การฝึกพลังจักรวาลและการรักษาความเป็นหนุ่มเป็นสาว สมุนไพรที่จะใช้ในยุคปัจจุบัน

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย ดูท่านอยู่นะครับ, 2 กุมภาพันธ์ 2009.

1. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่มีเวลาเขียนเลยครับ
    รักษาคนป่วยอยู่ครับ โดนวิญญาณคนตายแฝงมา

2. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

สามวัน เจอผู้ป่วยไป 4 ราย
    ตั้งแต่ วันตะวันดับมา สามโลก ถูกทำให้เปิด ภูตผีปิศาจ จะสามารถขึ้นมารบกวนมนุษย์ที่ไม่อยู่ในศีลในธรรม จิตอ่อนจะโดนอมนุษย์เหล่านี้เข้ามาสิงได้ง่าย ขอให้ระมัดระวังนะครับ

3. ดูท่านอยู่นะครับ

เป็นยังงัยบ้างครับ ฝึกกันไปถึงไหนแล้วครับ
    ได้ความว่ายังงัยบ้างครับ

4. ดูท่านอยู่นะครับ

5. 108

108 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    ดีมากเลยครับเป็นประโยชน์มาก

ดีมากเป็นประโยชน์มากเลยครับท่าน

6. ดูท่านอยู่นะครับ

วันเวลาล่วงผ่านไป การฝึกฝนต้องใช้เวลา อย่าใจร้อนอยากได้อยากมี ความอยากจะเป็นก่อให้เกืดความทุกข์เข้ามาสู่จิตของเรา จงปล่อยวาง และว่างเปล่า..

7. ดูท่านอยู่นะครับ

ระวังเสียงเรียกจากเหล่าวิญญาณมาเคาะที่ประตูบ้านให้เปิดให้
    อย่าเปิดอย่าขานรับเด็ดขาด ครับ ไม่เช่นนั้นจะเข้ามาอาศัยอยู่กับเรา....

วิญญาณทุกวันนี้ เก่งมากขึ้นทุกวัน เจอหมดผี เจอคาถาอาคม ก็เจอ แถมท้าทายอีกต่างหาก เพราะบางวิญญาณอยู่กับวัดได้ฟังเสียงสวดมนต์ทุกวัน ได้เห็นการนั่งสมาธิทุกวันเขาเหล่านั้นก็สามารถฝึกตามไปด้วยได้ทำให้พลังของอำนาจของเขาเพิ่มมากขึ้นตามไปด้วย
    เจอ หมดผี 5 คน เจอหลวงพ่อ 3 วัด เจอคนทรงช่วยไม่ต่ำกว่า 10 สำนัก ก็ยังเชยไม่สามารถทำอะไรเขาได้ สุดท้ายมาจบลงที่ใช้พลังจักรวาลช่วย..และรวมจิตที่แตกกระจายกลับคืนมาให้ สุดท้ายเลยต้องเปิดจักระให้ไปเลยเพื่อนำไปฝึกเพื่อใช้พลังในการป้องกันสิ่งเหล่านี้......

8. ดูท่านอยู่นะครับ

มาต่อการพัฒนาจักระ 3 นะครับ

จักระนี้จะเป็นศูนย์กลางของความร้อนเปรียญเสมือนพลังแสงอาทิตย์ที่ให้พลังงานบวกในร่างกายมนุษย์
    ในช่วงเวลาที่ทำการพัฒนาจักระ 1 และ 2 ผู้ฝึกยังอาจพบกับปัญหาส่วนตัว ยังมีอารมณ์ต่างๆ เกิดขึ้นและยังมองสิ่งต่างๆด้วยสายตาแบบเดิม แต่เมื่อผู้ฝึกได้ฝึกการพัฒนามาจนถึงจักระที่ 3 ได้ จะพบกับความสุขสำราญ ความสบายใจความคิดที่ดีที่ยอดเยี่ยมทั้งหลายจะเกิดขึ้น จะมองเห็นทุกสิ่งรอบๆตัวล้วนประเสริฐงดงามทั้งสิ้น จิตจะละเอียดและกายจะละเอียดตาม จะเกิดพลังต่างๆเข้ามาสถิตอย่างมั่นคงในจักระที่ 3 นี้ จิตจะเต็มเปี่ยมไปด้วยความเมตตา กรุณา ความอ่อนโยน ไม่มีความหวาดกลัว ระแวง ใจคอมั่นคง กว้างขวาง

