กระแส"พญานาค"กับข้อเท็จจริงบางอย่าง(มีคลิป) คนที่ไม่เชื่อควรดูด้วยดุลพินิจ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 9@Phonlee, 1 กุมภาพันธ์ 2018.

1. กาแฟโบราณ2สอ

กาแฟโบราณ2สอ วันหนึ่งอยากเดินเข้าป่า

วันนี้มาเล่าฝันเมื่อคืนนี้นี้ค่ะ
    เจนฝันถึง บ้านที่น้ำโสม อีกแล้ว
    ตัวเจนเตรียมเก็บเสื้อผ้า เหมือนจะกลับบ้าน
    เลยเดินไปที่ตู้เย็น หยิบไข่เป็ดมา2ฟอง
    เลยเดินไปรวมกับเพื่อนๆ
    ทุกคนเขียนเอกสารเตรียมจบการศึกษา
    เจนเขียนเท่าไหร่ก็เขียนไม่ได้ เขียนไม่เป็น
    อ่อ~~ที่แท้เจนหยิบเอกสารของเพื่อนมา ถึงเขียนไม่ได้
    พอเป็นเอกสารของเจน
    เจนเขียนว่า
    จบจากโรงเรียน…………
    อายุ 29
    มัธยมต้น ห้อง3/12
    มัธยมปลาย ห้อง6/6
    พอเขียนเสร็จ เดินออกจากห้อง ตะโกนหาครู
    บอกครูขา หนูไปแล้วเด้อขา ครูอย่าฮ้องไห้เด้อ
    แล้วมาโผล่อยู่ตลาดตรงอนุสาวรีย์ที่น้ำโสม (อีกแล้ว)
    เดินจากตลาด ลงเนินมาที่สระ อีกแล้ว

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพตรงกับแนวทางที่ส่วนตัวรักษาเลย...
    แต่ปกติจะใช้วิธีค่อยๆไล่เส้นเอา. บังเอิญจัง...
    Save ไว้ดูแล้วหละ...

หรือจะเอาหมอนมาหนุนหลังก่อนก็ได้ครับ
    ส่วนเวลาจะลง ค่อยๆโน้มหลังทีละด้าน
    โดยใช้ข้อศอกช่วยค้ำครับ....

กรณีที่จะโน้มหลังลงตรงๆเลย แรกๆควรจะมีคนช่วยจับ
    จะดีมากครับ. ถ้าไม่มี ค่อยๆลงดีที่สุดครับ....

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เรียก หลวงปู่ครับ ตามสมมุติบัญญัติทางโลก
    ด้วยเพราะเวลาปรากฏกายให้บุคคลเห็นก็จะมา
    ในบุคคลิกลักษณะแบบผู้มีอายุหน่อยครับ...
    ส่วนปรากฏกายในแบบ พระพุทธฯหรือคล้าย
    พระพุทธรูป อาจจะได้เห็นกันไม่มากเท่าไร......

ทางสายที่มีสัมผัสพิเศษภายใน
    เวลาอยากจะทราบว่าท่านใดเป็นองค์เดียวกันหรือไม่
    เราจะใช้การ อุปโลกน์สร้างกายท่านแรกก่อน
    แล้วก็อุปโลกน์สร้างกายอีกท่านหนึ่ง มาทับซ้อนกัน
    ถ้าเกิดว่า เข้ากันได้พอดี นั่นหมายความว่า
    เชื่อได้ว่า ท่านเป็นองค์เดียวกันครับ........
    เรื่องนี้ พูดอธิบายให้ เข้าใจทั่วไปยากหน่อย....

นิทานๆๆ ในกัปล์เรานี้ ตามตำรา มีพระพุทธฯ ๕ ท่าน
    นี่เป็นตามตำรา ทิ้งตำราไปได้เลยครับ...เอาไว้แค่อ่านได้....
    แต่ในวงการผู้ใช้งานทางจิต จะทราบกันดีว่า
    ในกัปล์เรานี้ จะมีพระพุทธฯทั้ง ๑๐ ท่าน
    พวกนี้เป็นเรื่องนอกตำรา........

