ของดีราคาถูก พระหลักร้อย พุทธคุณหลักล้าน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย mayakarn, 22 กรกฎาคม 2011.

1. jaruwat007

jaruwat007 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    พระถูกวันนี้เป็นพระแพงวันหน้า แต่เราๆท่านๆก็หวังพึงพุทธคุณไม่ใช่หรอครับ เพียงแต่เราแค่อยากได้พรหลักเฉยๆ บางคนห้อยพระถูกทั้งที่ตัวเองมีพระแพง อันนี้ก็แล้วแต่ว่าใครเชื่อพุทธคุณพระองคืไหนครับ นานาจิตตังครับ

2. v_rod2101

v_rod2101 Active Member

2.ปิดตาวัดกุฎโง้ง ผสมพระหลวงปู่จีน วัดท่าลาด หลวงปู่ทิมเสกนาน2ปี ราคาพันต้นครับ ของเก๊เย๊อะครับ เน้นพิมพ์ที่คมชัดลึกทั้งหน้าและยันต์ด้านหลังจะปลอดภัยครับ

3. สมเด็จหลวงพ่อนิด วัดทับมา วัดนี้ใส่ผงพรายชัวร์ๆครับ ประวัติชัดเจนที่สุด แถมผงพรายเข้มข้นสุดๆจนถึงขนาดหลวงปู่ทิมยังกล่าวกับคุณชินพรว่า ใส่ทำไมเย๊อะขนาดนี้ ผงท่านเหมือนยาพิษใส่นิดเดียวก้อกระจายไปทั่วแล้ว แต่เอาเถอะ นี่จะเสกให้ 7วัน

ขุนแผนหลวงพ่อนิดราคาเกือบ2หมื่นแล้ว สมเด็จสร้างพร้อมกันแถมสร้างน้อยว่าด้วยราคาหลักพ้นต้นๆ สังเกตในรูปเนื้อสีเทาๆ นั่นแหละครับผงพราย เย๊อะมากๆครับองค์นี้

ใครที่ตั้งธงไว้ในใจว่า อยากได้พระผงพรายกุมารที่หลวงปู่ทิมปลุกเสก และราคาไม่แพง สมเด็จหลวงพ่อนิดนี่แหละครับ ตัวจริงเสียงจริง :cool:

3. mayakarn

mayakarn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    เฮ้ออออ วันนี้ไม่ค่อยว่างมาคุยด้วยเลย
    ไว้พรุ่งนี้มาคุยกันใหม่อีกนะครับ
    วันนี้ขอตัวนอนก่อนล่ะครับ รู้สึกเหนื่อยๆ เพลียๆ
    ราตรีสวัสดิ์ทุกท่านครับ นอนหลับฝันดีกันทุกๆ คนน๊าาาาา ;aa41

4. app.amulet

app.amulet เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน

ขอบคุณมากครับ คุณ V_lod2101 อย่างที่ว่านะแหละครับ ดีมาน ซัพพลาย
    แถมบางครั้งแขวนพระราคาหลักร้อยแล้วมั่นใจ และมีประสบการณ์ดี ๆ บ่อยซะด้วยซิครับ แนะนำอีกหลวงพ่อแล้วกันนะครับที่แขวนแล้วมีประสบการณ์ดี คือ หลวงพ่อบุญมาวัดบ้านแก่ง ต.วังตะเคียน อ.กบินทร์บุรี ปราจีนบุรีครับ เซียนพื้นที่ว่าพระท่านเด่นคงกระพัน แต่ที่ท่านให้สมเด็จผมมา(องค์ใหญ่หน่อยครับ) ผมแขวนแล้วมีประสบการณ์ด้านเมตตา และการงานราบลื่นมากกว่าครับ พระท่าน หลักร้อยทุกรุ่นครับ แต่ล่าสุดมีนายทุนไปสร้าง เห็นลงหนังสือศักดิ์สิท เป็นรูปหล่อนะครับ ไม่รู้ราคายังไง แต่รุ่นแรกท่านดำริสร้างเองงานยกช่อฟ้า(ประสบการณ์ด้านเหนียวครับ มีตำรวจเอาไปลองยิงด้วยครับ ไม่ออก)
    และอีกอย่างคือตะกรุดครับตะกรุดท่านเด่นด้านคงหระพันชาตรีเหมือนกัน

และยังมีอีกหลายรุ่นครับที่ลูกศิษย์มาขอความเมตตาท่นปลุกเสกครับ ซึ่งท่านก็จะแจก(เน้นนะครับว่าแจก)ครับ ไม่มีให้เช่าบูชา ไว้ถ่ายรูปแล้วจะเอามาลงให้ดูกันครับ

