เพื่อการกุศล ขอเชิญร่วมบุญสร้างพระสมเด็จองค์ปฐม,สมเด็จองค์ปัจจุบัน,พระปัจเจกพุทธเจ้า

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย บุญทรงพระเครื่อง, 31 กรกฎาคม 2014.

1. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ วันนี้เวลา19.07 น.ผมได้โอนเงินร่วมบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐม สมเด็จองค์ปัจจุบัน สมเด็จพระปัจเจกพุทธเจ้า ให้แล้วนะครับ จำนวน 950 บาท ขอรับพระฤาษีทั้ง 2 องค์เป็นที่ระลึก ที่อยู่ในการจัดส่ง pm ไปแจ้งครับ

2. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2

:cool:({) รับทราบครับ อนุโมทนาสาธุครับ วันีนี้จะจัดส่ง อีเอ็มเอสมาให้ครับผม:cool:

3. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    ขอเชิญร่วมบุญสร้างพระสมเด็จองค์ปฐม,สมเด็จองค์ปัจจุบัน,พระปัจเจกพุทธเจ้า

ขอเชิญร่วมบุญสร้างพระสมเด็จองค์ปฐม,สมเด็จองค์ปัจจุบัน,พระปัจเจกพุทธเจ้า,หลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์,หลวงปู่ปาน,หลวงพ่อฤาษีลิงดำ (หลวงพ่อ พระราชพรหมยานเถระ) และหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า

เบอร์โทรศัพบ้าน 056-511-971
    มือถือ 086-169-7786 - 081-8866-104
    ธนาคาร ออมสิน ออมทรัพย์ สาขา อุทัยธานี
    บัญชีเลขที่ 020-108-44246-6
    บุญทรง ทองคง

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน ๒ -๕ วันมานี้ผมได้ นำรถไถ มาปรับพื้นที่ ดันหญ้า ซึ่งขึ้นยาว อีกแล้ว ดัน ดินที่กอง เป็นจอมปลวก อยู่หลายกอง ดันไว้ชายต้นไม้ ทำให้พื้นที่เรียบครับ และเอาดินไว้ปลูกต้นไม้ ต่อไป ซื้อลอง มา ๒๘ ใบ กว้าง ๘๐ เซ็นติเมตร เพื่อปลูก ต้นลีลาวดี ต้น สาละ จำปี จำปา วาสนา ต้น ลูกอินทร์ ลูกจันทร์ ต้นโพธิ์ เข็ม มะปลิง ชบา พุธป่า หรือพุดผา ซึ่งหายาก ยิ่งกว่าไม้พยุง เป็นร้อยเท่า มีคนเคยเห็นหรือ รู้จักน้อยมากครับ ตะขบบ้าน ต้นแผ่บารมี สน ๓ ชั้น ต้นจันทร์ผา ต้นยังไม่ใหญ่นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      100.8 KB
      เปิดดู:
      30
      ขนาดไฟล์:
      111 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      100.3 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      84.2 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      73.2 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      81.5 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      97.3 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      93.3 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      96.3 KB
      เปิดดู:
      19
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2014
  4. บุญทรงพระเครื่อง

2
    รายการพระที่ยังเหลืออยู่ครับ

วันนี้ขอนำเสนอ พระสมเด็จองค์ปฐม-สมเด็จองค์ปัจจุบัน ๒ หน้ารูปหล่อลอยองค์ นำมาให้พี่น้องได้บูชากันครับ ๓ องค์ ๒,๕๐๐ บาทเนื้อ ทองเหลือง ชุบทอง ชุบเงิน และไม่ได้ชุบ รายได้ทั้งหมด นำไปสร้างพระและเทพื้น วัตสดุต่างๆครับทั้งหมด ไม่หักคาใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น

วันนี้ขอนำเสนอพระสมเด็จองค์ปฐม-สมเด็จองค์พระปัจจุบัน เหรียญ ๒ หน้า ตอนเช้านำพิธีเข้า พระ อ.สมปอง ตอนเย็นเข้าพิธี วัดท่าซุง พระ อ.สมปองท่านบอกว่า พระท่านสั่ง ให้นำไปปิดทอง ทั้ง ๒ ด้าน จะหนักไปในทางลาภ ถ้าไม่แขวนคอหรือห้อยคอ ให้นำติดตัวไป จะมีลาภมากครับ พุทธานุภาพมีครบทุกด้าน ถ้าไม่ผิดศิลธรรม นำออกให้พี่น้องไปบูชากัน ๓ องค์ ๑,๐๐๐ บาทครับ

