอนเงินร่วมงานบุญ ก็ถือว่า สละสิทธิ์ไม่ได้รับของรางวัลนะครับ

เลขท้าย 2 ตัวบน รางวัลที่ 1 999999
    - แหวนเพชรกลับ ขนาดเล็ก 1 รางวัล สำหรับเลขท้าย 2 ตัว หมายเลข 001 - 100 ครับ
    - พระสมเด็จ เนื้อผงพุทธคุณแช่น้ำมนต์ 1 รางวัล สำหรับเลขท้าย 2 ตัว หมายเลข 101 - 200 ครับ

เลขท้าย 2 ตัวล่าง 99
    - พระสมเด็จ เนื้อผงปัถมัง 1 รางวัล สำหรับเลขท้าย 2 ตัว หมายเลข 001 - 100 ครับ
    - พระปิดตาร่ำรวย แจกกฐิน 1 รางวัล สำหรับเลขท้าย 2 ตัว หมายเลข 101 - 200 ครับ

16. jirayu_ok

ไ้ด้ยินมาว่ากริ่งเงินก้่นทองคำองค์ละแสนแล้วถูกนิมนต์ไปทางชลบุรีหรือระยองนี่แหละ

17. ดวงพรเศรษฐี อณัฐซัง

ดวงพรเศรษฐี อณัฐซัง เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบนมัสการหลวงปู่พวงขอรับ

สวัสดีครับลูกศิษย์หลวงปู่ทุกๆๆท่าน

เอ๋......อย่างนี้พอเข้าตาได้ไหมขอรับ

18. pokpok111

pokpok111 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2011
    มีหางด้วย อ่ะ

19. uanmbaru

uanmbaru เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตแจ้งข่าวประชาสัมพันธ์จากวัดน้ำพุสามัคคี ครับ

ขอประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

วัดน้ำพุสามัคคี จังหวัดเพชรบูรณ์ ขอประกาศให้ทราบ

ขณะนี้ มีคนมาขอจัดสร้างวัตถุมงคล บางคนก็จะนำมาถวาย บางคนก็นำมาแอบเสก

ทางวัดขอประกาศว่า ไม่อนุญาติและไม่ขอรับวัตถุมงคลใดๆที่บุคคลภายนอกจัดหาจัด

สร้างมาให้ เนื่องจากทางวัดน้ำพุสามัคคี มีวาระในการออกวัตถุมงคลอยู่แล้ว เพื่อไม่

ให้เกิดการซ้ำซ้อน และผิดเจตนารมย์ของหลวงปู่พวงที่ตั้งใจไว้ ที่สำคัญมาก ทางวัด

น้ำพุสามัคคีต้องการรักษาสุขภาพของหลวงปู่พวงให้เป็นร่มโพธิ์ร่มไทร นานๆ เพราะ

จากการปลุกเสกพระแต่ละครั้ง หลวงปู่พวง ใช้พลังจิตเต็มกำลัง ทำให้เหนื่อยมาก ใน

แต่ละครั้ง

ทางวัดได้ปฏิเสธไปทุกครั้ง สำหรับคนที่มาขอหลายครั้ง และอีกหลายคนที่มีความ

คิด จะได้ทราบเจตนาของทางวัด

ถ้าหากจะช่วยวัดจริงๆให้ร่วมกันสละทรัพย์เข้าวัดโดยการส่งธณาณัติเข้ามาได้ ที่วัด

หรือ รอบูชาวัตถุมงคลที่ทางวัดจะออกตามวาระ ในแต่ละปี 1 ปีสร้าง 2 วาระ สร้าง

ไม่บ่อย แต่เน้นเรื่องความเข้มขลัง ไม่สุกเอาเผากิน ถ้าไม่ดีจริงหลวงปู่พวงไม่อยาก

ทำ

ให้สังเกตุดูวัตถุมงคลที่ออกมา ใครนำไปใช้ล้วนบังเกิดประสบการณ์อย่างเห็นเด่นชัด.

แจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน

วัดน้ำพุสามัคคี

ข่าวประชาสัมพันธ์จากวัดน้ำพุสามัคคี แจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน !

20. ถ้ำผาแด่น

ถ้ำผาแด่น เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2012