การเตรียมการอพยพมนุษย์โลก เพื่อช่วยเหลือระหว่างการชำระโลก ของมิตรจากต่างพิภพ และข้อมูลอื่นๆจากสาธารณรัฐเช็ก

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 19 มิถุนายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Army56

Army56 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ผมรู้สึกว่าเวลาอ่าน คอมเมนท์ เกี่ยวกับวีดีโอ UFO ใน youtube จะมีการโต้แย้งอย่างรุนแรงต่อผู้ที่เอา

มาโพสต์ นึกถึงตามหลักความเป็นจริง คนที่จะมาดูคลิปเรื่องพวกนี้ ย่อมเป็นคนที่มี

ความสนใจเป็นทุน แต่ถ้าจะมาดูแล้วก็โพสต์ด้วยการกล่าว ว่าเลอะเทอะ เพ้อเจ้อ กลั

บไปนอนบ้านไป๊ อะไรทำนองเนี้ย มันตั้งใจเกินไปรึป่าว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 พฤษภาคม 2010
  2. แม่นายมล

แม่นายมล เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ฉลากไม่ได้กินแบ่งกับรัฐบาล ออกบน 012 เลขปี 2012 ฮิตกิงๆ

3. boo_bsp

boo_bsp เป็นที่รู้จักกันดี

คุณชยุต มีอารมณ์งอนนิดๆ ตัดพ้อหน่อยๆ น่ารักดีน่ะค่ะ
    แต่อย่าพึ่งน้อยใจเน้อ...
    ยังไงแฟนๆก็ยังรักคุณชยุต และกระทู้ แห่งแสงสว่างและความรักน่ะค่ะ
    มันทำให้ใครหลายคนรู้สึกว่าไม่ได้แปลกแยก พลังงานแห่งความรักที่รู้สึกและสัมผัสได้นั้นมีอยู่จริง ไม่ได้คิดเพ้อฝันไปเอง

เชื่อว่าแรงบันดาลใจของคุณชยุต ที่ได้เสียสละทั้งเวลาและ แรงกายแรงใจแปลและ เขียนกระทู้ยาวเยียดด...ขนาดนี้ ก็คือ ความรัก;aa55
    ช่วยดันกระทู้ด้วยคนจ้าา...chearr

4. wanpos

wanpos Active Member

ติดตามอ่านตลอดครับ
    มาช่วยดันครับ

5. worrior

worrior เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2008
    ติดตามอ่านอยู่ตลอดเช่นกัน แต่อาจจะไม่ได้โพสต์ข้อความเท่าไหร่นะครับ(f)

6. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ขออนุญาตประกาศถึงพี่วิจิตและคุณแม่นายมลหน่อยนะครับ
    เพราะว่าสองท่านนี้ได้ช่วย copy ข้อความจากกระทู้ของผม
    ไปทำสำเนาเก็บไว้และแจกจ่ายคนอื่นๆอยู่หนะครับ...

เมื่อคืนนี้ผมฝันอะไรบางอย่าง ที่อาจจะเกี่ยวข้องกับข้อความเหล่านี้ ไม่มากก็น้อย

คือผมฝันไปว่า ผมนั่งอยู่ด้านหน้า "เวทีแสดงละคร" ขนาดใหญ่อยู่เวทีหนึ่ง
    บนเวทีนั้นมีการเตรียมการแสดงเอาไว้พร้อมแล้ว แต่ในความรู้สึกในฝัน
    มันก็ไม่เชิงว่าเป็นการแสดงละครหรอกนะครับ เพราะมันเหมือนผมมาคอยดูหนังมากกว่า

เวทีนั้นไม่สูงมากนัก สูงแค่ประมาณระดับอกหรือคอเท่านั้นเอง
    ผมและคนอื่นๆนั่งบนเสื่อ ล้อมวงกันอยู่ด้านล่างหน้าเวที เพื่อรอคอยชมการแสดงดังว่า

ในขณะที่ผมรอคอยการแสดงอยู่นั้น ผู้รู้สึกว่า ผมได้นำ VCD งานเผยแพร่ข้อมูล
    เกี่ยวกับอะไรบางอย่างของผมติดตัวไปด้วย ผมนำติดตัวไปด้วยเป็น 10 ชุดเลยครับ
    แต่แปลกตรงที่ว่า บางแผ่น ผมก็ยัดใส่ในอะไรที่คล้ายๆกับกระเป๋า VCD ไว้

แต่ตรงบริเวณที่ผมวางกระเป๋าไว้นั้น มันมีไฟร้อนๆมาคอยลนให้แผ่นผมเสียหายตลอดเวลา
    บางแผ่นที่ผมหยิบออกมานั้น ก็จะโค้งงอ จนใช้การไม่ได้เพราะความร้อนนั้น

ในวงล้อมที่พวกผมนั่งอยู่นั้น มีพระสงฆ์รูปหนึ่ง ซึ่งความรู้สึกในฝันบอกว่า
    ท่านเป็นผู้ที่มีชื่อเสียงและเป็นที่เคารพของผู้คนจำนวนมาก
    ท่านโยนเงินมาให้ผม 3 มัดๆละเท่าไหร่ไม่รู้ครับ เห็นแต่มีแบงค์ 100 มัดๆกันอยู่
    หนาประมาณ 3-4 เซ็นติเมตรต่อมัด

ท่านบอกว่า เงินนี้สำหรับช่วยผม และสนับสนุนงานเผยแพร่ของผม
    แล้วท่านก็บอกว่าขอท่านดูหน่อยสักแผ่น

