**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. wee3250

wee3250 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอจองเนื้อทองผสมเพิ่มอีก 3 องค์ได้ไหมครับ
    ถ้าได้รบกวนคอนเฟริมส์ให้ด้วยครับ

2. pong2553

pong2553 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    ขอจองเนื้อทองผสม 2 องค์ครับ :cool:

3. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    วันพุทธาภิเษกวัตถุมงคลรุ่น ยกศาลา
    บรรยากาศวันที่ ๑ สิงหาคม ๒๕๕๕

ช่วงเช้าบรรยากาศดีมาก วันนี้เป็นวันธงชัยที่หลวงปู่พวงท่านดำริว่า
    "ต้องวันนี้เท่านั้นทุกอย่างพร้อมพรั่งอุดมสมบูรณ์ทั้งพระทั้งข้า" บรรยากาศยามเช้าสดชื่นสุดๆ
    หลวงพ่อสัมฤทธิ์ผล มงคลเทพมุนี ( เดี๋ยวว่างๆจะมาเล่าให้ฟังเพราะยาวมาก )

วันพุทธาภิเษกหลวงปู่พวงกำหนดวันที่ 1 สิงหาคม 2555 หลวงปู่พวง ท่านบอกว่า วันดีศรีธงชัยบารมีพระทั้งจักรวาลครูบาอาจารย์ทั้งหมด
    ลงมาอำนวยอวยพรแผ่ธรรมรังสีให้ การปลุกเสกนี้สำฤทธิ์ผลด้วย พุทธานุภาพ ธรรมานุภาพ สังฆานุภาพ อานุภาพหาที่สุดไม่ได้เลย​

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

พิธีการปลุกเสกยาวนานหลายชั่วโมง หลวงปู่พวงประจุวิทยาคมอย่างเข้มขลังศักสิทธิ์ สำคัญพิธีนี้หลวงปู่เป็นผู้กำหนด
    ว่าเป็นวันธงชัยของพระอรหันต์ ปลุกเสกสิ่งใดในพิธีนี้จะมีพุทธานุภาพมากใครตาดีจะมองเห็นเอง

จะกำหนดการจองก่อนเลยครับ จะได้เช็คยอดจองแต่ละคนครับ เพราะการจัดสร้างน้อยมาก หลวงปู่พวงท่านปรารถว่า "สร้างน้อยเข้มขลังของทุกชิ้นผ่านลมปราณท่านหมด ครั้งนี้ยังได้บารมีพระครูอาจารย์อีกมาก"

แต่กลัวว่าจะได้ไม่ครบทุกคนนี่แหละครับ ^^" เอาเป็นว่าใครได้รายการใหนถือว่าหลวงปู่พวงท่านดลใจนะครับ ^_^​

ขอเริ่มกติกาการจองก่อนนะครับ

1. ผู้ที่ลงชื่อจองล่วงหน้าจำนวน 111 คนให้สิทธิ์ได้ เนื้อทองผสม คนละ 1 องค์ ( จะเข้ามาเพิ่มเนื้ออื่นๆได้ครับ ให้โพสน์เพิ่มเติมตามกติกาดังต่อไปนี้ )​

2. หลังจากที่ผมได้โพสน์กระทู้นี้แล้ว คนที่ลงชื่อจองรายการใดก็ตามห้ามแก้ใขกระทู้ ถ้าแก้ใขถือว่าสละสิทธิ์ ถ้ายกเลิกหรือเพิ่มให้โพสน์ใหม่ครับ​

3. เนื้อเงินก้นทองคำ เนื้อเงินก้นอุดผง จองได้อย่างใดอย่างหนึ่ง​

4. เนื้อเงินก้นอุดผง จองได้คนละ 1 องค์​

5. เนื้ออื่นๆจองได้เนื้อละไม่เกิน 2 องค์ เช่นสำริด 2 นวะ 2 ทองผสม 2 ไม่เกินนี้เป็นต้น​

6. โอนเงินไม่เกินวันที่ 15-08-55 ถ้าติดขัดให้แจ้งถ้าไม่แจ้งถือว่าสละสิทธิ์​

ยอดที่ได้มาเปิดจองมีดังนี้

1. เนื้อเงินก้นทองคำ 1 องค์ (หมดแล้ว)
    2. เนื้อเงินก้นอุดผง 10 องค์ (หมดแล้ว)
    3. เนื้อสำริด 100 องค์ (หมดแล้ว)
    4. เนื้อนวะโลหะ 100 องค์ (หมดแล้ว)
    5. เนื้อทองผสม 200 องค์ (คงเหลือ 10 องค์)
    6. ชุดกรรมการ 50 ชุด (หมดแล้ว)
    7. แหวนเพชรกลับ
    - size เล็ก 100 วง (คงเหลือ 82 องค์)
    - size กลาง 100 วง (คงเหลือ 34 องค์)
    - size ใหญ่ 100 วง (คงเหลือ 39 องค์)
    8. ตะกรุดสามกษัตริย์ เพชรกลับหนุนดวงจารมือ 50 ดอก (หมดแล้ว) ​

