ของที่ระลึกงานวัดชากกอไผ่ กระทู้เปิดตำนานหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ น.14

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย น้าต๋อย เซมเบ้, 16 พฤศจิกายน 2012.

1. antcorleone

antcorleone เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ 2556 ทุกๆ ท่านครับ

ไม่รู้ว่าทันหรือเปล่า ผมขอลงชื่อรับพระ พิมพ์อะไรก็ได้ครับ ^^

2. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ
    ขอลงชื่อรับพระด้วยครับ พิมพ์อะไรก็ได้ครับ
    ขอบคุณครับ

3. aeziss

aeziss เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    กลางเดือนธันวาคม ปีที่แล้ว ผมได้รับพระของขวัญจากท่านน้าต๋อย ก็เลยมอบให้แฟนห้อยติดตัว ปรากฎว่า ได้ไปไม่กี่วัน บริษัทใหม่เรียกสัมภาษณ์และได้งานใหม่ทันที เป็นประสบการณ์ที่พิเศษมาก เธอบอกว่าตั้งแต่ได้พระองค์นี้มารู้สึกว่า ทำอะไรจะโชคดีไปทุกสิ่งทุกอย่าง ปลื้ม มากๆเลย ว้าว ว้าว

ขอลงชื่อรับพระด้วยครับ

คราวนี้อยากมอบให้คุณแม่เป็นของขวัญปีใหม่บ้าง
    พิมพ์อะไรก็ได้ครับ ขอแบบเบาๆ เพราะหนักๆ ผู้หญิงไม่ค่อยชอบ ขอบคุณครับ

4. Thana 2

Thana 2 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2012
    สวัสดี ปีใหม่ ใจเป็นสุข
    ให้คลายทุกข์ คลายโศรก โรคหายหนี
    ให้คลายเศร้า คลายหมอง เงินทองมี
    ให้โชคดี ปีใหม่ ทุกท่านเทอญ

5. เวธกา

เวธกา สมาชิก

31 ธันวาคม 2012
    ร่วมสนุกค่ะ

6. kravity

kravity เป็นที่รู้จักกันดี

7. kravity

กฏกติกา และ รายละเอียด ที่พี่รัก และ คณะกรรมการหลายๆท่านได้ตั้งไว้ครับ:':)':)'(

8. Majirojung

Majirojung เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอลงชื่อรับพระปิดตาเนื้อขาวหลวงปู่ทิม หนึ่งองค์ครับ ขอบคุณครับ
    เผื่อหลวงปู่ทิมจะเมตตาให้ผมได้มีไว้บูชาครับ

9. nuttyone

nuttyone เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ลงชื่อรับพระปิดตาเนื้อขาวครับ

10. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ทำไมถึงมั่นใจในพระเนื้อขาว ว่าหลวงปู่ทิมท่านปลุกเสกจริง
    ต้องบอกว่า ที่มั่นใจ เพราะประสบการณ์ล้วนๆครับ แถมแจกฟรีอีกต่างหาก มีที่ไหน ก็ที่นี่ที่เดียวครับ

ความสวยงามไม่เกี่ยว มาตรฐานตามหนังสือไปไกลๆ ขอใช้แล้วเห็นผลก็พอใจที่สุดแล้วครับ

ประกอบกับได้พบท่านในความฝัน ผมเคยฝันว่ามีหลวงปู่องค์หนึ่งมาทำพิธีให้ โดยมีผู้คนอยู่มากพอสมควรท่านได้ทำน้ำมนต์และตอนท้าย ท่านได้เข้าสมาธิแผ่ส่วนกุศล ออกมาเป็นประกายสีทองระยิบระยับ จากปากของท่านครับ ผมได้เข้าไปกราบท่านใกล้ๆ ตื่นมาระลึกถึงความฝัน แล้วรู้สึกปิติมาก ถือเป็นฝันดีในรอบปี เมื่อมาดูรูปยันต์ของหลวงปู่ทิมขนาดเล็กที่บูชาอยู่ในโต๊ะหมู่บูชาที่บ้าน (ที่พี่รักเคยมอบให้สมัยร่วมบุญสร้างเจดีย์หลวงปู่ทิม หรือ พระรุ่นมงคลชีวิต จำไม่ได้ถ้าผิดขออภัยด้วยครับ)
    พบว่าหลวงปู่ในความฝันท่านนั้นคือหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ นั่นเองครับ

