>>> ขอเมียมาให้ผมสักคนจะได้ไหม <<

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pomkiatisuk, 22 ธันวาคม 2010.

1. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    งานที่ธนาคารนี้เลิกดึกสุดงานหนักมาก ลูกค้าวันๆๆก้อห้าร้อยขึ้น แมร่งมันยังจะบ้าให้ออกตลาด สามอาทิตย์ โดยที่มันจะไม่ให้พัก เวรเอย พูดไปมีแต่อารมณ์ครับ

ขอโทษด้วยครับ อารมณ์มันพาไปครับสุดจะบรรยาย เฮงซวยจริงๆๆ มีที่ไหนทำงานบ้าไรติดกันโดยไม่มีวันหยุดเลย เซ้งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

2. nuonmxzz

nuonmxzz เป็นที่รู้จักกันดี

เพี่อนข้างบนทำติดกันแบบนั้น เป็นผมผมคงไม่ไหวเหมือนกัน
    เสียสมดุลร่างกายไม่มีเวลาให้ตัวเอง ไม่มีเวลาให้ครอบครัวเคยมีคนพูดว่า
    งานไม่ใช่ทุกอย่าง เงินไม่ใช่สิ่งสำคัญ แต่เป็นสิ่งจำเป็น
    งานธนาคารธนาคารปิด3โมง แต่เลิกงานกันจริงๆ3ทุ่มมีเพี่อนทำอยู่ไทยพาณิชย์
    ผมนี่โชคดีหน่อยราชการทำแค่จ-ศ ถ้าเปนช่วง เดือนก่อนต้องทำเสาร์ด้วยเพราะมาที500คน
    วันนี้หัวหน้าลาไปหาหมอครึ่งวัน ช่วงบ่ายเลยสบาย ชิวชิว
    แล้วก็มีสาว บ่นหาถึงสองคน เสน่ห์ดีจริงๆ ไปซื้อของก็ได้ลดราคา
    เอาๆสู้ต่อ จนกว่าจะได้งานใหม่ จริงอย่างที่ว่าคนในอยากออก คนนอกอยากเข้า
    มีแต่หัวหน้าแหละที่อยู่ได้

3. ผู้ที่_

ผู้ที่_ Active Member

17 กันยายน 2008
    งั้นคุณ Pomkiatisuk ก็หาเมียช่วงออกตลาดนี่แหละครับ ถูกใจสาวไหนให้โปรดีๆหน่อย ยอมเข้าเนื้อนิดนึง ไม่ได้ให้มันรู้ไปนิ :cool:

4. ผู้ที่_

ถ้าคุณ pom เจองานประเภทนี้อีกจนถึงอายุวัยกลางคน สุขภาพจะเริ่มทรุดครับ เพราะร่างกายคนเราต้องการพักผ่อน หนักเข้าจะเป็นความเพลียสะสม ทำให้เป็นคนหงุดหงิดง่าย สมาธิสั้น ภูมิคุ้มกันโรคต่ำ และเป็นโรคอ้วนตามมา ถ้าคุณ pom อยากดูงานใหม่ก็ดูที่มีวันหยุดเสาร์ อาทิตย์ และมองถึงอนาคตด้วยครับ ว่าถ้าอายุมากแล้วยังต้องคิด ต้องลุย เราจะไหวไหม อย่างว่าครับ ชีวิตคนเรา หาใช่มีแต่งานอย่างเดียว ต้องมีครอบครัว เพื่อน ญาติพี่น้อง บริวาร หลายอย่างที่เราต้องให้เวลากับพวกเขา รวมถึงตัวเองเป็นที่สุด

