ขออนุญาติ Web Master นะครับ เปิดสอนวิชาเก้าเฮ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Jin, 17 สิงหาคม 2009.

1. art_kmutt

art_kmutt เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2007
    น่าสนใจ

มีจริงหรอวิชานี้

2. visutto

visutto เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องวิชาไสยศาสตร์เป็นเรื่องที่ครูประสิทธิประสาท
    และเป็นเรื่องที่ครูได้สั่งเป็นเคล็ดสำคัญไว้..
    ผู้ที่จะมาเรียน ต้องมีการครอบครู เพื่อประสิทธิวิชาให้มนต์ครูเข้าตัวเพื่อความขลัง
    เช่น โองการมหาทะมึ่น โองการครูใหญ่ โองการเรียกเลขยันตร์อักขระเข้าตัว ฯลฯ
    ถ้าไม่มีการครอบครูวิชาอาคมที่เรียนไปจะไม่ขลัง

โบราณกาล..ถ้าผู้จะมาเรียน จะต้องจัดเป็นคู่ คือ คนนึงดำ คนนึงขาว แบบรักยม
    เพื่อเป็นการป้องกันและแก้ไขซึ่งกันและกัน..
    ในกรณีคนหนึ่งเกิดวิปลาสเสื่อม..อีกคนจะเป็นผู้แก้ไข

บางครูอาจารย์จะสอนโดยให้วิชาไม่ครบขาดตัวหนึ่งตัวใด
    เพื่อป้องกันศิษย์คิดล้างครู..
    โดยจะให้คนหนึ่งขาดอักขระตัวนี้..อีกคนขาดอักขระตัวนั้น..
    เพื่อให้ศิษย์สามัคคีกันและร่วมกันสืบทอดวิชามีการปรึกษากัน..
    ถ้าศิษย์สามัคคีกันร่วมกันศึกษาก็จะได้วิชาครบ

ขณะเดียวกันการสอนวิชาบางครูบางอาจารย์จะดูวันเดือนปีเกิดของศิษย์
    แล้วนำมาผูกดวงกับอาจารย์...เพื่อว่าสั่งสอนกันได้หรือไม่
    เพื่อดูนิสัยวาสนาศิษย์มีวาสนาในวิชาที่สอนหรือไม่
    อันนี้มันขึ้นอยู่กับอุบายวิธีแต่ละสำนัก..

พูดจากประสบการณ์ที่ผ่านมานะครับ...เล่าสู่กันฟังตามประสาพี่น้อง

3. ตฤณ

ตฤณ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2009

ขอบคุณ ดีคอลเจน ที่ให้การสนับสนุนนะครับ

4. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    ยังไงขอความกรุณาอย่าพูดจาลบหลู่วิชาเลยครับ

ถ้าอาจารย์บังเอิญเข้ามาอ่าน ผมกลัวเป็นเรื่องครับ ถ้ายังไม่รู้จักอะไรเกี่ยวกับอาจารย์ท่านดี ขอเถอะครับ เพื่อตัวของท่านเอง

ผมเข้ามาโพสต์นี่มาเผยเเพร่วิชาให้คนไปเรียนกับอาจารย์หลี่ ไม่ได้ให้คนมาเเสดงความคิดเห้นลบหลู่วิชาครับ

เก้าเฮเป็นวิชาหาเรียนยากเเค่ไหนคนศึกษาด้านนี้รู้ดีครับ ผมเจอเเต่ของปลอม เมื่อมีคนจริงมาสอนก็อยากให้คนที่สนใจด้านนี้ให้เรียนกัน ถ้าไม่สนใจหรือไม่เชื่อก็ไม่ควรเเสดงความคิดเห็นลบหลู่ครับ ไม่เป็นประโยชน์ทั้งต่อตัวท่านเองเเละผู้อื่น

ถ้าสงสัยอะไรรบกวนติดต่อผมครับ 0846575356 จิน
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2009
  5. ออตโต้

ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

ผิดพลาดไปขออภัยด้วยนะครับ พี่จินoishi_ มิได้มีเจตนาลบหลู่แต่ประการใดคร๊าบบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2009
  6. yochiki_vr

yochiki_vr เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2008
    สนใจมากๆๆครับ ขอคนแรกเลย บอกรายละเอียดด้วยนะครับ yochiki_vr@windowslive.com นะครับ ผมเกิดปีวอก เดือน 8 ไทย วันพฤหัสครัยผม..ถ้าให้เรียนได้สำเร็จ ผมยินดีเอาวิชา ผีดำผีแดง ของผมที่ได้มา ตอนบวช แลกให้ครับ ผมอยู่ จ.พิจิตรครับ 081-39-5555-2 ครับ สายตรงครับ ขอบพระคุณมากครับ...