มือถือ 086-169-7786 - 081-8866-104
    ธนาคาร ออมสิน ออมทรัพย์ สาขา อุทัยธานี

ขนาดไฟล์:
      61.9 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      71.7 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      67.2 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      87 KB
      เปิดดู:
      31
  5. บุญทรงพระเครื่อง

2
    รายการที่ยังเหลืออยูครับ

วันนี้ขอนำเสนอพระ รูปหล่อหลวงปู่ปาน ออกที่ วัดโพธิ์สุทธาวาส อ.ชุมแสง จ.นครสวรรค์ หลวงปู่ปาน ท่านเป็นพระโพธิ์สัตว์ ใหญ่จะมาตรัสรู้เป็นพระพุทธเจ้าในกัปนี้ครับ เป็นองค์ ที่ ๗ ในกัปนี้ ต่อจากพระรามเจ้า ๒ องค์ ให้บูชาในราคา ๑,๐๐๐ บาทครับ
    วันนี้ขอนำเสนอ พระสมเด็จองค์ปฐม -สมเด็จองค์ปัจจุบัน อยู่ในเหรียญเดียวกัน เท่ากับมีพระพุทเจ้าในอดีดถึงปัจจุบันครับ พร้อมเชือก ๓ ปม นำไปสร้าง ถาวรวัตถุสร้างพระทั้งหมด ครับผม ออกตามสภาพ ออกให้บูชาในราคา ๒,๕๐๐บาท

วันนี้ขอนำเสนอพระปัจเจกพุทธเจ้า มหาลาภ ออกที่วัดโพธิ์สุทธาวาส ออกปี ๓๐ หลวงพ่อฤาษีปลุกเศกอธิฐานจิตครับ ออกให้บูชา ๗๐๐บาท รายได้ทั้งหมดไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น นำเข้าสร้างพระถาวรวัตถุ ทั้งหมดครับ

วันนี้ขอนำเสนอพระยันต์กลับออกปี ๓๖ เจ้าคุณอนันท์เจ้าอาวาสวัดท่าซุงองค์ปัจจุบันครับ ทองเหลืองชุบทอง ออกให้บูชาตามสภาพครับ พระไม่เคยนำมาบูชาเก็บไว้ในตู้ ออกให้บูชารายได้ทั้งหมด สร้างพระและถาวรวัตถุทั้งหมดครับ ให้บูชาองค์ละ ๒,๐๐๐ บาทครับ

วันนี้ขอนำเสนอพระสมเด็จนางพญาด้านหน้าเป็นสมเด็จนางพญา ด้านหลังเป็นหลวงปู่ปาน ออกวัดโพธิ์สุทธาวาส พิธีปลุกเศก พร้อมองค์ปฐมรุ่น ๑ คู่นี้ ออกให้บูชา ๗๐๐บาทครับ มีน้อย จำนวนจำกัด

รายละเอียดอยู่หน้า ๓ ครับ

ขนาดไฟล์:
      72.2 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      73.1 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      89.2 KB
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      60.1 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      51 KB
      เปิดดู:
      18
  6. aeroguy

aeroguy เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินไปร่วมกับพี่ 20 บาทแล้วนะครับ พี่บุญทรง

7. บุญทรงพระเครื่อง

2

aeroguy
    :cool:({) สวัสดีครับคุณ aeroguy บุญใดที่คุณสร้างแล้ว และสร้างพระทั้ง๗ องค์ มี สมเด็จองค์ปฐม-สมเด็จองค์พระปัจจุบัน- พระปัจเจกพุทธเจ้า - หลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์- หลวงปู่ปาน -หลวงพ่อ ฤาษี-หลวงปู่ศุข รวม ๗ องค์พอดี ถือว่าคุณได้ร่วมสร้าง พระพุทธเจ้าในอดีดถึงปัจจุบัน รวมพระพุทธเจ้าอยู่ในนี้หมดแล้ว พระธรรมคำสอนของท่านทุกๆพระองค์ หลวงพ่อฤาษี หลวงปู่ศุข ตัวแทนพระอริยสงฆ์ ในอดีดถึงปัจจุบัน พระปัจเจกพุทธเจ้า ในอดีดถึงปัจจุบัน หลวงปู่ปาน ตัวแทนพระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลาย

บารมีพรอันใด ที่องค์สมเด็จพระประทีปแก้วทุกพระองค์ตรัสไว้ดีแล้ว พระธรรม พระอริยสงฆ์ อดีดถึงปัจจุบัน พรหม เทวดา พระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลาย คุณบิดามารดา ครูอุปฌาย์อาจารย์ หลวงปู่หลวงพ่อทุกๆพระองค์ ให้คุณและครอบครัว บริษัทบริวาร เพื่อนฝูงญาติพี่น้องคุณ จงมีความสุขสมหวังทั้งทางโลกและทางธรรม สมควรแก่ธรรมด้วยเทอญ สาธุ จงรวยๆๆๆๆครับ:cool:

8. บุญทรงพระเครื่อง

2
    สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน การที่เราจะได้ขนขวายกระทำบุญนั้นยากยิ่ง แต่ก็ไม่ยาก ที่เราจะใขว่ขว้าหาบุญทำด้วยจิตใจที่บริสุทธิ์ การหล่อพระ สร้างพระ มันก็ยากที่จะได้ สร้างขึ้นนั้นไม่ง่ายเลย นอกจากเราได้ กระทำไว้เป็นอย่างดี บางคนเกิดมาเจอ พระศาสนา ไม่มีโอกาศแม้แต่สักครั้งเดียว ที่จะได้หล่อ ร่วมบุญกับเขา แม้แต่บุญที่จะใส่บารตพระสงฆ์ ก็ยากแล้ว ถ้าเราไม่ ขนขวายสันหาในสิ่งดีๆให้กับตัวเอง เพื่อในปัจจุบันหรืออนาคต เพื่อนำไปสู่หนทาง ของความดับทุกข์ คือหนทาง มนุษย์ สมบัติ สวรรค์สมบัติ พรหมสมบัติ และพระนิพพานสมบัติ ไม่มีคำว่าสาย เร่งรีบทำเสียแต่เดี๋ยวนี้ วันนี้ จะได้เกิดเป็นบุญญาบารมี วันนี้ไม่ได้พรุ่งนี้ก็ต้องได้ หรือวันต่อๆไป คงสำเร็จ ชาตินี้ไม่ได้ ชาติหน้าต้องได้ แน่นอน ไม่เป็นอื่น ไม่มีใครทำวันเดียว สำเร็จหรอก ไม่ว่าทางโลกหรือทางธรรม ต้องสะสมไว้เมื่อชาติก่อนๆ มาถึงบัดนี้ และชาตินี้ สักวันคงเป็นวันของเราแน่นอนครับพี่ๆน้องๆ

ภาพต่อไปนี้คือภาพยืม มาจาก วิหารสมเด็จองค์ปฐม ที่จะสร้างไว้หมู่บ้านเพนด้า และรูปพระปัจเจกพุทธเจ้า ของพระ อ.สมปอง ที่ในสมัยท่านอยู่ที่วัดท่าซุง ผมขอท่านมาไว้บูชานานมาแล้วครับ จึงถ่ายมาให้ชมกันว่า สร้างคล้ายแบบนี้ครับผม และรูปหลวงปู่ปาน หลวงพ่อฤาษี หลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์ หลวงปู่ศุข รวมทั้งหมด ๗ องค์ และภาพ รถไถ ดันที่ครั้งที่ ๓ ไม่กี่วันมานี้ วันนี้ก็ยังทำ ปลูกต้นไม้ พรุ่งนี้คาดว่าจะเสร็จ นะครับ มีคนให้ไปเอาต้นลีลาวดี อีกหลายต้น ถ้าซื้อทั้งหมด น่าจะเกิน ๒๐,๐๐๐ บาท ซื้อก็ กรึ่งให้ ต้นไม้บางอย่างต้นหลายพันบาท แต่ว่าคิดแค่ น้ำมันรถครับ ก็อาจโซมหน่อย ถ้ารัดแล้วจะสวยงามหรือใหญ่ ก็จะร่มรื่นครับ