จัดสร้าง เป็นการจัดสร้างตามวิธีโบราณทั้งสิ้น

คงความเอกลักษณ์ความขลังกลิ่นไอหลวงพ่อทบ วัดชนแดนเป็นปฐมบรมครู
    รูปหล่อโบราณ หลวงปู่พวง เน้นให้หล่อโบราณตามครูท่านบอกว่ากลิ่นไอเดิมๆเหมือนวันวานเพิ่งผ่านมา
    แหวนเพชรกลับให้หล่อโบราณเช่นกัน
    ตะกรุดโทนจารมือทำได้ไม่มากให้คงความเป็นเอกลักษณ์ ​

ถ้าไม่มีเหตุไม่สร้าง หลวงปู่พวงท่านพูดเสมอ ทุกวันนี้มีคนนำพระมาให้ท่านเสก ท่านมองหน้าท่านไม่เสกให้ก็มี ท่านรู้วาระจิต มีอยู่ครั้งหนึ่งท่านเห็นโยมคนนั้นคอขาดท่านก็ไม่บอกต่อหน้าท่านรู้ว่าเขาหมดบุญแล้วแต่ได้บอกกับคณะศิษย์ว่าโยมคนนั้นหัวไม่มีนะบุญหมดแล้ว บางครั้งคนมาถามโน่นถามนี่ท่านเบื่อท่านก็พูดเรื่อยๆบางคนไม่ชอบ ท่านก็ไม่พูด คนใหนท่านอยากพูดท่านจะพูดด้วย มีหลายเรื่องราวมากที่ได้นั่งสนทนาธรรมกับท่าน เดี๋ยวจะทยอยเล่าสู่กันฟังครับ​

ทุกท่านจองกันได้ในราคาวัด +ค่าจัดส่ง ems ครั้งละ 60 บาท ครับ ^_^

โอนเงินไม่เกินวันที่ 15-08-55 ถ้าติดขัดให้แจ้งถ้าไม่แจ้งถือว่าสละสิทธิ์

Update 09/08/55 กระทู้ที่ 3451

ปล ที่อยู่จัดส่ง แจ้งที่ผม suwat.su ทาง PM ได้เลยครับ ผมจะรวบรวมพิมพ์ส่งให้คุณ เดชชาติ อีกทีครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2012
  4. บางระกำ

บางระกำ เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2011
    โอนเงินแล้วครับ รายละเอียดตามที่คุยกันกับคุณเดชชาติครับ

ขนาดไฟล์:
      914.4 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      29
  5. tana99

tana99 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2010
    ขอแจ้งโอนเงิน
    ลำดับที่ 95 วันนี้เวลา 13.24 น.ได้โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ
    บัญชีธนาคารกรุงศรีอยุธยา
    ชื่อบัญชี คุณเดชชาติ
    ยอดเงิน 7,560 บาท

ชื่อ ที่อยู่
    ธนพล ธรรมสถิตวงศ์
    279/15 ถนนจามเทวี อ.เมือง จ.ลำปาง 52000

โทร.0811168769

6. ละ่อ่อน

ละ่อ่อน เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วนะครับ 1760บาท เวลา13.37 ที่อยู่pm

7. greatlife

greatlife Active Member

แจ้งโอนเงิน
    1. เนื้อสำริด 2 =1200บ.
    4. เนื้อนวะโลหะ 2 =1200บ.
    5. เนื้อทองผสม 3=900บ.
    6. ชุดกรรมการ 2=2000บ.
    ค่าส่ง 60 บ รวม5360บ.

ยอดโอน 5360.02บ.

ที่อยู่แจ้ง PM

8. jearsg

jearsg Active Member

แจ้งโอนเงิน
    1. เนื้อสำริด 2 =1200บ.
    4. เนื้อนวะโลหะ 2 =1200บ.
    5. เนื้อทองผสม 3=900บ.
    6. ชุดกรรมการ 2=2000บ.
    ค่าส่ง 60 บ รวม5360บ.

ยอดโอน 5360.12บ.

