ปิดรับบริจาค ขอเชิญร่วมทำบุญผ้าป่าสามัคคีสร้างพระไตรปิฎก ๙ ชุดพร้อมตู้ ครั้งที่ ๔

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย drapichart, 30 มกราคม 2013.

1. Lek2010

Lek2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ข้าพเจ้าและน้องนาง+ ทิวากร + เทวานิน ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีสร้างพระไตรปิฎก ๙ ชุดพร้อมตู้ (ครั้งที่ ๔) ถวายเจ้าคณะอำเภอองครักษ์ (พระราชสิทธิวราจารย์ หรือ หลวงพ่ออุดมทรัพย์) วัดประสิทธิเวช คลอง ๑๕ อ.องครักษ์ จ.นครนายก ในวัน(พืชมงคล)ที่ ๑๓ พฤษภาคม ๒๕๕๖ เวลาประมาณ ๑๐.๓๐ น. ณ วัดประสิทธิเวช คลอง ๑๕ อ.องครักษ์ จ.นครนายก

จำนวน 50 บาท

บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี 3072545783 - สร้างพระไตรปิฎก9ชุด กระทำการแทนโดย รศ.มา
    จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 50.00 บาท
    วันที่ทำรายการ 03/05/2556 - 08:28:24

2. บันลือธรรม

บันลือธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009
    ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีสร้างพระไตรปิฎก ๙ ชุด พร้อมตู้ (ครั้งที่ ๔)
    โอนแล้ววันนี้ (3 พ.ค.2556 เวลา 11.11 น.)
    ธ.ไทยพานิชย์ เลขที่บัญชี 3072545783 จำนวน 628 บาท
    ขออนุโมทนา ครับ

3. ตุลวรรธนะ

ตุลวรรธนะ เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 2/05/56 เวลา 18.55 น.
    ด.ช.กฤติน ตุลวรรธนะ และ ครอบครัว โอนเงิน 200 บาท ร่วมทำบุญถวายพระไตรปิฎกพร้อมตู้
    ผ่านตู้ ATM ธนาคารไทยพาณิชย์ LOCAT.4514 SEQ.2549

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

อิทัง ปุญญะผะลัง” ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และ ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และ พระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด

และ ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ ปู่ย่าตายาย ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด.แต่ถ้าหากข้าพเจ้า ยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด จะไปเกิดใหม่ในชาติใดก็ตาม ขอคำว่า“ไม่มี” จงอย่าปรากฏแก่ข้าพเจ้า” เทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 พฤษภาคม 2013
  4. drapichart

drapichart ผศ.ดร.อภิชาติ สนธิสมบัติ

ยอดเงินผ้าป่าฯ จำนวน 63,567.06 บาท
    ณ วันที่ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 ครับขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านนะครับ ขอบารมีคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสากลโลกได้โปรดดลบันดาลให้ ผู้มีจิตศรัทธาและครอบครัวในการสร้างพระไตรปิฎก ๙ ชุดพร้อมตู้ นี้จงประสบแต่ความสุขความเจริญรุ่งเรืองด้วยจตุรพิธพรชัยคือ อายุ วรรณ สุขะพละ ธนสารสมบัติ อันพึงปราถนาในปัจจุบันชาติ และได้บังเกิดในภพภูมิเทวดา และมนุษย์ทุกภพทุกชาติเท่านั้น เพื่อจะได้สร้างบารมีไปสู่แดนพระนิพพานทุกท่านด้วยเทอญฯ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. drapichart

drapichart ผศ.ดร.อภิชาติ สนธิสมบัติ

เมื่อวานนี้นั่งนับเงินผ้าป่าสามัคคีฯ ถวายพระไตรปิฎก จากผู้มีจิตศรัทธา ยอด 3,810 บาท และจากตัว ดร.อภิชาติ เองอีก 3,100 บาท (แต่เป็นเศษสตางค์เหรียญ ไม่รู้ว่าธนาคารจะรับไม๊เนี่ย สงสัยจะต้องไปแลกกับเฮียเกี๊ยก ร้านเรืองฤทธิ์ซีฟู้ด ซะแล้วมั้ง)
    สรุปยอดตอนนี้รวบรวมได้ 6,910 บาทครับ (ยังไม่ได้นำเข้าบัญชีนะครับ คาดว่าหลังวันหยุดชดเชยก็จะได้เพิ่มอีกนะครับ)

