เพื่อการกุศล ขอเชิญร่วมบุญบูชาพระอุปคุต รูปหล่อ ลป.ญาท่านสวน 3-5" เหรียญบาตรน้ำมนต์ เหรียญ 2 ด้าน

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 9 กันยายน 2010.

1. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    ช่วงนี้เว็บล่มบ่อยมากค่ะ... วันละไม่รู้กี่รอบ เข้าได้ 3 นาทีล่มไปอีก 5 นาที... เอาตามสะดวกนะคะ... ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^

2. Noo Norway

เมื่อวานซืนนี้ตอน 9.29 น. (ที่นอร์เวย์) หนูได้ทำพิธีบอกกล่าวเบิกฤกษ์ในเบื้องต้นเกี่ยวกับโครงการสร้างพระในครั้งนี้แล้ว การทำพิธีบอกกล่าวก็ทำแบบเรียบๆง่ายๆในด้านสิ่งของเพราะไม่สะดวกในการหาซื้อ มีเพียงพานขันธ์ 5, ผลไม้ 5 อย่างและน้ำเท่านั้น แต่ในด้านของจิตนั้นน้อมบูชาด้วยความตั้งมั่นอย่างที่สุด

[​IMG] [​IMG]

หากตอนนี้หนูอยู่ที่เมืองไทยคงจะทำได้สมบูรณ์มากกว่านี้หลายเท่า ขอนำรูปตัวอย่างเมื่อครั้งที่หนูไหว้ศาลพระภูมิและศาลเจ้าที่ที่บ้านแม่ หนูจะทำแบบสมบูรณ์อย่างเต็มที่ไม่ให้ขาดตกบกพร่องแม้แต่น้อยนิด

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

เพราะหนูให้ความสำคัญกับการบอกกล่าวแด่สิ่งศักดิ์สิทธิ์เสมอมา เหมือนทุกครั้งหนูได้อัญเชิญให้ทุกองค์มาร่วมรับรู้และร่วมอนุโมทนาพร้อมทั้งขอให้การสงเคราะห์ช่วยเหลือให้งานบุญนี้สำเร็จเสร็จสิ้นดั่งความปรารถนาทุกประการ เมื่อได้ทำในขั้นตอนแรกไปแล้วก็จะลงมือลุยงานสุดความสามารถเท่าที่จะทำได้ เมื่อทำเช่นนั้นแล้วผลลัพธ์จะออกมายังงัยก็คงเป็นตามนั้นค่ะ ^^<!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขอเรียนเชิญทุกท่านร่วมกันสร้างพระกับโครงการในครั้งนี้นะคะ

บุญใหญ่ 3 อานิสงส์ ขอเชิญร่วมสร้าง "พระศรีอาริยเมตไตรย-ลป.ทวด" ถวาย "ลป.ญาท่านสวน"<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

3. Noo Norway

หนูได้ทำพิธีบอกกล่าวแด่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ในส่วนของหนูไปแล้วในวันที่ 14.03.54 ส่วน "พี่ธรรมประทีป" (ผู้จุดประกายสำหรับงานนี้) ก็ได้ทำในส่วนของพี่เค้าด้วยในวันที่ 15.03.54 เราทั้ง 2 และคณะตั้งใจและหวังเห็นความสำเร็จกับโครงการงานบุญนี้มากค่ะ ^^

4. thanisp

thanisp เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2010
    กราบพระรัตนตรัย ลป.ญาท่านสวน แลสวัสดีญาติธรรมทุกท่านขอรับ ในกาลนี้ผมขอร่วมอนุโมทนาสาธุการ แลจักช่วยทำนุบำรุงวัดเสนาสนะต่างๆทุกๆที่ เพื่อยังพระพุทธศาสนาอยู่คู่โลกไปตลอดอนันตกาลขอรับ สาธุ สาธุ!

5. Noo Norway

ขออนุโมทนาสาธุการกับกุศลจิตของพี่ฐาด้วยค่ะ... ของแบบนี้ใครทำคนนั้นได้ค่ะ... ขอยืมกันไม่ได้จริงๆ ^^

6. Noo Norway

ขอแจ้งประกาศค่ะ

ท่านใดที่ศรัทธาใน "หลวงปู่จง วัดหน้าต่างนอก อยุธยา" และ "หลวงปู่แสวง วัดสว่างภพ ปทุมธานี" และอยากได้พระที่ทันท่านเสกทั้ง 2 องค์ก็ขอเชิญตามมาที่ link นี้นะคะ

ขาดปัจจัยอีก 20,000 กว่าบาท ขอเชิญร่วมสร้างศาลาหนุมาน วัดซับลำใย ให้เสร็จสมบูรณ์ (น.74)

ขอใช้สโลแกนประโยคเดิมว่า "ได้ทั้งบุญและของดี"

7. Noo Norway

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Noo Norway, THANAT BOON </TD></TR></TBODY></TABLE>
    สวัสดีค่ะ... ยังไม่เข้านอนอีกเหรอคะ ^^

8. Noo Norway

ขอแจ้งให้ทราบค่ะ

พี่วิทยาได้แจ้งมาว่าจะส่งรูปภาพวันงานสมโภชพระมาให้ในเร็วๆนี้และอีกประมาณภายใน 1 อาทิตย์จะจัดส่งพระให้แก่ผู้สั่งจองบูชาทุกท่านด้วยค่ะ ก่อนหน้านี้ยังไม่สะดวกจัดส่งเพราะยุ่งหลายเรื่อง จึงต้องขออภัยทุกท่านในความล่าช้าไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

ยังเหลือญาติธรรมอีก 3 ท่านที่หนูยังไม่มีที่อยู่ในการจัดส่งวัตถุมงคลให้ ก่อนหน้านี้ได้ส่ง pm ไปสอบถามแล้วแต่ไม่ได้รับการตอบกลับแต่ประการใด หากทั้ง 3 ท่านแวะเข้ามาในกระทู้นี้เมื่อทราบแล้วรบกวนแจ้งกลับด่วนด้วยนะคะ...