9. ดูท่านอยู่นะครับ

มาต่อการพัฒนาจักระ 3 นะครับ

จักระนี้จะเป็นศูนย์กลางของความร้อนเปรียญเสมือนพลังแสงอาทิตย์ที่ให้พลังงานบวกในร่างกายมนุษย์
    ในช่วงเวลาที่ทำการพัฒนาจักระ 1 และ 2 ผู้ฝึกยังอาจพบกับปัญหาส่วนตัว ยังมีอารมณ์ต่างๆ เกิดขึ้นและยังมองสิ่งต่างๆด้วยสายตาแบบเดิม แต่เมื่อผู้ฝึกได้ฝึกการพัฒนามาจนถึงจักระที่ 3 ได้ จะพบกับความสุขสำราญ ความสบายใจความคิดที่ดีที่ยอดเยี่ยมทั้งหลายจะเกิดขึ้น จะมองเห็นทุกสิ่งรอบๆตัวล้วนประเสริฐงดงามทั้งสิ้น จิตจะละเอียดและกายจะละเอียดตาม จะเกิดพลังต่างๆเข้ามาสถิตอย่างมั่นคงในจักระที่ 3 นี้ จิตจะเต็มเปี่ยมไปด้วยความเมตตา กรุณา ความอ่อนโยน ไม่มีความหวาดกลัว ระแวง ใจคอมั่นคง กว้างขวาง

10. Bull_psi

Bull_psi เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2008
    ช่วงหลังงานเยอะ ฝึกมั่งไม่ฝึกมั่งแต่ก็ไม่ทิ้ง
    ล่าสุดนี่เอามือซ้ายที่จับการหมุนของจักระได้นี่
    (กำหนดจิตเปิดจักระมือ เอาไว้เช็คพลัง จะจับพลังพระเครื่องได้ด้วย)

เช็คดู จุดจักระต่างๆเลื่อนเข้าเลื่อนออกตามจังหวะการหายใจเอง
    มีแรงดันเข้าดันออก อย่างที่พี่เค้าเขียนหน้า16 พบว่าเป็นจริงครับ
    (แต่ฝึกสะสมตั้งนานนะกว่าจะขึ้นลงตามการหายใจอ่ะ)

แต่ก็ยังไม่เห็นผีเลยนะครับ

ถ้าอาบน้ำแข็งไหวแบบพี่โอมว่านี่ได้เรื่องนะครับ ผมก็อาบอยู่
    อาการคันยุบยิบ ร้อนวูบวาบ ตามแข้งขา ก้นหายเลย เคลียเลย

11. ดูท่านอยู่นะครับ

คนอยากเห็นผี

เห็นแล้วมันวางลำบากนะครับ จิตมันจะไปยึดอยู่ตรงนี้เราจะไม่สามารถวางจิตให้เข้าสู่นิพพานได้ ถึงได้แต่ก็ลำบากสาหัสทีเดียวครับ

แล้วพวกนี้มันหลอกเราได้ครับ บางทีมันแปลงเป็นนางฟ้า แปลงเป็นเทวดามาหลอกเรา เสียงั้น ถ้าเราไม่ทันมันก็เป็นพวกเดียวกับมันไปโดยปริยายครับ
    อยากมีตาที่สาม สามารถมองได้อีกมิติหนึ่ง ก็ต้องฝึกให้จิตมันรับรู้เรื่องเหล่านี้ก่อนนะครับ จะได้ไม่หลงทางครับ เป็นห่วงครับ

