กระแส"พญานาค"กับข้อเท็จจริงบางอย่าง(มีคลิป) คนที่ไม่เชื่อควรดูด้วยดุลพินิจ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 9@Phonlee, 1 กุมภาพันธ์ 2018.

1. Bodhisattva

Bodhisattva The Spirit of BUDDHA

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ..
    หมูทะเน้นผักเน้นเห็ด
    เอาแบบยกสวนมาเรยย555
    รับรองไม่อ้วลลลนะเออ

2. หนุ่มโชคชัย

หนุ่มโชคชัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2017
    ขอบคุณมากครับอาจารย์นพ มองดูตามรูป เหมือนจะไม่ยาก แต่พอลองทำ มันยากมากเลยครับ ตอนนี้ยังทำไม่ได้เลยครับ กดตัวไม่ลงครับ

3. หนุ่มโชคชัย

หนุ่มโชคชัย เป็นที่รู้จักกันดี

เฮียว่า น้องเจนทำได้แน่ๆ ดูมีความตั้งใจสูงมากๆ

4. Bodhisattva

Bodhisattva The Spirit of BUDDHA

1
    ..
    ..
    เฮียนภรู้ว่าหมูเจนจิไถลร่วงลงคลองไง
    เรยให้ปั่นกลางอากาศ 5555
    ..
    เด๋วหนูเอาเทคนิคเฮียนภไปทำมั่งดีก่าา
    เมษานี้จะ 35 ขวบเเระ (ร้องไห้แพล๊ฟ5555)

5. หนุ่มโชคชัย

ทำได้แล้วครับอาจารย์นพ ผมลองทำบนที่นอนครับ แบบพับขาแล้วทิ้งตัวลงไปด้านหลังเลยครับ แต่ทำได้แค่แป็บเดียวครับ เส้นที่ขาตึงมากๆเลย หากทำบ่อยๆ น่าจะทำได้นานขึ้นครับ

6. Bodhisattva

1
    หนูฝันว่าเห็นดวงไฟมีออร่าแสงสีทองๆ แล้วดันวิ่งกระโจนเข้าใส่เหมือนพยายามจะเข้าไปนัวเนีย เแล้วงับเข้าปากสะงั้น แต่ไม่รู้สึกร้อนเลย ><~ในฝันอารมณ์ดีใจลิงโลดโจนทะยานมาก ที่ได้เล่นลูกไฟแสงสีทอง555
    ..
    เเต่พอตื่นมา นั่งคิด เฮ้ยย น่ากลัวง่ะ เราทำไปได้ไง เข้าไปงาบบบแบบนั้นได้ไงหว่าา ถ้ามีสติครบถ้วน ถ้าไม่ใช่ใันฝันหนูคงโกยอ้าวว ถึงขาจะสั้นก็เถอะ 555~
    ..
    แล้วปกติเวลาหนูได้ยินเสียงระเบิดในหัวมันจะเป็นตอนหนูภาวนาแล้วเคลิ้มๆ กึ่งหลับกึ่งตื่น แต่ล่าสุดไม่ปกติ เพราะระเบิดลั่นหัวตอนหนูกำลังหลับปุ๋ยๆ เล่นเอาหนูสะดุ้งสุดตัว ตื่นมาเสียงระเบิดแอคโค่ยังกังวาลกึกก้องอยู่เรย สาธุค่ะ~

7. กาแฟโบราณ2สอ

กาแฟโบราณ2สอ วันหนึ่งอยากเดินเข้าป่า

กินครึ่งสวน เลยเนาะเจ้ 5555
    ตกม้าตายที่หมูสามชั้น มั้ยเนี่ย

ต้องพยายามสุดๆค่ะเฮีย
    เจนจะต้องผอมมม ให้ทันงานแต่งเพื่อน
    เจนอยากใส่ชุดไทย ยืนประตูเงินประตูทอง
    ต้อง ผอมมมมมมมมม

8. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นหละครับจะรู้เลยว่าเส้นไหนตึง
    เส้นที่ตึงนั้นหละคือส่วนที่ มีปัญหา
    ถ้ากระดูกเราเบี้ยวด้านขวา
    เส้นขาซ้ายจะตึงมาก ประมานนี้
    ถือว่าเร็วครับ ส่วนตัวประมาน
    วันที่ ๓ หรือ ๔ กว่าจะทำได้
    ตัวสั่น เนื้อสั้น เต้นพับๆ
    มันจะฝืนตอนที่เหยียดแขนให้ตรงด้วย

เด่วจะทำได้นานขึ้นเอง
    และเส้นก็จะค่อยๆตึงน้อยลงตามลำดับ

ถ้าเลิกทำให้ใช้การตะแครงข้างเอาจะง่ายกว่าครับ
    ถ้าทำได้ชำนาญขึ้น เราจะขยับหลังได้
    กระดูกมันจะกลับเข้าที่ได้ของมันเอง
    โดยไม่ต้องไปจัดกระดูกครับ

อย่าลืมทำตามท่าในคลิปด้วยนะครับ
    มันเกื้อหนุนกัน จากร่างกายช่วงบน
    ไปช่วงล่าง ในระบบเส้นอยู่ครับ. ^_^

9. กาแฟโบราณ2สอ

กาแฟโบราณ2สอ วันหนึ่งอยากเดินเข้าป่า

ใน10 ท่าบริหาร
    เจนชอบท่าที่3มากเลยยย
    เหมือนปลาโลมา

10. กาแฟโบราณ2สอ

อาจารย์นพค่ะ
    วันนี้เจนฝันแนวแปลกมากเลย
    เจนฝัน ถึง สระน้ำ ที่บ้านแม่ ที่น้ำโสม
    บ่อยๆ แทบจะทุกเหตุการณ์ฝันค่ะ อาจารย์

เมื่อคืนนี้ก็ฝันว่าเดินจากตลาด ตรงมีอนุเสาวรีย์
    เดินลงมาเรื่อยๆ แต่เป็นเวลามืดค่ำ
    ข้างถนน มีต้นไม้สองต้น สองต้นนี้ต่างชนิดกัน
    สามีหยิบ เหมือนมะขามที่ถูกปลอกเปลือกไว้ที่ต้นแล้วพร้อมกิน
    สีมันเหลืองยาวรี เหมือนมะขามค่ะ
    ส่วนเจนหยิบเอา ผลอะไรไม่รู้เหมือนเสาวรสมากิน
    พอเดินมาสักพัก สามี เดินอยู่หลังเจน เจอกลุ่มหญิงสาว
    สามีเลยยื่นหมากที่เอามาให้
    เจนเห็นเลยน้อยใจ วิ่งหนีสามี
    ไปกระโดดสระน้ำ ประชด ที่สระข้างบ้าน
    แต่ไม่ได้จม ลอยคอไปมา ผุดๆโผล่ รอเขามาง้อมาตาม
    555 ขำตัวเองในฝันมาก
    พอรอ และแล้วสามีก็มาถึง แต่!! เขามองไม่เห็นเจนค่ะ
    เจนตกใจ เพราะเขาตามคนมาค้นหาเจนเยอะมาก
    แต่จริงๆ เจนก็อยู่ตรงหน้าเขา
    คนหากันทั้งขุดทั้งดูดน้ำออก เจนยิ่งตกใจ
    เอ๋า ทำไม ไม่มีใครเห็นเจนเลย
    เจนร้องไห้ใหญ่ เลยนึกขึ้นในใจ ต่อไปจะไม่ทำแบบนี้อีก
    จะไม่ประชดประชันสามีอีก เพราะเขาก็หาเราให้วุ่น
    สุดท้ายเจนหันกลับไปที่สระน้ำ
    พูดขึ้นมาว่า “ปู่จ้า เจนขอให้เขาเห็นเจนได้มั้ยจ้า ปู่เลิกบังตาเขาเถอะจ้า”
    แว่บมา เหมือนเป็นปาฏิหาริย์ค่ะอาจารย์
    เหมือนนางเอก ได้เจอพระเอก วิ่งกอดกัน แล้วตื่น เลยค่ะ

ตอนแว่บกลับมา มีออร่าสีทองแว่บมา แบบในหนังเลยยย
    บทจะนางเอกได้เลย เจนจะสวยยย

11. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    เหมือนกับ source of shoulder & neck trigger point เลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. 9@Phonlee

9@Phonlee เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2014
    Ohh ! สุดยอดเลย
    ....หนุ่มสมชื่อ

ส่วนท่าบริหารที่9เคยทำ(บางท่าตามคลิป)
    **แต่ให้ดี...ควรทำให้ครบทุกท่า**
    ส่วนตัวสามารถรักษาอาการฉ.บ่อยในกลางคืน
    หลังจากหยุดทำไปร่วมครึ่งปี
    อาการมันมาอีกแล้ว

...เมื่อวานหลังปิดคอม
    ได้เริ่มต้นทำใหม่...เพื่อสุขภาพที่ดีกว่า

...ทำไปแล้วครับ 20 นาที
    เด่ว...3-4 เดือนจะมาแจ้งผลอีกครั้ง

13. 9@Phonlee

9@Phonlee เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2014
    เช้าวันนี้ ขอหยิบเรื่องสดๆร้อนๆมาคุย
    ด้วยเมื่อวานเย็นมีคนมาถามว่า...
    "หลวงพ่อทวด หรือ หลวงปู่ทวด"
    คำนำหน้าแบบไหนเหมาะสมกว่า

ในมุมมองของ 9 ที่ได้ตอบไปแล้วคือ...?
    (ถ้าดึงข้อความมาให้ดูได้...ว่างๆจะดึงมา)

แต่ตอนนี้อยากฟังมุมมองท่านอื่นๆก่อนครับ
    (รวมทั้งท่านที่เพิ่งแวะเข้ามาอ่าน)
    เพราะต้องการรวบรวมข้อคิดทั้งหมดครับ

*หรือระหว่างทางที่คุยเรื่องอื่นๆ*
    ถ้าใครมีมุมมองหรือคคห.ปิ้งออกมาทันด่วน
    ก็สามารถตอบหรือแสดงคคห.แทรกได้ทันที
    555...ไม่ตกเทรน(Trend)และตกขบวนรถไฟ(Train)ครับ
    รถไฟขบวนพิเศษที่ออกจากหัวลำโพงนี่
    ...ใครจะขึ้นที่โคราช-อุดร-ขอนแก่น-หนองคาย
    และหรือในอนาคตขึ้นที่ประเทศจีน
    **ไม่มีการตกเทรน ตกรถครับ**
    เพราะเทรนสมัยนิยมและความศักดิ์สิทธิ์
    ...แห่งองค์ลป.ทวดไม่มีวันตก
    ...หนำซ้ำจะครอบคลุมไปทั่วโลก สาธุ

(เอ้า...ต่อครับ...เด๋วนั่งรถไฟเพลิน)
    สรุป...ถ้า...ย่อๆง่ายๆที่ผมตอบไปคือ...
    ...คือถูก และ ได้ ทั้ง 2 แบบ
    เพียงแต่ว่า "ความเหมาะสม"
    ...สมควรใช้แบบไหน...ตอบยากพอสมควร
    ...เพราะคำตอบบางครั้ง อาจต้องมีเหตุผลมารองรับ

55 ช่วยแสดงคคห.หน่อยครับ
    ขอบคุณหลายๆ

14. กาแฟโบราณ2สอ

เจนค้าดเดา ว่า หลวงปู่ทวด ค่ะ
    คุ้นชินกับการเรียกหลวงปู่ทวดมา นานแล้ว
    ปู่ ใช้แทนคำ ว่า พ่อของพ่อ
    หากคำว่าปู่ ในความคิดเจน
    ท่านเปรียบเสมือนบิดา ของ บิดา หลายๆท่าน
    ที่คอยปฏิบัติตามคำสอน ของหลวงปู่ มาเรื่อยๆ
    ลูกของท่าน ก็คนที่ศรัทธาท่าน ทั้งหลาย
    หลวงพ่อ ที่เคารพหลายท่าน ก็เปรียบท่านดั่งบิดา

พ่อของพ่อ เลยเป็น ปู่ ค่ะ
    5555555

อาจารย์นพ อาจารย์9 อย่าลง มะกอกหมูเจนนะ
    หลบทัน แถมพริ้วด้วย

15. เจไดหรือธิส

เจไดหรือธิส เป็นที่รู้จักกันดี

หว่า สงกะสัยต้องขอวิธีเพิ่มน้ำหนักจากพี่หมูเจนบ้างแล้วครับ ส่วนตัวอยากเพิ่มน้ำหนักตัวเองอีกซัก 10 kg แต่ว่าไม่รู้กินยังไงก็ไม่ค่อยเพิ่ม มักจะ ค่นข้างคงที่...