ผมก็พยายามจะหยิบแผ่นที่ยังมีสภาพดีๆอยู่ให้ท่าน ก็ได้มาแผ่นเดียว เลยส่งให้ท่านไป
    พอส่งถึงมือท่าน ท่านก็เปิดมันขึ้นบนเวที ปรากฎทั้งภาพทั้งเสียงชัดเจนให้ทุกๆคนได้ชม

เนื้อหาในแผ่น VCD ของผม ในฝัน มันเป็นเสียงร้องเพลงบทสวดมนต์ภาษาจีน
    ของเด็กๆทั้งหลาย ทั้งชายและหญิง เสียงใส แจ่มแจ๋ว เลยทีเดียว
    เด็กๆที่มาร้องประสานเสียงกันนั้น ก็แต่งตัว แต่งหน้าแต่งตา แบบแฟนซี แตกต่างกันไป
    ในขณะที่ผมฟังบทสวดของพวกเด็กอยู่นั้น ก็มีเสียงพูดปรากฎขึ้นในเทปด้วยว่า
    บทประพันธ์นี้ เป็นงาน "ราชนิพนธ์ของ..." กษัตริย์บางองค์ที่ไม่ถูกเอ่ยชื่อ...

สักพัก ฉากก็ตัดมาที่ "ผู้จัดการแสดงบนเวที" ที่พวกผมกำลังนั่งคอยชมการแสดงอยู่นั่นแหละครับ

ปรากฏว่า พวกเขาทั้งหมด นั่งมาในเรือลำเดียวกัน แต่พอมาถึงหน้าผาๆหนึ่ง
    ก็มีหิมะและหินถล่มลงมาบนเรือของพวกเขา จนพวกเขาเสียชีวิตพร้อมกันหมดทั้งลำเรือ

ในภาพ ผมยืนดูเขากู้ซากศพขึ้นมาจากเรือทีละศพๆ "เหล่าผู้จัดการแสดง" ทุกคน
    อยู่ในชุดขาวล้วน เหมือนผู้ทรงศีล หรือผู้ปฏิบัติธรรม อะไรแบบนั้น
    บางศพก็หัวขาด คอหัก และอื่นๆ แต่ในฝัน ไม่เห็นเลือด ไม่เห็นภาพน่ากลัว หรือน่าหวาดเสียวแต่อย่างใด
    ได้ยินแต่เสียงบรรยายมาว่า บางคนก้คอหัก บางคนก็หัวขาดเฉยๆครับ

สรุปว่า คนที่รอคอยดูการแสดงก็เลยรอเก้อไป เพราะผู้จัดการแสดง ตายหมดแล้ว

จากนั้นต่อมาไม่นาน ก็มีผู้หญิงคนหนึ่ง ออกมาต่อว่าต่อขาน "ใครบางคน"
    ที่เป็นสาเหตุให้หน้าผาถล่มดังกล่าวนั้น โดยที่เธอผู้นั้น ก็ไปยืนชะเง้ออยู่ใกล้ๆหน้าผานั้น
    แล้วร้องตะโกนออกมาต่อว่าต่อขานเป็นการใหญ่

ว่า เพราะคนพวกนี้ ไปทำอะไรบางอย่างกับ "น้องสาว" ของ "คนผู้นั้น" ใช่ไหม๊
    คนผู้นั้น ก็เลยฆ่าพวกนี้ทั้งหมด

ในทันใดนั้น ก็มีขี้โคลนหล่นลงมาจากหน้าผา ตรงลงมาคลุมหัวและคลุมหน้าของผู้ที่ตะโกนพอดี
    จากนั้น ผู้หญิงคนนั้น ก็เหมือนถูกสิง เลยตอบคำถามของตัวเองเมื่อสักครู่นี้ว่า

"ใช่..นี่ยังดีนะที่ปล่อยให้รอดมาจนถึงบัดนี้ได้" อะไรประมาณนั้น

สักพัก..ร่างกายของผู้หญิงที่ถูกสิงอยู่นั้น ก็สูงขึ้นๆ กลายร่างเป็นพวกเลื้อยคลาน
    ตัวเขียวๆ มีเกล็ดเต็มตัว มีเล็บแหลมและยาว เหมือนในรูปที่ผมนำมาโพสต์ไปแล้วนั่นแหละครับ

..............................................................

เล่าแค่นี้ก่อนนะครับ..และที่บอกว่าประกาศหาพี่วิจิตและคุณแม่นายมล เพราะว่า
    ไม่แน่นะ กระทู้ทั้งหมดนี้ อาจจะมีอันเป็นไปก็ได้ครับ

เพราะฉะนั้น ช่วยคัดลอกเอาไว้หน่อยนะครับ

สงครามระหว่างฝ่ายเทพกับฝ่ายมาร โดยมีสนามรบคือ "โลกมนุษย์"
    และมีพลทหารที่เข้าร่วมรบในสงครามคือ "มนุษย์โลก"
    ตอนนี้มันกำลังดำเนินไปอย่างเข้มข้น กลยุทธต่างๆถูกงัดออกมาใช้เป็นท่าไม้ตายมากขึ้น
    เพราะมีเวลาเหลือน้อยลงแล้ว..น้อยกว่า 2 ปีที่เราคิดไว้เสียอีก