6. drapichart

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมทำบุญจำนวน 3,810 บาท ผมได้นำเข้าบัญชีฯ ไปแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2013
  7. drapichart

ขออนุโมทนาบุญกับผู้บริหาร คณาจารย์ และเจ้าหน้าที่ของวิทยาลัยเทคโนโลยีและอุตสาหกรรมการต่อเรือ พระนครศรีอยุยา ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าพระไตรปิฎก จำนวน 1 ตู้ ได้รับแจ้งจาก อ.ตั้ม ว่าโอนให้เรียบร้อยแล้วนะครับ

8. nissan_dang

nissan_dang สมาชิก

ได้ทราบข่าวว่าปีนี้ รู้สึกจะมียอดน้อยได้แค่ 5-6 ตู้เองนะครับ อยากให้ช่วยกันประชาสัมพันธ์ และร่วมบุญกันเยอะๆ นะครับ ขออนุโมทนาบุญล่วงหน้าครับผม

9. drapichart

นำเงินเข้าบัญชีผ้าป่าสามัคคีสร้างพระไตรปิฎก 9 ชุดฯ ให้แล้วนะครับ ยอดเงิน 11,100 บาท (ร้านเรืองฤทธิ์ซีฟู้ด บางขุนเทียนชายทะเล กทม. ใครว่างๆ ไปช่วยอุดหนุนเฮียเกี๊ยกด้วยนะครับ อาหารอร่อย ราคากันเอง ผมมีบัตรลดอยู่ถ้ายังไง มาขอได้ครับ)

10. drapichart

ยอดเงินผ้าป่าฯ จำนวน 107,205.06 บาท
    ณ วันที่ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 เวลาประมาณ 11 โมงเช้าครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านนะครับ ขอบารมีคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสากลโลกได้โปรดดลบันดาลให้ ผู้มีจิตศรัทธาและครอบครัวในการสร้างพระไตรปิฎก ๙ ชุดพร้อมตู้ นี้จงประสบแต่ความสุขความเจริญรุ่งเรืองด้วยจตุรพิธพรชัยคือ อายุ วรรณ สุขะพละ ธนสารสมบัติ อันพึงปราถนาในปัจจุบันชาติ และได้บังเกิดในภพภูมิเทวดา และมนุษย์ทุกภพทุกชาติเท่านั้น เพื่อจะได้สร้างบารมีไปสู่แดนพระนิพพานทุกท่านด้วยเทอญฯ

11. drapichart

ขออนุโมทนาบุญกับพนักงานบริษัทสยามบราเดอร์ จำกัด พระประแดง สมุทรปราการ
    ร่วมทำบุญ 3,500 บาท (โอนมา 2 รอบ รอบแรก 2,500 บาท รอบสอง 1,000 บาท)

12. drapichart

ได้รับทราบว่าพระไตรปิฎกขาดตลาด แต่ตอนนี้ทางท่าน รศ.มานพ สามารถหาได้แล้วนะครับ ไม่ต้องเป็นห่วงนะครับ

13. drapichart

ตอนนี้สั่งมา 6 ตู้ไว้ก่อนนะครับ หากได้อีกสัก 1-2 ตู้ ก็คงจะดีครับ

14. qchoo

qchoo Active Member

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกคนนะครับ และขอร่วมทำบุญด้วย1000บาทโอนแล้ว20.52นะครับ ขอขอบคุณที่มีสิ่งดีๆให้ร่วมกันนะครับ

15. พระมหากุลวัฒน์ธนะ

พระมหากุลวัฒน์ธนะ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญถวายพระไตรปิฎกพร้อมตู้ใส่ชุดที่ 8 จำนวน 500 บาท

16. zagio

zagio เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2011
    ร่วมบริจาคและโมทนา

ขอร่วมบริจาคซื้อพระไตรปิฎก

โดย

นายธนภณ เลิศมณีทวีทรัพย์
    นางสาวรุ่งนภา ศรีเปิ้น

จำนวนเงิน 500 บาท scbeasy 11/05/2556 เวลา ประมาณ 9.06 น.

ขอโมทนาบุญกับทุกท่านในงานบุญนี้ด้วยครับ

17. drapichart

ยอดยกมา 107,205.06 บาท ถอนไปเช่าพระไตรปิฎก กับตู้ จำนวน 106,250.00 บาท คงเหลือ 955.06 บาท ตอนนี้มีผู้โอนมาอีก 8,465.08 บาท นะครับ
    ณ วันที่ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 เวลาประมาณ 9-10 โมงเช้าครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านนะครับ ขอบารมีคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสากลโลกได้โปรดดลบันดาลให้ ผู้มีจิตศรัทธาและครอบครัวในการสร้างพระไตรปิฎก ๙ ชุดพร้อมตู้ นี้จงประสบแต่ความสุขความเจริญรุ่งเรืองด้วยจตุรพิธพรชัยคือ อายุ วรรณ สุขะพละ ธนสารสมบัติ อันพึงปราถนาในปัจจุบันชาติ และได้บังเกิดในภพภูมิเทวดา และมนุษย์ทุกภพทุกชาติเท่านั้น เพื่อจะได้สร้างบารมีไปสู่แดนพระนิพพานทุกท่านด้วยเทอญฯ

18. drapichart

ประกาศแจ้งสำหรับท่านใด มีความประสงค์จะเดินทางไปร่วมทอดผ้าป่าสามัคคีครั้งนี้ กรุณาเดินทางไปที่วัดประสิทธิเวช คลอง 15 จ.นครนายก (ถนนรังสิต-นครนายก) เดินทางมีป้ายบอกทาง หน้าถนนเลียบคลอง 15 ขาไปนครนายก เลี้ยวซ้ายเข้าไปประมาณ 7 กม. วิ่งตามป้ายบอกทางนะครับ เจอะสามแยกเลี้ยวซ้าย วิ่งไปจะเห็นประตูวัดอยู่ทางขวามือ จอดรถแถวๆ พระมหาธาตุเจดีย์ แล้วเดินมาที่ศาลาด้านหลังนะครับ ถามลูกศิษย์วัดได้ครับ หรือโทรสอบถาม รศ.มานพ โทร. 0890633863 ท่านมานพ จะเดินทางไปถึงวัดประมาณ 09.00 น. ส่วนผมจะเดินทางไปถึงประมาณไม่เกิน 10.00 น. ครับ

19. drapichart

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านนะครับ ขอบารมีคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสากลโลกได้โปรดดลบันดาลให้ ผู้มีจิตศรัทธาและครอบครัวในการสร้างพระไตรปิฎก ๖ ชุดพร้อมตู้ และพระไตรปิฎกฉบับประชาชน ๑ ชุดนี้จงประสบแต่ความสุขความเจริญรุ่งเรืองด้วยจตุรพิธพรชัยคือ อายุ วรรณ สุขะพละ ธนสารสมบัติ อันพึงปราถนาในปัจจุบันชาติ และได้บังเกิดในภพภูมิเทวดา และมนุษย์ทุกภพทุกชาติเท่านั้น เพื่อจะได้สร้างบารมีไปสู่แดนพระนิพพานทุกท่านด้วยเทอญฯ

20. drapichart

https://www.facebook.com/media/set/?set=a.449278565167090.1073741828.100002548505219&type=1
    สนใจรูปทั้งหมด ผมอัพไว้ที่ Facebook ประชาสัมพันธ์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ มทร.ธัญบุรีนะครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน พบกันใหม่ในงานวันแม่แห่งชาติครับ ผมจะโพสต์ให้อีกที ทางท่าน รศ.มานพ ได้แจ้งว่าจะมีการถวายแบบเดิม (พระไตรปิฎกพร้อมตู้ ๒๐,๐๐๐ บาท) หรือท่านจะร่วมถวายพระไตรปิฎกฉบับพระบวชใหม่ ราคาประมาณ ๑,๑๐๐ บาท (ราคายังไม่ชัวร์ครับ)) โปรดติดตามได้ที่เว็บพลังจิตครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2013