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    แก่มากไปหน่อย ถ้าแก่น้อยจะไปเรียน...เหอๆ

เข้าใจหาวิชาเจ็บตัว มาบอกพวกนะ

พวกวิชา เฮฮา เมตตาแม่ยก เงินทองไหลมา ฝ่าวิกฤต นะมีไหมจ้ะ

ถ้าไปเจอน่าจะเอามาเผยแพร่กันมั่ง...แหะๆ

8. Jin

อาจารย์เค้าไม่สอนใครน่ะครับโดยปกติ วิชาต่างๆขนาดลูกชายท่านอ้อนวอนมากี่ปีๆ ก็ยังไม่ค่อยจะสอน
    เข้าครับว่าสมัยนี้ไม่เป็นยุคบู๊ล้างผลาญเเบบตะก่อน เเต่บางคน บางอาชีพก็ยังไม่ความจำเป็นต้องใช้วิชานี้

พี่ออตโต้ไม่ต้องคิดมากนะครับ ผมส่ง pm ให้อ่านครับ

9. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าใช้ น้ำมันชาตรี วัดท่าซุงง่ายกว่าครับ ไม่ต้องเสียเวลาชักยันต์ทุกเช้าเย็น

วิชาเก้าเฮ ผมเคยเห็นตำราของหลวงพ่อกวย เป็นของหลวงพ่อกลั่น ขอเวลาค้นก่อนแล้วจะลงไว้ให้ศึกษา แต่อาจไม่ครบเคล็ดลับครับ

10. Jin

ครับพี่ศนิวาร เห็นด้วยครับ ถ้าเป็นคนขี้เกียจ ทาน้ำมันชาตรีเอาจะดีกว่าครับ ไม่ก็กันเหนียวครับ ห่ะๆ ใช้หลายๆอย่าง ทุกวันนี้ผมห้อยพระเเขวนตะกรุดก็จริงเเต่ก็ยังไม่ทิ้งการสวดมนต์ท่องคาถา ระลึกถึงครูบาอาจารย์รุ้สึกอุ่นใจดี
    ผมคิดว่าเป็นการอนุรักษ์วิชาน่ะครับ เสียดายครับ ครูบาอาจารย์ยุคก่อนท่านอุตส่าห์ค้นคว้ามา

11. ออตโต้

ขอบคุณพี่จินครับได้อ่านแล้วครับ ซึ้งๆ เหะๆ

12. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

วิชาเก้าเฮ จากตำราหลวงพ่อกวยท่านเขียนไว้ว่า

พระคาถาชาตรียันต์ใหญ่

๐ เฮ กัง กิง บา ตุ รง เก๊ ระ เก รา บา ตู กู โร งัน ดิว รู บา ตุ กะ ตน ราง บา ฮง บา ตู กง งัน ปิด นา ใบ เต๊ะ

เฮ ซิน เต้น ใบ ต๊ก ปู เต๊ะ

เฮ ปะ ดา อา กัง ยา หุ อา ปัน นา

เฮ ปิด สะ เน อะ อะ ซัน ยัง กะ ตะ อะ รา บะ

เฮ มา คะ คะ ตา นะ รุน รา อา ดู ดู โด ดา ลำ อา รา ลิง ลิง บา ตุ รัง กะ เน นา บา ตู กะ ตา กะ

เฮ บา ตู โก สะ นิด ตะ ฮัง โก ปะ ดา อา กู สับ ปะ ติ สุ บัง มะ เด นัง โก ปะ ดา อา กู สับ ปะ ติ รุ ริ ระ มา โก ปะ ดา อา กู สับ ปะ ติ ลิ เล็น

เฮ กะ ซัง คะ ลิ โบย ตา รา ฮัง โก ปะ ดา อา กู ดา รี ดู เนีย ซำ ใบ อา คะ รัด

เฮ รา สัพ ปะ ติ งัง บัง เก็ด โก ปะ สิ ยา นวง ฯ

(ยันต์เล็ก)

๐ เฮ ดี รี กุ รง อา กู กะ ปู ลง เกา สิ เนีย ตะ ระ อา กู เกา สิ นี ดี รี ดา ลำ ฮก คะ ระ อะ อึ ตึ ฯ

ชื่อครูหลวงพ่อกลั่น วัดทะยาน อาจารย์แหร่ม วัดท่าช้าง

เครื่องยกครู ผ้าขาว ๑ ผืน เงิน ๖ บาท ซอง ๕ ซอง เทียน ๕ เล่ม ธูป ๕ ดอก ดอกไม้สีเดียวเอา ๕ ดอก ขันล้างหน้า ๑ ใบ ทองคำหนัก ๑ บาท นากหนัก ๑ บาท เงินเหรียญบาท ๑ บาท หาขันสำริดมา ๑ ใบ