เพราะเขาบอกว่า มันจะสิ้นสุดในปี 2012 ซึ่งก็ใช่ แต่ก็อย่าลืมว่า

"กาลเวลามันถูกเร่งให้เร็วขึ้นอยู่ทุกเมื่อเชื่อวัน"

เพราะฉะนั้น เมื่อเทียบความยาวของช่วงเวลาที่เหลือ กับช่วงเวลาปกติแล้ว
    มันจึงเหลืออีกไม่ถึง 1 ปีกับอีก 6 เดือนด้วยซ้ำไป

ขอบคุณนะครับ

..............................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2010
  7. kindred

kindred เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    อ่านความฝันคุณชยุตแล้ว มันสะกิดใจอะไรบางอย่างบอกไม่ถูก
    ผู้ที่เคยติดตามกระทู้โนวา อนาลัย คงยังจำกันได้ว่า
    พี่นักเขียนไม่สามารถเข้าเวบบอร์ดได้ มาระยะหนึ่งแล้ว
    เนื่องมาจาก ปัญหาทางเทคนิคหลายๆอย่าง ทั้งการ log in ไม่ได้
    เข้าเวบไม่ได้ โหลดนานเกินไป และอีกหลายๆ สาเหตุ

แต่พี่นักเขียนยังพยายามส่งข่าว และติดต่อได้ทาง email
    และอย่างน้อย ก็ยังมีเวบโนวา อนาลัย เป็นเวบหลัก อยู่
    แต่ตอนนี้ เวบหลักก็เกิดใช้การไม่ได้อีก ทำให้การถ่ายทอดเผยแพร่ข้อมูลหยุดชะงัก
    และ เครื่องคอมพิวเตอร์ ของพี่เค้า ทั้งสองเครื่อง ก็เสียอีก
    พี่นักเขียน เคยบอกว่า สิ่งต่างๆเหล่านี้ไม่ใช่ความบังเอิญแน่นอน

การถ่ายทอดสื่อสาร ถูกหยุดลง เพื่ออะไรบางอย่าง
    ตอนนี้พวกเราค่อนข้างต้องอยู่กับตัวเอง
    ผู้ช่วยเหลือทางจิตวิญญาณ หรือ เทพผู้นำทาง อาจต้องการถอนกำลัง
    เพื่อให้เราทุกคน ได้เรียนรู้ที่จะ จัดการกับตัวเอง แต่ไม่ใช่การทิ้งขว้างไม่ใยดี

เหล่าคุรุ ยังคอยเฝ้ามอง รัก และปรารถนาดี ต่อพวกเราอยู่เสมอๆ
    แต่หากว่า ตอนนี้อาจเป็นเวลา ของภาคสนามที่แท้จริงแล้วก็ได้
    นักเรียนจะสอบผ่าน ครูคงไม่มานั่งบอกข้อสอบให้

ดังนั้น ส่วนตัวคิดว่า สถาณการณ์ต่างๆที่เกิดขึ้น
    และ ที่ทวีความรุนแรง มากขึ้นเรื่อยๆ นี้
    ก็เพื่อเป็นการทดสอบ และ ยืนยัน ให้กับเราว่า สิ่งที่เหล่าคุรุทั้งหลาย
    เทพผู้นำทาง ผู้พิทักษ์ ที่คอยสื่อสารและดูแล ปกป้องเราอยู่นั้น
    เพียรพยายามที่จะบอก จะสอน อะไรกับพวกเรา
    การปรากฎให้ออกมาในรูปการณ์ต่างๆ ก็เพื่อการนี้

ตอนนี้เป็นเวลาที่เราทุกคน ต้องเปิดรับ แสงสว่างให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้
    สิ่งที่คุรุ และเหล่าเทพทางจิตวิญญาณ ให้ไว้กับเราคงต้องนำมาใช้ในการนี้แล้ว

จบภาคทฤษฎี แล้ว ตอนนี้เข้าสู่ภาคสนามอย่างเต็มรูปแบบแล้วละค่ะ
    พวกเรา จะปฏิบัติได้อย่างไร แค่ไหน????
    ....เราพร้อมแล้วหรือยังคะ ???

8. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ที่มา: 6 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border-width: 0px 1px; border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255);" width="175"> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->LadyOfLight<!-- google_ad_section_end --> <script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_2963786", true); </script>
    สมาชิก

Groans: 1
    Groaned at 2 Times in 2 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 1,194
    ได้รับอนุโมทนา 1,423 ครั้ง ใน 291 โพส
    พลังการให้คะแนน: 96 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_2963786" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> <!-- google_ad_section_start -->..........

...ตอนนี้ เธอไม่ได้ถามตัวเธอเองเลยหรือว่า บางคนเข้าใกล้พระผู้เป็นเจ้า
    ด้วยประสบการณ์เช่นนั้นได้อย่างไรกัน

พอในเวลาที่เขาต้องการคณะผู้ติดตามช่วยเหลือเป็นอันมากที่สุด พวกเขาก็ละจากไป
    โปรดให้ฉันได้บอกเธอว่า สิ่งที่เขาได้ประสบพบเจอนั้น
    เป็น
    การเปลี่ยนย้ายพลังงานในแบบที่ไม่ใช่เชิงเส้นตรง
    เขาถูกทำให้กลายเป็นศูนย์แค่เพียงชั่วครู่เดียวเท่านั้น
    พักเดียวเท่านั้นนะ แล้วเขาก็ได้ผ่านเข้าไปในบางอย่าง
    ที่ถูกเรียกว่า การขยายเพิ่มทางปรมัตถ์(Ascension)
    ครั้นแล้ว ทั้งหมดทั้งปวงก็จะกลับเข้ามาดังเดิม...

