ของดีราคาถูก พระหลักร้อย พุทธคุณหลักล้าน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย mayakarn, 22 กรกฎาคม 2011.

1. Magicbunny

Magicbunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    ผมเช่าจากเพื่อน ๔๐๐ ครับ
    เคยลองหาในเน็ต ราคาใกล้เคียงกันครับผม

2. mayakarn

mayakarn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอบคุณครับ แล้วมีเก๊บ้างมั๊ยครับ

3. เด็กมัธยม

เด็กมัธยม เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับ พระรอดวัดพระสิงห์ ผสมผงวิเศษหลายชนิดมาก แล้วก็พระรอดกรุเก่า ด้วยครับ ผมมีโอกาสมีได้ก็เพราะมีเพื่อนที่บ้านพระทางเหนือเยอะ

4. Magicbunny

ไม่ทราบเหมือนกันครับพี่ ผมเช่ามาตั้งแต่เริ่มเก็บพระใหม่ๆ
    ไม่ได้ศึกษาเลยครับ ตอนหลังเก็บแต่หลวงปู่หมุนอย่างเดียวเลย

5. เด็กมัธยม

เด็กมัธยม เป็นที่รู้จักกันดี

ของแท้ก็หายากอยู่ครับ ส่วนใหญ่แนะนำให้เล่นพิมพ์นี้นะครับ มาตรฐานสุดแล้ว พระรอดวัดพระสิงห์จะมีกลุ่มโพธิ์ที่เป็นเอกลักษณ์จาก วัดอื่น ในพิมพ์ตามลิงห์นี้เลยครับ

6. Magicbunny

พระปิดตารวยทันใจ หลวงปู่หมุน เนื้อผงงาช้าง+ผงกสิณ (สีขาว)
    ราคายังไม่แรงมาก

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2011
  7. นมสดปั่น

นมสดปั่น เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    400-600 ครับพี่........

8. punthai

punthai เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2011
    หลวงพ่อยิด เหรียญทองแดง หลักร้อยมีมากมาย เลือกเก็บกันได้ตามใจชอบ ทั้งลงในหนังสือพิมพ์ คมชัดลึก และ รายการประกวด วันที่ 31 กรกฎาคม 2554 ที่ห้างพันธ์ทิพย์

ขนาดไฟล์:
      69.1 KB
      เปิดดู:
      187
      ขนาดไฟล์:
      120.3 KB
      เปิดดู:
      230
      ขนาดไฟล์:
      118.5 KB
      เปิดดู:
      328
      ขนาดไฟล์:
      134 KB
      เปิดดู:
      192
      ขนาดไฟล์:
      111.7 KB
      เปิดดู:
      237
      ขนาดไฟล์:
      93.1 KB
      เปิดดู:
      190
      ขนาดไฟล์:
      91.2 KB
      เปิดดู:
      211
  9. punthai

หลวงพ่อยิด อีกเช่นกัน ในหนังสือ พิมพ์คมชัดลึก แต่เป็นรุ่น พิชิตชัย

ขนาดไฟล์:
      53.9 KB
      เปิดดู:
      153
      ขนาดไฟล์:
      144.3 KB
      เปิดดู:
      180
  10. punthai

รายการประกวดหลวงพ่อยิด วันอาทิตย์ ที่ 31 กรกฎาคมนี้ ที่ห้างพันทิพย์ งามวงศ์วาน

ขนาดไฟล์:
      119.6 KB
      เปิดดู:
      205
      ขนาดไฟล์:
      142.3 KB
      เปิดดู:
      197
  11. godteerayut

godteerayut เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2011
    หลวงปู่แหวน วัดดอยแม่ปั๋ง หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม พระอาจารย์เปลี่ยน วัดอรัญวิเวก เนี่ยครับ คร่าวๆ รุ่นไหนก็ได้ที่ทันท่านปลุกมีหลายราคาดีทั้งนั้น

12. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    อนุโมทนา สาธุ ได้จากที่ใดครับ
    กำลังหาอยู่เลย อยากได้เหมือนกัน อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2011
  13. Samranjai@