เอาใจช่วยให้ชีวิตของคุณผ่านช่วงมรสุมนะครับ

5. ผู้ที่_

สงสัยคุณ nuonmxzz จะหล่อใช่ย่อยนะครับ

6. nuonmxzz

สวัสดีครับเพี่อนๆ
    ผมไม่หล่อหรอก แต่ผมเป็นคนตลก แล้วก็ใช้พระเครี่องรางนิดหน่อยสบตาส่งสายตายิ้ม
    วันนี้ก็มีสาวชวนคุยมองเหมือนกัน
    แต่เดี๋ยวก่อนมีเรี่องมาเล่า เรี่องงาน
    วันนี้ผมก็ทำงานปรกติ ผมน่ะไม่ใช่คนรับโทรศัพท์ประจำหรอก แต่หลังๆรับประจำ จนเขาให้รับประจำ แล้วเวลามีคนโทรมาติดต่อผมก็คุยจนเคลียร์จนคนที่โทรมาหลายคนติดใจว่าพูดรู้เรี่องเคลียร์ แต่วันนี้ผมก็หิวไงช่วงบ่ายเลยแอบไปกินมาม่า5นาทีเองก็เสร็จแล้ว
    พอมาที่โต๊ะหัวหน้าบอกว่าทำไมไม่รู็จักหน้าที่ด่าสารพัด ตะโกนแหกหน้าต่อหน้าคนเยอะๆ
    ทั้งๆที่ใครจะรับแทนก็ได้ไม่จำเป็นต้องผม พอตอนเย็น เสร็จงานหัวหน้าจะโรคจิตอย่างนึง
    เวลามันเห็นใครว่างมันจะหางานให้ทำ คือหลังจาก4โมงครึ่งทุกคนก็จะเล่นเน็ต ทำนั่นทำนี่
    พอหันมาเจอผมเล่นเกม ด่าผมอีกว่าำทำไมไม่หาอะไรทำ ทั้งๆที่พวกผู้หญิงมันก็แต่งหน้าทำผมเล่นกัน พวกเล่นเน็ต เล่นเกมก็มี แต่ด่าแต่ผม แล้วก็เรียกผมไปทำสถิติ ผมก็ทำไปไม่เสร็จ เพี่อนอีก2คนก็โดน ก็ไม่เสร็จ พอทุกคนกลับหมด พวกผมสามคนก็กลับตาม
    เหลือหัวหน้าคนเดียว แต่เขาเรียกผมไปด่าคนเดียว
    ด่าว่า ทำไมเห็นคนอี่นไม่เสร็จแล้วไม่เสร็จตามหรอ จะกลับบ้านตามเขาหรอ ก็มันเลิกงงานแล้วก็สิทธิของเรา คนอี่นกลับได้เราก็กลับได้ คนอี่นงานไม่เสร็จแต่ด่าเราคนเดียว
    ผมมารู้ตอนหลังว่า หัวหน้าเขาเกรงใจคนอี่นไม่กล้าใช้คนอี่น มีไรก็ใช้แต่ผมด่าแต่ผม
    ผมเลยว่า จะเอาไงกะมันดี ทำไมมันสองมาตราฐานแบบนี้ เป็นหัวหน้าที่เชี่ยมากๆ

7. Mccarthney

Mccarthney เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    เอางี้ดีกว่าแค่นี้คุณ เกียรติศักดิ์ ยังบ่นซะขนาดนี้

แฟนเก่าผมทำงานอยู่แบงค์เอกชนแห่งหนึ่ง เงินเดือนใช้ได้

โบนัสปีที่ผ่านมารับ 10 เดือน

แต่อาทิตย์ที่ผ่านมากลับบ้าน ตี 2- 3 มาหลายวันและ แต่ทำไมเค้าทนได้หว่า

ทั้งๆที่เป็น ผญ ด้วย และเค้าก็โทรมาหาผมบอกว่าจะออก อือ ออกก็ออก

ก็แค่นั้น ไม่ต้องบ่นให้คนอื่นรำคาญด้วย ตัดปัญหาแบบนี้โอเคกว่ามานั่งบ่น

โน้นบ่นนี้ แล้วคนอื่นจะช่วยไรได้ ลองกลับไปคิดเอา โตๆ กันแล้วครับ

ส่วนเรื่องเมียนั้น ลองคิดตามผมน่ะ คุณเกิดมา เอาเมียมาด้วยเหรอ ก็เปล่า

เวลาตายเอาเมียไปด้วยเหรอ ก็เปล่า คุณเกิดก็มาคนเดียว ตายก็ไปคนเดียว

แล้วใยในโลกนี้คุณจะอยู่คนเดียวโดยไม่มีคู่ไม่ได้ แล้วถ้ามีตอนนี้คุณพร้อมแล้วเหรอ

จะเลี้ยงเค้าน่ะ บ้านมี รถมี เงินมีแล้วเหรอ อีกอย่างถ้าคุณยังบ่นแบบเด็กๆแบบนี้ เมียมานั่ง