.
    .แล้วทำไมพระผู้เป็นเจ้าจึงกระทำเช่นนี้หละ
    ทำไมพระผู้เป็นเจ้าจึงละทิ้งนักบุญแห่งความเมตตากรุณาไปหละ

ฉันจะขอบอกความจริงกับเธอว่า พระผู้เป็นเจ้าไม่เคยกระทำเช่นนั้นเลย
    สิ่งที่เกิดขึ้นก็คือ เธอผู้นี้แปลความหมายของการเปลี่ยนแปลงพลังงานผิดไป
    และมันก็เป็นสิ่งเดียวกันกับสิ่งที่กำลังเกิดขึ้นอย่างกว้างขวางทั่วไปในปัจจุบันนี้
    ที่จริงแล้วมันกำลังค่อยๆจากไปอย่างเบาบางทีละเล็กทีละน้อย
    แล้วมันจะกลับมาแข็งแกร่งอีกครั้งพร้อมด้วยคุณลักษณะหรือคุณสมบัติใหม่ต่างๆ

แต่หญิงผู้งดงามเปี่ยมไปด้วยความเมตตากรุณาผู้นี้ ไม่เข้าใจว่าเธอกำลังถูกร้องขอ
    ให้จูนเข้ากับสถานีสัญญาณถัดไป ให้ค่อยๆเปลี่ยนช่องทางการเข้าฌาณทำสมาธิ
    ช่องทางติดต่อกับจิตวิญญาณไปตามลำดับ

เธอจะต้องผ่านเข้าถึงช่องทางมาตรฐานการสื่อสารระหว่างกัน (Protocol)
    ซึ่งเธอได้ฝึกฝนมาให้ถ้วนทั่วรอบทุกช่องทาง แล้วก็พูดคุยกับคุรุโดยตรง
    แต่เธอกลับคงที่อยู่กับหลักการศึกษาของเธอแล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย
    การฝึกฝนของเธอในพลังงานเก่า ได้กักเก็บเธอไว้ในสถานีจองจำ
    แห่งช่องทางการสื่อสารระหว่างกันไปเสียแล้ว
    แล้วเธอก็ตายลงในความเศร้าโศกเสียใจ

โอ...แต่เธอไม่เคยสูญเสียความเมตตากรุณาของเธอไปเลยสักนิดเดียว
    เพราะนั่นคือของขวัญของเธอตลอดไปถึงจุดสิ้นสุด

..........

</td></tr></tbody></table>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2010
  9. LadyOfLight

LadyOfLight เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านความฝันแล้ว ทำให้เกิดความรู้สึก "กลัว" ได้เลยนะ
    แต่ก็เป็นลูกไม้เก่าๆ ใช้ความเป็นทุกอย่างใน 3 มิติ มาหลอกล่อ

ดังนั้น ข้าพเจ้าอยากให้ทุกท่านที่รู้ตัวว่าตนเป็นใคร และมาทำอะไร

ละความกลัว ละความคิดทั้งปวง ละอคติทั้งหมด ไม่ต้องคิดถึงอะไรทั้งสิ้น

ตอนนี้พวกเราต้องพึ่งตัวเองอย่างมากจริงๆแล้ว

อยากให้ ทุกคนที่ตื่นแล้ว ไม่ว่าจะตื่นมาก ตื่นน้อย ไม่สำคัญ
    ขอให้รู้ว่าตนเป็นแหล่งกำเนิดแสงสว่างส่งไป แก่ทุกสรรพสิ่ง ย้ำนะคะว่าทุกสรรพสิ่ง

ไม่ว่าจะขั้วไหน ด้านไหน ลบ บวก ดี ร้าย ไม่ต้องไปคิดคำนึุงทั้งนั้น
    ไม่ว่าเหตุผลใดๆจากความคิด ความรู้สึก วางให้หมดค่ะ

ไม่ต้องไปคิดว่า เราต่ำต้อยหรือทรงพลัง เพราะนั่นคือ ความคิดและอคติทั้งต่อตนเองและผู้อื่น

ไม่ต้องไปคิดว่าอะไรหรือสิ่งใด ที่รับแสงจากเรา

สร้างมโนภาพว่าเราเป็นแหล่งกำเนิดแสงสว่างจากตนเองภายใน และส่ง
    ส่องกระจายไปสู่โลก และสรรพสิ่ง เพียงเท่านั้นพอค่ะ

เรามาทำงานสร้างสรรค์ ไม่ได้มาสู้หรือทำลาย เพราะธรรมชาติจะเป็นไป อย่างที่ธรรมชาติเป็นไปเอง

"กำเนิดใหม่แห่งแสงสว่าง"

10. Chayutt

เอ่อ...ขออภัยนะครับที่ทำให้คุณโซ่และอาจจะมีท่านอื่นๆอีกด้วยที่กลัว

งั้น..เล่าความฝันฉากต่อไปให้ฟังเพิ่มดีกว่านะครับ จะได้รู้สึกดีขึ้น

ฉากที่แล้ว ผมลืมบอกไปว่า แม่น้ำที่ "เหล่าผู้จัดการแสดง" ล่องเรือมานั้น
    มันเป็นแม่น้ำใหญ่ หรือทะเลก็ไม่ทราบ แต่ น้ำดำปี๋มากๆเลย ขุ่นข้น น่าขยะแขยงมากๆ