พระหลักร้อย + ฟรี แต่มีประสบการณ์ครับ

ลองดูเหรียญรุ่นแกรก่อนครับ[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กรกฎาคม 2011
  5. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

เหรียญนี้ ผมก็เจออยู่เหรียญนึงนะครับ เค้าเปิดใว้ 5แดงหรืองัยนี่แหละ แต่จะแท้ใหมหนอ :boo:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      266.4 KB
      เปิดดู:
      564
      ขนาดไฟล์:
      272.8 KB
      เปิดดู:
      1,147
  6. mayakarn

ช่วงนี้ค่อนข้างวุ่นวาย เลยหายๆ ไปบ้างไม่ว่ากันนะครับ
    แว๊บๆ มาแอบดูอยู่เรื่อยๆ แหละครับ
    วันนี้แอบเอาพระดีๆ หลักร้อย มาแนะนำกันอีกสักองค์
    องค์นี้เมื่อก่อนแทบจะไล่แจกฟรีกันเลย
    เดี๋ยวนี้เริ่มเห็นๆ ตามแผงพระ วันก่อนมีลงในหนังสือพระซะด้วยแหน่ะ

พระเนื้อดิน พิมพ์รูปเหมือน หลวงพ่อขอม วัดไผ่โรงวัว (รู้สึกจะออกตอนปี 05 มั๊งครับ)

[​IMG][​IMG]

7. app.amulet

ที่เห็นแท้ครับ แต่ดูประโยคด้านล่างนะครับ ของที่ผมลงให้เป็นเป็นบล็อกแรกตอนยกช่อฟ้าอุโบสถ สร้าง 1500 เหรียญครับ หลังจากนั้นจึงเอาบล็อกไปแก้ไขด้านหน้าใหม่ เปลี่ยนจากหลวงพระครูบุญมา เป็นพระครูสุนทร (ตามแบบที่คุณ tee_tores เอามาลงนี่แหละครับ) จะบอกว่ายังไงดีล่ะ เหรียญแท้อต่เป็นบล็อกสองครับ ถ้าดูด้านหลังเหรียญจะเห็นความคมชัด ชัดเจนระหว่างสอง บล็อกนี้ครับ เพราะด้านหลังเป็นบล็อกเดียวกัน ส่วนด้านหน้าจะเห็นความคมชัดต่างกันที่หน้าหลวงพ่อครับ ซึ่งบล็อกพระครูสุนทรจะคมชัดน้อยกว่า

แต่จะบอกว่าบล็อกที่มีประสบการณ์มากที่สุดก็คือบล็อกที่คุณ tee_tores เอามาลงนี่แหละครับ คนพื้นที่ศรัทธามากตครับ เชื่อมั่นในประสบการณ์ครับ อย่างเช่นเด็กคนหนึ่ง(ผมรู้จัก) ขี่มอเตอร์ไซค์ ไปคว่ำ(ขับเร็วมากครับ) แต่เด็กไม่เป็นอะไรเลย พ่อเด็กคนนี้ให้แขวนไว้เพราะศรัทธาครับ (ตัวพ่อเอง แขวนเหรียญรุ่นนี้ บล็อกนี้ ทีเดียว 3 องค์)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กรกฎาคม 2011
  8. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

โอ้ เจอแหล่งข้อมูลดีๆ แล้ว ขอบคุณพี่ Akkarate_kmitnb มากครับ แน่นอนมากๆ ครับ ผมเพิ่งสังเกตุเหมือนกัน

9. สมาธิ7689

สมาธิ7689 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    ทุกคนก็มีพระดีๆ อยู่ในใจหมด

ขอแสดงพระที่ผมชอบบ้างนะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      55.8 KB
      เปิดดู:
      183
      ขนาดไฟล์:
      122.2 KB
      เปิดดู:
      309
      ขนาดไฟล์:
      140.3 KB
      เปิดดู:
      250
  10. mayakarn

หนุมานหลวงปู่เกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาส รุ่น หนุมาน 84 นี่ก็น่าใช้นะครับ
    ราคายังไม่แรงมากนัก เห็นว่าหลวงปู่ปลุกเสกเดี่ยว 3 ไตรมาส (ฟังเค้าเล่ามาอีกทีนะครับ)

