การใช้อำนาจพลังจิต ฝึกได้ด้วยตนเอง

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย มังกรบูรพา, 12 กุมภาพันธ์ 2009.

1. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อเวลา 13.00 ของวันนี้ ผมได้เรียนสอบถาม ท่านอาจารย์มงคล กริชติทายาวุธ

(ผู้บรรยายสอน) ถึงการเข้าร่วมอบรม รายละเอียดดังนี้คือ

สมาชิกของชมรม คนละ 150 บาท

ผู้ใช้สิทธ์ติดตามสมาชิก คนละ 200 บาท

บุคคลภายนอกทั่วไป คนละ 250 บาท

สำหรับสมาชิกเว็บพลังจิต ท่านอาจารย์ฝากบอกมาว่า ใช้สิทธ์ติดตาม

อาจารย์ มงคล คือ 200 บาท

สรุปว่า การเข้าร่วมอบรมครั้งนี้ คนละ 200 บาท

รวมค่าอบรม สถานที่ แอร์ น้ำชา กาแฟ ของว่าง

หากใครจ่ายเกินกว่านี้ มาขอคืนได้ที่ผมครับ

อิอิ...ยอมควักกระเป๋าเอง งิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กุมภาพันธ์ 2009
  2. M_มิว

M_มิว เป็นที่รู้จักกันดี

สนใจขอทราบรายละเอียดด้วยครับ

3. pyramid

pyramid Active Member

ขอบคุณ พี่มังกรบูรพาครับ แต่ขอผ่านดีกว่าครับ เพราะเผอิญพอทราบข้อมูล...แต่พอดีจะรีบออกไปทำธุระ จึงโพส โดยไม่ได้แจ้งให้ พี่มังกรบูรพาทราบก่อน...ก็ขออภัย อีกครั้งครับ

4. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สนใจ
    แต่ คงไม่มีเวลา ครับ
    ขอบคุณ สำหรับ ข่าวดีๆ ครับ

5. Inner Smile

Inner Smile เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอเป็นวันอาทิตย์ แทนวันเสาร์ได้ปะ

6. ha801

ha801 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2005
    เริ่มเมื่อไหร่
    ขอทราบรายละเอียดด้วยครับ
    น่าสนใจดี

7. น.จุลรัตน์

น.จุลรัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2008
    อยากทราบสถานที่จัดมากครับ หรือว่าจะเป็นที่ ภาควิชาฟิสิกส์ คณะวิทยาศาสตร์
    จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัยครับ

8. มังกรบูรพา

พี่น้องท่านไหน ที่ยังไม่ได้รับรายละเอียด แจ้งเข้ามาได้ครับ

ค่าร่วมฝึก และฟังการบรรยายสอน คนละ 200 บาท

ทุกคนที่ได้รับที่อยู่ ไปลงทะเบียนที่หน้างาน

เมื่อลงทะเบียน ให้แจ้งไปว่า " ติดตามอาจารย์มงคล"

9. battosai

battosai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบรายละเอียดด้วยครับ

10. preart

preart สมาชิกใหม่

9 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอทราบรายละเอียดด้วยคนครับ

ขอบคุณครับ

11. แม่เนื้อหอม

แม่เนื้อหอม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอทราบรายละเอียดด้วยคนครับสนใจมาก

12. มังกรบูรพา

สาสน์จาก ท่านอาจารย์มงคล กริชติทายาวุธ

16 ก.พ. 52<o></o>
    เรียน คุณมังกรบูรพา<o></o>
    <o></o>
    สำหรับการบรรยายในวันเสาร์ที่ 28 กุมภาฯนี้ เนื่องจากสมาคมค้นคว้าทางจิต