ฉากถัดๆมา..ผมกำลังนั่งเรือหางยาวแล่นไปในแม่น้ำสายหนึ่ง
    ที่มีความขุ่นข้น ดำ และเชี่ยว สกปรกน่าขยะแขยงมากๆสายหนึ่ง
    นั่งไปกับญาติผู้พี่ซึ่งเป็นผู้หญิงคนหนึ่ง (ดูท่าจะเป็นเทพนำทางผมนะเนี่ย)
    เธอเป็นคนขับเรือ คือ คุมหางเสืออยู่ว่างั้นเถอะ ส่วนผมนั่งอยุ่ด้านหน้า

พอขับไปถึงช่วงโค้งของแม้น้ำ เรือกลับไถลและทำท่าจะล่ม
    ในใจผมก็เตรียมตัวไว้ก่อนแล้วว่า ไม่กลัว เพราะถึงเรือล่ม พวกเราก็ว่ายน้ำเป็น
    ดังนั้น พอเรือเสียหลักขึ้นมาจริงๆ พวกผมก็ตกลงไปในน้ำกันจริงๆ
    แต่มือผมก็รีบคว้าเอาหางเสือมากำไว้ทันที แล้วก็ขับเรือต่อไปเกือบจะทันทีเหมือนกัน

แม้ว่าจะตกน้ำดำสกปรกเลอะเทอะไปบ้าง แต่เราก็ยังขับเรือกันไปต่อได้อยู่ครับ

ก็เป็นอันว่า..จบสำหรับความฝันเมื่อคืนนี้ครับ

แต่ก็อยากจะเล่าแถมเอาไว้อีกสักเรื่องหนึ่งหนะครับ
    เป็นความฝันเมื่อประมาณ 2 คืนก่อน รายละเอียดผมขอข้ามไปนะครับ

แต่ประเด็นสำคัญก็คือ เขาบอกว่า วันที่ 26 - 31 เดือนนี้
    พวกผมจะมีการสอบ final ครั้งสำคัญกัน

เพราะฉะนั้น..ใครที่รู้ตัวว่าเป็น "พวกผม" ก็เตรียมตัวไว้หน่อยก็ดีนะครับ

อ้อ..ขอบอกไบ้ไว้ด้วยฝันฉากนั้นสักนิดหน่อยนะครับว่า..

"พวกผม" คือกลุ่มคนที่นั่งมาบนเฮลิคอปเตอร์ เต็มลำเลยหละ น่าจะซัก 50 คนได้
    แต่งชุดทหารมาเต็มยศทุกคน มาทำภารกิจอะไรบางอย่าง
    แต่พอใกล้ๆจะกลับแล้ว กำลังทำตัวตามสบายกันอยู่นั้น
    กลับมีคำสั่งให้ขึ้นเครื่องใหม่ แล้วนำไปปล่อยไว้ในสถานที่แห่งหนึ่ง
    พร้อมกับกำชับว่า

ให้ "Standby" เอาไว้ให้พร้อม
    ...

โดยที่ไม่มีรายละเอียดของภารกิจที่จะต้องไปทำ และกำเนิดเวลาบอกไว้ว่า
    อะไร? ที่ไหน? และเมื่อไหร่? อย่างไร?

รู้แต่มีตัวเลขโผล่มาในหัวในฝันอีกฉากหนึ่งว่า
    ช่วงวันที่ 26-31 (หรือช่วงวันที่ 26 ถึงสิ้นเดือนนี้)
    จะมีการสอบปลายภาคครั้งสำคัญ "ให้เตรียมตัวให้พร้อม"

....................................................

11. tar2199

tar2199 เป็นที่รู้จักกันดี

^
    ^

เกี่ยวกับพวกแอชต้าคอมมานด์ป่าวคับคุณชยุต ผมอยากให้ปรากฏตัวเร็วๆ เหลือเกิน รอมานานแระ

12. tar2199

tar2199 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุญาตคัดลอกไว้เหมือนกันนะครับ ร่วมด้วยช่วยกัน

13. ยาล้างตา

ยาล้างตา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2007
    คุณแม่นายมลและพี่วิจิตรครับ
    ถ้ามีcopy ก็ส่งมาให้กันบ้างนะครับ

14. Chayutt

พอดีผมไปเจอข้อความสื่อสารมาจากต่างมิติผ่านมาทางชาวโลกอีกคนหนึ่ง
    ที่อาศัยอยู่ใน USA นายคนนี้ชื่อ Sheldan Nidle ครับ

และผู้ที่ติดต่อสื่อสารมาถึงเขาก็คือชาวดาวซีรีอุส (Sirius)
    ซึ่งเป็นดาวดวงหนึ่งในสหพันธ์กาแล็กซี่.. เขาว่างั้นนะ

แม้ว่าจะมีอยู่เรื่องหนึ่งที่ไม่ตรงกับที่นายแมทธิวเคยบอกเอาไว้ก็ตาม
    แต่ด้วยความที่ผมเห็นว่าเนื้อหาอื่นๆส่วนใหญ่แล้ว ตรงกันหมด
    ผมเลยตัดสินใจนำมาแปลให้ทุกๆท่านได้อ่านด้วยหนะครับ

เอ่อ..เรื่องที่ว่านั้นก็คือ เรื่องภูเขาไฟปะทุในไอซ์แลนด์เมื่อเร็วๆนี้หนะครับ

อันที่จริงก็ไม่ใช่ผมแปลเองซะทีเดียวหรอกนะครับ เพราะผมมีคนช่วยแปลครับ

ลองอ่านดูนะครับ

.........................