12. ดูท่านอยู่นะครับ

ขั้นตอนการพัฒนาจักระที่ 3 จะมี 3 ขั้นด้วยกันครับ

ขั้นที่ 1 ให้ฝึกในที่มือสลัว นั่งขัดสมาธิใช้ส้นเท้ากดตรงกล้ามเนื้อบริเวณรอยฝีเย็บ อีกข้างหนึ่งวางบนเข่า นั่งตัวตรงสองมือวางบนเข่าปลายนิ้วโป้งวางแตะกับนิ้วชี้ หลับตาเพียงแผ่วเบา ในขณะนั่งให้มั่นใจว่าไม่ไปแตะต้องโดนผู้อื่น ส่งสมาธิจิตไปที่จักระที่ 1 ตรงรอยฝีเย็บสำหรับผู้ชายตรงปีกมดลูกสำหรับผู้หญิง
    จากนั้นให้หายใจเข้าให้บีบกล้ามเนื้อแถวจักระที่ 1 หายใจออกให้คลายกล้ามเนื้อแถวจักรที่ 1 ทำสลับเช่นนี้ไปด้วยความตั้งใจราวๆ 5-10 นาที ตายังคงหลับอยู่

ขั้นตอนที่ 2 ต่อไปให้เริ่มฝึกเพื่อไปกระตุ้นจักระที่ 2 ตรงท้องน้อย โดยการหายใจเข้าให้ส่วนล่างของท้องน้อยพองออก หายใจออกให้ส่วนล่างของท้องน้อยแฟบบีบตัว ส่งความรู้สึกและสมาธิไปยังอวัยวะเพศและระบบปัสสาวะทั้งหมด ฝึกสลับเช่นนี้ไปเรื่อยๆ ราวๆ 5-10 นาที สื่งสำคัญขอให้รู้สึกตัวว่าอวัยวะในท้องน้อยทั้งหมดบีบตัวและคลายตัวสลับกันไป

ขั้นตอนที่ 3 นั่งท่าเดิม สูดลมหายใจเข้าลึกๆ ให้ัท้องน้อยพองขยายออก และบังคับลมหายใจขึ้นไปถึงทรวงอกให้ทรวงอกขยายและให้กล้ามเนื้อตรงสะดือจักระที่ 3 ขยายออก พร้อมกับจินตนาการว่า มีเส้นพลังงานสีเหลืองหรือขาวนวลวิ่งจากลำคอลงไปที่สะดือพร้อมๆกับวิ่งจากจักระที่ 1 มาบรรจบกันที่สะดือ จากนั้นให้กลั้นลมหายใจ เพ่งจิตไปที่สะดือ แรกๆก็กลั้นลมหายใจราวๆ 5 วินาที จากนั้นให้เพิ่มเวลาให้นานขึ้นตามสภาพเท่าที่จะทำได้ จากนั้นระบายลมหายใจออก ทำซ้ำ 10 รอบหรือประมาณ 10 นาที

13. sman

sman เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ขอบคุณครับ ส่วนใหญ่ผมฝึกแต่ไม่เคยให้ลมหายใจลงไปถึงท้องน้อยเลยครับ พอฝึกลมหายใจลงไปถึงท้องน้อยแล้วรู้สึกเบาไปอีกแบบ ครับ

14. sman

sman เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ขอบคุณครับ ส่วนใหญ่ผมฝึกแต่ไม่เคยให้ลมหายใจลงไปถึงท้องน้อยเลยครับ พอฝึกลมหายใจลงไปถึงท้องน้อยแล้วรู้สึกเบาไปอีกแบบ ครับ

15. Bull_psi

Bull_psi เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2008
    เปิดได้ก็ปิดได้ ลองกำหนดเป็นภาพดอกบัวค่อยๆตูมแล้วจมหายไปในจักระที่เราต้องการปิดครับ จักระของท่านก็จะปิดทำการลง เอวังด้วยประการฉะนี้

16. Atsadong

Atsadong เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    เอาวิธีกระตุ้นจักระมาฝากครับ [ame=http://www.youtube.com/watch?v=Zh2T-QD4Yv8]YouTube - Cosmic Healing + Schumann Resonance Brain Wave Entrainmen...[/ame]

17. ดูท่านอยู่นะครับ

ปี 2012 น้ำท่วมกรุงเทพ 3 เดือน
    ปี 2015 ด้ามขวานของไทยหัก กม ที่ 346 เวลาตี 2

ปี 2018 จะมีเขื่อนแห่งแรกของไทยแตก ทางภาคใต้
    ปี 2030 จะเกิดการชำระใหญ่ครั้งสุดท้าย
    ปี 2035 พบเจอพระศรีอริยะ