ฟังทุกวัน คงประสาทกินอ่ะ (ขอโทษที่พูดแรง แต่อยากให้ฉุกคิดได้บ้าง)

8. nuonmxzz

โดนใจข้างบน ถึงผมจะมีสาวเข้ามาในชีวิตเยอะ
    แต่ก็ยังไม่พร้อมที่จะแต่ง จะเลี้ยงเขาหรอก
    แล้วตอนผมมีเนี่ยทะเลาะกันบ้าง งอนกันบ้าง จนเบื่อ รำคาญ
    มันก็ช่วยให้เราหายเหงาเติมส่วนที่ขาดได้
    แต่ถ้ามานั่ง บ่นแบบนี้แฟนเราก็จะเซ็ง เอาเรี่องที่ทำงานมาพูดที่บ้าน
    แต่แฟนผมเข้าใจผมเลยไม่ค่อยมีไรมาก
    ผมติดแค่เรี่องงานน่ะแหละก็ทน ทน ทน สุดจะทนก็ต้องทน จนกว่าจะได้ที่ใหม่
    แต่ยอมรับว่าเก่งมาก แฟนพี่Mccarthney ยังทำที่เดิมไหมงาน หรือเปลี่ยนแล้ว

9. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทุก แรงใจแรงเชียร์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2011
  10. pomkiatisuk

โบนัส สิบเดือน นะมีแต่เกียรตินาคิน นะที่รู้ ที่นี่ให้ความสุขกับผมดี แต่ผมมันควายเสือกอยากตกนรก อนิจจัง

11. ผู้ที่_

เครียดก็ระบายมันซะที่กระทู้นี้ล่ะครับ อย่างน้อยจะได้สบายใจขึ้น

12. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

วันอมาวสี ลองขอพรกับพระจันทร์ดูนะคะ ฟังดูอาจเหมือนงมงาย แต่ลองดูแล้ว ได้ผลนะคะ

13. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

แต่งานสมัยนี้หายากนะคะ, เศรษฐกิจก็หดตัว เงินเฟ้อขึ้นทุกวัน,
    ข้าวของแพง ผู้คนเก็บเงินไว้กับตัว, คุณพรหมจะไปหายอดมาจากไหน
    ดิฉันคงได้แต่เอาใจช่วยนะคะ (บางทีก็เข้ามาดูว่าคุณเป็นอะไรมากไหม)

14. pomkiatisuk

เหนื่อยใจและกายจริงๆครับ

เสาร์อาทิตย์ไม่ได้หยุดต้องเดินตลาด ผมท้อจริงๆๆ ครับ

ขอสิ่งศักดิ์ช่วยให้มีงานดีๆเข้ามาในชีวิตด้วยเถิดครับ ที่นี่ผมไม่ไหวแล้วครับ

15. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เราทุกคนในโลกนี้ ล้วนมีความทุกข์ด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้น
    การรับทราบระดับความทุกข์
    และแนวทางในการแก้ปัญหาของแต่ละคนก็แตกต่างกัน
    ตามประสบการณ์และการฝึกฝน ที่ได้รับมา
    บางคน...เราดูเขาเหมือนมีความทุกข์มากมาย
    แต่ดูเขาช่างมีความสุขและสู้ชีวิต จนประสบผลสำเร็จ ได้รับการยกย่อง

หากเรามีจิตใจที่เข้มแข็ง มุ่งมั่น ไม่จมปลักอยู่กับปัญหา
    แต่มองปัญหาเป็นสิ่งท้าทายความสามารถ
    และพยายามเอาชนะด้วย ปัญญา ความสามารถ
    ด้วยมันสองและสองมือ
    เราก็จะประสบผลสำเร็จ
    ขอส่งกำลังใจมาให้นะคะ
    ...สู้ๆ...
    <!-- google_ad_section_end --><!-- / message --><!-- sig -->

