**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. pokpok111

pokpok111 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2011
    ขอดูยอดการจองเพิ่มในตารางอีกทีครับ เพราะอยากทราบว่าที่จองเพิ่มได้หรือไม่ หากได้จะได้โอนพรุ้งนี้เลยครับ ขอบคุณครับ

2. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    คุณลงรายชื่อลำดับที่ 87 สิทธิ์จองได้ 3 องค์ จะจองเต็มสิทธิ์ไหมครับ

3. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

คุณลงรายชื่อลำดับที่ 51 สิทธิ์จองได้ 3 องค์ ผมลงให้เต็มสิทธิ์เลยครับ<!-- google_ad_section_end -->

4. pong2553

pong2553 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    จัดเต็มเลยครับพี่สุวัฒน์ ขอบคุณมากครับ :cool:

5. pokpok111

pokpok111 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2011
    ขอยกเลิกแหวนที่จองเพิ่มใหญ่ 3 กลาง 3ทั้งหมดครับ ส่วนที่โอนแล้วยังคงเดิมครับ รอรับของ ขอบคุณครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2012
  6. nu2581

nu2581 เป็นที่รู้จักกันดี

(N)

:cool:

7. ดวงพรเศรษฐี อณัฐซัง

ดวงพรเศรษฐี อณัฐซัง เป็นที่รู้จักกันดี

สวยงามมากครับ อันบนนี้ขอบเงิน หมุนหัวแหวนได้ด้วยหรือป่าวครับ :cool:

8. tana99

tana99 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2010
    สำรองตะกรุด 3 กษัตริย์ จำนวน 3 ดอกครับ

9. pockykung

pockykung เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2012
    ลำดับที่ 19
    จองแหวนเพิ่ม กลาง 1 ใหญ่ 1 ครับ

10. prapapa

prapapa เป็นที่รู้จักกันดี

รูปหล่อโบราณรุ่นแรกหลวงปู่พวงยิ่งส่องแล้วชอบครับแก่ทองคำมากๆ

11. bankbern

bankbern เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    ขอบคุณครับ :)

สมัยนี้เค้าเลิกมัดมือชกแล้วครับ 555+ ล้อเล่นครับ :)

12. suwat.su

วันพุทธาภิเษกวัตถุมงคลรุ่น ยกศาลา
    บรรยากาศวันที่ ๑ สิงหาคม ๒๕๕๕

ช่วงเช้าบรรยากาศดีมาก วันนี้เป็นวันธงชัยที่หลวงปู่พวงท่านดำริว่า
    "ต้องวันนี้เท่านั้นทุกอย่างพร้อมพรั่งอุดมสมบูรณ์ทั้งพระทั้งข้า" บรรยากาศยามเช้าสดชื่นสุดๆ
    หลวงพ่อสัมฤทธิ์ผล มงคลเทพมุนี ( เดี๋ยวว่างๆจะมาเล่าให้ฟังเพราะยาวมาก )

วันพุทธาภิเษกหลวงปู่พวงกำหนดวันที่ 1 สิงหาคม 2555 หลวงปู่พวง ท่านบอกว่า วันดีศรีธงชัยบารมีพระทั้งจักรวาลครูบาอาจารย์ทั้งหมด
    ลงมาอำนวยอวยพรแผ่ธรรมรังสีให้ การปลุกเสกนี้สำฤทธิ์ผลด้วย พุทธานุภาพ ธรรมานุภาพ สังฆานุภาพ อานุภาพหาที่สุดไม่ได้เลย​

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

พิธีการปลุกเสกยาวนานหลายชั่วโมง หลวงปู่พวงประจุวิทยาคมอย่างเข้มขลังศักสิทธิ์ สำคัญพิธีนี้หลวงปู่เป็นผู้กำหนด
    ว่าเป็นวันธงชัยของพระอรหันต์ ปลุกเสกสิ่งใดในพิธีนี้จะมีพุทธานุภาพมากใครตาดีจะมองเห็นเอง

จะกำหนดการจองก่อนเลยครับ จะได้เช็คยอดจองแต่ละคนครับ เพราะการจัดสร้างน้อยมาก หลวงปู่พวงท่านปรารถว่า "สร้างน้อยเข้มขลังของทุกชิ้นผ่านลมปราณท่านหมด ครั้งนี้ยังได้บารมีพระครูอาจารย์อีกมาก"