Samranjai@ สมาชิก

พระสมเด็จอุณาโลมครับ ปีเก่า มวลสารดี พิธีเยี่ยม
    พระชุดสรรพสิทธิชัยไพรีพินาศ ปี 2521 วัดอินทรฯ กรุงเทพ

14. v_rod2101

v_rod2101 Active Member

ยินดีครับ เด๋วผมจะชี้พิกัดให้หลังไมล์น๊ะครับ ,, เท่าที่เดินสนาม (ในอินเตอร์เนต) ผมเจออยู่ 2-3 องค์ครับ อยากเก็บไว้ทั้งหมดเหมือนกัน หุหุ แต่งบหมดเสียแล้ว

เท่าที่ดูยังไม่เหนของเก๊เลยสักองค์ ทั้งรุ่นแรกและรุ่นสอง ถึงมีก้อดูง่ายเพราะปิดตาพ่อท่านคลิ้งปลอมยากครับ

สมัยแรงๆ รุ่นแรกทะลุหมื่น รุ่นสองราคาไป 3-4พัน มาช่วงหลังเกิดปรากฎการณ์ที่เรียกว่า "รังแตก" ซึ่งรังนี้เก็บพระปิดตารุ่นแรกไว้ ร้อยกว่าองค์ ทำให้จากของหายาก กลายเปนของที่พบเจอได้ทั่วไป แต่มาปัจจุบันพระปิดตาทั้งสองรุ่น กลับกลายเปนของยากที่พบเจออีกครั้ง เหตุด้วยจำนวนที่น้อย รุ่นละไม่ถึงพันองค์ คิดดูน๊ะครับ เก็บคนละองค์สององค์ก้อแทบหมดตลาดแล้ว

ขอแน๊ะนำเลยครับว่า ใครที่ศรัทธาพ่อท่านคลิ้ง สมควรที่จะหาพระปิดตาเนื้อว่านชานหมากรุ่นนี้มาใช้เปนอย่างยิ่ง

สมัยที่ท่านพระอ.นำ ยังมีชีวิตอยู่เคารพนับถือพ่อท่านคลิ้งมาก ได้สั่งกับลูกศิษย์ใกล้ชิดว่า ถ้าท่านสิ้นไปแล้วมีอะไรให้ไปหาพ่อท่านคลิ้งได้

หรือแม้แต่พ่อท่านคล้าย วัดสวนขัน พระเถระผู้มีวาจาสิทธ์และคนทางใด้ให้ความเคารพนับถือมากที่สุด หากมีชาวบ้านจากอ.ร่อนพิบูลย์ จ.นครศรีธรรมราช เดินทางมาขอพรท่าน ท่านจะบอกให้กลับไปขอพรพ่อท่านคลิ้งแทนและย้ำอีกว่าเมื่อสิ้นท่านให้กลับไปขอพรพ่อท่านคลิ้ง

ขอบพระคุณมากครับ :cool:

ขออนุญาติใช้รูปเจ้าของเดิมน๊ะครับ ถ่ายและแต่งรูปออกมาได้สวยทีเดียว องค์จริงขนาดเล็กมากเท่าปลายก้อย นำไปเลี่ยมหรือเข้าตลับทองถูกเงินดีครับ ^^

15. tanapoj

tanapoj เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ชอบมากเลยครับกระทู้นี้ได้รับความรู้หลวงพ่อต่างๆมากมายเลยครับ:cool::cool::cool:

ขอแนะนำบ้างนะครับ พระหลักร้อยพุทธคุณหลัดล้านอีกหนึ่งสำนักครับ
    เหรียญพระสยามเทวาธิราช วัดป่ามะไฟ ปราจีนบุรีครับดูรายนามพระเกจิอาจารย์ที่มาร่วมปลุกเสกแล้วอยากจะบอกว่าสุ๊ดดดดดยอดดทั้งนั้นเลยครับ