แห่งประเทศไทย เชิญผมไปพูด ผมจึงได้ถือโอกาสทบทวนวิชาการทางจิตที่ได้

เคยศึกษา และ พิสูจน์ทราบมาก่อนว่า มีผลดีต่อสุขภาพจิต และ กาย เป็นอย่าง

มาก จึงเต็มใจในการถ่ายทอดหลักวิชา และเปิดโอกาสให้ฝึกทดลองด้วยตนเอง

ของผู้รับฟังการบรรยาย หากไม่ติดธุระสำคัญมากจริงๆ ไม่อยากให้พลาดในหัว

ข้อนี้ครับ ท่านจะชวนใครไปฟังกี่คนก็ได้ ถ้าเป็นสมาชิกสมาคมค้นคว้าทางจิตฯ

สมาคมฯเก็บ
    150 บาท เป็นค่าน้ำชา กาแฟ โอวัลติน และ อาหารว่างของ

โรงแรม
    และ เนื่องจากหลายครั้งที่ผ่านมา มีผู้เข้าร่วมการประชุมประจำเดือน

น้อย สมาคมฯต้องจ่ายเงินจากสมาคมฯออกไป มากกว่ารายรับที่เรียกเก็บ ดังนั้น

ผมเองก็เพิ่งทราบ หลังจากเผยแพร่บทความออกไปแล้วว่า นับแต่เดือนนี้ คือ

กุมภาพันธ์
    2552 เป็นต้นไป ผู้ที่มิได้เป็นสมาชิกสมาคมฯ เขาจะเก็บค่าลง

ทะเบียนคนละ
    250.- <o></o>

หากผู้ที่มาฟังการบรรยาย และ ฝึกทดลองปฏิบัติ

ในวันเสาร์ที่
    28 กุมภาฯนี้ มิได้เป็นสมาชิก

สมาคมฯ ก็ให้บอกเจ้าหน้าที่รับลงทะเบียนว่า เป็น

ผู้ติดตามสมาชิกฯ หรือ เป็นผู้ติดตาม อ.มงคลฯ

ก็จะเสียค่าลงทะเบียน
    200.- บาท

ค่าลงทะเบียน
    200.- ผมคิดว่า ทุกท่าน จะได้ประโยชน์เกินคุ้ม อาจได้ประโยชน์

มากกว่าที่จ่ายเป็นร้อยเท่า เพราะจะให้ความรู้เสริม และ ฝึกปฏิบัติในการใช้พลัง

ปราณเพื่อการรักษาโรคภูมิแพ้ โรคหวัด โรคหัวใจ โรคตับ โรคไต โรคกระเพาะ

อาหารอักเสบ ฯลฯ จากตำราของปรมาจารย์ตักม้ออีกด้วย จะลดค่าใช้จ่ายในการ

ไปหาหมอ ในการไปซื้อยามารับประทานหลังจากเดือนกุมภาฯนี้เป็นต้นไป งานนี้

จะมีการนำเสนอความรู้จากหลายสำนักฯ โดยจะให้เคล็ดวิชาไปฝึกต่อ ใครสนใจ

หรือ ถูกจริตของสำนักไหน ก็นำไปฝึกปฏิบัติต่อยอด เพื่อให้ประสบความสุข และ

ความสำเร็จ ภายในชีวิตนี้ได้

หากมีโอกาสบอกต่อท่านอื่นๆได้ กรุณาช่วยบอกต่อด้วยครับ ทั้งในเรื่องอัตราลง

ทะเบียน และ เนื้อหาสาระโดยย่อหากท่านทราบว่า จะมีกี่ท่านที่สนใจไปฟัง

รบ
    กวนช่วยแจ้งจำนวนคน มาให้ทราบด้วยก็ดีครับ เพื่อจะได้บอกให้ทางโรงแรม

เตรียมสถานที่รองรับให้มากพอ ทั้งนี้ เพราะเดือนก่อนๆ มีผู้มาร่วมประชุมของ

สมาคมฯ ประมาณ
    30- 40 ท่านเท่านั้น โดยสมาคมฯ ต้องจ่ายอัตรารับประกันขั้น

ต่ำแต่ละครั้ง ให้ทางโรงแรมฯ ไม่น้อยกว่า
    50 ท่าน<o></o>
    <o></o>