แต่กลัวว่าจะได้ไม่ครบทุกคนนี่แหละครับ ^^" เอาเป็นว่าใครได้รายการใหนถือว่าหลวงปู่พวงท่านดลใจนะครับ ^_^​

ขอเริ่มกติกาการจองก่อนนะครับ

1. ผู้ที่ลงชื่อจองล่วงหน้าจำนวน 111 คนให้สิทธิ์ได้ เนื้อทองผสม คนละ 1 องค์ ( จะเข้ามาเพิ่มเนื้ออื่นๆได้ครับ ให้โพสน์เพิ่มเติมตามกติกาดังต่อไปนี้ )​

2. หลังจากที่ผมได้โพสน์กระทู้นี้แล้ว คนที่ลงชื่อจองรายการใดก็ตามห้ามแก้ใขกระทู้ ถ้าแก้ใขถือว่าสละสิทธิ์ ถ้ายกเลิกหรือเพิ่มให้โพสน์ใหม่ครับ​

3. เนื้อเงินก้นทองคำ เนื้อเงินก้นอุดผง จองได้อย่างใดอย่างหนึ่ง​

4. เนื้อเงินก้นอุดผง จองได้คนละ 1 องค์​

5. เนื้ออื่นๆจองได้เนื้อละไม่เกิน 2 องค์ เช่นสำริด 2 นวะ 2 ทองผสม 2 ไม่เกินนี้เป็นต้น​

6. โอนเงินไม่เกินวันที่ 15-08-55 ถ้าติดขัดให้แจ้งถ้าไม่แจ้งถือว่าสละสิทธิ์​

ยอดที่ได้มาเปิดจองมีดังนี้

1. เนื้อเงินก้นทองคำ 1 องค์ (หมดแล้ว สำรองจอง 6 องค์)
    2. เนื้อเงินก้นอุดผง 10 องค์ (หมดแล้ว สำรองจอง 15 องค์)
    3. เนื้อสำริด 100 องค์ (หมดแล้ว สำรองจอง 2 องค์)
    4. เนื้อนวะโลหะ 100 องค์ (หมดแล้ว สำรองจอง 4 องค์)
    5. เนื้อทองผสม 200 องค์ (หมดแล้ว สำรองจอง 3 องค์)
    6. ชุดกรรมการ 50 ชุด (หมดแล้ว สำรองจอง 25 ชุด)
    7. แหวนเพชรกลับ
    - size เล็ก 100 วง (คงเหลือ 80 องค์)
    - size กลาง 100 วง (คงเหลือ 36 องค์)
    - size ใหญ่ 100 วง (คงเหลือ 40 องค์)
    8. ตะกรุดสามกษัตริย์ เพชรกลับหนุนดวงจารมือ 50 ดอก (หมดแล้ว สำรองจอง 44 ดอก) ​

จัดสร้าง เป็นการจัดสร้างตามวิธีโบราณทั้งสิ้น

คงความเอกลักษณ์ความขลังกลิ่นไอหลวงพ่อทบ วัดชนแดนเป็นปฐมบรมครู
    รูปหล่อโบราณ หลวงปู่พวง เน้นให้หล่อโบราณตามครูท่านบอกว่ากลิ่นไอเดิมๆเหมือนวันวานเพิ่งผ่านมา
    แหวนเพชรกลับให้หล่อโบราณเช่นกัน
    ตะกรุดโทนจารมือทำได้ไม่มากให้คงความเป็นเอกลักษณ์ ​

ถ้าไม่มีเหตุไม่สร้าง หลวงปู่พวงท่านพูดเสมอ ทุกวันนี้มีคนนำพระมาให้ท่านเสก ท่านมองหน้าท่านไม่เสกให้ก็มี ท่านรู้วาระจิต มีอยู่ครั้งหนึ่งท่านเห็นโยมคนนั้นคอขาดท่านก็ไม่บอกต่อหน้าท่านรู้ว่าเขาหมดบุญแล้วแต่ได้บอกกับคณะศิษย์ว่าโยมคนนั้นหัวไม่มีนะบุญหมดแล้ว บางครั้งคนมาถามโน่นถามนี่ท่านเบื่อท่านก็พูดเรื่อยๆบางคนไม่ชอบ ท่านก็ไม่พูด คนใหนท่านอยากพูดท่านจะพูดด้วย มีหลายเรื่องราวมากที่ได้นั่งสนทนาธรรมกับท่าน เดี๋ยวจะทยอยเล่าสู่กันฟังครับ​