ขนาดไฟล์:
      79.9 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      73.6 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      77.6 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      63.1 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      75.3 KB
      เปิดดู:
      30
      ขนาดไฟล์:
      60.8 KB
      เปิดดู:
      30
      ขนาดไฟล์:
      97.3 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      96.3 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      100.3 KB
      เปิดดู:
      23
  9. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมบุญสร้างพระสมเด็จองค์ปฐม,สมเด็จองค์ปัจจุบัน,พระปัจเจกพุทธเจ้า,หลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์,หลวงปู่ปาน,หลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    โอน 90 บาท เข้าบัญชี ธ.ออมสิน BUNSONG TONGKONG
    วันที่ 4 กันยายน 2557

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

10. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) สวัสดีครับคุณ sindhus บุญใดที่คุณสร้างแล้ว และสร้างพระทั้ง๗ องค์ มี สมเด็จองค์ปฐม-สมเด็จองค์พระปัจจุบัน- พระปัจเจกพุทธเจ้า - หลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์- หลวงปู่ปาน -หลวงพ่อ ฤาษี-หลวงปู่ศุข รวม ๗ องค์พอดี ถือว่าคุณได้ร่วมสร้าง พระพุทธเจ้าในอดีดถึงปัจจุบัน รวมพระพุทธเจ้าอยู่ในนี้หมดแล้ว พระธรรมคำสอนของท่านทุกๆพระองค์ หลวงพ่อฤาษี หลวงปู่ศุข ตัวแทนพระอริยสงฆ์ ในอดีดถึงปัจจุบัน พระปัจเจกพุทธเจ้า ในอดีดถึงปัจจุบัน หลวงปู่ปาน ตัวแทนพระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลาย

บารมีพรอันใด ที่องค์สมเด็จพระประทีปแก้วทุกพระองค์ตรัสไว้ดีแล้ว พระธรรม พระอริยสงฆ์ อดีดถึงปัจจุบัน พรหม เทวดา พระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลาย คุณบิดามารดา ครูอุปฌาย์อาจารย์ หลวงปู่หลวงพ่อทุกๆพระองค์ ให้คุณและครอบครัว บริษัทบริวาร เพื่อนฝูงญาติพี่น้องคุณ จงมีความสุขสมหวังทั้งทางโลกและทางธรรม สมควรแก่ธรรมด้วยเทอญ สาธุ จงรวยๆๆๆๆครับ

11. บุญทรงพระเครื่อง

2
    รายการวัตถุมงคล ที่ยังมีอยู่ทั้งหมดครับ

สวัสดีครับวันนี้ผมได้ถ่ายรูป สมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๓ มาให้พี่น้องได้บูชากันครับ เพื่อนำรายได้ไปสร้างพระครับผม เจ้าของเอา ทุน ๕,๐๐๐บาท ผมจึงนำมาให้พี่น้องได้บูชาในราคา ๑๒,๐๐๐บาทครับ รายได้ ส่วนนี้นำไปสร้างพระทั้งหมดครับ

วันนี้ขอนำเสนอพระพิมปางลีลา สร้างปี ๒๕๐๘ หลวงพ่อสำราญ วัดปากคลองมะขามเฒ่าสร้าง ลูกศิษย์ หลวงปู่ศุข และปี ๒๕๐๘ และปี ๒๕๐๙ หลวงพ่อท่านจำพรรษา อยู่ที่ วัดปากคลองครับ ประมาณ ๒ พรรษา หลวงพ่อ ฤาษีท่านร่วมปลุกเศกด้วยครับ และอีกประการหนึ่ง หลวงพ่อท่านต้อง ช่วยหลวงพ่อสำราญ ทำอยู่แล้ว ตอนนั้นตามประวัติ ท่านมาอยู่ช่วยหลวงพ่อ สำราญ สร้างวัดปากคลองครับ สมเด็จพิมนี้เป็นเนื้อผง เป็นพิมพระปางลีลา สร้าง ปีเดียวกันกับพระไฟลวกมือ ที่หลวงพ่อท่านสร้าง อีกหลายพิม ที่ยังไม่เอ่ยถึงครับ ออกให้บูชาราคา ๙๙๙ บาทครับ ที่วัดปากคลองไม่มีนานแล้วครับ รายได้ทั้งหมดนำไปสร้างพระถาวรวัตถุ ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น