15. vijit_j

vijit_j เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007

ผมคัดลอกไว้ตลอดครับ แต่เป็นข้อความเฉพาะของคุณ Chayutt นะครับส่วนการแสงความคิดเห็นของคนอื่นจะไม่คัดลอกไว้เพราะแยอะมาก

และข้อมูลที่คัดลอกไว้ก็เคยเสียหายแล้วอย่างน้อย 2 ครั้ง ดีแต่ว่าเก็บไว้หลายที่จึงนำมาคัดลอกเพิ่มเติมได้

ผมคัดลอกไปวางไว้ใน Word เฉยๆ นี่แหละครับ

เล่าให้ฟังนิดนึงครับ เมื่อสักประมาณครึ่งเดือนมานี้ ได้ฝันว่าสอบ อีกแล้วครับ แต่ในการสอบครั้งนี้แปลกมากตรงที่ อาจารย์ที่สอน ไม่เคยสอนวิชานี้เลย และไม่บอกล่วงหน้าด้วยว่าจะสอบ ผมต่อว่าอาจารย์อย่างรุนแรง มีอย่างที่ไหน ไม่เคยสอน เคยเรียนกันมาก่อน อยู่ๆ ก็บอกว่าจะสอบเดี๋ยวนี้ พอแจกข้อสอบออกมา ไม่มีใครทำได้เลย

16. vijit_j

vijit_j เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    ส่งที่อยู่มาครับทาง PM จะคัดลอกใส่แผ่นส่งไปให้ ส่งแบบอื่นไม่เป็น

พยายามจะส่งรูปที่หลวงพ่อฤๅษี ไปพิพิธภัณฑ์แห่งชาติที่อังกฤษ ซึ่งมีมัมมี่โบราณ ขนาดใหญ่กว่าคน 2 - 3 เท่า มาให้ดู ยังส่งไม่เป็นเลย

17. jirat12182

jirat12182 Active Member

สมัยเป็นนักเรียนเวลาเดินออกจากโรงเรียนจะเจอข้อความเขียนไว้ที่เสาประตู ข้อความนั้นเขียนไว้ว่า .. ท่านเป็นแสงสว่างส่องโลก จงให้แสงของท่านนั้นส่องต่อมวลมนุษย์ .. ช่างตรงกับความหมายในกระทู้นี้จริงๆ<!-- google_ad_section_end -->

18. Chayutt

Channeling by Sheldan Nidle - May 4, 2010
    ข้อความสื่อสารผ่านทางโทรจิตมาจากชาวดาวซีรีอุส (Sirius)
    แห่งสหพันธ์กาแล็กซี่ (Galactic Federation)

วันที่: 4 พฤษภาคม 2010
    สถานที่: ประเทศสหรัฐอเมริกา
    ผู้รับการสื่อสาร: นาย Sheldan Nidle

ที่มา:Sheldan Nidle - May 4, 2010

ผู้แปล: คุณ Wichai68

ตอนที่ 1

1 Cauac, 2 Moan, 5 Caban

ขอส่งคำทักทายถึงทุกคน พวกเรามาอีกครั้ง พร้อมกับมีหลายสิ่งหลายอย่างที่จะมาสนทนากับพวกคุณ

โครงสร้างเก่าๆของโลกคุณกำลังจะล่มสลาย และเพราะว่าโครงสร้างเหล่านี้
    มันเป็นส่วนประกอบพื้นฐานของโลกของพวกคุณ ดังนั้นการล่มสลายของพวกมัน
    จึงส่งผลกระทบต่อทุกสิ่งทุกอย่างในโลกของพวกคุณ ที่พวกคุณเคยเชื่อมั่น และเชื่อถือ

กระบวนการที่กำลังเกิดขึ้นรอบๆตัวคุณอยู่ในขณะนี้ สามารถที่จะรับรู้และสัมผัสได้อย่างง่ายดาย
    และมันก็เป็นลางบอกเหตุว่า อะไรกำลังจะเกิดขึ้น

พันธมิตรของพวกเราที่อยู่บนโลก กำลังมาถึงระยะสุดท้ายของการปิดฉากเกม
    ซึ่งได้ดำเนินมายาวไกลมากเกินไปแล้ว กลุ่มพลังจากโลกมืด กำลังใช้เล่ห์เหลี่ยมไม้ตายทุกอย่าง
    เพื่อจะรักษาผลิตผลแห่งความชั่วร้ายของพวกเขาเอาไว้ต่อไป

ตอนนี้พวกเรากำลังติดตามดูอย่างใกล้ชิดว่า ฝ่ายมืดนั้นจะทำอะไรต่อไป แต่ถึงแม้ว่าเล่ห์กลของพวกเขา
    จะกำลังจางหายไปอย่างรวดเร็วอยู่ก็ตาม แต่พวกเขาก็ยังไม่ยอมจำนนง่ายๆ

พวกเรายังคงพบปะกับรัฐบาลหุ่นเชิดของพวกเขาอย่างต่อเนื่อง เพื่อที่จะสร้างความเข้าใจ
    ให้กับเหล่าผู้นำที่เย่อหยิ่งเหล่านี้ ในขณะที่ ความแตกแยกก็เริ่มขยายวงกว้างออกไปเรื่อยๆ เร็วขึ้นๆ
    และกำลังเข้าไปถึงจุดที่เรียกได้ว่าเป็นทางตันแล้ว