ที่อยู่แจ้ง PM

9. Kasm

Kasm เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2011
    ขอรบกวนเปลี่ยนที่อยู่ได้มั้ยครับ ถ้ายังไม่ได้จัดส่ง เพราะผมกำลังย้ายที่อยู่ครับ กลัวไม่มีคนรับให้ครับ

ที่อยู่จัดส่ง

นาย กษม สัตยาหุรักษ์
    315/1 ถนนสุขุมวิท 50 ซอยสามทหาร
    พระโขนง คลองเตย
    กทม 10260

ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

10. vanบางนา

vanบางนา เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    ลำดับ96 แวนบางนา
    ขอเพิ่มแหวนเล็ก อีก2องค์ครับผม

11. api_suphot

api_suphot เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2012
    แจ้งการโอนเงินครับลำดับที่ 90
    ที่อยู่ที่จัดส่งครับ
    นายสุพจน์ อภิวรรณศรี
    227/78 หมู่ 3 ซ.ประสพโชค
    หมู่บ้านกรองทิพย์ ต.สำโรง
    อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ
    10130

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2012
  12. duofat

duofat เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2012
    ทองผสม 2 องค์ ครับ โอนแล้วเดี๋ยวแจ้งครับ

13. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

[​IMG][​IMG]

เนื้อทองผสม เหลือ 8 องค์สุดท้ายแล้วครับ
    รูปหล่อรุ่นแรก (ยกศาลา) ขณะนี้ได้หมดจากวัดน้ำพุเป็นที่เรียบร้อยครับ

14. เด็กชลฯ

เด็กชลฯ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2011
    สวยมากๆ:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

15. suwat.su

วันพุทธาภิเษกวัตถุมงคลรุ่น ยกศาลา
    บรรยากาศวันที่ ๑ สิงหาคม ๒๕๕๕

ช่วงเช้าบรรยากาศดีมาก วันนี้เป็นวันธงชัยที่หลวงปู่พวงท่านดำริว่า
    "ต้องวันนี้เท่านั้นทุกอย่างพร้อมพรั่งอุดมสมบูรณ์ทั้งพระทั้งข้า" บรรยากาศยามเช้าสดชื่นสุดๆ
    หลวงพ่อสัมฤทธิ์ผล มงคลเทพมุนี ( เดี๋ยวว่างๆจะมาเล่าให้ฟังเพราะยาวมาก )

วันพุทธาภิเษกหลวงปู่พวงกำหนดวันที่ 1 สิงหาคม 2555 หลวงปู่พวง ท่านบอกว่า วันดีศรีธงชัยบารมีพระทั้งจักรวาลครูบาอาจารย์ทั้งหมด
    ลงมาอำนวยอวยพรแผ่ธรรมรังสีให้ การปลุกเสกนี้สำฤทธิ์ผลด้วย พุทธานุภาพ ธรรมานุภาพ สังฆานุภาพ อานุภาพหาที่สุดไม่ได้เลย​

พิธีการปลุกเสกยาวนานหลายชั่วโมง หลวงปู่พวงประจุวิทยาคมอย่างเข้มขลังศักสิทธิ์ สำคัญพิธีนี้หลวงปู่เป็นผู้กำหนด
    ว่าเป็นวันธงชัยของพระอรหันต์ ปลุกเสกสิ่งใดในพิธีนี้จะมีพุทธานุภาพมากใครตาดีจะมองเห็นเอง

จะกำหนดการจองก่อนเลยครับ จะได้เช็คยอดจองแต่ละคนครับ เพราะการจัดสร้างน้อยมาก หลวงปู่พวงท่านปรารถว่า "สร้างน้อยเข้มขลังของทุกชิ้นผ่านลมปราณท่านหมด ครั้งนี้ยังได้บารมีพระครูอาจารย์อีกมาก"

แต่กลัวว่าจะได้ไม่ครบทุกคนนี่แหละครับ ^^" เอาเป็นว่าใครได้รายการใหนถือว่าหลวงปู่พวงท่านดลใจนะครับ ^_^​

ขอเริ่มกติกาการจองก่อนนะครับ

1. ผู้ที่ลงชื่อจองล่วงหน้าจำนวน 111 คนให้สิทธิ์ได้ เนื้อทองผสม คนละ 1 องค์ ( จะเข้ามาเพิ่มเนื้ออื่นๆได้ครับ ให้โพสน์เพิ่มเติมตามกติกาดังต่อไปนี้ )​

2. หลังจากที่ผมได้โพสน์กระทู้นี้แล้ว คนที่ลงชื่อจองรายการใดก็ตามห้ามแก้ใขกระทู้ ถ้าแก้ใขถือว่าสละสิทธิ์ ถ้ายกเลิกหรือเพิ่มให้โพสน์ใหม่ครับ​

3. เนื้อเงินก้นทองคำ เนื้อเงินก้นอุดผง จองได้อย่างใดอย่างหนึ่ง​

4. เนื้อเงินก้นอุดผง จองได้คนละ 1 องค์​

5. เนื้ออื่นๆจองได้เนื้อละไม่เกิน 2 องค์ เช่นสำริด 2 นวะ 2 ทองผสม 2 ไม่เกินนี้เป็นต้น​

6. โอนเงินไม่เกินวันที่ 15-08-55 ถ้าติดขัดให้แจ้งถ้าไม่แจ้งถือว่าสละสิทธิ์​

ยอดที่ได้มาเปิดจองมีดังนี้

1. เนื้อเงินก้นทองคำ 1 องค์ (หมดแล้ว)
    2. เนื้อเงินก้นอุดผง 10 องค์ (หมดแล้ว)
    3. เนื้อสำริด 100 องค์ (หมดแล้ว)
    4. เนื้อนวะโลหะ 100 องค์ (หมดแล้ว)
    5. เนื้อทองผสม 200 องค์ (คงเหลือ 8 องค์)
    6. ชุดกรรมการ 50 ชุด (หมดแล้ว)
    7. แหวนเพชรกลับ
    - size เล็ก 100 วง (คงเหลือ 80 องค์)
    - size กลาง 100 วง (คงเหลือ 34 องค์)
    - size ใหญ่ 100 วง (คงเหลือ 39 องค์)
    8. ตะกรุดสามกษัตริย์ เพชรกลับหนุนดวงจารมือ 50 ดอก (หมดแล้ว) ​

จัดสร้าง เป็นการจัดสร้างตามวิธีโบราณทั้งสิ้น

คงความเอกลักษณ์ความขลังกลิ่นไอหลวงพ่อทบ วัดชนแดนเป็นปฐมบรมครู
    รูปหล่อโบราณ หลวงปู่พวง เน้นให้หล่อโบราณตามครูท่านบอกว่ากลิ่นไอเดิมๆเหมือนวันวานเพิ่งผ่านมา
    แหวนเพชรกลับให้หล่อโบราณเช่นกัน
    ตะกรุดโทนจารมือทำได้ไม่มากให้คงความเป็นเอกลักษณ์ ​

ถ้าไม่มีเหตุไม่สร้าง หลวงปู่พวงท่านพูดเสมอ ทุกวันนี้มีคนนำพระมาให้ท่านเสก ท่านมองหน้าท่านไม่เสกให้ก็มี ท่านรู้วาระจิต มีอยู่ครั้งหนึ่งท่านเห็นโยมคนนั้นคอขาดท่านก็ไม่บอกต่อหน้าท่านรู้ว่าเขาหมดบุญแล้วแต่ได้บอกกับคณะศิษย์ว่าโยมคนนั้นหัวไม่มีนะบุญหมดแล้ว บางครั้งคนมาถามโน่นถามนี่ท่านเบื่อท่านก็พูดเรื่อยๆบางคนไม่ชอบ ท่านก็ไม่พูด คนใหนท่านอยากพูดท่านจะพูดด้วย มีหลายเรื่องราวมากที่ได้นั่งสนทนาธรรมกับท่าน เดี๋ยวจะทยอยเล่าสู่กันฟังครับ​

ทุกท่านจองกันได้ในราคาวัด +ค่าจัดส่ง ems ครั้งละ 60 บาท ครับ ^_^

โอนเงินไม่เกินวันที่ 15-08-55 ถ้าติดขัดให้แจ้งถ้าไม่แจ้งถือว่าสละสิทธิ์

Update 09/08/55 กระทู้ที่ 3476

ปล ที่อยู่จัดส่ง แจ้งที่ผม suwat.su ทาง PM ได้เลยครับ ผมจะรวบรวมพิมพ์ส่งให้คุณ เดชชาติ อีกทีครับ

16. nuttaa

nuttaa เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2009
    จองเนื้อทองผสม 2 องค์ครับ โอนแล้วแจ้งนะครับ

17. pong2553

pong2553 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    ผมขอจองเนื้อทองผสมเพิ่มอีก 1 องค์ได้มั้ยครับพี่ :'(

18. ชัยธัช

ชัยธัช เป็นที่รู้จักกันดี

ลุ้นพี่เดชชาติได้ยอดชุดกรรมการมาให้ร่วมบุญอีก เห็นหมดทุกเนื้ออย่างนี้ มีพี่ๆท่านใดใจดีแบ่งให้ผมซักชุดมั้ยครับ T_T

19. pizzeria

pizzeria เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    ลำดับที่ 6 ขอจองเนื้อทองผสมเพิ่มอีก 2 องค์ครับ

20. SINGHA24

SINGHA24 Active Member

9 มิถุนายน 2010
    โอนแล้วครับผม ตะกรุดสามกษัตริย์ หลวงปู่พวง วัดน้ำพุ ที่จองไว้2 ดอก วันนี้เวลา 18.19

คมสันต์ สิงห์ลอ ลลิตา อพาร์ทเม้นท์ ห้อง 314 6/1 ถ.โสภณ ซ.2/1 ต.มาบตาพุด อ.เมือง จ.ระยอง 21150
    ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p> ลำดับ ที่12 ในตารางรายการครับ

Tel. 0899126554

<O:p>ขอบคุณครับ</O:p>

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 สิงหาคม 2012