18. ดูท่านอยู่นะครับ

มาต่อการพัฒนาจักระที่ 4 นะครับ

จักระที่ 4 เป็นจักระที่รวมพลังความสามารถเป็นพิเศษเกี่ยวกับการนึกปราถนาสิ่งใดก็จะได้สิ่งนั้สมปราถนา ความจริงถ้าเราได้ฝึกถึงจักระที่ 3 แล้วเราก็จะกลายเป็นผู้ที่มีพลังอำนาจจะจัดการและแก้ปัญหาเฉพราะหน้าที่เกิดขึ้นกับชีวิตความเป็นอยู่ในปัจจุบันและยังสามารถผลักดันชำระให้หมดสิ้นในเวลาอันสั้นได้
    การฝึกพัฒนาจักระที่ 3 ยังอยู่ในกฏธรรมดาของมวลมนุษย์แม้แต่จิตใจร่างกายและประสาทสัมผัสทั้ง 5 ก็ยังอยู่ในขอบเขตของมวลมนุษย์โลก แต่ถ้าฝึกจนถึงจักระที่ 4 แล้วมันจะเกือบเข้าขอบเขตที่เหนือเหตุผล เหนือมิติ ไม่อยู่ในวิสัยของชาวโลกแล้ว
    การฝึกพัฒนาจักระที่ 4 ผู้ฝึกจะได้รับแต่ความเย็นสบายรอบๆกายและในกาย จะไม่มีความรุ่มร้อนอีกต่อไปเลย ความเย็นนี้เปรียบเรานั่งแช่น้ำอยู่เพราะฉะนั้นจึงไม่ต้องตกใจอันใดร่างกายทนความหนาวเย็นตรงนี้ได้อยู่แล้วเพราะเราฝึกมาดีแล้ว

19. ดูท่านอยู่นะครับ

ผมฝึกอย่างนี้ตลอดละครับ ฝึกเสร็จก็ไปหาอาจารย์ตาที่สาม เช็คพลังให้ปรากฏว่าเกิน 250 ไปแล้วครับ การฝึกทำความสะอาดตาที่สามก็จะเป็นอีกวิธีหนึ่งที่สามารถทำให้ตาที่สามเปิดกว้างมากยิ่งขึ้นไปอีก แต่ยังไม่แจ้งในตอนนี้ครับให้ฝึกตามที่เขียนมานะครับผม

20. ดูท่านอยู่นะครับ

สำหรับท่านที่อยากจะมองเห็นออร่า อันดับแรกท่านจะต้อง มองสีต่างๆ ให้รู้ให้เห็นก่อนนะครับ
    แต่ละจักระ จะมีสีของมันอยู่ ผมก็เลยหา หินสีหรือแก้วสีเพื่อนำไปผึกกันนะครับ

สีน้ำเงินสำหรับฝึกจักระ 5
    [FONT=Tahoma, Arial, Helvetica, sans-serif]น้ำเงิน สีน้ำเงินมีอิทธิพลต่อจักระในระบบช่องคอ ปอด ช่วยในการแสดงออกทางสังคม การสื่อสาร ความมุ่งมั่น สุนทรีย์ในศิลปะ เชื่อว่าสีน้ำเงินยัง ปลดเปลื้องความทุกข์ทรมานจาการนอนไม่หลับ ความเครียด อาการระคายเคืองคอ ความดันเลือดสูง และอาการไมเกรน อีกด้วย ไม่มีผลเสียสำหรับการอยู่ในสภาพแวดล้อม หรือสวมใส่สีน้ำเงินที่มากเกินไป
    [/FONT][FONT=Tahoma, Arial, Helvetica, sans-serif]

แก้วสี ขนาด เส้นผ่าศูนย์กลาง 2 นิ้ว มีฐานพร้อมครับ
    ท่านที่สนใจสั่งซื้อในราคา 200.0 บาทค่าส่ง 50.0 บาท ครับ
    มีสีน้ำเงิน สีเหลือง สีแดง สีส้ม สีเขียว สีม่วง
    [/FONT]