แบบแผนทางการเงินที่ฉ้อฉนทั้งหมด ที่เพิ่งมีขึ้นเมื่อไม่กี่ทศวรรษมานี้ ตอนนี้พวกมันกำลังเป็นเครื่องพิสูจน์ถึง
    ความหายนะของฝ่ายมืดอยู่ว่า มันเป็นการเปล่าประโยชน์ ที่พยายามจะค้ำจุนคานรับน้ำหนักที่ใช้การไม่ได้เหล่านี้เอาไว้ต่อไป

การเปลี่ยนแปลงในระดับพื้นฐานของพวกคุณ ตอนนี้มันได้มาถึงอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้จริงๆเสียแล้ว
    <o>

(ยังมีต่อครับ)
    ...................................

</o>

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2010
  19. Chayutt

Channeling by Sheldan Nidle - May 4, 2010
    ข้อความสื่อสารผ่านทางโทรจิตมาจากชาวดาวซีรีอุส (Sirius)
    แห่งสหพันธ์กาแล็กซี่ (Galactic Federation)

ผู้รับการสื่อสาร: นาย Sheldan Nidle

ที่มา:Sheldan Nidle - May 4, 2010

ตอนที่ 2

<link rel="File-List" href="file:///C:%5CDOCUME%7E1%5CADMINI%7E1%5CLOCALS%7E1%5CTemp%5Cmsohtml1%5C01%5Cclip_filelist.xml"><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><style> <!-- /* Font Definitions */ @font-face {font-family:"Arial Unicode MS"; panose-1:2 11 6 4 2 2 2 2 2 4; mso-font-charset:128; mso-generic-font-family:swiss; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:-1 -369098753 63 0 4129279 0;} @font-face {font-family:Tahoma; panose-1:2 11 6 4 3 5 4 4 2 4; mso-font-charset:0; mso-generic-font-family:swiss; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:1627421319 -2147483648 8 0 66047 0;} @font-face {font-family:"\@Arial Unicode MS"; panose-1:2 11 6 4 2 2 2 2 2 4; mso-font-charset:128; mso-generic-font-family:swiss; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:-1 -369098753 63 0 4129279 0;} /* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0cm; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:12.0pt; font-family:Arial; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Arial Unicode MS"; color:darkblue;} @page Section1 {size:612.0pt 792.0pt; margin:72.0pt 90.0pt 72.0pt 90.0pt; mso-header-margin:36.0pt; mso-footer-margin:36.0pt; mso-paper-source:0;} div.Section1 {page:Section1;} --> </style><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> ในขณะที่งานทั้งหมดนี้กำลังดำเนินไปบนวิถีของมัน ดาวเคราะห์โลกก็กำลังรักษากำหนดเวลาของเธอเองเอาไว้ด้วย
    เธอมีความปรารถนาอย่างสุดซึ้ง ที่จะให้พวกคุณตื่นรู้อย่างเต็มที่ และยอมให้ตัวเธอเอง
    สามารถเปลี่ยนรูปแบบครั้งยิ่งใหญ่นี้ได้สำเร็จ

ในขณะนี้ อาณาเขตของดาวเคราะห์โลก ได้ถูกแบ่งออกเป็น 2 ส่วน คือ;

1). ส่วนที่อยู่ภายนอก ซึ่งเป็นอาณาเขตของชาวพื้นผิวโลก ที่มีระดับจิตสำนึกที่ถูกจำกัดอยู่ในมิติที่ 3

2). ส่วนที่อยู่ภายใน ซึ่งเป็นอาณาเขตของชาวโลกที่มีระดับจิตสำนึกที่อยู่ในมิติที่ 5

การรวมอาณาเขตทั้งสองนี้เข้าด้วยกัน คือสิ่งที่สำคัญมากที่สุดสำหรับเธอ นี่จึงเป็นเหตุผลว่าทำไม
    ตอนนี้เธอถึงเตือนมนุษย์ที่อยู่บนพื้นผิวโลก ให้หันมาใส่ใจกับเธอ
    และให้มนุษย์เข้าสู่กระบวนการเปลี่ยนรูปแบบของตนเองเสียที

ดาวเคราะห์โลกนั้น ปรารถนาและต้องการให้พวกคุณกลับไปสู่สภาวะของการตระหนักรู้ในมิติที่ 5 อย่างเต็มที่
    ซึ่งตอนนี้พวกคุณสามารถทำได้อย่างง่ายดาย และสามารถบรรลุเป้าหมายได้อย่างรวดเร็วอีกด้วย

ในช่วงเวลาแห่งการสิ้นยุคนี้ สภาการปกครองแห่งอาการ์ธาน
    (Agarthan-เมืองใหญ่และสำคัญที่อยู่ใต้พื้นโลก - ผู้แปล)

ได้เพิ่มจำนวนสมาชิกของพวกเขา ที่จะถูกส่งมาให้แอบแฝงตัวปะปนอยู่กับผู้คนบนพื้นผิวโลก มากขึ้นกว่าเดิมแล้ว

ซึ่งทูตเหล่านี้ จะทำหน้าที่เน้นย้ำถึงความจำเป็นที่จะต้องเปลี่ยนแปลงรูปแบบ
    ให้กับชาวโลกที่อยู่บนพื้นผิวทุกๆคนที่พวกเขารู้จัก