ทุกท่านจองกันได้ในราคาวัด +ค่าจัดส่ง ems ครั้งละ 60 บาท ครับ ^_^

โอนเงินไม่เกินวันที่ 15-08-55 ถ้าติดขัดให้แจ้งถ้าไม่แจ้งถือว่าสละสิทธิ์

Update 10/08/55 กระทู้ที่ 3494

ปล ที่อยู่จัดส่ง แจ้งที่ผม suwat.su ทาง PM ได้เลยครับ ผมจะรวบรวมพิมพ์ส่งให้คุณ เดชชาติ อีกทีครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2012
  13. phaprachin

phaprachin เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 107 ขอจองเนื้อทองผสมเพิ่มอีก 1องค์ครับ เพื่อครบ3 ตามสิทธิฺ์ ได้ไหมคับ ถ้าได้จะโอนเพิ่มก่อน 15-8-55 นี้คับ

14. suwat.su

<TABLE id=post class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>วันนี้, 09:01 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175>hutji<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 6
    ได้รับอนุโมทนา 31 ครั้ง ใน 4 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_ class=alt1><CENTER>Re: รบกวนคุณ suwat.su ด้วยครับ

</CENTER>
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suwat.su
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hutji
    รบกวนคุณ suwat.su ด้วยครับ
    ผมมีรายการ วัตถุมงคล หล่อหลวงปู่พวง
    ในตาราง อยู่ลำดับที่ 81,110
    รบกวนช่วยรวมให้ผมด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

**โอนเงินเสร็จแล้วแจ้งทาง คุณ suwat.su ได้ไหมครับ หรือแจ้งทางคุณ เดชชาติ**
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    รายการของคุณ จอง
    - สำริด 2
    - นวะ 2
    - ทองผสม 2
    รวม 3,060 บาท โอนเงินแล้วแจ้งทางกระทู้ได้เลยครับ
    ส่วนที่อยุ่ จะลงทางกระทู้ หรือ PM ส่งให้ผมก็ได้ครับ
    ลำดับการจองที่ 81
    - สำริด 2
    - นวะ 2
    - ทองผสม 2
    รวม 3,060 บาท

ลำดับการจองที่ 110
    เพิ่ม
    -ทองผสม 1
    รวม 300+3,060 = 3,360 ถูกไหมครับ<!-- google_ad_section_end -->
    อนุโมทนาบุญ ทั้งหมด ทั้งมวล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2012
  15. suwat.su

พอดีคุณ hutji ส่ง PM มาจองก่อนครับ เดี๋ยวผมลงสำรองให้นะครับ

16. เขาน้อย

เขาน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

มาเล่าให้ฟังมีทหารภาคใต้มาเช่ารูปหล่อตะกรุดที่วัดน้ำพุได้เล่าให้ฟังว่าทำ งานคุ้มครองครูภาคใต้รู้ข่าวศิษย์หลวงพ่อทบหรือก็ืคือหลวงปู่พวงจึงได้มา เช่าเหรียญรุ่นแรกไปได้ขับรถแหกโค้งรอดมาได้่มีแค่รอยเท่านั้นเชื่อใน ปราฏิหาริย์เหรียญรุ่นแรกหลวงปู่พวงจึงได้ตั้งใจมาเช่าตะกรุดรูปหล่อและแหวน ที่วัด

17. ถ้ำผาแด่น

ถ้ำผาแด่น เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2012
    ผมขอใช้สิทธิ์จองเนื้อทองผสมเพิ่ม 1 องค์ครับพอดีคอมผมมันอืดไปหน่อยกว่าจะ load ตารางเสร็จคงจะนานเลยไม่ได้ดูว่าผมอยู่ลำดับที่เท่าไหร่ หากรออาจไม่ทันการณ์ครับ

18. suwat.su

ไม่ทันแล้วครับ หมดแล้วครับ พึ่งหมดไปไม่กี่นาทีนี้เองครับ

19. Crazyaofza

Crazyaofza เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2011
    ว้าวๆๆๆรูปหล่อเต็มหมกแล้ว กระแสแรงจริงๆๆ เหลือแหวนๆๆ รีบๆเข้าหน้าๆๆ ช้าอด คริคริ

20. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    น่ารักน่าชังมากยินดีด้วยนะครับคุณพ่อคนใหม่ ^__^

พิมพ์นี้พิมพ์สวยครับ :cool: