การจัดตั้ง สถาบันพัฒนากำลังภายในและความสามารถพิเศษในตัวมนุษย์

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 17 สิงหาคม 2007.

1. โอทาตนาค

โอทาตนาค Active Member

19 กรกฎาคม 2007
    อยากเรียนนะคับ แล้วก็อยากรู้ว่าจะมีพลังมากพอที่จะเรียนรึเปล่า อยากช่วยรักษาคนอื่นบ้างนะคับ ยังไงอาจารณ์ช่วยดูให้ผมทีนะคับ ว่าน่าจะมีโอกาสกับเค้าบ้างมั๊ยขอบพระคุณล่วงหน้าคับ

2. fevernova

fevernova เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    อ.ครับ วันนี้ผมได้ไปพบอ.ตอนบ่ายโมงครับได้ไปรับการตรวจสอบออร่า
    ผมมีโอกาสเรียนได้หรือป่าวครับอ.อยากเรียนมากๆครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2007
  3. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

จากการเพ่งชื่อ
    คุณ โอทาตนาค..50/50..ต้องมาให้ดูตัว เพื่อความแน่ใจ
    คุณ Fevernova..ดูแล้ว..จิต ดี..เรียนได้

ใครก็ตามที่ไม่ได้ เข้างาน "มินิมหกรรมพลังจิต"
    ฃึ่งเป็นงานชุมนุม ชาวพลังจิต เพื่อ สัมผัส และวัดพลังกำลังภายใน
    และอยากรู้เกรดพลังตัวเอง

ให้มา ตรวจวัดได้ ที่ บู๊ธ 052
    เหนือ สถานี รถไฟฟ้าใต้ดิน กำแพงเพชร
    ออกประตู 1 (ออกประตูอื่น จะหาไม่เจอ)

ทุกวันเว้นวันจันทร์
    ช่วงเวลา 13.00-17.00 น

อ้อ..ลืมไป.คุณ"จิตลดา"..ที่กำลังบ่นเรื่อง ตาที่สาม
    เพ่งดู..ตาที่สามเปิดแล้ว..เห็นผีสะบาย..
    อย่ากลัวผีก็แล้วกัน

4. ขันธ์

ขันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ตาที่สามครับ แล้วคุณ ขันธ์ นี่เรียนได้หรือเปล่าไม่เห็นบอกเลย

5. ไชยาเชนทร์

ไชยาเชนทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    เรียนอาจารย์ The Third Eyes<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_673489", true); </SCRIPT> ผมก็อยากจะสมัครเข้าเรียนเช่นคนอื่นๆ แต่ผมอยู่ไกลถึงนราธิวาส และในช่วงเวลานี้ยังติดภารกิจบางอย่างที่ต้องร่วมดำเนินการให้เสร็จ อีกทั้งตัวเองก็ยังใหม่ต่อเรื่องด้านนี้ ไม่รู้ว่าจะมีโอกาสได้พบและได้ศึกษากับอาจารย์บ้างหรือไม่ อยากจะมีส่วนในการช่วยเหลือสังคมหรือช่วยเหลือคนบ้าง ขออาจารย์ช่วยแนะนำให้บ้าง ขอขอบคุณครับ

6. CLUB CHAY

CLUB CHAY เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นไปได้ไหมครับอ.ตาที่สาม ที่โครงการจัดตั้งสถาบันฯของอ.นั้นจะโดนอำนาจมืดจากผู้มีอำนาจมากดดันไม่ให้เราเปิด เนื่องจากประเทศมหาอำนาจที่ได้มีการจัดตั้งสาบันในรูปแบบเดียวกันนี้ในทางลับ จะทำการ "ปิดกั้นการเติบโต ของการใช้อำนาจจากพลังงานรูปแบบใหม่" ในประเทศอื่นๆ โดยเฉพาะไทย

7. surapong chot

surapong chot เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2006
    ก่อนอื่นผมขอเป็นกำลังใจให้อาจารย์ด้วยคนครับ ผมอยากเรียนถามอาจารย์ว่า วิชาที่อาจารย์สอนสามารถนำไปใช้ในทางที่ผิดได้ไหมครับ ถ้าได้ อาจารย์จะคัดเลือกแต่คนดีๆเรียนใช่ไหมครับ คงไม่สอนทุกคนเพราะเกิดคนไม่ดีได้เรียนไปแล้ว นำไปใช้ในทางที่ผิดจะเป็นโทษมากๆได้นะครับ ขออาจารย์โปรดอย่าลืมตรงนี้ด้วยนะครับ อาจารย์ครับถ้าผมอยากเรียนพอจะมีหวังไหมครับช่วยเพ่งดูให้ผมหน่อยนะครับ ...

8. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    กราบเรียน อ.อาชวิน ที่เคารพครับ
    นำใบสมัครไปยื่นในวันที่ ๙ ก.ย.เลยได้ไหมครับ หรือว่าจะต้องส่งทางไปรษณีย์เท่านั้น ผมเคยไปที่บู๊ตอาจารย์มาครั้งหนึ่งเมื่อประมาณเดือนธ.ค.ปีที่แล้ว เอาพระเครื่องไปจับพลังและตรวจดูออร่าด้วย ไม่ทราบว่า อาจารย์พอจะจำผมได้หรือเปล่า คราวนั้นได้มีคุณโคมฉาย นำผ้ายันต์องค์จตุคามไปฝากให้กับอาจารย์ด้วย ได้คุยอยู่กับอาจารย์นานพอสมควรเพราะคนไม่มากเท่าไหร่
    เสียดายคราวที่แล้ว( ๕ ส.ค.)ไม่ได้ไปร่วมงานเพราะไม่ทราบล่วงหน้ามาก่อน

9. โอทาตนาค

โอทาตนาค Active Member

19 กรกฎาคม 2007
    ผม อยู่ที่อเมริกาคับ ปีหน้าถึงจะได้กลับ ตอนนี้ก็คงฝึกพลังสมาธิไปก่อน ถ้าจะได้ทำภารกิจช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ ก็คงจะได้พบอาจารย์ในปีหน้าแน่นอนคับ

10. NIGht Kung

NIGht Kung เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    อนุโมทนา ครับ อยากไปร่วมงานมากเลย อยากไปเรียนด้วย ครับ แต่เสียดาย
    อยู่ไกลกันตั้ง800 กว่าโล

11. ชานนคนไทย

ชานนคนไทย เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    ขอตอบแทนเท่าที่รู้

ผมขอตอบแทนครับจากความคิดเห็นส่วนตัวของผมจากการได้พบและเห็นด้วยทางตาและทางกายที่รู้จักท่าน(คะนอง)แต่ไม่สนิก,แต่ติดตามอ่านหนังสือและร่วมกจิกรรมทางศาสนา, ทั้งทางตรงมาช่วยงาน,และทางอ้อมมาเป็นสมาชิกหนังสืออยู่ประมาณ6-7ปี,ก็เป็นบุคคลหนึ่งๆที่ได้อุทิศทั้งแรงกาย,แรงใจ,เพือ ,ชาติ,ศาสนา,พระมหากษัติย์,และส่วนรวมโดยบริสุทธิทั้งทางกายและใจ,แต่ถ้าถามว่ามี(พลังจิต)ไหม,ตอบว่าถ้าไม่มี, ก็คงจะติดต่ออาจารย์ที่มีพลังจิตสูงมาร่วมจัดงานสำคัญๆหลายๆงาน,ผ่านไปและสำเร็จด้วยดี,(สุดท้ายนี้ที่อาจารย์บางท่านที่ได้เปิดตัว,ให้เพื่อนๆและผมได้รู้จักท่าน,เพราะท่านคงคิดว่าถึงเวลาแล้วที่ต้องรวมกลุ่มคนมี(พลังจิต)ที่มีจิตใจที่ดีได้ฝึกฝนและเรียนรู้พลังจิต,เพื่อนำใช้ให้เกิดประโยชน์เพื่อส่วนร่วมและช่วยมวลมนุษย์ชาติ,เพราะถ้าไม่ฝึกเราก็จะไม่รู้ว่าจะนำพลัง(จิต),ที่อยู่ในตัวเรานำมาใช้อย่างไร,ในความคิดของผมว่าดีมากครับ,)ส้สวดีครับ(ping)

12. ชานนคนไทย

ชานนคนไทย เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    กราบเรียนอ.อาชิวินที่เครพครับ