พวกเขามาเพื่อสังเกตการณ์ และมาเพื่อกระตุ้นให้พี่น้องที่อยู่บนพื้นผิวโลกของพวกเขา
    เผยแพร่ข่าวเกี่ยวกับข้อเท็จจริงที่ว่า การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ กำลังจะมาถึง
    และมันเป็นการเปลี่ยนแปลงที่ยอดเยี่ยมอย่างมาก

การตื่นรู้ของพวกคุณ กำลังดึงเอาความเป็นนักกิจกรรมของชาวอาการ์ธาออกมามากขึ้น
    และพวกเขาก็มีความมุ่งมั่นที่จะ “จุดประกายไฟ” ให้กับมนุษย์บนพื้นผิวโลกทั้งหลาย

ซึ่งประกายไฟดังกล่าวนี้ จะไปเผาไหม้สภาวะการถูกบงการและการถูกครอบงำของชาวโลกที่อยู่บนพื้นผิวโลก
    ที่จะมาเป็นตัวขัดขวางไม่ให้การปฏิวัติเงียบที่แท้จริงเกิดขึ้นได้

…………………………….
    <!--[if !supportLineBreakNewLine]--> <!--[endif]-->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2010
  20. Chayutt

ตอนที่ 3

<link rel="File-List" href="file:///C:%5CDOCUME%7E1%5CADMINI%7E1%5CLOCALS%7E1%5CTemp%5Cmsohtml1%5C01%5Cclip_filelist.xml"><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><style> <!-- /* Font Definitions */ @font-face {font-family:"Arial Unicode MS"; panose-1:2 11 6 4 2 2 2 2 2 4; mso-font-charset:128; mso-generic-font-family:swiss; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:-1 -369098753 63 0 4129279 0;} @font-face {font-family:Tahoma; panose-1:2 11 6 4 3 5 4 4 2 4; mso-font-charset:0; mso-generic-font-family:swiss; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:1627421319 -2147483648 8 0 66047 0;} @font-face {font-family:"\@Arial Unicode MS"; panose-1:2 11 6 4 2 2 2 2 2 4; mso-font-charset:128; mso-generic-font-family:swiss; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:-1 -369098753 63 0 4129279 0;} /* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0cm; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:12.0pt; font-family:Arial; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Arial Unicode MS"; color:darkblue;} @page Section1 {size:612.0pt 792.0pt; margin:72.0pt 90.0pt 72.0pt 90.0pt; mso-header-margin:36.0pt; mso-footer-margin:36.0pt; mso-paper-source:0;} div.Section1 {page:Section1;} --> </style><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> ระบบเครือข่ายต่างๆ ที่มีอยู่บนโลกของพวกคุณในตอนนี้ ถูกจัดวางเอาไว้
    เพื่อให้พวกมันนำไปสู่การเปลี่ยนแปลงในระบบการเงิน และระบบการเมืองเก่าๆของพวกคุณ
    เพื่อให้ได้กลุ่มคนที่คำนึงถึงผลประโยชน์ของส่วนรวมเป็นหลัก เข้ามาแทนที่
    ซึ่งพวกเขาเหล่านี้ จะสามารถนำพาสังคมของพวกเขาไปสู่ความเจริญและความมั่งคั่งต่อไปได้

ระบบเครือข่ายเหล่านี้ มีการติดต่อสื่อสารถึงกันและกันอยู่ และมีการจัดตั้งองค์กรขึ้นมามากมาย
    และพร้อมที่จะประสานความร่วมมือกับเหล่าพันธมิตรที่อยู่บนโลกของคุณด้วย

กลุ่มต่างๆเหล่านี้มีบุคลากรที่มีขีดความสามารถที่สำคัญต่อการเปลี่ยนรูปแบบ (Transformation) ของโลกคุณอย่างมาก

เมื่อใดที่ประชาชนระดับรากหญ้า เริ่มมีปฏิกิริยาตอบสนอง
    ต่อกลุ่มคนที่ต้องการให้เกิดการปฏิรูปอย่างแรงกล้า
    เมื่อนั้นความเคลื่อนไหวอันทรงพลังไร้ขีดจำกัด ก็จะเริ่มต้นขึ้น

แต่ไม่ว่าอย่างไรก็ตาม มันเป็นสิ่งสำคัญมาก ที่การเคลื่อนไหวเหล่านี้จะต้องคงไว้ซึ่งความสงบ
    จึงจะทำให้จุดประสงค์ของพวกเขามีความชัดเจนและแน่นอนได้

เหล่าพันธมิตรบนโลกของพวกเรา มีความยินดีต้อนรับพัฒนาการทั้งหลายเหล่านี้
    เพราะว่ามันเป็นเครื่องยืนยันถึงช่วงเวลาแห่งความรุ่งเรืองของโลกใหม่

การพัฒนาในครั้งนี้ จะไปกระตุ้นผู้คนในสังคมต่างๆ และจะทำให้มันมีความเป็นไปได้
    ที่จะนำพาความหวัง และความฝัน
    เกี่ยวกับสิ่งที่มีความจำเป็นสำหรับพวกเขาและสำหรับ โลกใบนี้
    ของผู้คนมากมายกลับคืนมาใหม่อีกครั้ง

นี่คือสิ่งที่ชาวอาการ์ธากำลังกระตุ้น และกำลังนำมาใช้ เพื่อทำให้เกิดโลกใหม่อยู่

……………………….

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้