กระแส"พญานาค"กับข้อเท็จจริงบางอย่าง(มีคลิป) คนที่ไม่เชื่อควรดูด้วยดุลพินิจ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 9@Phonlee, 1 กุมภาพันธ์ 2018.

1. สะไบดินแดง

สะไบดินแดง ทุกอย่างอยู่ที่จิตใจ

23 กรกฎาคม 2017

ขอให้เฮงๆ โชคดีนะคะ
    ทางนี้หูผึ่งเลย
    ไม่รู้เจนเป็นอะไรกับตัวเลข 5555

2. maxmi

maxmi แม็กคับ

เดี๋ยววันหวยออกจะมาบอกคับแต่ปกติก็ฝันไม่ค่อยแม่น ช่วงนี้เฉียดแต้มเดียวตลอด -.-

3. 9@Phonlee

9@Phonlee เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2014

5555 ใกล้สอบแล้วสิ
    วิชาคณิคศาสตร์คนไทยเก่ง

คุณยายแถวบ้านบอก....
    "ตอนเรียนหนังสือเกลียดวิชาเลขที่ซู้ด"
    ...แต่ตอนนี้เห็นตัวเลขไม่ได้
    ...ยายวิ่งเข้าใส่เลย ฮิฮิ"

4. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    12
    พูดตรงกับครูบาร์บุญชุ่ม ว่าถูกบัง และไม่ได้เข้าไปลึกมาก ท่านทำพิธีเสร็จเมื่อซักพักนี่ค่ะ

5. สะไบดินแดง

สะไบดินแดง ทุกอย่างอยู่ที่จิตใจ

@อาจารย์9
    แหม่~~~ เจนก็ไม่ค่อยชอบเรียนเลยคะ คณิต
    แต่เดี๋ยวนี้ เน้น แค่ 2ตัว
    3ตัว พอ 555555

@คุณ Maxmi อย่าลืมๆ เล่าสู่ฟังด้วยนะคะ ถ้าเฮงๆ
    เจนนี้ รู้สึก มันจะเข้ามาเยอะเหลือเกินตัวเลข
    ว่าจะไม่สนใจแล้วน๊า
    แต่ไอ้อาการความเสียดายของเจนนี้สิ 55555
    ยังไง ก็ขอให้ โชคดี นะคะ

6. 9@Phonlee

พอพูดถึง 13 ชีวิตที่หลงเข้าไป
    ในถ้ำหลวง-ขุนน้ำนางนอน

...ทำให้ผมหวนคิดถึงเหตุการณ์...ครั้งหนึ่ง
    ซึ่งเป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับผม
    *บนเส้นทางเหนือดอยถ้ำหลวงนางนอนนี้ให้ฟัง*

(ไม่ได้เข้าไปภายในถ้ำนะครับ)
    "บนเส้นทางเหนือดอยครับ"

(ผมขออนุญาตเล่าแบบนิทาน*ยาวๆ*นะครับ)

...เมื่อประมาณ 15 ปีที่ผ่านมา
    ...ผมและสมาชิกครอบครัว 4 คน
    เคยขับรถเข้าไปป่าเขาแถบนั่น

**...เมื่อ 15 ปีที่ผ่านมา
    มีนักท่องเที่ยวสักกี่คนที่รู้จัก*ดอยช้างมูบ*
    ยอดดอยที่สูงที่สุดในเชียงราย
    ความสูงระดับน้ำทะเลประมาณ 1,500 ม.
    ถ้ำหลวง-นางนอนอยู่เบื้องล่างสูงประมาณ800ม.
    นับเป็นบริวารหนึ่งของ*ดอยช้างมูบ*

.....เช้าตรู่วันนั่น…ที่ “แม่สาย”
    ผมตั้งใจจะขับรถมุ่งไปเที่ยวที่ “ดอยตง”
    ช่วงที่กำลังขับรถออกจากรีสอร์ท
    บังเอิญขับรถไปจ้ะเอ๋เจ้าของรีสอร์ท

เพราะ “ปากเบาหรืออะไรดลใจไม่รู้”
    ...ผมแค่บอกว่าจะไปแวะเที่ยวดอยตุง
    เขาเลย “ใจดี”แนะนำให้ไปเส้นทางลัด
    เขาเน้นว่า20 กิโลกว่าก็ถึงไม่ต้องอ้อม

(ทั้งๆที่ผมไม่ได้ถามสักคำ)

เพราะผมเคยไปดอยตุงมาแล้ว

(หุหุ...ใจดีอย่างงี้...ผมลืมไม่ลงแน่ๆ)

ขับไปประมาณ 2 กม.ผมเลี้ยวขวาตามที่แนะนำ
    2-3 กม.แรกเส้นทางก็พอทน
    ...ทางแคบๆขรุขระบ้างนิดหน่อย

เอ้า...ทำไมมีด่านตชด.ตรวจเข้ม

“จะไปไหนกันครับ”

“ไปดอยตุง”

จากนั่นตชด.อีกคนก็เดินดูรอบๆรถ
    (แกคงคิดในใจว่ารถเก่าผุๆจะไปไหวเหรอ)
    เออ...ถ้าตอนนั่นบอกสักคำว่าทางโหดมากๆ

“เขาสูง ทางชันขรุขระ หินคลุกคมๆ
    แยกย่อย...ป้ายชี้ทางไม่มี ไม่มีบ้านคน”
    ....ก็ดีนะครับหมวด

ผม...จะขอบคุณมากๆเลย

(ผมคงเลี้ยวรถกลับทันที...ร้อยเปอร์เซ็นต์)

(ต่อคืนนี้นะครับ)
    พอดีนัดสมาชิกไปข้างนอก 1423989932-CR0001-o.jpg

7. 9@Phonlee

ขอจองพื้นที่ไว้ก่อน
    จะได้ดูต่อเนื่องในคืนนี้

(ต่อครับ...เวลาเขียนเที่ยงคืนกว่าๆ)

ตอนนั่นผมโล่งใจสุดๆ...ที่ตชด.ตรวจเข้ม
    แสดงว่า...เส้นทางปลอดภัยชัวร์

แต่พอขับไปอีก 2-3 กม.ถนนเริ่มขรุขระ
    ไม่ต่างอะไรกับน้องๆทางเกวียน
    มีโค้งหักศอกหลายช่วง
    วกซ้ายวนขวาพอให้งงเล่นๆ
    เหมือนเล่นมายากลกลางป่าเขา

บางช่วงเส้นทางสูงชันและหักศอก
    แต่โหดนะ...ที่โรยด้วยหินแหลมคม
    โดยไม่มีการบดทับ
    เวลาขับรถขึ้นเขาสูงชัน..อันตรายสุดๆ

ช่วงหนี่งผมว่าจะขอยอมแพ้
    ...กะว่าจะเลี้ยวกลับ
    แต่ก็ใช้วิธีปลอบใจตัวเอง

ระหว่างรถวิ่งอยู่บนแนวสันเขา
    หันดูซ้ายขวา...เหวลึกน่ากลัว

...ใจเริ่มเต้นระทึก
    แต่จำใจต้องฮึดสู้
    (เพราะขี่บนหลังเสือแล้ว)

...ตามสองข้างทางมีต้นไม้หนาแน่น
    บางช่วงจะมีกิ่งไม้เล็กๆขวางทาง

มองต่ำลงไปต้นไม้ร้อยปีอยู่เบื้องล่าง
    เห็นทิวเขาสลับซับซ้อน
    (ตอนนั่นยังไม่รู้ว่าดอยหลวง...
    ...ถ้ำนางนอนอยู่เบื้องล่าง)

...พอวิ่งไปอีกหน่อย ผมเริ่มสับสนงงๆ
    ชักไม่แน่ใจว่า...“หลงทางหรือไม่”
    ...เพราะที่วิ่งผ่านมามีหลายสามแยกย่อย
    ป้ายก็ไม่มี..คนก็ไม่มี..นางไม้..นางฟ้าก็ไม่มี
    ...ผมจึงตัดสินใจวิ่งมาทางตรง

ท่ามกลางป่าเขาดอยสูง
    ...ไม่มีรถสวนมาสักคัน
    หันไปเห็นลูกๆนั่งเงียบกริบอยู่เบาะหลัง
    ทำให้ผมยิ่งไม่สบายใจ
    ...ใครตกอยู่ในสภาพเช่นนี้คงไม่ต่างกัน

ระหว่างที่เครียดสุดๆ...โชคยังมีบ้าง
    เหลือบเห็นบังเกอร์ทหารไกลออกไป
    และมีชาวบ้านยืนอยู่ริมทาง 2-3 คน
    ...ผมจึงเข้าไปถาม

เขาบอกว่า...“หลงทางแล้ว เลยมาหนึ่งแยก
    ...ให้เลี้ยวไปทางแยก
    …ขวามือเป็นประเทศพม่านะ
    ...วิ่งไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ถึง”

*ในที่สุดผมต้องขับย้อนกลับไป 2-3 กม.*

หลายปีที่ผ่านมา...
    ผมลุยทางโหดๆมาเยอะ...
    แต่ที่นี่โคตรโหดและโคตรเสียว

ระหว่างทางมันน่ากลัว..วังเวงชอบกล
    แค่เงาต้นไม้ไหวๆตรงพื้นถนน
    บางครั้งทำให้ผมสะดุ้ง
    ผมคิด...เหมือนผมถูกหลอกให้เข้ามา
    ...ในดินแดนมิคสัญญี

ทางโหดไม่ว่า...
    แต่ป้ายชี้ทาง-บ้านคนก็แทบจะไม่เห็น
    นี่แหละตัวการที่ทำให้ผมคิดกังวลเช่นนั่น
    ช่วงนั่นเหมือนจิตตก จิตหลุดจริงๆ

...พอฝืนขับไปได้อีก 3-4 กม.
    ความสับสนกังวลใจเกิดขึ้นอย่างแรง
    แค่เห็นทางแยกเล็กๆที่พอกลับรถได้
    ...ผมตัดสินใจฉับพลัน

*ถอยหลังเพื่อเลี้ยวรถกลับ*

ช่วงที่รถตั้งลำขวางอยู่กลางถนน
    วินาทีนั่น...ผมเหลือบไปเห็นไกลๆ...
    มีรถมอไซด์วิ่งตรงมาทางนี่
    รู้สึกใจชื่นขึ้นมาทันที

...ผมจึงรีบโบกมือให้หยุด
    ...แล้วถาม "ดอยตุงอีกไกลไหม"

เขาบอก "อีกไม่ถึงโลถึงสวนรุกชาติ ลองถามจนท.ดู”
    ....พร้อมชี้ไปที่เนินเขาเล็กๆข้างหน้า

ช่วงนั่นเห็นกลุ่มเมฆหมอกเริ่มลอยต่ำลงมา
    จนปกคลุมบริเวณรอบๆและเทือกเขาใกล้ๆ
    ภาพบรรยากาศเปลี่ยนไปทันที
    ดูเพลินๆเหมือนอยู่บนสรวงสวรรค์
    จากที่เครียดกังวลกลายเป็นความสุขฉับพลัน

พอขับไปใกล้ๆ...เห็นป้าย
    ...จึงรู้ว่า...ที่นี่คือ
    **สวนรุกขชาติแม่ฟ้าหลวง**

...หลังจากนั่นไม่ถึงครึ่งชั่วโมง
    กลุ่มเมฆหมอกขาวปุยทั่วบริเวณสวน
    ก็ถูกลมพัดค่อยๆ...จางหายไป

(ปิดท้ายด้วยบรรยากาศสวยๆ)
    ผมขอยืนยันว่า...ณ เวลานั่น
    ...บรรยากาศเป็นเช่นนั่นจริงๆ
    **สวยมาก...สวยสุดเลยครับ**

**ที่แปลกใจคือ**

ระยะทาง 20 กม.

ผมไม่ได้แวะไหนเลย

แค่จอดถามทางไม่ถึง 5 นาที

ใช้เวลาขับรถนานเกือบ 3 ชั่วโมง

หรือเป็นเพราะขับรถอยู่ในเขาวงกต

....อย่างไง...อย่างงั้น

????????????

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2018
  8. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

คุ้นๆคล้ายๆว่าถ้าขับตรงไปคือเรียบร้อย

9. 9@Phonlee

*ขอส่งใจให้ทีมหมูป่า 13 ชีวิตปลอดภัยนะครับ*

10. 9@Phonlee

Wow เหมือนตาเห็นครับอาจารย์นพ

ผมตัดสินใจขับตรงไป

ในที่สุดคือหลงทาง

ต้องขับย้อนกลับไป 2-3 กม.

11. สะไบดินแดง

สงสัยเจนคิดมากเรื่องเด็กๆติดถ้ำ จนเอาไปฝัน
    เห็นหน้า เจ้าหญิงนางนอน เฉยเลย
    แต่ไม่รู้รายละเอียดฝัน ลืมไปเลยคะ
    แต่รู้ว่าฝันถึง
    แถมห่วงแม่ด้วย แม่ได้ไปช่วยเหลือที่ถ้ำ
    รับหน้าที่เดินสำรวจบนเขา
    ใจคอตอนนี้ ห่วงทั้งเด็ก
    ห่วงทั้งแม่กับน้าตัวเอง
    แต่แม่มีประสบการณ์เดินป่า
    แต่ก็ห่วง

12. maxmi

คิดว่าเด็กจะออกมาได้ป่ะคับ หรือว่า...

13. สะไบดินแดง

ตอนนี้ มีกระแส ข่าวของขบวนการ ยาเสพติด
    แต่ เจนขอให้เป็นไปทางลี้ลับดีกว่า
    ถ้ามันเกี่ยวกับ การค้ายาขึ้นมา ขนยา
    ความน่ากลัวของคนนี้ มันสุดๆกว่าสิ่งลี้ลับ

14. 9@Phonlee

*จิตอาสาคุ้มครองโลก*

ขอภาวนาให้
    เจ้าป่าเจ้าเขา-เจ้าที่เจ้าทาง
    เทพเทวา-ปู่พญานาคในถ้ำนี้
    จงคุ้มครองทุกท่านที่เป็นจิตอาสา

....เป็นที่ทราบกันว่า
    สมัยก่อนพื้นที่
    ผาฮี้ ,ดอยผาหมี .ดอยช้างมูบ
    และบริเวณใกล้เคียง
    เคยเป็นพื้นที่สีแดง
    และเป็นพื้นที่ปลูกฝิ่น
    ...ใหญ่ระดับโลกมาก่อน

เราทุกคนก็ร่วมใจภาวนาให้
    หมีป่า 13 ชีวิตปลอดภัย

ระหว่างขบวนการค้ายาเสพติด
    กับการหายตัวไปเพราะสิ่งลี้ลับ
    หรือถูกบังตาหรือหลงเข้าไปในมิติ

...ก็ขอให้เกิดจากเหตุประการหลังดีกว่า

15. maxmi

ผลสรุปว่าโดนอีกแล้วงวดนี้ซื้อสามตัวไม่ยอมซื้อสองตัว ล่างก็ซื้อ 48-84 จะเป็นลม

16. 9@Phonlee

หรือว่า...อาจถูกบังตาจากสิ่งลี้ลับ
    ที่ไม่สามารถอธิบายได้ในเชิงวิทยาศาสตร์
    แล้วถูกพาไปอำพรางอยู่ในป่าใหญ่แถบนั่น

แม้ถ้าทุกชีวิตยังหลบน้ำอยู่ในถ้ำนางนอน
    ก็ยังคงเกิดปริศนามากมายในตอนนี้
    ...นานัปประการ ???

17. 9@Phonlee

5555 หัวอกเดียวกัน
    งวดก่อนฝัน 45 (ออก 46)
    ...ลืมเพิ่ม 1 ตามที่อาจารย์บอก

5555 คงไม่ใช่ฝัน 83 + 1 = 84
    ..ซื้อ 84 ก็ต้องซื้อ 83

งวดนี้ใครๆก็แย่งกันซื้อ 13
    แผงขาย "หมดเกลี้ยง"
    สุดท้าย "กินเกลี้ยง"

แต่...ทุกคนลืมคิด
    "หมูป่า 13 ชีวิตแปลงเป็นเลขเด็ด"
    ...ใครถูกบ้าง
    หายตัวไปเมื่อวันที่ 23 เดือน 6

ออก *623*

555 ผมไม่ได้ซื้อ
    ...สอบตกคณิตศาสตร์

"เพื่อนเก่งคณิตศาสตร์ด้านนี้....สุดยอด"
    ...แต่ไม่ยอมกระซิบบอกเลยนะ
    (คงรู้ว่าผมชอบซื้อสลาก)

ปล.แค่สร้างสีสันตามเทศกาล
    (เดือนละครั้งสองครั้ง..ไม่ว่ากันนะครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2018
  18. maxmi

เลขฝันไม่ถูกคับเลขที่ได้มาจากสูตรที่คิดเอง งวดนี้ได้ 23 ตรงๆแต่ไม่ยอมซื้อเอง คิดมาก คิดเยอะ โดนแดรก สวรรค์

19. สะไบดินแดง

งวดนี้ ได้นิดหน่อย
    คะอาจารย์
    จากเลขใต้ฐานองค์พระนาคปรกท่านนี้

เจนซื้อเองไม่ได้คะ
    ต้องฝากคนอื่นซื้อให้ หรือให้แฟนซื้อ
    งวดนี้ เขียนให้แฟน แต่ลืม ดอกจันเน้น ให้เขา
    เลยได้ 83 นิดหน่อย
    ใต้ฐาน มีเลข 683

เหตุการณ์ ที่เข้าไปดูว่ามีอะไร
    เพราะว่า ฝันว่ายืนตรงนี้ ตื่นมาก็มาหาดูทั่วๆหิ้งพระ
    สุดท้ายก็เจอเลข จากพระพิฆเณศ คือเลข 35
    และใต้ฐานองค์นาคปรก

ดีใจที่ได้นิดหน่อย ดีกว่าเสียคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

20. สะไบดินแดง

@อาจารย์นพ
    อาจารย์คะ เจนลองทำตามอาจารย์ว่า
    เรื่อง หยอดเหรียญบาท มากกว่าอายุ1ปี ลงตู้รับบริจาค
    เจนได้ทำดู และ ลองขออธิษฐานจากชื่อ พญานาค ที่อาจารย์บอกว่า
    วาจาสิทธิ์
    ก็ลองขอดูและทำตามอาจารย์ว่า
    หมานดีจริงๆ
    นิดหน่อยแต่ก็ถือว่า ดีคะอาจารย์
    ***ความเชื่อ ส่วนบุคคล ***

ได้มาก็ต้องทำตามสัญญาเขา
    ซื้อยานวดขา ให้หลวงพ่อที่เคารพ ท่านลื่นล้ม
    จะว่าไป คนเรา มีความหวังกับสิ่งนี้จริงๆ เรื่องโชคดวง

ขอบคุณทริค ดีดีนี้คะอาจารย์นพ