วันนี้ขอนำเสนอพระพิมสมเด็จ ๖ ชั้น สร้างปี ๒๕๐๘ หลวงพ่อสำราญ วัดปากคลองมะขามเฒ่าสร้าง ลูกศิษย์ หลวงปู่ศุข และปี ๒๕๐๘ และปี ๒๕๐๙ หลวงพ่อท่านจำพรรษา อยู่ที่ วัดปากคลองครับ ประมาณ ๒ พรรษา หลวงพ่อ ฤาษีท่านร่วมปลุกเศกด้วยครับ และอีกประการหนึ่ง หลวงพ่อท่านต้อง ช่วยหลวงพ่อสำราญ ทำอยู่แล้ว ตอนนั้นตามประวัติ ท่านมาอยู่ช่วยหลวงพ่อ สำราญ สร้างวัดปากคลองครับ สมเด็จพิมนี้เป็นเนื้อผง เป็นพิมพระสร้าง ปีเดียวกันกับพระไฟลวกมือ ที่หลวงพ่อท่านสร้าง อีกหลายพิม ที่ยังไม่เอ่ยถึงครับ ออกให้บูชาราคา ๙๙๙ บาทครับ ที่วัดปากคลองไม่มีนานแล้วครับ

วันนี้ขอนำเสนอพระพิมพระรัศมี ออกวัดโพธิ์สุทธาวาส ปลุกเศกพร้อม องค์ปฐมรุ่น ๑ ที่วิหารแก้ว ๑๐๐ เมตร พุทธานุภาพมีครบทุกด้าน อธิษฐานได้ตามใจชอบโดยไม่ผิดศิลธรรม เพื่อนำรายได้ไปสร้างพระและถาวรวัตถุ ใน วันที่ ๑๔ กันยายนนี้ครับวันหล่อ องค์พระไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น ออกให้บูชา องค์ละ ๗๐๐บาทครับ
    วันนี้ขอนำเสนอพระพิมพระพุทธ ออกวัดโพธิ์สุทธาวาส ปลุกเศกพร้อม องค์ปฐมรุ่น ๑ ที่วิหารแก้ว ๑๐๐ เมตร พุทธานุภาพมีครบทุกด้าน อธิษฐานได้ตามใจชอบโดยไม่ผิดศิลธรรม เพื่อนำรายได้ไปสร้างพระและถาวรวัตถุ ใน วันที่ ๑๔ กันยายนนี้ครับวันหล่อ องค์พระไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น ออกให้บูชา องค์ละ ๖๐๐บาทครับ

วันนี้ขอนำเสนอ สมเด็จโต้ วัดท่าซุง ไม่ได้จารหนังสือและตัวเลขครับ ที่มาดีครับ คนรุ่นเก่า รู้จักกันดี ปลุกเศกใหม่ๆยังไม่มีการตอกหมายเลข ดูยากสักหน่อย ต้องมีความเชื่อเท่านั้นครับ เช่าหาไม่แพงเพราะไม่เป็นสากล ถ้า สากลมีหนังสือ และตัวเลข หลัก ๕,๐๐๐ บาท ขึ้นไปครับ แต่เล่มนี้ ออกให้บูชา ๒,๐๐๐ บาทครับใช้รักษาโรค ขับความเสนียดจัญไร ภูตผีปีศาจ โดนคุณไสยต่างๆคุณคน

วันนี้ขอนำเสนอพระสมเด็จองค์ปฐม ออกปี ๓๖ เนื้อนวะ แก่ทองคำ มีชนวนสมเด็จองค์ปฐม หลวงพ่อเจ้าคุณอนันท์สร้าง ใครบูชาสมเด็จองค์ปฐมจะมีลาภมาก พุทธานุภาพมีครบทุกด้าน อธิษฐานได้ตามใจชอบโดยไม่ผิดศิลธรรมครับ จะได้สมประสงค์ทุกประการ ออกให้บูชา ๑,๐๐๐ บาทครับ รายได้ทั้งหมด นำไปสร้างพระ ถาวรวัตถุ ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ

วันนี้ขอนำเสนอพระสมเด็จองค์ปฐม ออกปี ๓๖ เนื้อนวะ แก่ทองคำ มีชนวนสมเด็จองค์ปฐม หลวงพ่อเจ้าคุณอนันท์สร้าง ใครบูชาสมเด็จองค์ปฐมจะมีลาภมาก พุทธานุภาพมีครบทุกด้าน อธิษฐานได้ตามใจชอบโดยไม่ผิดศิลธรรมครับ จะได้สมประสงค์ทุกประการ ออกให้บูชา ๑,๐๐๐ บาทครับ รายได้ทั้งหมด นำไปสร้างพระ ถาวรวัตถุ ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ

วันนี้ขอนำเสนอพระพิมพระพุทธรัศมี ออกวัดโพธิ์สุทธาวาส อ.ชุมแสง จ.นครสวรรค์ พิธีพุทธาพิเศกปลุกเศก วัดท่าซุงที่ วิหารแก้ว ๑๐๐ เมตร พร้อมกับองค์ปฐม รุ่น ๑ องค์นี้เลี่ยมเงิน มีเกศา ๒ เส้น ด้านหน้า และ ด้านหลังครับ และมีแร่เม็ดใหญ่ๆอีก ๒ ข้าง เกือบ ๑๐ เมตร และเม็ดแร่เล็กๆอีกหลาย สิบเม็ด เป็นองค์พิเศษครับ ออกให้บูชา ๔,๐๐๐ บาท

วันนี้ขอนำเสนอ ลูกแก้วมณีรัตนสีใสขาว วัดท่าซุง หลวงพ่อฤาษีปลุกเศก มีพุทธานุภาพเหมือนพระทุกประการอธิษฐานได้ตามใจชอบโดยไม่ผิดศิลธรรม รายได้ทั้งหมดนำไปสร้างพระถาวรวัตถุไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ ออกให้บูชา ๑,๐๐๐ บาท

รูปภาพพระ รายละเอียด ของภาพ อยู่หน้า ๔ ครับ

ขนาดไฟล์:
      50.6 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      79.7 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      62.6 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      55 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      58.1 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      63.2 KB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      77.6 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      51 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      52.4 KB
      เปิดดู:
      18
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2014
  12. ิbonny

ิbonny เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2008
    ร่วมทำบุญ100- 5/9 เวลา15.33น
    อนุโมทานาบุญกับผู้ร่วมบุญทุกๆท่านด้วยครับ

13. Matigheid

Matigheid Active Member

สวัสดีค่ะ คุณบุญทรง

เมื่อวานนี้ ข้าพเจ้าได้โอนเงินไปร่วมทำบุญด้วย 1,000 บาท
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ

14. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) สวัสดีครับคุณ mp5_decode บุญใดที่คุณสร้างแล้ว และสร้างพระทั้ง๗ องค์ มี สมเด็จองค์ปฐม-สมเด็จองค์พระปัจจุบัน- พระปัจเจกพุทธเจ้า - หลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์- หลวงปู่ปาน -หลวงพ่อ ฤาษี-หลวงปู่ศุข รวม ๗ องค์พอดี ถือว่าคุณได้ร่วมสร้าง พระพุทธเจ้าในอดีดถึงปัจจุบัน รวมพระพุทธเจ้าอยู่ในนี้หมดแล้ว พระธรรมคำสอนของท่านทุกๆพระองค์ หลวงพ่อฤาษี หลวงปู่ศุข ตัวแทนพระอริยสงฆ์ ในอดีดถึงปัจจุบัน พระปัจเจกพุทธเจ้า ในอดีดถึงปัจจุบัน หลวงปู่ปาน ตัวแทนพระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลาย

บารมีพรอันใด ที่องค์สมเด็จพระประทีปแก้วทุกพระองค์ตรัสไว้ดีแล้ว พระธรรม พระอริยสงฆ์ อดีดถึงปัจจุบัน พรหม เทวดา พระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลาย คุณบิดามารดา ครูอุปฌาย์อาจารย์ หลวงปู่หลวงพ่อทุกๆพระองค์ ให้คุณและครอบครัว บริษัทบริวาร เพื่อนฝูงญาติพี่น้องคุณ จงมีความสุขสมหวังทั้งทางโลกและทางธรรม สมควรแก่ธรรมด้วยเทอญ สาธุ จงรวยๆๆๆๆครับ :cool:

15. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) สวัสดีครับคุณ Matigheid รับทราบการทำบุญของคุณ บุญใดที่คุณสร้างแล้ว และสร้างพระทั้ง๗ องค์ มี สมเด็จองค์ปฐม-สมเด็จองค์พระปัจจุบัน- พระปัจเจกพุทธเจ้า - หลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์- หลวงปู่ปาน -หลวงพ่อ ฤาษี-หลวงปู่ศุข รวม ๗ องค์พอดี ถือว่าคุณได้ร่วมสร้าง พระพุทธเจ้าในอดีดถึงปัจจุบัน รวมพระพุทธเจ้าอยู่ในนี้หมดแล้ว พระธรรมคำสอนของท่านทุกๆพระองค์ หลวงพ่อฤาษี หลวงปู่ศุข ตัวแทนพระอริยสงฆ์ ในอดีดถึงปัจจุบัน พระปัจเจกพุทธเจ้า ในอดีดถึงปัจจุบัน หลวงปู่ปาน ตัวแทนพระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลาย

บารมีพรอันใด ที่องค์สมเด็จพระประทีปแก้วทุกพระองค์ตรัสไว้ดีแล้ว พระธรรม พระอริยสงฆ์ อดีดถึงปัจจุบัน พรหม เทวดา พระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลาย คุณบิดามารดา ครูอุปฌาย์อาจารย์ หลวงปู่หลวงพ่อทุกๆพระองค์ ให้คุณและครอบครัว บริษัทบริวาร เพื่อนฝูงญาติพี่น้องคุณ จงมีความสุขสมหวังทั้งทางโลกและทางธรรม สมควรแก่ธรรมด้วยเทอญ สาธุ จงรวยๆๆๆๆครับ :cool:

16. บุญทรงพระเครื่อง

2
    รายการที่ยังเหลืออยูครับ

วันนี้ขอนำเสนอพระ รูปหล่อหลวงปู่ปาน ออกที่ วัดโพธิ์สุทธาวาส อ.ชุมแสง จ.นครสวรรค์ หลวงปู่ปาน ท่านเป็นพระโพธิ์สัตว์ ใหญ่จะมาตรัสรู้เป็นพระพุทธเจ้าในกัปนี้ครับ เป็นองค์ ที่ ๗ ในกัปนี้ ต่อจากพระรามเจ้า ๒ องค์ ให้บูชาในราคา ๑,๐๐๐ บาทครับ

วันนี้ขอนำเสนอ พระสมเด็จองค์ปฐม -สมเด็จองค์ปัจจุบัน อยู่ในเหรียญเดียวกัน เท่ากับมีพระพุทเจ้าในอดีดถึงปัจจุบันครับ พร้อมเชือก ๓ ปม นำไปสร้าง ถาวรวัตถุสร้างพระทั้งหมด ครับผม ออกตามสภาพ ออกให้บูชาในราคา ๒,๕๐๐บาท

วันนี้ขอนำเสนอพระปัจเจกพุทธเจ้า มหาลาภ ออกที่วัดโพธิ์สุทธาวาส ออกปี ๓๐ หลวงพ่อฤาษีปลุกเศกอธิฐานจิตครับ ออกให้บูชา ๗๐๐บาท รายได้ทั้งหมดไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น นำเข้าสร้างพระถาวรวัตถุ ทั้งหมดครับ

วันนี้ขอนำเสนอพระยันต์กลับออกปี ๓๖ เจ้าคุณอนันท์เจ้าอาวาสวัดท่าซุงองค์ปัจจุบันครับ ทองเหลืองชุบทอง ออกให้บูชาตามสภาพครับ พระไม่เคยนำมาบูชาเก็บไว้ในตู้ ออกให้บูชารายได้ทั้งหมด สร้างพระและถาวรวัตถุทั้งหมดครับ ให้บูชาองค์ละ ๒,๐๐๐ บาทครับ

วันนี้ขอนำเสนอพระสมเด็จนางพญาด้านหน้าเป็นสมเด็จนางพญา ด้านหลังเป็นหลวงปู่ปาน ออกวัดโพธิ์สุทธาวาส พิธีปลุกเศก พร้อมองค์ปฐมรุ่น ๑ คู่นี้ ออกให้บูชา ๗๐๐บาทครับ มีน้อย จำนวนจำกัด