ประสบการณ์ที่พบมาครับ
    1. การงานราบรื่นขึ้นมาก ได้รับความร่วมมือจากฝ่ายงานต่างๆมากขึน เจรจาตกลงกันง่ายขึ้น เวลาเจอปัญหาก็มีทางออกเสมอ ผุ้ใหญ่เมตตามากขึ้นกว่าแต่ก่อนเยอะ ซึ่งแต่ก่อนไม่รู้เป็นไร มีแต่ปัญหามากมาย จบ Project ไม่ลงสักที แถมทำงานแก้ปัญหาหนึ่งก็เจออีกปัญหาหนึ่ง เรียกว่าเหนื่อยมากมาย ผู้ใหญ่ก็ตำหนิอยู่บ่อยๆ

2. งานเลี้ยงปีใหม่ อธิษฐานขอรางวัลใหญ่สุดในงาน กับปลัดและลูกอมที่พกติดตัวไปด้วย ปรากฎว่าได้ของรางวัลที่มีมูลค่ามากที่สุดในงานไป ซึ่งแต่ก่อนเรียกว่าไม่มีดวงทางนี้เลยครับ เรื่องจับฉลากของรางวัลแบบนี้ ตั้งแต่เกิดมามีแต่ได้น้อยกว่ากับเสมอตัว แต่ครั้งนี้ดีใจมากครับ ทำให้เกิดความเชื่อมั่นศรัทธาเป็นทวีคูณเลยครับ

3. เวลาที่ไปร่วมงานสัมนา กิจกรรมต่างๆ รู้สึกว่าจะได้รับมิตรภาพที่ดีจากคนที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อนอยู่เสมอครับ

4. ลูกอมแบบมีห่วง และคลุกบรอนซ์ ที่ได้มาวันแรก พาให้นอนฝันหวานครับ (ขออนุญาติเซ็นเซอร์นะครับ ละไว้ในฐานที่เข้าใจกัน)

5. ลองอธิฐานชมบารมีด้านเมตตากับภรรยา ขอกับพระพุทธห้าเหลี่ยม หลังตะกรุดสาริกาคู่ ก็ได้ผลครับ ปกติเค้าจะนอนกอดลูก คืนนั้นก็นอนกอดเรามากหน่อย และมาหอมเราก่อนนอนด้วย (แปลกครับ เพราะปกติไม่เป็นแบบนี้)

เรื่องเสน่ห์ผมยังไม่พบชัดเจนนะครับอาจเป็นเพราะเราไม่ได้เจ้าชู้ และมีครอบครัวเแล้ว ส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องเมตตามากกว่าครับ เรื่องการงานราบรื่นก็เด่นชัด แถมยังมีเรื่องโชคลาภให้ดีใจอีกครับ ถึงแม้จะไม่ได้มากมาย แต่ก็ดีใจมากครับ อาจเป็นเพราะว่าผมไม่เคยได้ประสบการณ์อะไรแบบนี้มาก่อนเลย เพราะไม่มีดวงด้านโชคลาภเลย

รูปพระที่แขวนติดตัวอยู่ในปัจจุบันครับ
    ลูกอมมีห่วง เนื้อแบบนี้แหละครับ
    พระห้าเหลี่ยมเนื้อแบบนี้ครับ (ต้องขอบพระคุณพี่รักรังสิตมากมายครับ ในความเมตตาเป็นอย่างสูง)
    ปลัดขิก แห่งโชคลาภ

Resize of 20130102_204820.jpg

Resize of 20130102_203535.jpg

Resize of 20130102_203752.jpg

รูปพระที่มีประสบการณ์ ที่กล่าวถึงด้านบนครับ (เพิ่มเติม)

Resize of 20130102_203935.jpg

Resize of 20130102_204001.jpg

ปล. รอลุ้นพิมพ์คะแนนอยู่ครับ ว่าจะนำมาใช้กับภรรยา ทำอย่างไรภรรยาก็ไม่ยอมเมตตาเราเหมือนคนอื่นบ้างสักที