หลวงปู่ ท่านนี้หละ เป็นท่านเดียว กับ ลป. ดสายบารมีอีกท่าน
    ที่ละสังขารไปแล้ว.....และ
    ถึงคิว จะมาเป็น พระพุทธฯองค์ต่อไป...
    ในรูปแบบ ที่รูปร่างดูเล็กๆเพียวๆ....ไม่ได้ดูอวบเหมือนท่านอื่นๆ

ส่วนพระพุทธฯองค์ ที่ ๘ คือ หลวงปู่ ชื่อย่อ ป. ที่มีสัมพันธ์
    กับ หลวงพ่อ มีชื่อ ในอดีต ที่จังหวัด อุทัยธานี ที่ล่วงลับ
    ไปแล้ว นั่นหละครับ(ยุคนั้นจะมีอีก ๒ ท่านที่อยู่ในป่ารุ่นเดียว
    กับท่านมี ชื่อ ที่ จ.อุทัยธานี
    ตอนนี้ก็ยังมีชีวิตอยู่นะครับ ปกติไม่สอนใคร
    แต่ จะออกมาเองในช่วงที่มีเหตุภัยพิบัติ
    เท่านั้นเพราะเหมือนท่านมีหน้าที่ตรงนี้อยู่)
    ส่วน ลป. ป ตอนนี้ท่านพักอยู่ชั้นดุสิต
    มีลูกศิษย์ ขึ้นไปเรียนกับท่าน ก็มีอยู่

ส่วนพระพุทธฯ องค์ที่ ๑๐ คือ อดีต ท่านครูบาร์มี ชื่อ
    ในอดีต ชื่อย่อ ศรี ขึ้นต้น
    จะมา ตรัสรู้ ที่ประเทศไทย ที่ภาคเหนือนี่หละครับ...
    ที่ ดอยๆอะไรนั่นหละครับ...

ท่านนี้ จะเป็นพระพุทธฯ องค์เดียวต่อไป ที่จะตรัสรู้
    ในประเทศไทยครับ. นอกนั้นจะตรัสรู้ที่ประเทศอื่นๆ
    ใกล้เคียงบ้านเรานี่หละครับ....

แล้วลำดับที่เหลือหละ เป็นท่านใด......
    ส่วนตัวเข้าใจว่า ลำดับ ที่ไม่ได้กล่าวถึง
    อาจจะมีการ แทรกเข้ามาได้จากท่านอื่นๆครับ........

แต่ที่ชัว ไม่มีใครแทนได้แน่ คือ ท่านตามลำดับที่
    เล่าให้ฟังนั่นหละครับ..........

ส่วนนี้ นิทานแถม......
    เคยดูบุพเพสันนิวาสไหม. ฤาษีที่มีฤิทธิ์
    ที่ว่า ช่วยให้เรือไม่ล่มนั้น......
    คือ ท่านเดียวกัน ที่ลงมาช่วยหล่อ
    พระพุทธชินราชนั่นหละครับ.......

เพราะสมัยก่อน เวลาหล่อพระ จะทำได้แค่ธาตุไฟอย่างเดียว
    แต่ยังหาอุณหภมิที่เหมาะสม ในจุดที่จะไม่เลยหรือต่ำ
    ไปกระทั่งอุณหภูมิที่จะอยู่ในช่วงไม่แตกร้าวได้
    คือ เวลาหล่อพระ เราจะหล่อวัตถุ
    ให้อยู่ในช่วงอุณหภูมิ ที่เป็น อีลาสติก
    (คือ ช่วงที่วัสดุเข้ากัน
    สามารถยืดได้ไม่มากและ
    หดกลับได้โดยไม่แตกร้าว) ถ้าต่ำไป วัสดุก็จะยังไม่เข้ากันดีเพราะ
    แรงเค้นแรงเครียสยังสัมพันธ์กัน ช่วงนี้ถ้ายุบ
    ก็ยุบได้ก็อยู่อย่างนั้น นำภาพเวลาเอาฆ้อนทุบเหล็ก
    และถ้ายืดมากไปก็แตกได้นึกภาพเวลาเอาฆ้อนทุบ
    พวกอัลลอย. และ ถ้าอุณหภูมิมากไป
    วัสดุจะกลายเป็นช่วงพลาสติก คือ ยืดได้ยาว แต่หดกลับไม่ได้
    และจะแตกได้ นึกภาพเวลาเอาฆ้อนทุบพลาสติกดูครับ....
    ท่านก็ลงมา ช่วยในการปรับธาตุที่จะผสมตรงนี้นั่นหละครับ....
    ตอนนี้ ท่านอยู่ชั้นพรหม....

