ขอเชิญร่วมทำบุญพิมพ์หนังสือสวดมนต์-ข้อธรรมะน่ารู้ แจกเป็นธรรมทานจำนวน1,500เล่ม

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย แงซาย ชายดอย, 17 พฤษภาคม 2008.

1. wirotp

wirotp เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินทำบุญธรรมทาน 800 บาทไปให้แล้วครับ ผ่านทาง Kbank วันนี้ 18:30 น.

วิโรจน์ ผาณิตพจมาน และครอบครัว
    75 ถ.เพชรเกษม 54 บางหว้า
    ภาษีเจริญ กทม.
    10160
    โทร 081-7506870

2. oomsin2515

oomsin2515 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    กุศลผลบุญใด ๆ ก็ตามที่ข้าพเจ้าได้ทำมาแล้ว ตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบันนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศให้<O:p</O:p

3. แงซาย ชายดอย

แงซาย ชายดอย เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปยอดเงินทำบุญครับ โมทนาจิตทุกท่านที่ร่วมทำบุญและที่ร่วมอนุโมทนานะครับ
    พิมพ์รายชื่อ 50 กว่าคนและ ไม่ได้พิมพ์และไม่ประส่งออกนามด้วยนะครับ

ได้รับเงินร่วมทำบุญ ทางบัญชี จำนวน 12,124 บาท

ได้รับกับตัวข้พเจ้าเอง จำนวน 10,590 บาท

***** รวม 22,714 บาท *****

ขณะนี้ได้นำไปใช้ โอนเงินไปให้สำนักพิมพ์ จำนวน 12,000 บาทแล้วครับ
    อีก 6,000 บาท จะจ่ายให้ทางสำนักพิมพ์เมื่อได้รับหนังสือ (ไม่เกินวันที่ 20 มิ.ย.51)

รวม เงิน 18,000 บาท ที่จัดพิมพ์หนังสือธรรมทานในครั้งนี้ 1,500 เล่มครับ

เงินในส่วนที่เหลือ จำนวน 4,714 บาท
    ผมจะ นำไปพิมพ์ธรรมทานและบทสวดมนต์แจกเป็นใบๆจนครบทุกบาทนะครับ
    จะเป้น
    1.การชำระหนี้สงฆ์ (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ)
    2.บทสวดแผ่เมตตาและสอนสอนเจ้ากรรมนายเวร(หลวงพ่อ ดร.สิงทนต์ วัดวรเชษฐ์)
    3.คาถาตัดกรรม

โมทนา สาธุ สาธุ สาธุ อีกครั้ง ขอบคุณทุกท่าน ญาติธรรมทุกคนอีกครั้งนะครับ

ได้หนังสือเมือ่ใดจะแจ้งให้ทราบและจัดส่งไปให้นะครับ
    มีอะไร เพิ่มเติม โทรมาคุยกันได้นะครับ

ด้วยความเคารพ นายพงษ์พันธ์ มูลมงคล 084-0994576 ครับ

4. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

มีการเปลี่ยนแปลงที่อยู่นิดหน่อยนะค่ะ
    เด๋วจะแจ้งไปให้ทราบทาง PM นะค่ะ
    รบกวนจัดการส่งให้ด้วยนะค่ะ
    ขอบพระคุณมากค่ะ

5. lek_busoh

lek_busoh Active Member

24 กันยายน 2007
    อนุโมทนาด้วยนะขอให้บุญที่น้องทำในครั้งนี้ให้เป็นปัจจัยสู่พระนิพพานในปัจจุบัน
    และอนาคตกาลเบื้องหน้าด้วยเทอญ

6. แงซาย ชายดอย

แงซาย ชายดอย เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนากับทุกท่านอีกครั้งครับ

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา(22มิ.ย.51) ผมได้รับหนังสือที่แล้วครับ

สั่งเพิ่มจาก 1500 เล่ม เป็น 17000 เล่ม รวม เงินทำบุญ 21,000 บาท ครับ

ขอโทษนะครับ ผมติดงาน ไปต่างจังหวัดไม่ค่อยได้เข้ามาดูบอร์ดเลย

เงินที่เหลือจากการจัดส่งไปให้จะนำไปทำบุญทั้งหมดครับ
    จะทยอย ส่งหนังสือไปให้ครับ ตอนนี้ได้นำไปแจกกับญาติธรรมและเพื่อนๆกลุ่มที่ทำบุญในกทม.และปริมณฑลก่อนนะครับ

**ผมจะเน้นโทรไปนัดเจอและนำของไปให้นะครับ เพราะ หนังสือ 50 เล่มก็แพคใหญ่แล้ว
    การเคลื่อนย้ายคงจะลำบาก ผมก็แบกใส่เป้ทยอยๆให้แจกไปก่อนครับ
    จะจัดส่งไปรษณีย์คงเสียค่าส่งเยอะเลยครับ (เก็บเงินนี้ไว้ทำบุญดีกว่า)

สำหรับต่างจังหวัด ขอให้รอสักนิดนะครับ ยังไงผมจัดส่งให้ครบแน่ครับ
    พร้อมของที่ระลึกด้วยครับ
    เพื่อการประหยัดผมจะฝากลุงของผม(ท่านทำงาน กฝผ.จะเดินทางไปต่างจังหวัดบ่อย)
    เดินทางไปส่งให้ครับ จะโทรไปนัดอีกทีนะครับ

ป.ล.รบกวน
    คุณพันธุ์เทพ ที่อยู่ จ.ลำปาง
    คุณภัทรินทร์ ที่อยู่ ทุ่งสง จ.นครศรีฯ และ
    คุณวิชชุดา ที่อยู่ บางกรวย จ.นนทบุรี

ผมยังไม่มีเบอร์โทรของคุณเลย รบกวนแจ้งทางข้อความส่วนตัวหรือโทรมาหาผม
    ที่ 084-0994576 จะได้โทรไปนัดและลุงของผมจะนำฝากไปส่งตามจำนวนที่ต้องการครับ ผม

สำหรับท่านจะรับหนังสือ โทรหาผมได้นะครับ 084-0994576

7. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาในบุญกุศลบารมีธรรมของทุกท่านด้วยนะครับ​

ข้าพเจ้าขอน้อมองค์คุณพระพุทธอรหันต์ พระมหาพุทธอรหันต์
    พระโพธิสัตว์ พระมหาโพธฺสัตว์
    พระอรหันต์ พระมหาอรหันต์
    คุณของพ่อแม่ครูบาอาจารย์
    จงบันดาลด้วยเดชแห่งบุญที่ข้าพเจ้าบำเพ็ญมาแล้วตั้งแต่ต้นจนบัดนี้
    จงสำเร็จแก่ทุกท่านและครอบครัว
    จงสำเร็จแก่มนุษย์และอมนุษย์ทั้งหลายทั้งปวงไม่มีที่สุดไม่มีประมาณ
    จงสำเร็จแก่เจ้ารรมนายเวรในทุกภพทุกชาติ
    และขออโหสิกรรมซึ่งกันและกันด้วยเทอญ
    ไม่ติดไม่ขัด-ไม่ข้อง-ไม่คา
    ลุล่วงพ้นทุกข์ตามองค์พุทธะพระอรหันต์​

8. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา

ขอน้อมองค์คุณพระพุทธะอรหันต์ พระมหาพุทธะอรหันต์
    พระอรหันต์ พระมหาอรหันต์
    พระโพธิสัตว์ พระมหาโพธิ์สัตว์
    คุณของพ่อแม่ ครูอาจารย์

ด้วยเดชแห่งบุญที่ข้าพเจ้าบำเพ็ญมาแล้ว
    จงสำเร็จแก่ทุกท่าน
    จงสำเร็จแก่มนุษย์และอมนุษย์ทั้งหลายทั้งปวงไม่มีที่สุดไม่มีประมาณ
    ไม่ติด ไม่ขัด ไม่ข้อง ไม่คา
    ลุล่วงพ้นทุกข์ตามองค์พุทธะประสงค์
    ตรงต่อพระนิพพานในชาติปัจจุบันกาลนี้ด้วยเทอญ​

9. เจี๊ยบ รักพ่อหลวงภูมิพล

เจี๊ยบ รักพ่อหลวงภูมิพล เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับทุกท่านค่ะ ตั้งแต่เริ่มต้น จนถึงปัจจุบัน และต่อเนื่องถึงอนาคตด้วยค่ะ