ธูประกำ ๑ มัด สโหนหิน(โสนหิน) ๑ คืบ ไม้ลวก ๑ คืบ (ไม้ไผ่รวก)

นับคำว่า เฮ ดูแล้ว ในบทใหญ่มีแค่ แปดเฮ แต่หากนับรวมบทเล็กด้วยเป็น เก้าเฮ ในตำราบอกไว้แค่นี้ ส่วนวิธีการชักยันต์และเคล็ดอื่นๆท่านไม่ได้บอกไว้ ใครสนใจก็จุดธูปบอกกล่าวหลวงพ่อกวย และครูเก้าเฮ เอาเอง หากผิดพลาดหัวแบะผมไม่เกี่ยวนะครับ

13. Jin

ครับพี่ศนิวาร ของอาจารย์หลี่ จะยาวกว่านี้มากครับ ท่องกันจนเมื่อยปากทีเดียว
    เเต่ลงด้วยอึตึเหมือนกันครับ

ค่าเรียนคิดเป็นเงินบาทเเล้วเป็นหมื่นเลยนะครับเนี่ย ทองบาท นากบาท

14. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

คนโบราณตีค่าราคาวิชาไว้แพง เพราะของดีน่ะครับ อยากเรียนต้องใจถึงหน่อย

แต่ทองเวลานี้ แพงสุดๆ คงคิดหนักหน่อย

15. พี เสาวภา

คนโบราณตีค่าราคาวิชาไว้แพง เพราะของดีน่ะครับ อยากเรียนต้องใจถึงหน่อย

แต่ทองเวลานี้ แพงสุดๆ คงคิดหนักหน่อย

16. หมอพล

หมอพล เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007

คิดเหมือนกันเยยยยยย ขอคารวะ ครับ แหะๆ

มิได้ลบหลู่วิชานะครับ เพราะผมเอง ก็เรียนมามากต่อมากแล้ว เคารพบูชาครูไม่แพ้ใคร ทำพิธีบวงสรวงไหว้ครูทุกปี ที่บ้านก็มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์เพียบ ไม่เชื่อถามคุณสาวปีใหม่ได้ เคยมาเยี่ยมเยียนผมที่บ้าน แต่อยากจะให้ตั้งสติให้ดีๆ ดำรงชีวิตอยู่ด้วยความมีสติ ไม่ประมาท และตั้งอยู่ในคำสอนทางพระพุทธศาสนามากกว่า

ธรรมะของพระพุทธเจ้า ประเสริฐที่สุดแล้ว สอนจิตเราให้อยู่ยงคงกระพันจากกิเลสอวิชชา เมตตาต่อสรรพสัตว์ถ้วนทั่วเสมอกัน ทำความดีอยู่เนืองนิจโดยปราศจากศัตรู ย่อมไม่มีภัยใดๆ มาแผ้วพาน ย่อมมีชีวิตอยู่อย่างสงบร่มเย็น ยกเว้น จะชดใช้กรรมเก่า เท่านั้น

ที่ว่า หลวงพ่อกลั่น วัดทะยาน นั้น เพราะองค์หลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติฯ ท่านไปช่วยบูรณะวัดบางปูนทะยาน สิงห์บุรี ด้วย หลวงพ่อกวย ได้ไปพบและขอฝากตัวกับท่านที่นั่น

หลวงพ่อกวย ก็นับเป็นศิษย์รุ่นท้ายๆ ของหลวงพ่อกลั่น องค์หนึ่ง และ มีครูบาอาจารย์อีกมากมายหลายองค์ ตำราพระเวทย์ของท่าน มีหลายเล่ม (หลายบรรพ) แต่ละบรรพยาวหลายเมตร เป็นสมุดข่อยใบลาน บางเล่ม ครูแรงมาก วิชามนต์พระกาฬ นับว่าแรงที่สุด

คาถาพระแม่ธรณี บารมีสามสิบทัศ อาวุธพระพุทธเจ้า หัวใจพระแม่ธรณี นะโมตาบอด ฯลฯ สวดดี สวดได้ รบกวนท่านศนิวารช่วยนำมาเผยแพร่ด้วยครับ

คาถาบางบท ต้องทำการไหว้ครู ครอบครูก่อน ใช้ดี ก็ดีไป ใช้ไม่ดี ไม่ระวัง ก็เข้าตัวนะจ๊ะ โดยเฉพาะครูฤาษีแขก ไม่ใจดีเหมือนครูพระ ครูเทพฝ่ายพุทธ นะจ๊ะ (พระฤาษีบางองค์ ก็เป็นพุทธ บรรลุธรรมไปแล้ว)