ตอนนี้ต้องการสอบถามเคล็ดลับจากผู้รู้ครับ ทำอย่างไรให้ภรรยาเชื่อฟังเรา ไม่ดุด่าว่าเรา ให้รักเรามากมากครับ เนื่องจากตอนนี้ประสบปัญหา เจอภรรยาโกรธบ่อยมาก จากการที่เขาใช้งานเรา แล้วเราทำให้แต่ไม่ถูกใจเขาเพราะเราไม่รู้จริงๆ แต่เขาหาว่าเราไม่ใส่ใจ ประมาณนี้ (เหมือนเรื่องไม่เป็นเรื่องอ่ะครับ บางทีก็ทำให้บรรยากาศในครอบครัวเสียไปเลยครับ)
    ปล. ผมพยายามหลอกล่อให้ภรรยาแขวนพระเนื้อขาว เผื่อจะได้ใจเย็น แต่ไม่สำเร็จครับ เพราะเค้าจะไม่ชอบแขวนพระอะไรทั้งสิ้นครับ ตามประสาผู้หญิงที่ยังไม่เชื่อมั่นในพุทธคุณ เหตุจากเห็นเราศรัทธาในพระแต่ยังไม่ได้ดีสักที คือ เขาเห็นว่าเรายังไม่รวย ยังไม่หมดหนี้ และยังลำบากอยู่ (ต้องบอกว่าช่วงปีที่แล้วกับปีนี้ เป็นช่วงดวงตกของผมเลยครับ จากการดูดวงมาหลายๆที่ แต่การที่ผมศรัทธาในพระ ทำให้ผมรอดมาได้ และประคองตัวอยู่ได้ไม่ตกต่ำตามดวงมากนัก)
    ผมรอโอกาสทำธุรกิจอยู่ครับ เริ่มจากศูนย์เลยลำบากหน่อย ทำอะไรต้องคิดให้รอบครอบ รอความพร้อมหลายๆอย่าง จึงจะทำได้ ตอนนี้ทำงานประจำอยู่จะไปรวยได้อย่างไรจริงไหมครับ

11. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่แน่ใจว่ายังทันไหมครับ ถ้าทันผมขออนุญาติรับพระเนื้อขาว รอบนี้ด้วยครับ

12. anusorn497061

anusorn497061 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    ขอลงชื่อรับพระปิดตาครับ ของขวัญปีใหม่ครับถ้าทันนะครับพี่รัก

13. kravity

ขอแชร์บ้างครับ สำหรับเรื่องของการประกอบธุรกิจ ผมคิดว่าอยู่ที่จังหวะด้วยครับ ผมก็เริ่มจากศูนย์เช่นกันครับ ผมถือคติคำเดียวครับ "ขยัน" (แต่ก็ทำยากหน่อย ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง อิอิ) ถ้าอยากลงทุนทำธุรกิจ ผมอยากเสนอว่าลองทำเล็กๆดูก่อนครับ ลองหาเวลาว่างหลังจากเลิกงาน ช่วงเย็น หรือเสาร์-อาทิต ทำเล็กๆดูก่อน แต่ต้องขยันนะครับ ขอยืนยันว่าถ้าขยัน สักวันนึงจะต้องมีวันที่เป็นของเราครับ ส่วนเรื่องภรรยา ไม่ต่างจากผมเท่าไหร่ แหะๆ แต่ของผมยังเป็นแค่แฟน แต่ก็ใกล้ๆแล้วครับ ผมเป็นคนชอบสะสมพระเครื่อง หรือเรียกง่ายๆว่าบ้าพระครับ (สะสมอย่างเดียว ไม่ได้ปล่อยนะครับ) ซึ่งแฟนผมไม่ชอบใจเป็นอย่างยิ่ง แต่หลังจากที่ผมได้พระเนื้อขาวมาก็เริ่มจะหยุดๆบ้าง อิอิ และพอเริ่มบูชา แฟนผมก็ใจเย็นลงนะครับ ผมเคยลองอธิฐานจาก พระเนื้อขาวดู สงสัย ลป.ทิมท่านจะเห็นใจผมกระมั่งครับ สู้ๆนะครับลองดู:cool::cool::cool:

14. jeera95

jeera95 สมาชิก

ขอรับพระด้วยคนครับ ขอบคุณครับ (ทันมั๊ยครับ)

15. prizy

prizy สมาชิก

19 กุมภาพันธ์ 2012
    ถ้ายังทัน.. ขอรับพระด้วยคนจ้า..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มกราคม 2013
  16. PRASUNG

PRASUNG เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2010
    ขอลงชื่อรับของขวัญปีใหม่ด้วยคนครับ

17. achocolate

achocolate เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อรับของขวัญปีใหม่ด้วยค่ะ

18. mikariz

mikariz Active Member

2 พฤศจิกายน 2011
    ผมขอลงชื่อรับพระปิดตาเนื้อขาวหลวงปู่ทิม ขอบคุณครับ

19. สายลินน้ำ

สายลินน้ำ สมาชิก

ลงชื่อรับของขวัญปีใหม่ด้วยค่ะ

20. tchaikovsky

tchaikovsky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ลงชื่อด้วยคนครับ................