จบ นิทาน ปนโม้ระดับจักรวาล......รู้กันแค่เราๆนี้หละ. ^_^

4. Bodhisattva

Bodhisattva The Spirit of BUDDHA

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ..
    ..
    พี่นี่โดนประจำเรยยย
    จะว่าไปหน้าตาเราก็ไม่ได้ดูใสซื่อไรปานนั้น
    แต่ไหงโดนประจำ ฮ่วยยย!! ~
    สงสัยต้องยกผลประโยชน์ให้วิบากเดิม5555

5. Bodhisattva

Bodhisattva The Spirit of BUDDHA

1
    ..
    ..
    นู๋ชอบฟังๆๆๆ
    แล้วหลวงปู่ ต.วัดระฆัง หล่ะคะ
    ตอนนี้ท่านอยู่ดุสิตหรือเปล่าคะ
    กราบบบบบเจ้าค่ะ ^_^~

6. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    ชอบฟังนิทานครับ อิอิ นี้ผมฝันถึงหลวงปู่ด. สองหนเลย ปิติมากๆเลยครับ และไม่เคยกราบท่านตอนมีชีวิตเลย เพราะตอนนั้นไม่รู้จัก

7. aegmanmu

ผมเรียกหลวงปู่ทวดครับ ดูเป็นการให้ความเคารพดีเหมือนเราเรียกพระรูปอื่นๆที่น่าเคารพที่มีพรรษามากๆว่า หลวงปู่ นี้ก็เป็นอีกองค์ที่ฝันถึง หลวงปู่มาพายเรือเล่นกลางทะเล บอกไม่ทันแล้ว ไม่ทันแล้ว ไอ้เราก็ลอยอยู่บนอากาศมองหลวงปู่พายเรือไปตรงขอบทะเล

8. กาแฟโบราณ2สอ

กาแฟโบราณ2สอ วันหนึ่งอยากเดินเข้าป่า

มีความแอบงง กับ อักษรย่อ
    ของหลวงปู่ ที่ อาจารย์และพี่พี่ เล่ามาค่ะ
    งง แต่ จะพยายาม นึกคิดเอาเองให้ได้
    เดินทางสายนี้ ต้องหัดหัวไวเลยนะเนี่ย

9. กาแฟโบราณ2สอ

สงสัย นางเอกเข้าสิงเจ้ เขาเลยชอบแกล้งเจ้ เป็นแน่~~~
    5555

10. Bodhisattva

1
    ..
    ..
    ก็ว่าไปนั่น555
    ปกติพี่ไม่ได้กินน้ำส้มด้วยดิ
    เค้ากินแต่กาแฟ5555

11. กาแฟโบราณ2สอ

อยากจะบอกอาจารย์ว่า ท่าบริหาร
    ที่เป็นท่าคุกเข่าละนอนเอนไปข้างหลัง
    ยืดแขนแนบพื้น
    โอ้ยยย เจนค้างอยู่ท่านั้น เกือบนาทีค่ะ
    ปวด มากกกกกกก
    ตรงเข่า ขึ้นมาที่ขาโต้ย มันตึงไปหมดเลย
    เป็นท่าดึงเอ็นขาได้ดีสุดๆ ปวดดดสุดๆค่ะ