16. กาแฟโบราณ2สอ

โอ้ว~~~~ เจนเพิ่มไวมากกก แต่ลง ยากกกก
    กินที ตึงขึ้นมาที่ละ 2โลๆ
    คนที่กินอ้วนง่าย ก็ลำบาก
    คนที่ผอม กินเท่าไหร่ไม่อ้วน ก็ยาก
    ไป ออกกำลังกายกับเจนดีกว่าป่ะๆ
    ช่วงนี้ เจนจะสวยให้เหมือน ลิซ่า แบล็คพิ้ง

17. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    ขอแชร์ประการณ์เหรียญยันต์ตระกรุดเม วัดท่าซุง 2556

เรื่องมันก็มีอยู่ว่า Office ผมมีเพื่อนร่วมงานจอมแสบ ชอบมั่วโยนงานมาให้ผมเสมอ ไทุกงาน มันก็จะแก้ไขเคสงานให้เป็นผมทำ ส่วนตัวมันเองก็กินเงินเดือน กิน แรงเพื่อน เล่นเกมส์สบายๆไปวันๆ วันนึงผมก็ทนไม่ไหว จู่ก็นึกขึ้นมาได้ว่า ตระกรุดเม หลวงพ่อวัดท่า ท่านเคยอธิบายไว้ว่ามีอนุภาพสะท้อนกลับผู้ที่ทำไม่ดีกับเรา หลังจากนั้นผมก็ได้ไปเช่า เหรียญยันต์ตระกรุดเม จากซอยสายลมมา เชิญขึ้นติดตั้งบน พาติชั่น โต๊ะทำงาน หันด้านที่เป็น ยันต์ตระกรุดเม ไปใส่เพื่อนร่วมงานตัวแสบ พร้อมอฐิษฐานว่า จะขอรับทำงานที่เป็นของเราเท่านั้น งานคนอื่น งานที่เกิดจากการเอารัดเอาเปรียบ ความมักง่ายของเพื่อนร่วมงาน ไม่ขอรับใดๆ ทั้งสิ้น ไม่่นานหลังจาก เจ้าเพื่อนร่วมงานจอมแสบ ก็ถูก boss ส่ง เคสงานรัวๆ ทำงาน ทำการเป็น รับผิดชอบหน้าที่ตัวเองเป็น

ไฟล์ที่แนบมา:

18. หนุ่มโชคชัย

เอาใจช่วยเต็มที่ครับน้องเจน ท่องไว้ตอนกินข้าว ต้องผอม ต้องผอม 55555

19. หนุ่มโชคชัย

ขอบคุณครับอาจารย์นพ จากประสบการณ์ มีข้อแนะนำผู้ที่จะทำท่านี้เพิ่มนิดนึงครับ จากการทำของผมครั้งแรกๆ ตอนทิ้งตัวลงไป ศรีษะจะกระแทกพื้น หลังจะโล่งๆ ทำให้มีอาการเจ็บหลังครับ ฉะนั้นควรหาผ้าห่มหนาๆ มาวางรองหลังไว้ก่อนครับ เมื่อศรีษะถึงพื้นแล้ว ค่อยเอาผ้าห่มออกครับ

20. กาแฟโบราณ2สอ

คนเอาเปรียบ นี้ก็เกินไปเนาะพี่
    ดีที่จากนี้ เขาจะไม่โยนงานเขามาให้พี่
    คนใจดี ขี้เกรงใจมาก มักถูกเอาเปรียบ
    แต่ถ้าเรื่องกิน เจนไม่ยอมแพ้ (แฮร่~~นอกเรื่อง วกมากินจนได้)