16. นรชาติ

นรชาติ Active Member

24 ธันวาคม 2010
    55555 เป็นไงคุณเห็นคุณดิ้นรนเรื่องงานมานาน
    พอได้คราวนี้ งานมากไปหรือครับ 555555 ก็อย่างนี้
    แหละเขาถึงเรียกว่ามนุษย์ไง ไม่เคยพอใจในสิ่งที่มีอยู่
    คุณแมวเหมียวแกกล่าวคุณต้องแล้ว คุณลองหยุดสำรวจ
    ตัวคุณว่าคุณต้องการอะไรในชีวิตกันแน่ ตั้งสติดีๆๆแล้วคุณ
    จะเห็นทางเอง 555555555 ขำ

17. Mccarthney

Mccarthney เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    ก็เห็นยังทำอยู่น่ะ แค่มาเปรยๆ ใ้ห้ฟังว่าเบื่อเฉยๆ แต่ไม่เคยด่าแรงๆ อ่ะ

ผมอยากจะบอกว่า อย่างน้อยทุกที่ก็ให้เงินคุณซื้อข้าวกินน่ะ ถึงมันจะหนัก

แต่ถ้าไม่มีเค้าคุณก็ไม่มีเงินซื้อข้าว และผมถามแค่เนี้ยว่าแบงค์่้ง้อคุณ หรือ

คุณง้อแบงค์ ไม่มีคุณแบงค์ก็อยู่ได้ กรุณาเถอะครับเลิกใช้ประโยคด่าแรงๆแบบนี้

เหอะ มันไม่ใช่คนมีการศึกษามาด่ากัน มีไร เก็บไว้บ้าง ก็ดีน่ะ ( อันหลังๆนี่ผม

เตือนคุณเกียรติศักดิ์นะ่) ผมไม่ใช่รักแบงค์ แต่ผมไม่เคยมานั่งด่าหรือระบายอะไร

แรงๆแบบนี้มันเด็กเกินไป คนโตๆ กันแล้วไม่ทำหรอก ถ้าไม่พอใจ มี 2 ทาง

เลือกแค่นั้น คือ 1 คุณต้องเปลียนองค์กร กับ 2 คุณต้องเอาตัวเองออกมา วิธี

ไหนง่ายกว่ากัน คิดเอาเอง....เหอะๆ

ฝากไว้ให้คิด อีกอย่างครับ เลือกมากมักได้แร่ ^ ^~

18. pomkiatisuk

เหนื่อยจริงๆๆ เสาร์อาทิตย์ได้ไปเดินตลาด ปวดขาหน่องบวม ตากแดดร้อนๆไม่ได้หยุดและอีกสองสัปดาห์ก็จะเหนื่อยแบบนี้ อีกสุดๆๆไหมละ ทำงานทั้งเดือนเลย เสาร์อาทิตย์ไม่ต้องหยุด

ข้างบน เคยไหมถามจริงๆ รับรองคนข้างบนอยู่สาขาที่ไม่เผ็ดร้อนเท่าของผมแบบเทียบไม่ติดแน่

น่าจะรู้นะผลงานที่หนึ่งของประเทศ ทั้งบัตร สินเชื่อ จากเป็นพันสาขา คิดเอามันจะทรมานขนาดไหนเมื่อปีที่แล้วทำไว้ ปีนี้ต้องทำมากกว่าเก่าอีก อยากลองเปลี่ยนกันดูจัง

เห้อซวยจริงๆๆชีวิตเรา

19. pomkiatisuk

มันไม่ใช่เฉพาะผม นะที่บ่นที่นี่พนักงานบ่นกันทุกคน คุณต้องเข้าใจ คนต้องพักบ้างครับ

ต้องมีเวลาให้ครอบครัวบ้าง และที่นี่มีแต่คนต่างถิ่นก้อต้องอยากกลับบ้าน บ้างเสาร์อาทิตย์ ก้ออยากจะพักร่างกายบ้าง

คุณข้างบน ก้อเตรียมตัวไว้เลย ขายหุ้นเมื่อไหร่ก้อเมื่อนั้นแหละ อาจจะโชคดีได้เจอแบบพวกกระผมบ้างแล้วจะขำไม่ออก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2011
  20. pomkiatisuk

เหนื่อยกายและใจ วันๆๆทำงานกลับมาก้อเหนื่อยไม่มีอารมณ์คิดเรื่องคู่เลยครับช่วงนี้

เห้อรอเมษา อาจจะดีขึ้นขอบคุณทุกความคิดเห็นครับช่วยผมได้เยอะครับขอบคุณครับ