11. app.amulet

พอดีมาอยู่แถวๆนี้น่ะครับ เลยรู้ ยังมีเกจิหลายท่านในระแวกนี้ที่คนพื้นที่ศรัทธาท่านมาก ๆ อยู่อีกหลายรูปนะครับ ซึ่งยังเป็นพระหลักร้อยอยู่ เช่นหลวงพ่อเสนาะ วัดบางคาง หลวงพ่อสาคร วัดคลองหอทอง หลวงพ่อรอด วัดบ้านแก้ง พระอาจารย์เฒ่า(บางท่านเรียกท่านว่าครูบาเฒ่า) ซึ่งของครูบาอาจจะแพงหน่อยครับเพราะท่านทำพระลักษณธเดียวกับครูบากฤษณะ ซึ่งจะมีฝังพลอย เลยราคาแพงครับ แต่รุ่นที่ไม่ฝังพลอยก็ยังหลักร้อยครับ เมตตา ค้าขายดีครับ

12. app.amulet

ยังมีลิงจับหลักวัดบางวัวอีกครับ น่าจะยังเหลืออยู่ปลุกเสกเสาร์ห้าปีที่ผ่านมาครับ มีหลวงพ่อฟู หลวงพ่อชาญวัดบางบ่อ และเกจิอีกหลายรูปครับ องค์ละ 100 บาท (พอดีผมไปงานศพป้ามาก็เลยรู้และเช่ามาด้วยครับ:cool:)

13. tee_tores

ขอบคุณท่าน Akkarate_kmitnb มากๆ ครับ สำหรับข้อมูลดีๆ ว่าแต่ลิงจับหลักที่ว่า นี่ เช่าได้ที่ใหนเหรอครับ ผมเคยแวะไปวัดบางวัว ไม่เห็นนะครับ เห็นแต่เหรียญ หลวงพ่อดิ่ง

มีเกจิ หรือ หลวงพ่อใหน ดีๆ ละแวก แปดริ้ว ปราจีนฯ บอกได้นะครับ เผื่อ ผ่านๆ จะได้แวะไปครับ

14. jaruwat007

jaruwat007 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    เหรียญหลวงพ่อดิ่งนี่ใครเสกหรอครับ

15. Dhanainan

Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำชุดที่ สิบเอกพัฒนพร ต้นจันทร์ อาราธนาครับ
    1. เหรียญสองหน้า หลวงพ่อเดิมและหลวงพ่อห้อย
    2. หลวงพ่อดำ (พระมุจลินทโมลี) รุ่นครบรอบ 80 ปี 2516
    3. หลวงพ่อทวด วัดช้างให้ ปัตตานี รุ่นใต้ร่มเย็น เสาร์ห้า และ
    4. ห่อผ้าถุงของแม่

ของแท้แน่นอนไม่มีนิยาย ไม่มีปั่น (คงไม่มีใครแย้ง) โดยเฉพาะรายการสุดท้ายครับ (คนเก่าแก่ บอกว่ายิ่งเป็นผ้าถุงผืนเดียวกับที่แม่คลอดเราออกมา ยิ่งดีที่สุดครับ แขวนแล้วคิดถึงแม่แน่นอน)

16. Dhanainan

Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 3 ถ้าจำไม่ผิด น่าจะเป็นราคาหลักร้อย พุทธคุณ อินฟินิตี้(ไม่มีขอบเขตครับ)

17. tee_tores

น่าจะเป็นเหรียญใหม่ ย้อนยุค อะไรทำนองนี้ครับ ถ้าถามว่าใครปลุกเสก อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ

18. mayakarn

น่าสนใจมากเลยครับ ไว้ต้องหาโอกาสไปดูมั่งแล้ว ว่าแต่ว่า ไปไม่ถูกง่ะ :'(

19. mayakarn

เอาพระเก่าๆ ที่น่าใช้ ราคาไม่แรงมาแนะนำกันอีกสักองค์ครับ
    ส่วนตัวผม ผมชอบพระเก่าๆ แบบนี้มากกว่าพระใหม่ๆ บางรุ่น บางองค์ที่ราคาแพงๆ อีกครับ
    พระเก่าๆ ที่สร้างส่วนใหญ่เจตนาการสร้างบริสุทธิ์ ไม่มีเรื่องการค้ามาเกี่ยวข้อง
    เอามาใช้ได้สนิทใจกว่ากันเยอะเลยครับ

พระงบน้ำอ้อย หลวงปู่ยิ้ม วัดเจ้าเจ็ดใน

20. mayakarn

ชูชก อ.หมู วัดทรงธรรมฯ

ของที่นี่ไม่ใช่ของราคาถูกนะครับ แต่แจกฟรี แล้วแต่จะทำบุญกันครับ
    แต่เห็นพวกร้านขายพระเอาของท่านมาขายทีตั้งราคาเป็นพันเลย พวกนี้ตายไปไม่ต้องถามเลยว่าจะได้ไปอยู่ที่ใหน

ผมพกใช้ติดตัวไปด้วยทุกครั้งที่ต้องไปทำมาค้าขาย ไม่เคยผิดหวังเลย

[​IMG][​IMG]