ผมขอแนะนำตัวกับอาจราย์ก่อนไม่รู้อ.อาชิวินจะจำผมได้หรึอเปล่าครับ,คนที่เคยไปหาอาจารย์ที่โลกทิพย์ประมาณปี46-47พบอาจารย์อาชิวิน,กับอ.จำจรัลและน้องปุ้กี,ได้พูดคุยเรืองหนังสือที่อาจารย์เขืยนหนังสือเล่มที่1-2,ที่อาจารย์ไปพบสถานที่วัดและที่สำคัญทางประวัติศาสตร์โดยสัมผัลทางทางตาที่3,และผมก็ไปเกือบทุกที่ๆที่อาจารย์เขื่ยนและได้พบและสัมผัลมาเล่าให้อาจารย์ฟัง,และก็เรื่องไปอินเดียได้นำพระเครื่องที่นำมาจากอินเดียมาให้อาจารย์ดูและเก็บไว้เพื่อให้แจกกับผู้ที่มาทำบุญกับอาจรย์,และอาจารย์เคยจัดแสงของตาที่3ให้ผมครับ,และทำนายว่าอีกไม่เกิน3ปีนับจากวันนี้คุณจะจัดการธุระทางโลกเสร็จ,คุณก็จะมาช่วยคนเหมือนที่ผมกำลังทำอยู่,ผมก็มาคิดว่าจริงไหม,คิดมาตลอดๆไม่ว่าไปช่วยงานสินามิ,และทุกอย่างช่วยทั้งทางโลกและทางธรรมเช่นที่ไปอินเดียเป็นต้น,สุดท้ายนี้และณ.วันนี้อยากจะถามอาจารย์ว่าผมสมควรหรึอยัง,ที่จะมาศึกษาทางจิตอย่างเต็มที่ครับ,ขอถามแค่นี้ครับ,ขอใหอาจารย์อาชิวินและท่านคุรุทุกท่านและเพื่อนๆทุกคนมีสุขภาพแข็งแรงตลอดไป,สัวดีครับ(ping)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2007
  13. วิมลเกียรติ์

วิมลเกียรติ์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2007
    วิญญาณออกจากร่าง ยมทูตพาทัวร์นรก (เทปย้อนหลังตีสิบ)
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=89210

พระโมคคัลลานะทัวร์นรกสวรรค์ ถาม "ทำบุญ-กรรมอย่างไรจึงได้ผลอย่างนี้?"
    (ข้อมูลจากพระสุตตันตปิฎก)
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=89514

รายการตีสิบ

ทางรายการเห็นว่ามีผู้ชมสนใจมากและอยากดูอีกครั้ง ได้ตัดสินใจว่า
    จะเปิดโอกาสให้ผู้ชมทางบ้านผู้ใดที่มีประสบการณ์เรื่องนรก-สวรรค์
    เช่น เห็นเทวทูต, เห็นยมทูต (เห็นผีไม่เอา) ให้ส่งมาให้ทางรายการ
    เพื่อออกเทปรณรงค์ให้คนหันมาทำความดีละเว้นความชั่ว

รายการตีสิบ

02-2856099
    atten2020@yahoo.com

14. Da_li

Da_li เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2007
    หนังสือของอาจารย์อ่านแล้วสนุกทุกเล่มแล้วยังได้ความรู้ด้วยค่ะ (good) อาจารย์ได้เล่าเกี่ยวกับประสบการณ์ในการเดินทางไปยังสถานที่ต่างๆ ซึ่งแต่ละที่มีความพิเศษแตกต่างกันไป ดาหลีติดตามอ่านมาสี่เล่มแล้วค่ะ เล่มที่ 1- 3 แล้วก็ข้ามมาเล่มที่ 5 เลย เล่มที่ 4 ไปซื้อแล้วหมดพอดี เมื่ออาทิตย์ก่อนโทรไปถามอาจารย์บอกว่าเล่มสี่จะเอามาอาทิตย์ที่แล้ว ก็กะว่าจะไปซื้อมาอ่านต่อค่ะ ถ้าคุณบ้านไม้ไม่สะดวกมาซื้อจะให้ซื้อส่งไปให้ก็ได้นะค่ะ ติดต่อมาทางPM นะค่ะ (deejai)

15. innovex

innovex เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2005
    อยากเรียนเหมือนกันครับ