รายละเอียดอยู่หน้า ๓ ครับ

ขนาดไฟล์:
      72.2 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      76.7 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      89.2 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      60.1 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      51 KB
      เปิดดู:
      19
  17. บุญทรงพระเครื่อง

2
    ๖/๙/๕๗ วันนี้ผมได้ปลูก ต้นไม้ดอกไม้ประดับ ไว้ที่ หมู่บ้านเพนด้า ปลูกมาเป็นเวลา ๑ อาทิตย์ เศษๆ ซึ่งได้ซื้อ ต้นไม้ดอกไม้ต่างๆ รวมวงบ่อ หรือ ลอง ก็หมื่นกว่า โดบใช้เงินส่วนตัว ทำทั้งสิ้น และวันนี้ มีผู้ใจบุญได้ ให้ ต้นลีลาวดี ๑๐ ต้น วงบ่ออีก ๑๑ วง ลีลาวดี เจ้าของบอก ได้ซื้อไว้ ตอน ราคาแพงๆ เกินกว่าครึ่งแสน มานะบัดนี้ ราคาไม่แพง เมื่อท่านได้รู้ช่าวมาว่าผมอยากได้ไปปลูกไว้ ที่ จะสร้างพระ ไว้ประดับ ให้ดูสวยงามร่มรื่น ผมจึงรับอาสา นำพาลูกๆไปขุดมาปลูก ไว้ ที่บริเวรสร้างพระ เพื่อจะจัดเป็นสวนหย่อมต่อไปในอนาคตครับ เชิญดูภาพต้นไม้ ที่ผมปลูกครับ

ขนาดไฟล์:
      100.8 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      100.3 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      74.2 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      82 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      94.4 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      79.6 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      81.6 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      83.5 KB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      82.9 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      81 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      81 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      85.9 KB
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      76.4 KB
      เปิดดู:
      18
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2014
  18. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอพระพิมพระพุทธรัศมี ออกวัดโพธิ์สุทธาวาส อ.ชุมแสง จ.นครสวรรค์ พิธีพุทธาพิเศกปลุกเศก วัดท่าซุงที่ วิหารแก้ว ๑๐๐ เมตร พร้อมกับองค์ปฐม รุ่น ๑ องค์นี้เลี่ยมเงิน มีเกศา ๒ เส้น ด้านหน้า และ ด้านหลังครับ และมีแร่เม็ดใหญ่ๆอีก ๒ ข้าง เกือบ ๑๐ เมตร และเม็ดแร่เล็กๆอีกหลาย สิบเม็ด เป็นองค์พิเศษครับ ออกให้บูชา ๔,๐๐๐ บาท

ขนาดไฟล์:
      44.6 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      63.9 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      34.7 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      49 KB
      เปิดดู:
      23
  19. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    82
    ร่วมบุญสร้างพระสมเด็จองค์ปฐม,สมเด็จองค์ปัจจุบัน,พระปัจเจกพุทธเจ้า

จำนวน 100 บาท โอนแล้ว 8 ก.ย.57 ถวายเป็นพุทธบูชา

ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

ขอให้โครงการสำเร็จไวๆนะครับ พี่บุญทรง เอาใจช่วยครับ

20. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) อนุโมทนาสาธุ รับทราบการทำบุญของคุณ ธรรมวิวัฒน์ครับ บุญใดที่คุณสร้างแล้ว และสร้างพระทั้ง๗ องค์ มี สมเด็จองค์ปฐม-สมเด็จองค์พระปัจจุบัน- พระปัจเจกพุทธเจ้า - หลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์- หลวงปู่ปาน -หลวงพ่อ ฤาษี-หลวงปู่ศุข รวม ๗ องค์พอดี ถือว่าคุณได้ร่วมสร้าง พระพุทธเจ้าในอดีดถึงปัจจุบัน รวมพระพุทธเจ้าอยู่ในนี้หมดแล้ว พระธรรมคำสอนของท่านทุกๆพระองค์ หลวงพ่อฤาษี หลวงปู่ศุข ตัวแทนพระอริยสงฆ์ ในอดีดถึงปัจจุบัน พระปัจเจกพุทธเจ้า ในอดีดถึงปัจจุบัน หลวงปู่ปาน ตัวแทนพระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลาย