กระแส"พญานาค"กับข้อเท็จจริงบางอย่าง(มีคลิป) คนที่ไม่เชื่อควรดูด้วยดุลพินิจ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 9@Phonlee, 1 กุมภาพันธ์ 2018.

1. สะไบดินแดง

สะไบดินแดง ทุกอย่างอยู่ที่จิตใจ

23 กรกฎาคม 2017
    สวยงามมากจริงๆคะพี่วงกรตน้ำ
    เจนชอบถ้ำ ชอบมากๆ
    เมื่อก่อน ไปจังหวัดเลย สำนักสงฆ์ถ้ำผาดินดำ
    คือที่ที่ตาของเจนชอบพาไป
    เจนไปขุดเอาซากปะการัง หอย บ่อยๆ
    เสียดายที่เด็กไป เลยเอาให้คนนั้นคนนี้ จนไม่เหลือ
    ปากถ้ำจะเย็นจนเหมือนเปิดแอร์

ว่ามาแล้ว ทุกวันนี้ ทำแต่งาน จนหาเวลาพักผ่อน
    แบบตอนเด็กๆไม่มีเลย
    ทุกเวลาคือหน้าที่ๆๆๆๆ จริงๆคะ

อยากไปเที่ยวถ้ำบ้างจัง

2. 9@Phonlee

9@Phonlee เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2014

จริงด้วยครับ...
    มองจากภาพเหมือนรูปปั้นลอยขึ้นมา
    ใต้ฐานมีวัตถุหลากสี(เขียว-ขาว)ลักษณะเป็นลำ

ไม่ทราบว่าถ้ำนี้อยู่ที่ไหน ?

3. 9@Phonlee

9@Phonlee เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2014

ซากปะการัง หอย ให้คนไปหมดแล้ว

นั่นแหละ *ดีแล้ว*
    ไม่ต้องเสียดาย

...ยังดีที่ไม่เหลือเก็บไว้

4. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    12
    เข้าไปทางเขาชะเมา อ.แกลง จ.ระยอง ค่ะ เส้นนี้ผ่านวัดทะลุบ่อทอง ชลบุรี ได้ เป็นเส้นที่อาศัยgpsนำ เมื่อใกล้ถึง เพราะไม่มีป้ายวัดเลย อีกทั้ง ก่อนถึงราวๆ 2 กิโล วิ่งตัดสวนยางของชาวบ้าน ก่อนเป็นทางลูกรังดินแดง คล้ายที่รกร้าง ตอนแรกก็กลัวgpsนำผิด 555 กลับรถไปทางปากทาง okถูกทาง พอหลุดที่รกร้าง ก็เจอวัดเลยค่ะ แถมเป็นถนนราดยาง ที่มุ่งออกบ่อทอง ชลบุรีได้

5. หนุ่มโชคชัย

หนุ่มโชคชัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2017
    ดีเลยครับปีนี้มังคุดราคาถูกด้วย 55555

6. หนุ่มโชคชัย

หนุ่มโชคชัย เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่ตรงไหนของเขาใหญ่ครับ วิ่งตามถนนสายมิตรภาพ มองเห็นมั๊ยครับ

7. หนุ่มโชคชัย

พูดถึง GPS มีอยู่ครั้งนึง วิ่งรถตาม GPS พาเข้าไปในป่า มีถนนเล็กๆ รถวิ่งได้คันเดียว ตอนแรกก็เอะใจว่า ผิดทางหรือเปล่า ก็จะกลับรถ แต่ก็เห็นว่ามีรถเก๋งคันนึง ขับนำหน้าไป เลยขับตามเขาไป
    จนไปเจอป้ายไม้ไม่ใหญ่นัก เขียนด้วยตัวหนังสือสีแดงว่า " เขตฝึกวางกับระเบิด ห้ามผ่าน " อารามตกใจ เลยลืมถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐาน รีบถอยรถกลับกันแทบไม่ทันทั้งสองคันเลยครับ 55555

8. ศิริมันตรา

ศิริมันตรา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2018
    สวยจัง น่าไปสักการะค่ะ

9. ศิริมันตรา

เรื่องจากรถของมล ที่ขับใน ตปท มีหลวงปู่ทวดอยู่
    บางครั้ง ไม่รู้อะไรดลใจให้มลขับไปที่ สุสาน ทุกที ...
    บางที ก็เข้าเมืองแบบในหนังผีโรคจิตรฝรั่งบรรยากาศแบบ... แล้ว ขับไปนี้ เปิดบทสวดมนต์ตลอดทางเจ้าค่ะ สยึมกึ๋ยนะคะ ที่ว่า ขับในไทยแลนด์
    ต้องขับข้ามรัฐ ในใจคิดว่า พลังจิตนานาชาติช่วยลูกด้วย ถ้าเกิด แม่นางนุ่งขาวผมยาว ยืนขวางหน้ารถ
    ตอนดึกๆ นี้ ... มลคงไม่จอด ชนแม่แน่เลย 0~o

เรื่องสยึมกึ๋ยในประเทศยักษ์ใหญ่นี้ เยอะอะค่ะ
    เรื่องผีบังตา ทางสามแพร่ง มลเจอมาละ
    คือ เราตาม GPS ขับคนเดียว มันบอกให้ตรงไป..
    แต่รถมันหยุดทันทีทั้งที่ไม่เหยียบเบรค พอเห็น เลย อ้าว ทางตรงนั้นไม่มี มันหน้าผา !!!!!!

จำข่าว นศ ไทย สองคน ขับรถตกเหวตายที่แกรนแคนยอนได้ไหมคะ ภูมิประเทศที่นี้ ดุจเมืองลับแลค่ะ
    มลเคยขับไปคนเดียว ทางลดเลี้ยว ย้อนแสงตะวัน
    สติกะสมาธิ สัตว์ป่า เก้งกวาง หินถล่มเอย..
    มล เดินป่า ที่นี้บ่อย ก่อนเดินเคยได้คาถาหัวใจอิติปิโส และคาถาเปิดป่า มลก็ต้องขอทุกครั้ง

เคยหลงป่าที่อเมริกา เดินคนเดียวด้วย กำเพชรนาคา
    กำพระเลย จำได้ สักพัก มีชายหนุ่มแบบแบรดพิตต์
    (เขาหล่อเลยจำได้ แหะๆ) มาวิ่งออกกำลังกายนำหน้า
    กลางป่า?!!??!! เขาวิ่งผ่านมายิ้มให้ และ โบกมือ ชี้ไปทางขวา มลเลยเลี้ยวขวา เลยออกป่ามาได้ เหอๆ

ถึงรู้ที่ พระท่านสอนให้เรามี สติ และตั้งจิตก่อนตายเป็นไง สยึมกึ๋ยมากขอบอก *0*

10. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เด่วช่วงนี้แว๊นอยู่
    เด่วมาโม้เรื่องทิพยคิกขุให้ฟัง
    จริงๆเค้าก็ฝึกแบบที่ทายคนในลิฟต์นั่นหละ
    เพียงแต่มันมีหลักในการมองเล็กน้อย
    ไม่ยากหรอก. ยิ่งเปิดตาสามเปิดจักระ
    ยิ่งง่าย ส่วนตัวทำให้ใครไม่ถึงนาทีหรอก
    ปัญหาคือ ร่างกายจะรับได้เปล่า
    สภาวะจิตใจพร้อมไหม

ปล พึ่งรับรถมาที่ พิษณุโลก
    วันนี้ ต้องฝ่าฝนกลับ เมืองหมอแคน

11. ศิริมันตรา

อย่าแซวดังคุณหนุ่ม :D
    มลเคยเอาท่านนายกมาล้อเล่น ใจคอ ตุบๆตับๆ ลามไปยัง ปธน.
    สหรัฐ
    พญามังคุด...

ก็ว่าละ มลรีเควส ขอพญานาคไปจากวัดถ้ำ ทำไม พญาครุฑเต็มกล่องแถมมาจากหลวงพ่อวราห์ด้วย วัดถ้ำด้วย ....
    แบบที่เขาเช่ากันแพงๆ มาอีก ยังสงสัยสามปีตะนู้น ว่า "พัสดุผิดกล่องเหรอคะ"
    มีหนังสือ มีลูกประคำ ..อ่อ พญาครุฑนี้เอง ...555

12. ศิริมันตรา

อยากกิน...

13. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    12
    มีคลิปตอนนั่งเรือ รอดถ้ำด้วยค่ะ สถานที่นี้ปลอดภัยไม่น่ากลัว ทางวัดเขาปูอิฐ ให้เดินสบาย นั่งเรือรอดถ้ำ แค่ 2 นาที เข้าไปเป็นเวิ้งลานธรรม ก่อนเข้าชมถ้ำต่างๆ ที่ไม่ลึกมาก ปกติท่านว่า มีคนรอเข้า อย่างต่ำวันละ 50-300 คน แต่วันที่ไป เผอิญ มีแต่ครอบครัวเราค่ะ มีกลุ่มอื่นอีก 3 กลุ่ม มาแล้วก็กลับเลย ไม่เข้ารอดถ้ำชมด้านใน (ผิดพลาดอย่างแรง ) อาจเพราะไฟดับ ขานั่งเรือกลับจะออกจากถ้ำ พอถึงปากถ้ำ อยู่ๆเด็กเข็ญเรือ พูดขึ้นมาว่า " เหมือนมีคนขึ้นเรือมา " อ๊ากกก!!!

14. ศิริมันตรา

ดูกระแสวังเวง ชอบกลค่ะ เหมือน มีอะไรๆสยึมกึ๋ย แน่ๆ

15. หนุ่มโชคชัย

โห คุณมลมีเรื่องน่าตื่นเต้นเยอะจังเลยนะครับ
    ช่ายๆครับ อ่านข่าวแล้ว สองนักศึกษาไทยตกเหวตายเพราะขับรถตาม GPS นี่แหละ

16. หนุ่มโชคชัย

โห อาจารย์นพ ต้องไปซื้อรถไกลถึงพิษณุโลกเลยเหรอครับ ราคามันถูก หรือของแถมเยอะครับ

17. หนุ่มโชคชัย

เอ ตอนนี้หมดหน้ายังหว่า ตอนนั้นผมไปซื้อที่ตลาดไท ยกเข่งครับ ยี่สิบกว่าโล กินเพลินเลย อิ อิ

18. หนุ่มโชคชัย

ผมก็นึกว่าคุณมล ได้รับซองตราครุฑของทางราชการครับ 55555
    ผมได้รับสามรอบ เสียเงินสามรอบครับ ครั้งแรกบอกฝ่าไฟแดง อีกสองครั้ง บอกขับรถเร็วเกินกฏหมายกำหนดครับ 55555

19. หนุ่มโชคชัย

ตั้งแต่มีข่าวทีมหมูป่าติดถ้ำ ผมคงไม่กล้าเข้าถ้ำไปอีกนานล่ะครับ ปกติเมื่อก่อน ก็ไม่ค่อยกล้าเข้าถ้ำอยู่แล้วครับ อิ อิ

20. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ไปเยี่ยมญาติ. พอดีพระบิดาเกิดที่นั่น
    ส่วนรถคือ ดอกเบี้ยถูกสุดเท่าที่หาข้อมูลมา