อนึ่ง คาถาชาตรีเต็มบท ยาวมากจ๊ะ ยาวกว่า มหาทะหมื่น ซะอีก นะจ๊ะ สวดเร็วแบบแขก เร็วมาก (ก็ภาษาแขกนี่นะ ภาษาอาหรับนะ) เพราะจัดเป็นภาษากูโบ๊สยุคเก่า จัดเป็นแขนงอิลละมู คือ ศาสตร์พระเวทย์แห่งการป้องกันตัว นะจ๊ะ

ความจริง ไม่ต้องมีของไหว้ครู ก็ได้จ๊ะ แต่ต้องนั่งสมาธิ บริกรรมคาถา จนตัวลอยสูงจากพื้น 1 คืบ จึงจะถือว่า สอบผ่าน เรียกว่า วิชาตัวเบา ก็ได้ เทียบได้กับ วาโยกสิณ คือ กสิณลม

ขั้นต้น สามารถทำให้วัตถุมีน้ำหนักเบาได้ (มีกำลังภายใน) ขั้นกลาง กระโดดได้สูง (แบบ หนังจีนกำลังภายใน) ขั้นสูง เหาะเหินเดินอากาศได้ (แบบ เซียน หรือ ฤาษี ดาบส ที่มีฤทธิ์) ทางพุทธเรียกว่า อิทธิวิธี สามารถแสดงฤทธิ์ได้หลายประการ

ต้องอาศัยฌาน 4 เป็นบาท เพียงแต่มีหลายขั้น หลายระดับ เท่านั้น

หากอาศัยแค่เรียนวิชาจากแรงครู จะมีจุดอ่อน คือ น้ำมันหมู ประจำเดือนสตรีพรหมจรรย์ กับ เมล็ดนุ่น เพราะ แสลงต่อวิชานี้ ส่วน ไม้โสน ไม้ระกำ ฯลฯ เป็นแบบครูไทยประยุกต์เอาครับ สั่งไว้เพื่อเป็นเคล็ด (ยันต์เกราะเพชร ของหลวงพ่อปาน ไม่มีข้อห้าม แต่ถ้าสำรวมวาจาไม่ด่าบุพพการีใคร และ รักษาศีล 5 ได้ จะขลังมาก นะขอรับ ขลังยันชั่วลูกชั่วหลาน ยันชาติหน้า พญายมราชยังเกรงใจผู้ที่ได้รับยันต์นี้ ไม่ใช่ไม่ตายนะครับ ตายแน่ ถ้าหมดอายุขัย แต่ปลอดภัยแน่ ถ้ายังไม่หมดอายุขัย และ ไปสู่สุคติด้วย เพราะมีอำนาจแห่งศีลคุ้มครอง นะจ๊ะ)

ด้วยความเคารพ ในครูบาอาจารย์ทุกๆ ท่าน ครับ

ปล. ใครจะไปสมัครเรียนกับครูบาอาจารย์ของคุณน้องจิน ผมไม่ได้ห้ามนะครับ อย่าเข้าใจผิด ผมเองก็ไม่อยากให้วิชาสูญหาย เช่นกัน แต่ในส่วนตัวของผม จะเลือกสอนเฉพาะคน เท่านั้นครับ คือ ต้องดูความเหมาะสมของแต่ละคนก่อนครับ และ ไม่มีค่ายกครูด้วยครับ แต่ส่วนใหญ่ จะสอนแต่แนวพุทธ นะครับ โดยมี หลวงปู่ใหญ่ หลวงปู่ทวด และ หลวงพ่อพระอุปคุต เป็นหลัก ครับ ยกเว้น วิชาไพ่ยิปซี จะต้องมีค่ายกครู นะครับ นอกนั้น ฟรีหมดทุกรายการ ไม่มีหวงวิชาด้วยครับ แหะๆ ขึ้นอยู่กับ ผู้เรียน เท่านั้น ว่าจะตักตวงไปได้เท่าไหร่ นะจ๊ะ

;20

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2009
  17. ออตโต้

love_สุดยอดเลยเพ่หมอ .....อย่างออตโต้เรียนไรได้บ้างครับท่านพี่อิๆ(ออตโต้เรียนสายรักษาฝ่ายบุ๋น ไม่ชอบบู้ก๊าบ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2009
  18. 12480720

12480720 เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาศึกษาครับ

19. หมอพล

หมอพล เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    อย่าง ออตโต้ เรียนกับ หลวงพ่อปาน หลวงพ่อฤาษีฯ ท่านเถิด เพราะเกี่ยวพันกับท่าน คนอื่นสอนไม่ได้ดอก

20. ออตโต้

ขอบพระคุณพี่หมอมากครับ สุดท้ายก็ต้องเรียนสายรักษาเหมือนเดิมdenceeอิๆ