12. Bodhisattva

1
    หลวงปู่ ต. หมายถึง หลวงปู่โต
    หลวงปู่ ป. หมายถึง หลวงปู่ปาน
    หลวงปู่ ด. หมายถึง หลวงปู่ดู่
    ครูบาร์มีชื่อ ท่านพระครูบาศรีวิชัย
    ตนบุญแห่งล้านนา
    ..
    ..
    เฉลยเสร็จสรรพ555
    กราบสาธุงามๆ 3 ที เจ้าค่ะ
    ถูกผิดยังไง เด๋วเฮียมาเฉลย 555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2019
  13. กาแฟโบราณ2สอ

นางเอก2019 สวยแสบ แอบร้ายอยู่ในใจ
    เจนก็ติดกาแฟ แต่เขาลดน้ำหนัก ออกลังกาย
    มาได้ 5วันแล้วนะจ้าเจ้

14. กาแฟโบราณ2สอ

เจนถายถูก ข้อเดียว หลวงปู่ ด
    แฮร่ๆ

15. บุรุษไร้เงา

เหตุไฉนอรรถาจารย์ รุ่นเก่า
    จึงแฝงธรรมะ จากรูปธรรม
    มาเป็นนามธรรม
    เช่น ศาสนาคริสต์
    หรืออิสลาม ฮินดู อื่นๆ
    จึงไม่มี ปีที่กำเนิด
    เกิดเป็นสัตว์เดรัชฉาน

ดัง พุทธ เฉก เช่น วอก ระกา จอ กุน ชวด ฉลู
    หมูๆ หมาๆ...

สอนสัตว์เดรัจฉาน พัฒนามาเป็น สัตว์มนุษย์
    สอนสัตว์มนุษย์ ขึ้นมาเป็นโพธิสัตว์ ที่รู้ๆ
    ทั่วไป เหมือนโพธิสัตว์ โต พรหมรังษี
    อีกท้้ง โพธิสัตว์กวนอิม.........

ที่มา ท่านผู้พลิกนามธรรมเป็นรูปธรรมกล่าว.....

ปล. พระโพธิสัตว์ทั้งหลาย ท่านพักอยู่ที่ ชั้นดุสิต
    เป็นปกติอยู่แล้ว..... พระ เย... อยู่ใกล้ๆ
    กับ ลป. ป นั่นหละ แต่บารมี ต่างกันลิบลับ

ยกเว้น บางท่าน ที่ยังอยู่ มักจะอยู่ในป่า
    บางท่าน ที่เหนือโลกจริงๆ จะมีที่อยู่เฉพาะ...
    บางท่าน ก็ยังมีชีวิตอยู่ ณ ปัจจุบัน

หลวงปู่ ส ผู้เหนือโลก ถ้าไม่เพราะ ปี ๔๓ ท่าน
    เอาตัวเองเข้าแลก เกี่ยวกับภัยพิบัติ
    ป่านนี้ ท่านก็ยังอยู่
    ปกติเวลาท่าน เสียชีวิต ๓ ถึง ๔ วันท่านก็ฟื้น
    เองเป็นปกติทุกครั้ง
    มาครั้งล่าสุด ลูกศิษย์ก็คิดว่างั้น.....

นิทาน ขี้โม้ หลังจากไปร่วมงานศพ
    ได้กลิ่นวิสกี้ ตลอดที่ไปร่วมงาน...
    กับลูกชายคนโตท่าน ได้กลิ่นอยู่ ๒ คน
    ท่านเป็นคนชอบดื่ม....
    และก็ห่วงลูกชาย คนโต นี่หละ
    อยากให้แต่งงานเป็นฝักเป็นฝา
    บอกไปแล้ว แต่ยากหน่อย...
    เพราะว่า ไม่เชิงว่า ชาย แท้ นั่นแล....

ง่วงเลยข้าพเจ้า

16. aegmanmu

เห็นด้วยนะครับกับการออกกำลังกาย ผมก็เป็นคนชอบทานเหมือนกัน ตอนนี้ก็พยายามจะออกเอาไขมันออกไป แต่สิ่งที่ได้จากการออกกำลังกายก็คือ สุขภาพที่แข็งแรงครับ จะได้อยู่สร้างบุญสร้างกุศลกันนานๆ ใช้สังขารนี้ให้เกิดประโยชน์สูงสุด อิอิ

17. เจไดหรือธิส

เจไดหรือธิส เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านนิทาน ท่านจอมยุทธ แล้วขุนลุกไปหมดครับ
    นิทานจาก ท่านจอมยุทธ ทำให้ข้าพเจ้าได้ขยายองค์ความรู้มากขึ้นจากที่เป็นอยู่ อยากให้ ท่านจอมยุทธมาเล่าให้ฟังบ่อยๆครับ

18. Bodhisattva

1
    ..
    ..
    หลวงปู่ ส. ผู้เหนือโลก คือ หลวงปู่สรวง ใช่ไหมคะ
    ภัยพิบัติ ปี 43 ใช่น้ำท่วมที่หาดใหญ่หรือเปล่าคะ
    ..
    ตามถอดปริศนาธรรมเฮียนพ 55555

19. บุรุษไร้เงา

อู้ ทายชื่อย่อ ถูกทุกท่านเลยเนาะ อิอิ
    ทะเบียนมาแระ
    หมวด ๙ เลขทะเบียน ๘๐๔๓

ปล นั่นหละเจน ตึงตรงเส้นไหนนั้นหละปัญหา
    ทำบ่อยๆเด่วยืดเอง

ส่วนตัวแรกๆเนี่ย ร้องโอ๊กอ๊าก หน้าเบี้ยวตอนทำครั้งแรกๆ
    หัวข่ง หัวเข่า กดไม่ลง ขยับบางข้าง
    ดังก๊อกๆกิ๊กๆ ป่านว่าเข่าเสื่อม ๕๕

นี่ขนาดให้ อ.เสน่ห์ จัดกระดูกมาแล้วนะ

จริงๆ เป็นผลมาจากการ
    ชอบนอนตะแครงข้างดูหนัง
    เวลาก่อนนอนนั่นหละ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2019
  20. 9@Phonlee

9@Phonlee เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2014
    ".....เรียก หลวงปู่ครับ ตามสมมุติบัญญัติทางโลก
    ด้วยเพราะเวลาปรากฏกายให้บุคคลเห็นก็จะมา
    ในบุคคลิกลักษณะแบบผู้มีอายุหน่อยครับ....."

ขออนุโมทนา สาธุ

".....คุ้นชินกับการเรียกหลวงปู่ทวดมานานแล้ว....."

".....ผมเรียกหลวงปู่ทวดครับ
    ดูเป็นการให้ความเคารพดี....."

(เจ๊แอม)
    ".....หนูก็เรียกหลวงปู่ทวดคร้าาา
    ตอนเด็กๆเวลาเห็นรูปหล่อหลวงปู่ หลวงตาท่านใดในห้องพระก็ตาม
    หนูจะเหมารวมว่าท่านคือหลวงปู่ทวดหมดเรย
    โตมายังแอบขำตัวเอง ทำไมถึงคิดแบบนั้นก็ไม่รู้ 555....."

ผ่านไปแค่วันเดียว

เช้านี้ผมมีข้อสรุปในใจบางอย่างแล้วครับ
    เป็นข้อสรุปที่ทำให้ผม"มั่นใจ"มากขึ้น
    ต่อคำตอบที่ผมได้ตอบท่านที่ถามมา
    *เดี๋ยวผมจะนำข้อมูลเหล่านี้ส่งต่อให้ผู้ถาม*
    (เฉพาะ"........."ตัวหนังสือสีน้ำเงิน)
    โดยไม่ระบุชื่อครับ
    ขอบคุณท่านที่ตอบมาก่อนครับ

ปล...ยังรอคำตอบจากทุกท่านครับ
    จะรวบรวมไว้ที่นี่ (หน้า163 #3245)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2019