พิธีมหามงคลภิเษก
    ๑๐ เมษายน ๒๕๑๘
    เวลา ๑๓.๓๐ น. สมเด็จพระสังฆราชจุดเทียนชัย พระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์ มงคลพิธีภิเษกพระคณาจาร์ยนั่งปรก
    ๑๑ เมษายน ๒๕๑๘
    เวลา ๑๑.๔๕ น. เททองหล่อพระประธาน

เมื่อปี๒๕๑๘ ทางวัดป่ามะไฟได้ทำพิธีเททองหล่อพระประธาน และได้จัดสร้างเหรียญนี้ขึ้นโดยมีพระเกจิอาจารย์มาร่วมปลุกเสกดังนี้

๑. สมเด็จพระญาณสังวร วัดบวรนิเวศ กรุงเทพฯ
    ๒. พระสังวรวิมลเถร (หลวงปู่โต๊ะ) วัดประดู่ฉิมพลี กรุงเทพฯ
    ๓. หลวงพ่อผาง จิตคตโต วัดอุดมคงคาคีรีเขต ขอนแก่น
    ๔. พระครูศรีพรหมโสภิต (หลวงพ่อแพ) วัดพิกุลทอง สิงห์บุรี
    ๕. พระครูสันติวรญาณ (หลวงพ่อสิม พุทธาจารโร) สำนักสงฆ์ถ้ำผาปล่อง เชียงใหม่
    ๖. พระครูชลธารธรรมพิทักษ์ (หลวงพ่อหงษ์) วัดชลสงคราม สุราษฏร์ธานี
    ๗. พระครูสุตาธิการี (หลวงพ่อทองอยู่) วัดใหม่หนองพะอง สมุทรสาคร
    ๘. พระครูเกษมธรรมานันท์ (หลวงพ่อแช่ม) วัดดอนยายหอม นครปฐม
    ๙. พระครูปัญญาทุราทร วัดเขาชายธง ถ้ำวิมุตติสุข นครสวรรค์
    ๑๐. พระกัสสปมุนี อำเภอบ้านค่าย ระยอง
    ๑๑. พระอาจาร์ยสาม อกิญจโน วัดป่าไตรวิเวก สุรินทร์
    ๑๒. หลวงพ่อบุญเย็น ฐานธัมโม สำนักพระเจ้าพรหมมหาราช อำเภอฝาง เชียงราย
    ๑๓. ท่านเจ้าคุณชิน วงศาจาร์ย วัดป่าสาลวัน
    ๑๔. หลวงปู่เมตตาหลวง วัดเทพพิทักษ์ปุณณาราม นครราชสีมา
    ๑๕. หลวงพ่อเย็น วัดแจงนอก นครราชสีมา
    ๑๖. หลวงพ่อชม วัดเขานันทา ปราจีนบุรี
    ๑๗. หลวงถิร วัดป่าเรไร สุพรรณบุรี
    ๑๘. หลวงปู่คำมี วัดถ้ำคูหาสวรรค์ ลพบุรี
    ๑๙. หลวงพ่อสุด วัดกาหลง สมุทรสาคร
    ๒๐. หลวงปู่แว่น วัดสันติสังฆาราม สกลนคร
    ๒๑. หลวงปู่พล วัดหนองคณฑี สระบุรี
    ๒๒. หลวงพ่อสุพจน์ วัดดอนตัน เชียงราย
    ๒๓. หลวงปู่บุดดา ถาวโร วัดกลางชูศรีธรรมเจริญสุข สิงห์บุรี
    ๒๔. หลวงพ่อเย็น วัดกลางชูศรีธรรมเจริญสุข สิงห์บุรี
    ๒๕. หลวงปู่สำลี ปภาโส วัดซับบอน สระบุรี
    ๒๖. หลวงพ่อดำ วัดเสาธงทอง ลพบุรี
    ๒๗. หลวงปู่ครูบาชัยวงศ์ วัดพระพุทธบาท ห้วยต้ม ลำพูน
    ๒๘. หลวงพ่อคำดี วัดป่าสุทธาวาส นครพนม
    ๒๙. พระราชธรรมาภรณ์ (หลวงพ่อเงิน) วัดดอนยายหอม
    นครปฐม
    ๓๐. พระครูสังวรกิตติคุณ (หลวงพ่อเอีย) วัดบ้านด่าน ปราจีนบุรี
    ๓๑. พระอาจาร์ยวัน อุตตโม วัดอภัยดำรงธรรม กิ่งอำเภอส่องดาว สกลนคร
    ๓๒. พระอาจาร์ยฝั่น อาจาโร วัดป่าอุดมสมพร สกลนคร