ในการบรรยายครั้งนี้ ผมไม่รับค่าพาหนะ หรือ เงินตอบแทนใดๆจากสมาคมฯ ราย

ได้ทั้งหมดเข้าสมาคมฯ เพื่อเป็นค่าใช้จ่ายอื่นๆของสมาคมฯ ในการศึกษาค้นคว้า

ในเชิงวิทยาศาสตร์ทางจิตต่อไป

หากถือว่า เงิน
    200.- เป็นค่าน้ำชา กาแฟ โอวัลติน และ อาหารว่างของโรงแรม

ส่วนที่เหลือเล็กน้อย ถือเป็นการบริจาคใหสมาคมฯ เพื่อชดเชยครั้งก่อนๆ ที่

สมาคมฯ จัดการประชุมประจำเดือนแล้ว มีรายจ่ายมากกว่ารายรับ ก็น่าจะสบาย

ใจได้ครับ
    <o></o>
    <o></o>

ขอขอบคุณมากครับ ที่ช่วยเผยแพร่ต่อ<o></o>

<o></o>
    อ.มงคล กริชติทายาวุธ

13. boyiff

boyiff สมาชิก

สนใจครับ อยากทราบรายละเอียด ที่อยู่ เวลา

14. ha801

ha801 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2005
    แล้วหัวข้อ สัมนา เรื่องอะไร
    มีหัวข้ออะไรบ้าง
    ยังไม่ทราบรายละเอียดเท่าไหร่เลย

15. มังกรบูรพา

ลองกลับไปอ่านที่หน้าแรกดูนะครับ อาจไม่ตรงใจบางคน หรือถูกใจบางคน

แต่ก็ควรหาประสบการณ์ดู พวกเราก็ได้เสียเวลาเปล่า กับชีวิตประจำวัน

ไปไม่น้อย ก็ลองหาสิ่งใหม่ ๆ เข้ามาบ้าง คงมีอะไรดี ให้พวกเราได้เรียนรู้

ไม่แน่นะ...เผื่อเป็นจุดเริ่มต้นใหม่ ๆ ที่จะสานต่อ..........งุงิงุงิ

16. Orora416

Orora416 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2007
    อ่านรายละเอียดหน้าแรกๆ แล้ว....สนใจค่ะ จัดวันเสาร์นี้่ 28 ก.พ.ใช่ไหมคะ?
    ขอทราบรายละเอียดเกี่ยวกับสถานที่และเวลา PM มาให้ด้วยค่ะ
    ผู้ที่สนใจร่วมงาน ต้อง confirm ล่วงหน้าก่อนหรือเปล่าคะ?

17. มังกรบูรพา

ทุกท่านที่ได้รับรายละเอียดไปแล้ว สามารถไปลงทะเบียนที่หน้างาน

โดยบอกเจ้าหน้าที่ ผู้รับลงทะเบียนว่า "ติดตามอาจารย์มงคล"

โดยบริจากช่วยค่าอบรม สถานที่ น้ำชา กาแฟ และของว่าง
    ให้สมาคม

ท่านละ 200 บาท (ไม่ต้อง confirm )

หากใครที่ตกหล่น ไม่ทราบรายละเอียด ช่วยแจ้งเข้ามาครับ

18. preart

preart สมาชิกใหม่

9 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอทราบรายละเอียดด้วยคนครับ

ขอบคุณครับ

19. vevo

vevo สมาชิกใหม่

21 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอทราบรายละเอียดด้วยค่ะ อยากไปค่ะ

20. Bkkianmar

Bkkianmar Active Member

27 กันยายน 2008
    อยากทราบรายละเอียดด้วยค่ะ สอบเสร็จพอดี