กุมารทองเอ็ย อยู่กับ พ่อไหมลูก กว้า กว้า

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย อศูนย์น้อย, 7 กันยายน 2010.

1. weruwan

weruwan เวฬุวัน ว.มุจลินทร์

25 กรกฎาคม 2008
    สวัสดีท่าน
    ยินดีนักที่ได้พบท่านที่พลังจิต

เราใคร่ขออนุโมทนาในกุศลแห่งท่านยิ่งนัก
    ที่มีต่อในความเพียรแห่งท่านเอง
    อันใส้เทียนที่แปลสภาวะไปสู่สถานะหนึ่งนั้น
    เป็นไปตามสภาวะในกระแสจิตที่ท่านพึงมีตามวาระนั้น
    หวังว่าวันหนึ่งคงมีวาสนาได้เรียนรู้เยี่ยงท่านแล

2. อศูนย์น้อย

อศูนย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2010
    สาธุ อนุโมทนาเช่นกันครับ
    ผมมันเด็กน้อยครับฝึกไปเพราะ
    อยากรู้ว่า มันเกิดขึ้นได้จริงไหม
    เท่านั้นเองครับ แล้วอีกอย่าง
    คือการฝึกความ มุ่งมั่นเอาจริงเอาจัง
    ได้มากน้อยเพียงใดเท่านั้นเองครับ ท่าน:boo:

3. weruwan

weruwan เวฬุวัน ว.มุจลินทร์

25 กรกฎาคม 2008
    ขออนุโมทนาในความเพียรในความแจ้งนั้นแลท่าน
    ท่านจำเราได้ไหม
    เราผู้หนึ่ง PM ในการตอบปัญหาเรื่องผลมะม่วงที่ญาณทิพย์
    สำหรับเรามีวาสนามาพบก็พึงรู้ว่าเป๋นสหายธรรมที่เคยรู้จัก
    สหายผู้เคยมอบวาระแห่งปัญญาให้ขบพิจารณาในธรรมนั้นแล

แสงเทียนนี้มิมีวันเปลี่ยนแปลง

เวฬุวัน ว.มุจลินทร์

4. อศูนย์น้อย

อศูนย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2010
    สาธุ ครับ สักวันคงได้พบกัน นะครับ