ข้อมูล คัดจาก หนังสืออนุสรณ์ งานพระราชทานเพลิงศพ
    พระครูอุทัยธรรมธารี (เส็ง สุขิโต)
    อดีตเจ้าอาวาสวัดป่ามะไฟ
    อดีตรองเจ้าคณะอำเภอเมืองปราจีนบุรี
    ตำบลโคกไม้ลาย อำเภอเมือง จังหวัดปราจีนบุรี
    วันอาทิตย์ที่ ๓ กุมภาพันธ์ พ.ศ. ๒๕๔๕

ขออนุญาติยืมรูปและข้อความจากเวปพระศักดิ์สิทธิ์เพื่อการศึกษานะครับ
    ขอบคุณครับ

16. Yasamsen

Yasamsen เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    ถ้าแท้นะ
    1.พระ25ศตวรรษ
    2.พระแจก/ทำบุญ(ที่ไม่ใช่ของหลัก)พิธีปี15 ที่พิษณุโลก
    3.หลวงปู่เจียม สุรินทร์
    4.หลวงปู่ทวด อ.นองเสก ท่านอื่นก้อได้แพงๆทั้งงั้น
    5.พระวัดพระแก้ว หลังกระเบื้องโบสถ์ พิธีเสกในวัดพระแก้วจริง ไม่โฆษณา ราคาใหญ่ 120 เล็ก100 พิมพ์แกะละเอียดมาก หลังตราสำนักพระราชวัง ตังอิ้วแท้หอมมาก
    6.ชายผ้าถุงแม่ ใส่หลอดทำเป็นตะกรุดซะเลย
    คิดออกเดี๋ยวลงใหม่

17. jaruwat007

jaruwat007 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    พระวัดพระแก้วมีให้บูชาที่ไหนครับ พิธีเป้นงัย สนใจมากครับเพระาอยากได้ แต่เงินไม่ค่อยมีครับ คนจนก็งี้แหละ55

18. mayakarn

mayakarn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    วันนี้มาซะดึกเลยยย เกือบจะหมดวันอยู่แล้วววว

มีพระดีๆ น่าใช้ มีประสบการณ์กันเยอะมาแนะนำอีกสักนิดครับ

พระปิดตา หลวงพ่อแดง วัดอินทาราม สมุทรสงคราม รุ่นรวยล้นเหลือ

[​IMG][​IMG]

19. Yasamsen

Yasamsen เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    ด้านหน้าView Image From TARAD IMAGES SERVER
    ด้านหลัง
    View Image From TARAD IMAGES SERVER
    ผมหาลิงค์มาให้ดู เข้าไปบูชาที่วัดพระแก้วได้เลย รู้กันเฉพาะบางกลุ่ม ยังเหลือครับ พิธีเรียบง่าย เชิญเกจิต่างๆมา เสกในโบสถ์วัดพระแก้ว แต่องค์ใดบ้าง ผมไม่รู้ชื่อ

20. jaruwat007

jaruwat007 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    ขอบคุณพี่มากครับสำหรับรูป ราคายังเท่าที่พี่บอกใช่มั๊ยครับ ต้องไปหามาบ้างแล้ว อยากได้พระแก้วมรกตมาบูชา ว่าแต่มีแบบเดียวหรอครับ มีพวกรุปหล่อเหรียญอะไรทำนองนี้มั๊ยครับ จะได้บอกคนแถวบ้านด้วยเพื่อนเค้าฝากเช่าครับ