1. คุณ sangsawang
    2. คุณ boy9950
    3. คุณ korn5

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^<!-- google_ad_section_end -->

9. Noo Norway

ขอแจ้งรายละเอียดยอดรวมสั่งจองบูชาวัตถุมงคลทั้งล็อตที่ 1 และ 2 ให้ทราบดังนี้ค่ะ

พระอุปคุต ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว 63 องค์ (63 x 3,000 = 189,000)
    พระอุปคุต ขนาดหน้าตัก 3 นิ้ว 7 องค์ (7 x 2,000 = 14,000)
    รูปเหมือนหลวงปู่ ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว 31 องค์ (31 x 2,000 = 62,000)
    รูปเหมือนหลวงปู่ ขนาดหน้าตัก 3 นิ้ว 5 องค์ (5 x 1,000 = 5,000)
    เหรียญบาตรน้ำมนต์ 76 เหรียญ (76 x 1,000 = 76,000)
    เหรียญ 2 ด้าน 63 เหรียญ (63 x 500 = 31,500)

รวมทั้งหมด 377,500 บาท

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาซึ่งกันและักันที่ได้มีส่วนร่วมในการสั่งจองบูชาวัตถุมงคลทั้งหมดเพื่อหาปัจจัยไปสมทบทุนในการสร้าง "พระมหาธาตุเจดีย์ศรีอุบล" ในครั้งนี้นะคะ... ขอขอบคุณทุกท่านไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยค่ะ ^^<!-- google_ad_section_end -->

10. ศิษย์ต่างแดน

ศิษย์ต่างแดน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ....เจดีย์หลวงปู่จะได้เสร็จเร็วๆ

11. Onigiri

Onigiri เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุทุกท่านครับ

เดี๋ยวหากพร้อมที่จะรับพระได้เมื่อไหร่ รบกวนคุณหนูส่งข้อความรายละเอียดการติดต่อและแผนที่ที่จะไปรับพระด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ

12. Noo Norway

ขออนุโมทนาบุญกับทั้ง 2 ท่านด้วยเช่นกันนะคะ

เรื่องการรับพระที่บางบัวทองพี่วิทยาแจ้งว่าคงต้องเป็นวันอาทิตย์วันเดียว (เพราะวันอื่นๆพี่เค้าต้องทำงาน) คาดว่าน่าจะเป็นวันอาทิตย์หน้านี้ค่ะ... จะแจ้งให้ทราบอีกทีนะคะ ^^

13. Noo Norway

ขอแจ้งให้ทราบค่ะ

พี่วิทยาได้ส่งรูปภาพวันงานสมโภชพระ (13.03.54) มาให้แล้วค่ะ... ขอนำมาให้ชมก่อน 1 ภาพแล้วที่เหลืออีก 60 กว่ารูปจะนำมาให้ชมอย่างจุใจในภายหลังค่ะ... อดใจรอแป๊บนึงนะคะ ^^

14. Noo Norway

มาตามคำสัญญาแล้วค่ะ ^^

เริ่มต้นตั้งแต่วันที่คณะพี่ๆไปถึงวัดในวันที่ 12.03.54 เลย

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

ในครั้งนี้ได้อัญเชิญพระทั้ง 5 องค์ "พระศาสดาปฐมบรมโกฏิ... พระอุปคุต... หลวงปู่ทวด... หลวงปู่สำเร็จลุน... หลวงปู่ญาท่านสวน" ที่ได้ทำพิธีหล่อในวันงานทอดผ้าป่าที่ผ่านมา (11.12.53) ที่ได้แต่งองค์พระที่กรุงเทพเสร็จแล้วไปประดิษฐานที่วัดนาอุดมด้วย

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ช่วงเช้าในวันงานก็ช่วยกันอย่างขมักเขม้นทั้งผู้ใหญ่และเด็กในการจัดสถานที่เตรียมงานเริ่ม

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ยังมีอีกค่ะ... รอแป๊บนึงนะคะ ^^

15. Noo Norway

มาชมรูปในวันงานกันต่อค่ะ ^^

หลังจากจัดเตรียมสถานที่ในการจัดพิธีเสร็จแล้วก็ได้ทำการถวายเพลพระที่ศาลากลางวัดซึ่งได้จัดทำให้เป็นที่ประดิษฐานชั่วคราวของพระทั้ง 5 องค์ที่ได้นำที่วัดด้วยในครั้งนี้

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ศาลาแห่งนี้แต่ก่อนเป็นที่ตั้งของรูปหล่อบูรพคณาจารย์ทั้ง 3 องค์ของหลวงปู่ญาท่านสวนคือ "หลวงปู่ญาท่านกรรมฐานแพง หลวงปู่สำเร็จลุน ท่านอาจารย์หม่อน"

ชมความงามของแต่ละองค์กันแบบเดี่ยวๆค่ะ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ยังมีอีกค่ะ... รอแป๊บนึงนะคะ ^^<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

16. Noo Norway

เอาแบบแจ่มๆชัดๆเลยดีกว่า

17. Noo Norway

18. Noo Norway

19. Noo Norway

20. Noo Norway