ผมinnovexก็มีความสนใจที่อยากจะเรียนครับ แล้วก็มี่ความเลื่อมใสในตัวอาจารย์อาชวินมากเมื่อปีแล้วช่วงๆนี้ได้ลองทำการฝึกเปิดตาที่สามดูคืนนึงแล้วเกิดอาการเหมือนกับตาตรงบริเวณหน้าผากอยากจะเปิด คือ เหมือนกับยักคิ้วขึ้นเองเช้ามาก็ไปหาอาจารย์ที่บู๊ทแล้วได้เรียนให้ได้ทราบว่าเกิดอาการดังกล่าวขึ้นกับตัวผม อาจารย์ถามผมว่า " ไงล่ะฝึกมากี่ปีแล้วล่ะ'' ผม ก็ตอบไปว่าเพิ่งฝึกเมื่อคืนเอง(เพราะเพิ่งไปโหลดตำรามาแล้วฝึกเลย) อาจารย์ก็อุทาน ออกมาว่า "หา รู้มั๊ยคนอื่นฝึกกันเป็นปีๆกว่าจะได้อย่างนี้ มานี่จะติดดาบเจไดให้" และได้ทำนายผมเรื่องจะมีบริษัทที่เมืองนอกเรียกตัวให้ไปเรียนกับเค้าก็ได้ไปจริงๆ
    ผมเองอยากเรียนถามอาจารย์ว่า ถ้าจะเรียนเพิ่มเติมกับอาจารย์ไม่ทราบว่าเป็นไปได้ไหมครับ

16. Nu_Bombam

Nu_Bombam เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ผมก็คนนึงที่สนใจ เหมือนกันครับ แต่ผมอยู่เชียงใหม่ แล้วก็ยังเด็กอยู่ คงจะลำบากในการเดินทาง
    ผมเป็นพวกสัมผัสอะไรไม่ค่อยจะได้ด้วย ไม่รู้ผมมีคุณสมบัติพอมั้ย?

ที่อยากเรียนเพราะเห็นว่าน่าสนใจ อยากรู้ และอยากจะช่วยคนอื่นได้ด้วย
    ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

17. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ลองตรวจดู
    ที่ เรียนได้ แต่ไม่เต็มร้อย..คือ ถ้าสน และฝึก 10 วิชา จะได้ 6-7 วิชา
    Fernova
    Innovex
    Unique Angel
    พรหมประเสริฐ
    ชานนคนไทย

ที่ต้อง ทำสมาธิเพิ่มให้เต็ม จึงจะเรียนได้

Nu Bombam
    Thamaruksaudon

18. TriKun

TriKun เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    กราบท่านอาจารย์อาชวินที่เคารพ ครับ

..................................................................

แล้วอย่างกระผม จะสามารถเรียนได้ถึง 10 วิชาหรือไม่ครับ
    อย่างไรผมก็จะพยายามครับอาจารย์
    จะตั้งใจเรียนนะครับ ถ้ามีโอกาสเข้าไปเรียน
    จะเชื่อฟังคำสั่งสอนของอาจารย์และคุรุทุกท่าน
    ผมอยากให้อาจารย์รักษาสุขภาพด้วยนะครับ
    อย่าหักโหมงานมากนะครับ...

..................................................................

ขอบพระคุณครับ

19. mmkk

mmkk เป็นที่รู้จักกันดี

อยากไปด้วยจังค่ะ แต่อยู่ไกลเกิน อยากเรียนมานานแล้ว แต่กำลังอาจจะไม่สูงพอที่จะเรียนได้ทั้งหมด แต่อย่างไรก็ดีอยากให้คนไปเยอะๆค่ะ อาจารย์จะได้จัดไปเรื่อยๆจนถึงปีหน้า ซึ่งคงจะมีโอกาสไปเรียนได้ จะมีวาสนาหรือเปล่าก็ไม่รู้ แฮ่ะๆ เหมือนเห็นบุญมีลางๆแต่กรรมมาบังๆ ก็เลยไม่มีโอกาสได้ร่วมงานของอาจารย์ซักที ไปจตุจักรก็ดันหาบู๊ทไม่เจอซะนี่ ไปละลายทรัพย์ก็เกือบจะไม่ได้สนทนากะอาจารย์เพราะประตูติดล๊อค โชคดีที่ในที่สุดอาจารย์ก็งัดล๊อคได้สำเร็จ อาจารย์จำวันนั้นได้ไหมเนี่ย อิอิ กราบสวัสดีค่ะ

20. นายเมธี12

นายเมธี12 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2007
    เห็นด้วยคับเป็นกำลังใจให้กับอาจารย์อีกแรง นะคับ ตอนนี้ผมฝึกกสิณ ลมอยู่ มันหมุนๆไม่สม่ำเสมอ มั่วๆไงไม่รู้ ^^; ก็เป็นกำลังใจให้แระกานนะคับ
    อนุโมทนา คับ สาธุ สาธุ